เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:34:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 977709 ครั้ง)
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #2100 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 04:16:24 PM »

ไหว้อาจารย์ครับ  ผมขาย AOT ไปแล้วครับยังมี PTTCH อีกตัวครับ  พรุ้งนี้ผมจะโดดลงเรือจะลงทันหรือไม่ครับ น้ำลายหก ไหว้

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #2101 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 05:43:16 PM »

ตลาดดูดีครับ มีโอกาสวิ่งต่อได้ครับ

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #2102 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:01:20 PM »

ไหว้อาจารย์ครับ  ผมขาย AOT ไปแล้วครับยังมี PTTCH อีกตัวครับ  พรุ้งนี้ผมจะโดดลงเรือจะลงทันหรือไม่ครับ น้ำลายหก ไหว้
  เศร้า  เศร้า AOT ของผมยังอยู่ครับขายไม่ออกครับพี่เค้ามาบอกใหม่ตอนเย็น เศร้าพรุ้งนี้ตั้งใหม่ครับ สู้ สู้ (ฮา)

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2103 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:46:39 PM »

เศร้า  เศร้า AOT ของผมยังอยู่ครับขายไม่ออกครับพี่เค้ามาบอกใหม่ตอนเย็น เศร้าพรุ้งนี้ตั้งใหม่ครับ สู้ สู้ (ฮา)

TTA มีแนวต้านที่ 22.80 ครับ ซึ่งจวนถึงอยู่รอมร่อแล้ว(เป็น High ล่าสุด)... หากมันไปได้ถึงจังหวะพอดีหมดรอบนี้ กลัวว่าจะพาโลพาเล กระทบแล้วลง หรือไม่ก็ชะงักสักพักครับ...
มันมีตัวอื่นที่ยังมีระยะวิ่งไกลอยู่ เช่น BLS, PTTEP, CK, PSL ฯลฯ ตั้งแยะครับ...

วิธีเลือกคือเอาตัวที่ห่างจากยอด High เดิมแยะหน่อย+อยู่ในรายการมูลค่าสูงสุด 10 อันดับ+เส้นกราฟอยู่เหนือค่าเฉลี่ย 7 วันครับ...
ถ้านายสมชายแนะนำให้ ลองพิจารณา 4 ตัวข้างบนจะดีกว่า...

ส่วน TTA อาจทะลุแนวต้านไม่ชะงักก็ได้ครับ... ของอย่างนี้มันไม่แน่ เพียงแต่นายสมชายยกตำราเอามาขยายความเข้ากับสถานการณ์ให้ฟังครับ...

อ้อ... AOT เองก็อาการดีอยู่นะครับ ยังอยู่พ้นเส้น 7 วันอยู่ครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2104 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:58:08 PM »

เที่ยวนี้ผมเข้าPSL ครับ แต่ปกติชอบTTAมากกว่า

คืนนี้ดาวสดใส BDIบวก2ร้อยกว่า พรุ่งนี้จะเป็นไงหน่อ  Grin

แต่ช่วงนี้ไม่กล้าเล่นเยอะครับ เสียวๆ พอหนุกๆ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2105 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 07:15:04 AM »

ที่ตามเว็บบอร์ดหุ้นทั่วไปเขาเสียวไส้กัน เพราะหุ้นขึ้นครั้งนี้ Set มันห้อยก้นทำ New Low ไงครับ... แปลว่าแนวโน้มใหญ่ยังเป็นขาลง...

วิธีเล่นตามหยักฟันเลื่อยขาลงคือเข้า"ต้นทาง"และ"ขายทิ้งให้ไวกว่าเดิม"ครับ หากท่านใดเล่น Elliott Wave อยู่ จะเห็นว่าตามแพตเทิร์นแล้วมันจะไม่ให้ซื้อเลย มีแต่ขายลูกเดียว ซึ่งแปลว่านั่งเหงา และตกรถไฟขบวนเล็กครับ...

