เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:27:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 789 790 791 [792] 793 794 795 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 974757 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11865 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 12:02:37 PM »

โหย  กิ๊วก๊าว  set ไปแล้ว set new high ในรอบ 19 ปี เยี่ยม ไหว้

น่าตื่นตาตื่นใจ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11866 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 04:43:17 PM »

วอลุ่มวันนี้บานเบอะเลยครับ Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11867 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 05:06:15 PM »

วันนี้ตลาดปิดได้สวยครับ +14.47 ปิดที่ 1324.04 ครับ... Vol ที่บานเบอะนั่นหากคิดเป็นจำนวนหุ้นจะแค่ 6 พันล้านหุ้นกว่าๆครับ, แปลว่ากำลังเหมาะสำหรับไปข้างบนต่อครับ... เย้...

คือวันนี้ที่มี Vol แยะโดยเฉพาะ Vol ท้ายตลาดกระโดดจาก 5 พันล้านหุ้นก่อน ATC มาอีก 1 พันล้านจนรวมเป็น 6 พันล้านกว่าๆ นั้นเกิดจากคนที่ซื้อมาก่อนจะเป็นกระทิงขายทำกำไรครับ(พวกที่ดันจนทะลุแนว 1310)... พรวดเดียวเป็นพันล้านหุ้นเลย เอาอีตอน ATC นั่นแหละครับ...

ช่วง ATC เล่นเอานายสมชายเสียวไส้เลย ต้องนั่งจ้องว่าหากหุ้นในพอร์ตปิดต่ำเกินแล้วกราฟเสีย จะรีบคีย์ขายตามน้ำล้างพอร์ตให้หมดครับ... แต่โชคดีไม่ต้องทำเช่นนั้น เพราะโดน"ตบ"ลงมาไม่มาก, กราฟยังไม่เสียครับ...

เอาตัวอย่างที่เห็นชัดก็เช่น SCB กับ BBL สองตัวนี้ถือว่าเป็นธนาคารใหญ่ที่สุดของประเทศไทยทั้งคู่(ไม่รู้ว่าใครเบอร์หนึ่งเบอร์สอง แต่ใหญ่แน่ๆ)... ทั้งคู่เมื่อก่อนปิดเย็นช่วง 16.20 น. ยังราคาป้วนเปี้ยนแถว High ของวันนี้ แต่พอตลาดปิดเย็นกลับปิดต่ำกว่าราคา High เสียหลายช่องด้วย Vol มหาศาลครับ...

สรุปว่าวันจันทร์ตลาดอาจมีลงบ้างครับ เพราะคนที่"ตบ"ราคาไม่ทันในวันนี้จะอั้นเอาไว้ แล้วขายถล่มทำกำไรในวันจันทร์แล้วเปลี่ยนไปซื้อหุ้นสลับเอาตัวที่ยังไม่ขึ้น(มีทั้งสลับกลุ่ม และสลับตัวเล่นแต่กลุ่มเดิม)... จากนั้นหุ้น"รอบสอง"ก็จะขึ้นแทนครับ, ดังนั้นหุ้นของท่านใดที่ยังไม่ขึ้นในวันนี้ อาจเป็น"หุ้นรอบสอง"ก็ได้ครับ อย่าเพิ่งขายทิ้ง เพราะวันนี้ไม่ใช่เวลามาคัตลอสแล้วครับ...

หากตลาดลงวันจันทร์ไม่ต้องตกใจขาย แต่ให้หมายตาเอาแนว New High ที่เพิ่งขึ้นไปเอาไว้(1310)... คือตลาดติดลบได้ แต่ห้ามลบต่ำกว่า 1310 ครับ, หากไม่หลุดแนวที่ว่า แปลว่าตลาดสามารถไปต่อครับ...
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #11868 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 05:13:39 PM »

วันนี้ตลาดปิดได้สวยครับ +14.47 ปิดที่ 1324.04 ครับ... Vol ที่บานเบอะนั่นหากคิดเป็นจำนวนหุ้นจะแค่ 6 พันล้านหุ้นกว่าๆครับ, แปลว่ากำลังเหมาะสำหรับไปข้างบนต่อครับ... เย้...

คือวันนี้ที่มี Vol แยะโดยเฉพาะ Vol ท้ายตลาดกระโดดจาก 5 พันล้านหุ้นก่อน ATC มาอีก 1 พันล้านจนรวมเป็น 6 พันล้านกว่าๆ นั้นเกิดจากคนที่ซื้อมาก่อนจะเป็นกระทิงขายทำกำไรครับ(พวกที่ดันจนทะลุแนว 1310)... พรวดเดียวเป็นพันล้านหุ้นเลย เอาอีตอน ATC นั่นแหละครับ...

ช่วง ATC เล่นเอานายสมชายเสียวไส้เลย ต้องนั่งจ้องว่าหากหุ้นในพอร์ตปิดต่ำเกินแล้วกราฟเสีย จะรีบคีย์ขายตามน้ำล้างพอร์ตให้หมดครับ... แต่โชคดีไม่ต้องทำเช่นนั้น เพราะโดน"ตบ"ลงมาไม่มาก, กราฟยังไม่เสียครับ...

เอาตัวอย่างที่เห็นชัดก็เช่น SCB กับ BBL สองตัวนี้ถือว่าเป็นธนาคารใหญ่ที่สุดของประเทศไทยทั้งคู่(ไม่รู้ว่าใครเบอร์หนึ่งเบอร์สอง แต่ใหญ่แน่ๆ)... ทั้งคู่เมื่อก่อนปิดเย็นช่วง 16.20 น. ยังราคาป้วนเปี้ยนแถว High ของวันนี้ แต่พอตลาดปิดเย็นกลับปิดต่ำกว่าราคา High เสียหลายช่องด้วย Vol มหาศาลครับ...

