เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:31:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 130 131 132 [133] 134 135 136 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 977548 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1980 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:24:08 AM »

ท่านใดรับ Bay มาเมื่อวานนี้ ขายเดี๋ยวนี้เลยนะครับ... กำไรนิดหน่อยเอาไว้ก่อน...
ถ้าทะลุ 14.10 จะเกิด New High ค่อยว่ากันใหม่ครับ...

****แต่ถ้าปล่อยแล้วขาดทุนนี่คนละเรื่องนะครับ... นายสมชายไม่แนะนำให้ท่านใดขายขาดทุน เพราะช่วงนี้กำลังปรับฐาน ไม่ใช่ขาลง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1981 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:56:36 AM »

Bay เกิด New High ครับ...
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1982 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:00:19 AM »

หลงรัก
ครับ
อาจารย์ครับ
ขอภาพรวมตลาดด้วยครับ
 หลงรัก

GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #1983 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:32:09 AM »

ไหว้ผมมาขอเรียกอาจารย์ด้วยคนครับ ไหว้
 หัวเราะร่าน้ำตารินยังรอขาย bay แต่คงนานหน่อยครับรับไว้  15.00 หัวเราะร่าน้ำตาริน
 ไหว้ ไหว้ ไหว้และมาขอบคุณอาจารย์(นายสมชาย(ฮา) )มากมากครับ  ผมเข้ามาอ่านกระทู้เก่าเก่าของอาจารย์ที่เขียนเกียวกับ TTA เมื่อวานเข้าตอน 20.00 วันนี้ขายไปแล้วครับ +1.00ได้ค้าขนมแล้วพอแล้วครับ  หลงรัก ยิ้มออกสักที  หลงรักแต่ยังรออีก2ตัวครับยังไม่ถึง  น้ำลายหก
 ไหว้ขอบคุณครับ ไหว้

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1984 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 02:52:24 PM »

หลงรัก
ครับ
Top pttar 2 ตัวนี้ทำเงินให้ผมอีกแล้วครับ
 หลงรัก

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1985 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 03:58:33 PM »

เศร้า เศร้า..ผมขาย bay ไปที่14.90-15.00  เกือบหมดแล้ว แต่มันดันทำ high .ใหม่ไป 15.20แว่บหนึ่งผมสังหรณ์ลึกๆว่าตัวนี้จะเห็น 16บาทวันจันทร์ครับ ...ฮือ ...ชักเสียดายของครับ แต่ถ้าพวกเสื้อแดงเอาเลือดมาเลอะเทอะหน้าทำเนียบวันพรุ่งนี้ละก็ วันจันทร์เป็นได้เห็นกระดานแดงเถือกไปหมดแน่ๆ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1986 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 04:58:48 PM »

หลงรัก
ครับ
อาจารย์ครับ
ขอภาพรวมตลาดด้วยครับ
 หลงรัก

โอ๋ย... เพิ่งเข้ามาเห็นในกระทู้นี้ครับ...

ภาพรวมวันนี้ได้เห็นของจริงไปแล้วครับ ถึงขึ้นไปแล้วก็ยังไม่ตกรถไฟ... แต่ที่น่าสนใจคือหุ้นขึ้นวันนี้เพิ่งพ้น High เล็กๆมาเมื่อวาน...

แต่ที่น่าสนใจคือหลายตัวยังมี...
1) High ใหญ่ขวางอยู่(อย่างน้อยที่เห็นคือ Bay ที่ 15 นิดๆ)... ซึ่งหากทะลุได้ก็ดี แต่ถ้าไม่ทะลุจะกลายเป็น Double Head...
2) บางตัวทำท่าเหมือนยังไม่พ้น"คลองขาลง"... ตัวอย่างเช่น SCB ชนแนวคลองขาลงแล้วดิ่งเลย ทำท่าจะกลายเป็นรูป"หัวและไหล่"ครับ...

ดังนั้นเฉพาะเวลานี้ นายสมชายว่าคงต้องวิเคราะห์เป็นรายตัวไปครับ... ช่วงเวลาที่ผ่านมาหลายปี นายสมชายพบว่า Indicator ทั้งหลายเชื่อถือไม่ค่อยได้ครับยกเว้น MACD บอกระยะยาว กับค่าเฉลี่ย 7 วัน... นอกนั้นเอาไว้เฉลยเมื่อหวยออกแล้วทั้งนั้นครับ... แฮ่ๆ...

นายสมชายมีปัญหาว่าตัวเองคนเดียวมองไม่ทั่วกระดานครับ มีหุ้นหลักที่ทำท่าดีๆ แต่ไม่เคยนั่งอ่านกราฟมัน... พอมันขึ้นไปแล้วค่อยมานั่งเสียดาย ว่ามันทำ New High เห็นๆ แล้วทำไมเราไม่เห็นมันตั้งแต่แรกครับ(อย่างน้อยก็เกือบพลาด Bay)...

คืนนี้...

