เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:29:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 154 155 156 [157] 158 159 160 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 978147 ครั้ง)
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #2340 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 11:04:40 AM »

เป็นลูกที่ซื้อมาตอนต้นปีครับจำราคาไม่ได้ครับ  ลองยิงดูแล้วครับผ่านครับ เยี่ยม

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2341 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 02:18:50 PM »

หลงรัก
ครับ
ทางด่วนผมวันนี้มีให้ดีใจครับ
มองดูแล้วลายไหลแล้ว
คงสมหวังแน่ ยิ้มีเลศนัย
 เยี่ยม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2342 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:41:29 AM »

ทางด่วนฟอร์มสวยครับ ดูเหมือนจะไปจอดป้ายที่ 18.50 นะครับ... เยี่ยมจัง เพียงแต่นายสมชายไม่ได้ซื้อไว้ครับ... เย้

Ktb, Bay อาการไม่ดีแล้วครับ...

ส่วนตัวอื่นๆทั่วไป โดยเฉพาะหุ้นหลักตระกูล PTT, เดินเรือ TTA Psl, ธนาคาร Scb Kbank ... ตัวที่ขึ้นไปแล้วฟอร์มสวยไปแล้วครับ, หากตัวอื่นที่ยังไม่ขึ้น แล้วยังไม่ขึ้นในวันสองวันนี้ แปลว่ารูปกราฟมันจะกลายเป็นไส้กรอกโค้ง(Sausage) เป็นสัญญาณทิ้งของครับ...

"ไส้กรอกโค้ง"มันก็คือ New Low ช้าๆนั่นแหละครับ...

รอบนี้ยังไม่ได้เป็นน้ำเป็นเนื้อเลย... โหย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 09:06:16 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #2343 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:56:20 AM »

อาจารย์สมชายครับผมซื้อบางจาก- dr1 ที่ 13.60 เห็นมาร์ฯ ว่าเดือนหน้าปันผลเยอะ น้ำลายหก และถ้าลงรัฐบาลจะรับซื้อคืนในสามปี ที่ 13 บาทและถ้าจะแลกหุ้นบางจากก็เพิ่มเงินประมาณไม่ถึงบาทเสียอย่างเดียวเราไม่มีสิทธิโหวต พอดีผมต้องเฝ้าร้านทองเลยไม่ได้ไปเล่นที่ห้องหุ้น ยัยมาร์เก็ตติ้งก็ดุมากครับ พูดห้วนพูดสั้น-ตัดบท แต่เก่งครับ หลงรัก  อยากรบกวนถามอาจารย์ครับว่าไอ้หุ้นตัวนี้มันอะไรกันแน่ครับแต่ผมก็ซื้อไปหมดตังค์หมดหน้าตักแล้วครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2344 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:31:54 AM »

นายสมชายค้นรายละเอียด BCP-DR1 ได้ตามนี้ครับ... http://www.stock2morrow.com/forums/showthread.php?t=1051

เอาเรื่องกราฟ... แนวทิ้งของอยู่ที่ 13.60 บาทครับ...

รูปกราฟยังไปได้สวย หากไม่มี New Low (คือทะลุ 13.60) ควรจะไปที่ 14.76 - 15.67 ตัวเลขนี้เกิดจากคำนวณยอดคลื่น+ท้องคลื่นช่วง 9 - 15 มิ.ย. 52 ครับ...
ควรจะถึงได้ในสัปดาห์นี้ หากไปไม่ได้ แปลว่ารูปกราฟเปลี่ยนครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2345 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:35:02 AM »

รับมีดมาเมื่อวาน หนีช่วงเปิดครับ กำ...ดีกว่ากำ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2346 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:36:52 AM »

ช่วงวันสองวันนี้ลุ้นว่าจะทิ้งของหรือไม่ครับ...

นายสมชายยังไม่ทันได้อะไรเท่าไหร่เลย รูปกราฟมันเปลี่ยนปุ๊บ ต้องทิ้งปั๊บครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2347 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:44:16 AM »

ดูเหมือนกองทุน+รายใหญ่ที่แฝงอยู่ในกลุ่มรายย่อย... สองกลุ่มนี้พยายาม Short ครับ...
ตั้งหลายวันติดต่อกัน ป่านนี้ลงลงเงินไปแยะ เหมือนขี่หลังเสือแล้ว... ต้อง Short ให้ลงให้ได้ หากไม่ลง แปลว่าต้องซื้อหุ้นคืนในราคาแพงกว่าเดิม...

