เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:38:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 162 163 164 [165] 166 167 168 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 978372 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2460 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 11:44:40 AM »

วันนี้ตามรูปกราฟจะเป็นวันซื้อครับ... แต่มีเงื่อนไขว่าราคาต้องไม่รูดไปกว่านี้ เพราะหากรูดลงไปกว่านี้แล้วรูปกราฟจะเสียครับ...

ลองดูที่ ITD เมื่อลากเส้น 2.84 จะเห็นเป็นเส้นร้อยพวงย้อนหลังไปไกลครับ... เมื่อใดทะลุขึ้นมักไปต่อ ลงมากระทบแล้วเด้งก็ไปต่อ แต่ถ้าทะลุลงแปลว่าขายครับ...
TTA ก็มีเส้น 23.00 บาท, PTTAR ก็มี 20.5 บาท...

เส้นพวกนี้ถ้าหย่อนลงมากระทบด้วย Volume ต่ำๆจะเด้งขึ้นครับ(ตรงข้ามถ้าขึ้นมากระทบด้วย Volume ไม่มากก็จะเด้งลง)... แต่ถ้าโดนถล่มขาย จะมี Volume สูง มักรูดลง(หรือทะลุขึ้นแล้วแต่ทิศทาง)...

ดังนั้นถ้าให้ชัวร์มีสองวิธีคือรอ ATC เมื่อเห็น Volume ทั้งวันมาแล้วยังไม่มาก... หรือไม่ก็รอซื้อ ATO ของวันรุ่งขึ้น แต่ช่วงหลังนี่พอมันจะขึ้นมักเปิดกระโดดครับ... แฮ่ๆ...
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #2461 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 12:33:25 PM »

วันนี้ตามรูปกราฟจะเป็นวันซื้อครับ... แต่มีเงื่อนไขว่าราคาต้องไม่รูดไปกว่านี้ เพราะหากรูดลงไปกว่านี้แล้วรูปกราฟจะเสียครับ...

ลองดูที่ ITD เมื่อลากเส้น 2.84 จะเห็นเป็นเส้นร้อยพวงย้อนหลังไปไกลครับ... เมื่อใดทะลุขึ้นมักไปต่อ ลงมากระทบแล้วเด้งก็ไปต่อ แต่ถ้าทะลุลงแปลว่าขายครับ...
TTA ก็มีเส้น 23.00 บาท, PTTAR ก็มี 20.5 บาท...

เส้นพวกนี้ถ้าหย่อนลงมากระทบด้วย Volume ต่ำๆจะเด้งขึ้นครับ(ตรงข้ามถ้าขึ้นมากระทบด้วย Volume ไม่มากก็จะเด้งลง)... แต่ถ้าโดนถล่มขาย จะมี Volume สูง มักรูดลง(หรือทะลุขึ้นแล้วแต่ทิศทาง)...

ดังนั้นถ้าให้ชัวร์มีสองวิธีคือรอ ATC เมื่อเห็น Volume ทั้งวันมาแล้วยังไม่มาก... หรือไม่ก็รอซื้อ ATO ของวันรุ่งขึ้น แต่ช่วงหลังนี่พอมันจะขึ้นมักเปิดกระโดดครับ... แฮ่ๆ...
ไหว้ขอบคุณครับอาจารย์ ได้ความรู้อีกแล้วครับ  หลงรัก 
ผมเข้า ITD ไปแค่ 50% ของงบที่จะเข้าครับคิดในใจว่าดูช้วงบ่ายอีกที่ครับหรือไม่ก็รอดูกราฟว่ามันทะลุขึ้นแล้วข้อยตามอีกที่ TTA ก็หน้าเข้าครับแต่ในใจลึกลึก กลัวพวกเสื่อแดงมากกว่ากลัวกระดานสีแดงครับ

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2462 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 01:00:24 PM »

หลงรัก
วันนี้ไปดู 870   0 ไรเฟิล ราคา 30000 บาท
คงต้องหาค่าขนมอีก
มองๆ splai lh
เอาสัก 870  870  870  870
 ยิ้มีเลศนัย

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2463 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 01:01:47 PM »

ไหว้ขอบคุณครับอาจารย์ ได้ความรู้อีกแล้วครับ  หลงรัก 
ผมเข้า ITD ไปแค่ 50% ของงบที่จะเข้าครับคิดในใจว่าดูช้วงบ่ายอีกที่ครับหรือไม่ก็รอดูกราฟว่ามันทะลุขึ้นแล้วข้อยตามอีกที่ TTA ก็หน้าเข้าครับแต่ในใจลึกลึก กลัวพวกเสื่อแดงมากกว่ากลัวกระดานสีแดงครับ