แต่ถ้าเล่นตาม Basic Technical เขาให้ปรับ MA ให้ไวกว่าเดิม ซึ่งนายสมชายใช้ 7 วันอยู่ หรืออาจเปลี่ยนเป็น 5 วันก็ได้(ต้องเปิดกราฟทดลองเองครับ)... เมื่อราคาปิดต่ำกว่าเส้น 7 หรือ 5 วันที่ว่าเมื่อไหร่ ให้ขายทิ้งทันที... วิธีนี้ต้องเข้าให้เร็วด้วย คือเมื่อตัดเส้น MA ขึ้นต้องรีบเข้าซื้อและเมื่อตัดลงปุ๊บต้องอย่าเสียดายให้รีบขายปั๊บ... อย่ารอขายทิ้งเมื่อเกิด New Low เพราะมันเกิดไปแล้วในภาพรวมครับ...

นอกจากนี้ในตำรายังพูดถึงเรื่องลากเส้น"คลองขาลง"เป็นเส้นขนานวิ่งระหว่าง"ยอดกับก้น"ของหยักฟันเลื่อย... หากลากแบบนี้จะเห็นว่าหุ้นส่วนใหญ่ในวันนี้กำลังกระทบคลองด้านบนพอดีเป๊ะครับ(โดยเฉพาะ PSL)... ฮา... แต่จากประสบการณ์นายสมชายพบว่าถ้าเล่นตามเส้น MA ยังปลอดภัยอยู่ครับ แต่ต้องมีวินัยฯ...

สำหรับท่านที่จะเข้า"กลางทาง"คือตัดเส้น MA 7 มาได้เมื่อวานแล้ว(ตัวอย่างเช่น TTA) ยิ่งต้องไวกว่าเดิมครับ... จะปลอดภัยเมื่อเข้าไปแล้วและยังสามารถลอยพ้น MA 7 ได้สักสองวันแหละครับ ถึงตอนนั้นขายทิ้งไม่ขาดทุน แต่ได้กำไรหรือไม่ต้องว่าเป็นกรณีไปครับ...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #2106 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 07:41:38 AM »

หวัดดีตอนเช้า  ครับ  ท่านสมชาย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2107 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 07:51:09 AM »

หวัดดีตอนเช้า  ครับ  ท่านสมชาย

สวัสดีครับ ท่านสารวัตร... แฮ่ๆ...
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #2108 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:26:34 AM »

Wink

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2109 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:53:39 AM »

ที่ตามเว็บบอร์ดหุ้นทั่วไปเขาเสียวไส้กัน เพราะหุ้นขึ้นครั้งนี้ Set มันห้อยก้นทำ New Low ไงครับ... แปลว่าแนวโน้มใหญ่ยังเป็นขาลง...

วิธีเล่นตามหยักฟันเลื่อยขาลงคือเข้า"ต้นทาง"และ"ขายทิ้งให้ไวกว่าเดิม"ครับ หากท่านใดเล่น Elliott Wave อยู่ จะเห็นว่าตามแพตเทิร์นแล้วมันจะไม่ให้ซื้อเลย มีแต่ขายลูกเดียว ซึ่งแปลว่านั่งเหงา และตกรถไฟขบวนเล็กครับ...

แต่ถ้าเล่นตาม Basic Technical เขาให้ปรับ MA ให้ไวกว่าเดิม ซึ่งนายสมชายใช้ 7 วันอยู่ หรืออาจเปลี่ยนเป็น 5 วันก็ได้(ต้องเปิดกราฟทดลองเองครับ)... เมื่อราคาปิดต่ำกว่าเส้น 7 หรือ 5 วันที่ว่าเมื่อไหร่ ให้ขายทิ้งทันที... วิธีนี้ต้องเข้าให้เร็วด้วย คือเมื่อตัดเส้น MA ขึ้นต้องรีบเข้าซื้อและเมื่อตัดลงปุ๊บต้องอย่าเสียดายให้รีบขายปั๊บ... อย่ารอขายทิ้งเมื่อเกิด New Low เพราะมันเกิดไปแล้วในภาพรวมครับ...

