เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:30:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 778 779 780 [781] 782 783 784 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 974126 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #11700 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 12:52:49 PM »

ผมถามต่อครับ คำว่า เล่นเด้ง ,แนวรับ,แนวต้าน คืออะไรครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11701 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 01:09:24 PM »

ตอบตาม Post ที่ยกมาครับ, สรุปคือเดาไม่ถูกเหมือนกัน เพราะเวลาเขย่าเอาของมันมีหลายเจ้าช่วยกันเขย่า แล้วมันก็ชิงจังหวะกันเองครับ...

ถูกต้องที่สุดครับ Grin Grin Grin ชอบตรงที่พี่สมชาย พูดตรง ตอบจริง เพราะถ้าตอบว่ารู้นี่ตัวปลอมแน่นอน

ถ้ารู้นี่รวยกว่าพวกวอเรนบัพเฟต บิลเกตไปแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11702 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 01:14:47 PM »

ยินดีครับ... แต่ยังเหมือนเดิม, ว่านายสมชายไม่เคยสนับสนุนมือใหม่ให้เข้าตลาดหุ้นครับ เพราะต่อให้เข้าใจเรื่องกราฟอย่างถ่องแท้ก็จริง แต่มือใหม่ก็ยังขาดทุนเป็นส่วนใหญ่ เพราะไม่ใช่เรื่องความรู้กราฟ แต่จะเป็นเรื่องแพ้ใจตนเอง(วินัยบังคับตนเอง)ครับ...

เอาตัวอย่างนายสมชายเองเพิ่งขาดทุนกับ Bay ไปสองช่องซึ่งเป็นเงินโขอยู่ ที่พลาดเพราะแค่เผลอตามน้ำกดซื้อ เอาอีตอนข่าวโอบามาชนะฯ... ซื้อไปแล้วค่อยนึกออกว่า โอบาม่าชนะแต่วงการน้ำมันจะมีแต่คนส่ายหัวฯ ในที่สุดวันนั้นมันปิดลงไปแค่ 1 ช่องจากที่ซื้อ แล้วทำให้หลุดเส้น 5 วันเอาตรงช่องนั้น, วันรุ่งขึ้นใครเปิดกราฟดูก็จะเห็นกราฟไม่สวย แล้วเขาก็ตั้งหน้าขายจนร่วงครับ(วันนี้ 09 พ.ย. 55 อาจมีคนซื้อเพราะเล่นเด้ง)...

ชัดเจนครับ ถึงเวลาขาย กล้าขายกันเปล่า Grin Grin Grin ผมพูดมาหลายรอบ ไม่ใช่ชมพี่สมชาย แต่พี่สมชายกล้าขายจริง เพราะเล่นตามเท็คนิเคิ้ลเพียวๆ

ผมเชื่อว่าเวลาหุ้นตบขึ้นตบลงหลายคนอารมณ์ผันผวน พอขายหุ้นวิ่ง พอไม่ขายหุ้นลง คงเจอกันมาแล้วทั้งนั้นสำหรับคนเล่นหุ่น

ไม่สนับสนุน แต่ไม่ลองไม่รู้ ใครบอกก็ไม่มีทางเชื่อ แล้วเล่นได้ไม่ใช่ว่าจะเล่นเสียไม่ได้ ต้องลองครับ ต้องลอง ไม่อย่างนั้นคงไม่มีพวกโดดตึกตายเพราะเล่นหุ้นกันหรอกครับ ไม่ได้ขู่ แต่ต้องระวังกันครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11703 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 03:07:30 PM »

ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ขึ้นเครื่องหมาย H เพื่อห้ามการซื้อขายหลักทรัพย์ของบมจ.บีทีเอส กรุ๊ป โฮลดิ้งส์ (BTS) และใบสำคัญแสดงสิทธิอนุพันธ์(DW) ที่มี BTS เป็นหลักทรัพย์อ้างอิงเป็นการชั่วคราว สำหรับการซื้อขายหลักทรัพย์รอบบ่าย ในวันที่ 9 พฤศจิกายน 2555 ตามที่ BTS ขอมา เนื่องจาก BTS จะมีการประชุมคณะกรรมการเพื่อพิจารณาเรื่องสำคัญซึ่งอาจมีผลกระทบต่อราคาหลักทรัพย์ของบริษัทและ/หรือต่อการตัดสินใจในการลงทุนของผู้ถือหุ้นและผู้ลงทุนทั่วไป