งานกีฬา งานนี้คงทำให้หุ้นไม่ไปไหนครับ
ถือเงินสดก่อนดีกว่า

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #2464 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 02:54:36 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับ ไหว้
 หลงรัก  วันนี้ช้วงเย็นเย็นผมว่าจะไปสนามราชนาวีครับ ว่าจะเอา CZ 452 ไปยิงเล่นให้สบายใจหน่อยครับแต่กลุ่มกระสุนออกมาคงทุกใจครับ::007::ว่าจะชื้อลูก.22เก็บไว้ด้วยครับ ไหว้

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2465 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 04:06:08 PM »

หลงรัก
ครับ
โห.... PTTAR ทำเงินได้หลายรอบดีจัง
 ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #2466 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 04:15:12 PM »

หลงรัก
ครับ
วันนี้ปล่อย AMATA แล้วครับ
ได้ค่าขนมแล้ว 870
 หลงรัก

ครับ
ตัวนี้ผมมองที่ 7.3
เดี๋ยวต้องหาจังหวะเข้าอีกรอบ

:VOV:AMATA วันนี้ 7.25 แล้วครับพี่ได้เข้าหรือเปล่าครับ เยี่ยม
 หลงรัก ผมไปสนามราชนาวีก่อนนะครับ   ขอให้พี่พี่ได้ค่าขนมครับ หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2467 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 04:36:47 PM »

หลงรัก
ครับ
BECL ดีวันดีคืน มองเห็นรถป้ายแดง สิ้นปีขึ้นมาบ้าง
 ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2468 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 04:37:50 PM »

หลงรัก
ครับ
วันนี้ปล่อย AMATA แล้วครับ
ได้ค่าขนมแล้ว 870
 หลงรัก

ครับ
ตัวนี้ผมมองที่ 7.3
เดี๋ยวต้องหาจังหวะเข้าอีกรอบ

:VOV:AMATA วันนี้ 7.25 แล้วครับพี่ได้เข้าหรือเปล่าครับ เยี่ยม
 หลงรัก ผมไปสนามราชนาวีก่อนนะครับ   ขอให้พี่พี่ได้ค่าขนมครับ หลงรัก

ครับ
ปล่อยไปเรียบ 100 แล้วครับ
ค่าขนมครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2469 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 04:39:51 PM »

หลงรัก
ครับ
AMATA ผมรอให้ลงมาอีกรอบครับ
คราวนี้มองไปที่ 8.00 ครับ
 หลงรัก
คราวนี้รอยาวหน่อย ได้ค่าขนมมากแน่ครับ
 ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2470 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 04:47:27 PM »

หลงรัก
ครับ
หุ้นปิดแล้ว มูลค่าน้อยจัง
วันนี้ LH  SPLAI  ROJNA ปรับตัวลง
ท่าทางสนุกครับ
 หลงรัก
ขอปิดเครื่องพาลูกไปทานข้าวนอกบ้านก่อนครับ
พบกันวันจัน หลังกีฬาสี
 ยิ้มีเลศนัย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2471 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 08:00:01 AM »

นายสมชายไปทำธุระอื่นเสียหนึ่งวันครับ ไม่ได้เข้าเว็บ ไม่ได้เปิดคอมฯดูหุ้น... กลับบ้านตอนกลางคืนดูหุ้นก่อนนอน พบว่าไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ...
นายสมชายยังถือหุ้นอยู่หลายตัวครับ ตัวเดิมๆที่อยู่ในลิสต์ Top 10 เหมือนเดิม... แต่ทิ้ง PTTAR ยังไม่ได้รับกลับ...

เมื่อวานนี้เห็นหลายตัวน่าเก็บ มี CK, ASP, STEC ครับ... สาเหตุคือ Volume มันงวดได้เต็มที่แล้วครับ...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #2472 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 01:40:19 PM »

ไหว้ขอบคุณครับอาจารย์ ไหว้
  ASP  ตัวนี้จะมี  XD วันที่ 04 ก.ย. 2552  หลัง XD ออกราคาจะตกมากเหมือนตัวอื่นหรือเปล่าครับ
 หลงรักพี่พี่หายไปไหนกันหมดครับ  ไม่มาคุยกันเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2473 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 02:53:00 PM »

ฮา... นายสมชายขายหมู PTTAR ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2474 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:36:28 AM »

วันนี้หุ้นหลายตัวเดินทางมาถึงสามแยกแล้วครับ... ถ้าแยกลงเหวจะเกิด New Low ต้องทิ้งของ, แต่ถ้าขึ้นเขาก็มีลุ้นกันต่อครับ...
หน้า: 1 ... 162 163 164 [165] 166 167 168 ... 1105
  พิมพ์