เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:36:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 137 138 139 [140] 141 142 143 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 977637 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2085 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:36:32 AM »

เพิ่งเข้ามาได้ครับ... คอมพิวเตอร์รวน เพิ่งลงวินโดว์ใหม่...

Bay มีแนวต้านคือ High เดิมครับ... ที่ 15.6 บาท...
แต่คนเล่นจะขายก่อนเมื่อใกล้กระทบแนวต้านครับ เพราะหุ้นตัวนี้อยู่สูงมากกว่าเพื่อนเขา... อย่างน้อยหุ้นตัวอื่นที่ลงมาต่ำแล้ว ก็น่าซื้อกว่าตัวที่ขึ้นไปมากแล้วครับ...

แถมเรื่องคอมพิวเตอร์หน่อยครับ... HDD ของ Sea Gate ห้ามซื้อโดยเด็ดขาด...
นายสมชายมียี่ห้อนี้อยู่ 3 ตัว มันทะยอยเสียทุกตัวครบถ้วนตั้งแต่หมดประกันครับ ครบถ้วนทุกตัวลดหลั่นตามเวลาซื้อเลย... ยี่ห้อที่ทนที่สุดคือ Western Digital ครับ ไม่เคยรวน มีทั้งสิ้น 4 ตัว ทำงานแน่นอนดีมาก...
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2086 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:37:48 AM »

หลงรัก
ครับ
ดูรูปนี้แล้วนึกว่าสักวัน1
มันจะอยู่ในบ้านเรา
 ยิ้มีเลศนัย
ครับ
ขอให้ชาวเวป ได้ทุกท่านครับ
 หลงรัก

กองอะไรเนี่ย....Grin อยากได้จริงๆเลย ครั้งแรกที่ได้เห็นรูปที่มันเป็นกองเยอะแบบนี้....หากเป็น jumpper กองนี้ไม่เหลือแล้วครับ

เข้ามาแอบมองกระทู้นี้หลายครั้งแล้วครับแต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าใดนัก.....มีกระทู้ศึกษาไหมครับจะได้รู้เรื่องกับเขาบ้างครับ

ครับ
เรื่ององค์ความรู้ ในที่นี้มีกูรู ครับ
อาจารย์สมชาย (ฮา) ครับ
อาจารย์เป็นกัลยาณมิตรตัวจริงครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2087 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:41:55 AM »

หลงรัก
ครับ
 ยิ้มีเลศนัย
ครับ
 หลงรัก

กองอะไรเนี่ย....Grin อยากได้จริงๆเลย ครั้งแรกที่ได้เห็นรูปที่มันเป็นกองเยอะแบบนี้....หากเป็น jumpper กองนี้ไม่เหลือแล้วครับ

เข้ามาแอบมองกระทู้นี้หลายครั้งแล้วครับแต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าใดนัก.....มีกระทู้ศึกษาไหมครับจะได้รู้เรื่องกับเขาบ้างครับ

มือใหม่อย่าเล่นหุ้นเลยครับ ด้วยความหวังดีนะครับ...

ที่เห็นว่าได้เงินกันง่ายจัง นายสมชายชวนขายทิ้ง แผล็บเดียวมันดิ่ง ชวนซื้อแผล็บเดียวมันขึ้น... มันไม่ได้อย่างนี้บ่อยนะครับ...
ส่วนใหญ่เสียมากกว่าได้ครับ... แฮ่ๆ...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #2088 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:47:26 AM »

ขอบคุณครับอาจารย์ ไหว้  ผมพอจะเห็นช่องปลีกตัวได้ลางๆแล้วครับ ผมจะถอยไปตั้งหลักที่ 520 จุดเลยมังครับ เล่นแถวๆ580-600 นี่นอนไม่ค่อยหลับครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2089 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:53:17 AM »

หลงรัก
ครับ
อาจารย์ครับ
เซทมีโอกาสไปที่ 520 เหรอครับ
 หลงรัก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2090 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:19:06 AM »

นายสมชายไม่ทราบล่วงหน้าไกลเลยครับ...

แต่เข้าใจว่าที่นักวิเคราะห์บอกว่า Set จะลงไปต่ำที่ 520 กว่าๆ เป็นเพราะเมื่อวันที่ 13/07/2009 มี Low ที่ 556 ซึ่งต่ำกว่า Low ครั้งที่แล้วคือ 561 เป็นของวันที่ 23/06/2009 ครับ...