เปิดมาจะดีหรือจะร้ายล่ะเนี่ย Grin Grin Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #11704 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 04:50:26 PM »

ยินดีครับ... แต่ยังเหมือนเดิม, ว่านายสมชายไม่เคยสนับสนุนมือใหม่ให้เข้าตลาดหุ้นครับ เพราะต่อให้เข้าใจเรื่องกราฟอย่างถ่องแท้ก็จริง แต่มือใหม่ก็ยังขาดทุนเป็นส่วนใหญ่ เพราะไม่ใช่เรื่องความรู้กราฟ แต่จะเป็นเรื่องแพ้ใจตนเอง(วินัยบังคับตนเอง)ครับ...

เอาตัวอย่างนายสมชายเองเพิ่งขาดทุนกับ Bay ไปสองช่องซึ่งเป็นเงินโขอยู่ ที่พลาดเพราะแค่เผลอตามน้ำกดซื้อ เอาอีตอนข่าวโอบามาชนะฯ... ซื้อไปแล้วค่อยนึกออกว่า โอบาม่าชนะแต่วงการน้ำมันจะมีแต่คนส่ายหัวฯ ในที่สุดวันนั้นมันปิดลงไปแค่ 1 ช่องจากที่ซื้อ แล้วทำให้หลุดเส้น 5 วันเอาตรงช่องนั้น, วันรุ่งขึ้นใครเปิดกราฟดูก็จะเห็นกราฟไม่สวย แล้วเขาก็ตั้งหน้าขายจนร่วงครับ(วันนี้ 09 พ.ย. 55 อาจมีคนซื้อเพราะเล่นเด้ง)...

ชัดเจนครับ ถึงเวลาขาย กล้าขายกันเปล่า Grin Grin Grin ผมพูดมาหลายรอบ ไม่ใช่ชมพี่สมชาย แต่พี่สมชายกล้าขายจริง เพราะเล่นตามเท็คนิเคิ้ลเพียวๆ

ผมเชื่อว่าเวลาหุ้นตบขึ้นตบลงหลายคนอารมณ์ผันผวน พอขายหุ้นวิ่ง พอไม่ขายหุ้นลง คงเจอกันมาแล้วทั้งนั้นสำหรับคนเล่นหุ่น

ไม่สนับสนุน แต่ไม่ลองไม่รู้ ใครบอกก็ไม่มีทางเชื่อ แล้วเล่นได้ไม่ใช่ว่าจะเล่นเสียไม่ได้ ต้องลองครับ ต้องลอง ไม่อย่างนั้นคงไม่มีพวกโดดตึกตายเพราะเล่นหุ้นกันหรอกครับ ไม่ได้ขู่ แต่ต้องระวังกันครับ
ผมยังไม่มีความรู้เรื่องนี้ผมยังไม่เล่นหรอกครับ แต่ยอมรับว่าสนใจว่าเค้าซื้อขายกันยังไงครับ
แนวรับคืออะไรแนวต้านคืออะไร กฏกติกามีอะไรบ้างยังไม่รู้เลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11705 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:34:06 PM »

ผมถามต่อครับ คำว่า เล่นเด้ง ,แนวรับ,แนวต้าน คืออะไรครับ

ผมยังไม่มีความรู้เรื่องนี้ผมยังไม่เล่นหรอกครับ แต่ยอมรับว่าสนใจว่าเค้าซื้อขายกันยังไงครับ
แนวรับคืออะไรแนวต้านคืออะไร กฏกติกามีอะไรบ้างยังไม่รู้เลยครับ

คำถามกว้างมากครับ... อ่านในตำราที่เพิ่ง Download เรื่องทฤษฎีดาวน์ครับ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11706 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:07:45 PM »

ลองดูครับ Grin Grin Grin ค่อยๆศึกษา ไม่ลองไม่รู้

ไม่ลงทุนก็มีความเสี่ยง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:09:40 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #11707 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:30:09 PM »

ครับค่อยๆอ่านค่อยๆทำความเข้าใจครับตอนนี้กำลังอ่านบท โหมโรงอยู่ครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #11708 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:39:59 PM »

อาจารย์สมชายครับ แนวรับ ของ CPall น่าจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ดีครับ ช่วงนี้เดาทางไม่ออกเลยครับ

40, 39, 38.50 ครับ...