ทีนี้ฝรั่งเองเงินมหาศาล หากเปลี่ยนใจไม่สู้แล้ว Short ตามมั่ง เพราะสัดส่วนเงินในตลาดหุ้นเมืองไทยมีน้อยมากหากเทียบกับเงินทั้งหมด+เงินที่จะได้จากตลาด Future เลยพาโลพาเลขายแล้วรอรับข้างล่างมั่ง... รายย่อยตัวจริงเลยจะซวยเอาน่ะซิครับ...

เมื่อวานฝรั่งมันเริ่มขายวันแรก...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #2348 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:46:59 AM »

เศร้าวันนี้ต้องยอมเจ็บตัวแล้วครับครับ  PTTCH  เศร้า

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #2349 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:01:50 AM »

ขอบคุณครับ ไหว้อาจารย์ ปรากฏว่าปี 57นู่นเลยนะครับกว่าที่รัฐบาลจะซื้อคืนสงสัยน้ำท่วมโลกเสียก่อน Cheesy ผมกะว่าจะเอาสมบัติที่ปล้นมาได้เอ้ยไม่ไช่(พูดเป็นโจรสลัดเคราดำเลย)เงินที่กำไรหุ้น+เงินต้นทุนมาฝังกลบกับหุ้นตัวนี้  สักสาม-ห้าปีค่อยมาเปิดดู Grin

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2350 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:37:22 AM »

นายสมชายเพิ่งดาวน์โหลด The Eagles Farewell Tour เป็น Full HD 1080p DTS 5.1 มาฟังครับ... ทั้งเสียงทั้งภาพอลังการมาก สุดยอด...

เพิ่งฟังเพลง"โรงแรมผี" Hotel California เสร็จครับ เข้ากับบรรยากาศเลย... ประโยคสุดท้ายของเพลงบอกว่าคุณสามารถเช็กเอาต์ได้ทุกเวลา แต่คุณไปไหนไม่ได้ เหมือนพวกที่ Short หุ้นอยู่ไงครับ...

ดูกราฟอยู่ทุกวันว่ากองทุนไม่เคยซื้อหุ้นเป็นจริงเป็นจังเลย มีแต่ขายตลอด... แล้วมันจะเอาหุ้นมาจากไหนได้ แสดงว่ามัน Short โครมๆ มาตลอด แล้วแอบทะยอยซื้อคืนช้าๆ...
มันก็เลยไม่ค่อยมีกำไรเป็นกอบเป็นกำแบ่งให้คนซื้อกองทุน(พวก LTF ทั้งหลาย) แล้วคนบริหารกองทุนมันรวยได้ไง... ก็รวยจากเปิดพอร์ตส่วนตัวคอยซื้อ/ขายตามน้ำเงินกองทุนส่วนกลางไงครับ...

เลวสิ้นดี... แล้วในที่สุดเงินกองทุนที่เป็นส่วนกลางก็ขาดทุน...
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2351 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:52:31 AM »

โดนชก
ครับ
พวกสาระเลวมีมากทุกวงการ
มันได้ค่าตอบแทนที่สูง แถมกำไรงาม
เวลาเจ็งผมลอยตัว
สุดเลวมากตั้งแต่เกิด
 แบร่
วันนี้ได้ค่าขนม 2000 แล้วครับ
ค่าอาหารเย็น
 หลงรัก

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #2352 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:42:56 PM »

ไหว้อาจารย์ครับเข้าทางด่วนยังทันหรือเปล่าครับ   หรือรอดูก่อนดีครับ ไหว้ เศร้า
วันนี้โดนหักค้ากับข้าวครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2353 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:54:05 AM »

หลงรัก
ครับ
วันนี้ตั้งรอ spali  2*****หุ้นครับ
 หลงรัก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2354 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:05:53 PM »

นายสมชายลุย TTA ครับ...
หน้า: 1 ... 154 155 156 [157] 158 159 160 ... 1105
  พิมพ์