หากตามตำราว่าเมื่อเกิด new low จะไหลลงไปที่แนวต้านถัดไปด้านล่าง... แต่ระหว่างร่วงลง จะมีขยักฟันเลื่อยตามระยะทางลงครับ...

หยักฟันเลื่อยที่ว่านี้คือวันนี้พรุ่งนี้ครับ... จะเปลี่ยนเป็นขาขึ้นได้ จะต้องทะลุ 610 ของวันที่ 30/06/2009 ให้ได้เสียก่อนครับ...

ที่เราเพิ่งซื้อกันไปเนี่ย... ได้กำไรนิดหน่อยก็น่าจะขายครับ...
แผ่วเมื่อไหร่ มุดต่ำกว่าเส้น 7 วันขายเลยครับ... เย้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2091 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:29:45 AM »

หลงรัก
ครับ
ขอบคุณอาจารย์ครับ
ผมก้อกำลังมอง585อยู่ว่าจะไปลอดมั้ย
 หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2092 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:32:06 AM »

หลงรัก
ครับ
ตอนนี้ยังถือ LH ที่4.66อยู่3****หุ้น
คงต้องหาจังหวะออกตัวเอาค่าขนมก่อน
 หลงรัก

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #2093 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:35:12 AM »

หลงรัก
ครับ
 ยิ้มีเลศนัย
ครับ
 หลงรัก

มือใหม่อย่าเล่นหุ้นเลยครับ ด้วยความหวังดีนะครับ...

ที่เห็นว่าได้เงินกันง่ายจัง นายสมชายชวนขายทิ้ง แผล็บเดียวมันดิ่ง ชวนซื้อแผล็บเดียวมันขึ้น... มันไม่ได้อย่างนี้บ่อยนะครับ...
ส่วนใหญ่เสียมากกว่าได้ครับ... แฮ่ๆ...

กำลังจะหัดเล่นครับ....แต่ว่าศึกษาอยู่ครับอยากได้ข้อมูลเบื้องต้นเพิ่มเติมก่อนครับ
ผมศึกษาจากเพื่อน(ไม่รู้จริง)ได้ข้อมูลนิดๆน่อยๆมั่วบ้าง.....หากมีกระทู้หรือช่องทางที่ศึกษารบกวนด้วยครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2094 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:03:15 PM »

สุดยอดคือที่นี่ครับ... http://www.chaloke.com ...ให้เริ่มหัดดูแนวโน้มจาก New High/New Low...

อันนี้คือเครื่องมือเบสิค แต่คนมักมองข้าม... http://www.ziddu.com/download.php?uid=a7CimJulaK%2Bh4palZ7KWlJWiaa6bl5k%3D7

เล่นหุ้นเหมือนขับรถยนต์ ไม่มีสูตรสำเร็จครับ...

นายสมชายไม่เคยชวนใครเล่นหุ้นนะครับ แต่เมื่อท่านใดถามแล้วไม่บอก ก็เหมือนไม่ใช่เพื่อนฝูงครับ... เย้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2095 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:09:39 PM »

กระทิงเขียว...
http://bbznet.pukpik.com/scripts3/board.php?user=greenbull&board=2&order=numtopic

สินธร...
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/listerI.php?rd=QfWxI8uXzkwAAF88-x0
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #2096 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 01:48:22 PM »

ขอบคุณนายสมชาย มากครับ....

กำลังเรียนรู้อย่างมึน....สงสัยงานจะเข้า.....เข้าใจยาก ตกใจ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2009, 01:50:40 PM โดย ♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ » บันทึกการเข้า

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #2097 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 02:11:23 PM »

ไหว้ขอบพระคุณครับอาจารย์ ไหว้ถ้าไม่มีอาจารย์ชี้แนวทาง ผมคงรวงไปนานแล้วครับ   ผมชอบคำนี้ครับ(ฮา)

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2098 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 02:39:32 PM »

แง๊ๆๆ ปั่นแต่TTA  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ช่วยปั่นPSLมั้งจิครับ  ยิ้มีเลศนัย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2099 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 03:27:08 PM »

หลงรัก
ครับ
ปิดเครื่องก่อนครับ
ต้องไปรับลูก พาไปเรียนเปียโน
585 ย้ำ 2 ครั้งแล้ว
จะมีแรงวิ่งอีกมั้ย Huh
 หลงรัก

หน้า: 1 ... 137 138 139 [140] 141 142 143 ... 1105
  พิมพ์