ขอบคุณครับ วันนี้ไม่ได้ดูเลยครับ ไปตรวจสุขภาพประจำปีมาครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11709 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 11:13:27 AM »

รอบบ้านเปิดลบ เรายังบวกอยู่เล็กน้อย Grin Grin Grin ดาวน์รีบาวเล็กน้อย

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #11710 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:33:45 PM »

อาจารย์ครับผมถือหุ้น THAI อยู่ครับทุน 22.40 ตอนนี้ 21.40 ไม่ทราบว่า ราคานี้ 21.40 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จะพอทรงตัวได้บ้างหรือยังครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11711 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 01:14:28 PM »

อาจารย์ครับผมถือหุ้น THAI อยู่ครับทุน 22.40 ตอนนี้ 21.40 ไม่ทราบว่า ราคานี้ 21.40 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จะพอทรงตัวได้บ้างหรือยังครับ ไหว้
นายสมชายขออนุญาตพูดตรงๆ นะครับ เพราะดีกว่าพูดให้กำลังใจ แต่หุ้นไหลลงเรื่อยๆ...

1) ตลาดในภาพรวมมีแนวโน้มไหลลงไปเรื่อยครับ วันสองวันนี้ที่ยังไม่ลงแรง อาจเป็นเพราะเขายังเลี้ยงๆ เพื่อระบายของครับ จะสังเกตได้ว่าไม่มีหุ้น New High เลย ยกเว้นหุ้นที่มีข่าวดีจริงๆ เช่นงบดุลดี(เช่น SCP ฯลฯ)...

2) เพราะตลาดในภาพรวมมีแนวโน้มไหลลง คนเลยจ้องขายมากกว่าจะจ้องซื้อ ดังนั้นแนวรับทั้งหลายแหล่จะเป็นแค่เด้งตรงนั้น แล้วหากไม่ขายก็ไหลลงหลุดแนวรับที่ว่าลงไปอีก จนกว่าตลาดจะเป็นขาขึ้นครับ... เพราะผู้คนจะพยายามเปลี่ยนเป็นถือเงินสด เอาไว้ซื้อหุ้นที่วิ่งตัวแรกเมื่อตลาดเปลี่ยนเป็นขาขึ้น...

3) Thai มีแนวรับ/แนวต้าน อยู่ที่ 21.6, 21.2, 21.0, 20.4 และ 20.00 ครับ...

นายสมชายเปลี่ยนวิธีดูแนวรับ/แนวต้านใหม่ จากที่เคยใช้ค่า High / Low มาเป็นใช้"ตัวแท่งเทียน" คือตัด"ไส้เทียน"ออกไป เพราะนั่งดูข้อมูลย้อนหลังแล้วพบว่าแม่นยำกว่ายอดหรือก้นไส้เทียนครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 01:52:23 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11712 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 01:16:37 PM »

สถานการณ์ในภาพรวมไม่ดีนะครับ... ท่านใดยังถืออยู่ ให้คิดในทางขายมากกว่าคิดในทางซื้อหรือทางถือต่อครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 01:53:45 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Watchai
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #11713 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 02:29:28 PM »

ผมขายออกแบบเจ็บตัวนิดหน่อย ตอนนี้คงตามดูอยู่ห่างๆ ช่วงเวลาไหนที่พอจะเข้าซื้อได้ แนะนำด้วยนะครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #11714 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 02:43:28 PM »

ขอบคุณมากๆครับอาจารย์ ไหว้ ไหว้--ผมคงต้องเลิกเล่นหุ้นจริงๆแล้วมังครับ ปีที่ผ่านมาไม่ได้ตังค์เป็นชิ้นเป็นอันเลย ได้มาก็เสียไป-ได้มาก็เสียไป ขณะที่หุ้นก็พุ่งไปๆ--ฝีมือไม่ถึงครับ--พิจารณาตัวเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Cry

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 778 779 780 [781] 782 783 784 ... 1105
  พิมพ์