สรุปว่าวันจันทร์ตลาดอาจมีลงบ้างครับ เพราะคนที่"ตบ"ราคาไม่ทันในวันนี้จะอั้นเอาไว้ แล้วขายถล่มทำกำไรในวันจันทร์แล้วเปลี่ยนไปซื้อหุ้นสลับเอาตัวที่ยังไม่ขึ้น(มีทั้งสลับกลุ่ม และสลับตัวเล่นแต่กลุ่มเดิม)... จากนั้นหุ้น"รอบสอง"ก็จะขึ้นแทนครับ, ดังนั้นหุ้นของท่านใดที่ยังไม่ขึ้นในวันนี้ อาจเป็น"หุ้นรอบสอง"ก็ได้ครับ อย่าเพิ่งขายทิ้ง เพราะวันนี้ไม่ใช่เวลามาคัตลอสแล้วครับ...

หากตลาดลงวันจันทร์ไม่ต้องตกใจขาย แต่ให้หมายตาเอาแนว New High ที่เพิ่งขึ้นไปเอาไว้(1310)... คือตลาดติดลบได้ แต่ห้ามลบต่ำกว่า 1310 ครับ, หากไม่หลุดแนวที่ว่า แปลว่าตลาดสามารถไปต่อครับ...
ผมคิดเช่นนั้นเหมือนกัน ว่า SET น่าจะลงซัก 7-10 จุดเป็น ก่อนจะไปต่อครับ

ผมเลยปิด AOT01CC ไปแล้วครับ ตอนแรกกะจะรอเข้าใหม่ แต่ไปเห็นLIVE มันceiling เลยไปเข้า LIVE-W2 กะว่าวันจันทร์เปิด GAP ปุป โยนทันที กลับไปเข้า AOT ต่อเหมือนเดิม
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #11869 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 05:49:05 PM »

ขอบคุณครับ  Smiley
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #11870 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 09:58:33 AM »

พี่ๆใช้บริการ โบรก ใหนกันบ้าง ครับ
อยากเปลี่ยน ขึ้นมาทันที หลังจากที่ คุยกับพนักงาน CIMB ชื่อ ก้อย วันนี้ ครับ หลังจากที่ใช้ ของ SICCO มา 6 ปีกว่า  งอน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11871 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 10:01:42 AM »

นายสมชายใช้กิมเอ็งครับ... คอมพิวเตอร์ล่มบ่อยจนขึ้นชื่อในเว็บพันทิบสินธร, ว่าแต่คุณก้อยฯ เธอบอกอะไรหรือครับ...
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #11872 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 10:21:20 AM »

นายสมชายใช้กิมเอ็งครับ... คอมพิวเตอร์ล่มบ่อยจนขึ้นชื่อในเว็บพันทิบสินธร, ว่าแต่คุณก้อยฯ เธอบอกอะไรหรือครับ...
เธอคง เมนส์ ไม่มา เลยออกอาการ เกี้ยวกราด ทั้งที่ระบบ CIMB ล่ม เข้าไม่ได้ โทรถามดีๆ ตวาด ซะเหมือนเราไปขอส่วนบุญ เราก็แค่อยากระรู้ ว่ามันเป็นอะไร จะแก้เสร็จเมื่อไหร่  ฮ้อ กรรมๆๆๆ ระบบมีปัญหา คนดันนน มีปัญหา ตาม 555
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11873 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 10:32:20 AM »

เปลี่ยนมาร์ครับ... หากย้ายโบรคเกอร์ก็ต้องเลือกที่ระบบไม่ล่มง่าย ซึ่งนายสมชายยังไม่รู้ว่าที่ไหนดีครับ...

เห็นในพันทิปสินธร เขาว่ากันว่าเอเชียพลัสระบบดี, และที่บัวหลวงมีบอตให้ใช้งานเสียด้วย... ส่วนนายสมชาย เคยโทร.คุยกับมาร์ของนายสมชายแค่ไม่เกิน 5 ครั้ง/ปีครับ เพราะเทรดผ่านหน้าจอฯ(นานๆ สั่งซื้อขายผ่านโทรศัพท์) แล้วเวลามีเรื่องโอนเงินก็โทร.คุยกับฝ่ายบัญชีโดยตรงเลย...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11874 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 03:57:34 PM »

บัวหลวง Grin Grin Grin ใช้อยู่ครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11875 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 04:00:35 PM »

พี่ๆใช้บริการ โบรก ใหนกันบ้าง ครับ
อยากเปลี่ยน ขึ้นมาทันที หลังจากที่ คุยกับพนักงาน CIMB ชื่อ ก้อย วันนี้ ครับ หลังจากที่ใช้ ของ SICCO มา 6 ปีกว่า  งอน

มาร์เกตติ้งประจำเปล่าครับ น่าเห็นใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 04:02:25 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11876 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 04:05:48 PM »

นายสมชายเข้า True ครับ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11877 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 04:14:21 PM »

นายสมชายเข้า True ครับ...

เย้ Grin Grin Grin

วันนี้เคลื่อนไหวดูแน่นดีครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11878 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 04:17:18 PM »

ข่าวบอกว่าศาลปกครองยกคำร้อง 3G นี่ครับ... แล้วมันเป็นสื่อสารตัวเดียวที่เพิ่งเกิด New High ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11879 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 04:40:48 PM »

ปิดบวก 8.88 จุดเซท 1332 โอววววว  Grin Grin Grin ตลาดซื้อขาย สามหมื่นสี่พันล้าน

เลขสวยเนอะ เบิ้ล หวยหุ้นเสียตังกันทั่วหน้า

หน้า: 1 ... 789 790 791 [792] 793 794 795 ... 1105
  พิมพ์