นอกจากนี้ในตำรายังพูดถึงเรื่องลากเส้น"คลองขาลง"เป็นเส้นขนานวิ่งระหว่าง"ยอดกับก้น"ของหยักฟันเลื่อย... หากลากแบบนี้จะเห็นว่าหุ้นส่วนใหญ่ในวันนี้กำลังกระทบคลองด้านบนพอดีเป๊ะครับ(โดยเฉพาะ PSL)... ฮา... แต่จากประสบการณ์นายสมชายพบว่าถ้าเล่นตามเส้น MA ยังปลอดภัยอยู่ครับ แต่ต้องมีวินัยฯ...

สำหรับท่านที่จะเข้า"กลางทาง"คือตัดเส้น MA 7 มาได้เมื่อวานแล้ว(ตัวอย่างเช่น TTA) ยิ่งต้องไวกว่าเดิมครับ... จะปลอดภัยเมื่อเข้าไปแล้วและยังสามารถลอยพ้น MA 7 ได้สักสองวันแหละครับ ถึงตอนนั้นขายทิ้งไม่ขาดทุน แต่ได้กำไรหรือไม่ต้องว่าเป็นกรณีไปครับ...

ไหว้ขอบคุณครับพี่สมชาย พี่อธิบายได้เข้าใจได้ง่ายดีครับผม  Grin

เมื่อวานtta ขึ้นบาทกว่า วันนี้ขอPSLบาทมั้งนะครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2110 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 10:19:00 AM »

วันนี้คงมีความสุขกันถ้วนหน้านะครับ... เย้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2111 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 10:25:56 AM »

มีบางตัวทำ New High ไปแล้วนะครับ...

ที่เห็นก็คือ Bay ทะลุไปเรียบร้อยแล้ว... หากท่านใดขายทิ้งไปก่อนกระทบแนวต้าน(ขายคุมเชิง) สามารถพิจารณาใหม่ได้นะครับ เพราะทะลุแนวไปแล้ว...
แต่ถ้าไม่อยากซื้อตัวเดิมที่อยู่สูงแล้ว... ก็สามารถเลือกตัวใหม่ได้ครับ เข้าใจว่าหุ้นหลักตัวอื่นคงทะลุแนวต้านเช่นเดียวกัน...

ถ้า Set ทะลุ 610 ได้ จะหมายความว่าที่ก้นเตี้ยไปครั้งที่แล้วเล่นเอาเสียวไส้... กลายเป็น Double bottem ไปครับ ซึ่งกลายเป็นแนวรับที่แข็งในครั้งหน้า...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #2112 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 10:31:27 AM »

ขำก๊ากครับอาจารย์ ขำก๊าก
รอขาย AOT ที่ 28 ครับ  และจะขึ้นเรือที่ 22.50 (แต่คงไม่ได้ครับ)และจะบ่อยของเก่าด้วยที่22.80  ขำก๊าก
 ขำก๊ากแต่ยังไงวันนี้ถ้าผมลงไม่ทันก็ขอให้เรือวิ้งยาวยาวครับ    ขอบคุณครับ..........ฮา  แบบนี้ต้องฮายาวยาวครับมีค่าซ้อมปืนกับจ่ายค่าปืนแล้ว...................ฮา

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2113 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 11:35:09 AM »

Bay อาการไม่ดีครับ...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #2114 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 11:41:20 AM »

Bay อาการไม่ดีครับ...

80% ของพอร์ทผมไปตั้งแต่เมื่อวานที่ 15.40 เกือบหมดแล้วครับ  เศร้า ...อภิสิทธิ์ ...บุรุษผู้จำหน่ายสุกร  คิก คิก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144 ... 1105
  พิมพ์