นายสมชายจะนั่งดูภาพรวมทั้งตลาดสำหรับวันจันทร์ และหากท่านใดต้องการให้ช่วยดูหุ้นตัวไหน ก็ Post ทิ้งเอาไว้นะครับ... หากนายสมชายอ่านกราฟออก ก็จะมา Post เอาไว้ในนี้พร้อมเสนอแนวทางอ่านกราฟของตัวนั้นๆ เอาไว้ด้วย เผื่อท่านอื่นช่วยกันหาหุ้น เอามาเล่นด้วยกันครับ...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1987 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 05:05:57 PM »

bay ครับท่าน...bay... Grin Grin เหลือกองซุ่มติดมืออีกนิ๊ดนึงครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2009, 10:11:17 AM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #1988 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 05:30:05 PM »

เยี่ยมครับเยี่ยม aot ผมก็งาบมาแล้วครับวันนี้

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #1989 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 08:42:16 PM »

หลงรัก
ครับ
ขอ BECL PTTAR Amata ครับ
 หลงรัก

GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #1990 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:55:15 PM »

ไหว้ขอบคุณครับ  เอาแบบพี่พี่เลยครับ  tta   pttar  aot  สามตัวนี้ได้ค้าขนมไวดีครับอาทิตร์นี้ได้จาก ttaกับaot 
ผมน้องใหม่ทุนน้อยครับเอาไวไว้ก่อนนิดหน่อยก็พอแล้วครับ  วันนี้ขายหมดแล้วครับกลัววันพรุงนี้ครับ แต่ยังมีbayครับ รับไว้15.00 เศร้า

อาจารย์ครับ  PTTAR จะรับไว้ยาวยาวจะดีหรือไม่ครับ  และถ้าสั้นสั้นตัวไหนดีครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2009, 10:58:53 PM โดย GUNG_GG » บันทึกการเข้า

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1991 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 11:52:34 PM »

รบกวนพี่สมชายช่วยดู KTB ให้ด้วยครับ...ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1992 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 03:33:03 PM »

ภาพรวมตลาดยังเป็นขาขึ้นอยู่ โดยดูจาก Set กระทบแนวต้านที่เกิดจากยอด High ของครั้งที่แล้ว และเด้งขึ้น... ดังนั้นแปลว่าเรายังสามารถเล่นหุ้นเป็นรายตัวได้อยู่ครับ...

หุ้นหลักที่อยู่ใน 10 อันดับมูลค่าการซื้อขายสูงสุดส่วนใหญ่กำลังฟอร์มตัวเป็นรูปแบบกราฟออกหัวหรือก้อยครับ เช่นกำลังชนแนวต้านเป็นสองหัว หากไม่ทะลุยอดเดิม หรือถ้าทะลุฯ ก็จะเป็น New High... ดังนั้นถ้าว่าตามตำรา เราจะขายเอาไว้ก่อนเมื่อชนแนวต้าน เพื่อปกป้องกำไร และหากทะลุเราก็สามารถเข้าไปซื้อใหม่ครับ (ตัวอย่างเช่นที่พี่อภิสิทธิ์ขาย Bay และเตรียมตัวซื้อใหม่ หากมันทะลุยอดเดิม)...

บางตัวก็กำลังออกรูป”หัวและไหล่”... ซึ่งเหมือนเดิมคือ หากหักหัวลงเป็นไหล่ ขอให้ประเมินขายมากกว่าประเมินซื้อครับ...

ดังนั้นช่วงนี้นายสมชายว่าเราน่าจะเล่นสั้นแบบประเมินเป็นรายวัน รายการข้างล่างเป็นหุ้นที่นายสมชายว่าแนวโน้มวันสองวันนี้น่าสนใจ... มีหลักว่า 1) หากหุ้นตัวไหนหลุดเส้นค่าเฉลี่ย 7 วัน(หรือ 5 วัน ในตัวที่กราฟชันมาก) และ 2) ไม่ทะลุแนวต้าน (High เดิม)... หากเกิดข้อใดข้อหนึ่งให้เตรียมตัว(หรือขาย หากมีกำไรแล้ว) หรือสองข้อพร้อมกันให้ทิ้งหุ้นทันทีครับ เอาไว้เมื่อทะลุและเกิด New High ใหม่ ค่อยว่ากันใหม่ครับ...

กรณีที่ทิ้งหุ้นไม่ทันหรือทำใจตัดขาดทุนไม่ได้ ให้ดู Low เดิมเป็นหลัก เมื่อเกิด New Low “ต้องขาย”หนีตายนะครับ... เล่นหุ้นมีความเสี่ยงทุกช่วงเวลา การหาเงินทองไม่เคยเป็นเรื่องง่ายครับ...

รายการ “น่าจะขึ้น”... AP, ASP, BBL, BLS, CK, BANPU, BAY, ITD, PHATRA, PTTEP, PTTAR, TOP, TTA…

รายการ“น่าจะลง” … PTTAR, KEST, STEC, QH…
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2009, 03:34:51 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1993 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 08:19:49 PM »

ยังดูอยู่ไม่ทั่วกระดานนะครับ...
โดยเฉพาะตัวที่หลายท่านระบุเจาะจงมาครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1994 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 08:26:40 PM »

bay ครับท่าน...bay... Grin Grin เหลือกองซุ่มติดมืออีกนิ๊ดนึงครับ ไหว้

Bay ขายไปก็ดีแล้วครับ... กำลังลุ้นว่าจะทะลุขึ้นหรือสองหัวครับ...
หน้า: 1 ... 130 131 132 [133] 134 135 136 ... 1105
  พิมพ์