เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:29:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 799 800 801 [802] 803 804 805 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 975349 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12015 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 05:09:47 PM »

KGI กับ BLAND พอเข้าได้ใหมครับ

มันขึ้นเลยจุดซื้อไปแล้วครับ... คนที่เข้าไปแล้วจะซื้อเพิ่มก็ได้อยู่ แต่ถ้าจะเข้าใหม่เลยเอาตอนนี้ หาตัวอื่นที่กำลังพ้นแนวต้านดีกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่มันจะหยุดวิ่ง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12016 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 05:11:38 PM »

มีอยู่ 2 ตัวกราฟสวย แต่นายสมชายวันนี้ไม่กล้าเข้า เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ตลาดจะหมดรอบ... แต่เอามา Post ให้ดูเอามันส์เฉยๆครับ Sena กับ Rasa รูปกราฟแบบนี้น่าจะกระชากแรงครับ(กิจการขาดทุน)...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #12017 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 11:27:48 PM »

ช่วงนี้พักรบ เอาเงินไปซื้อทองครับ ขาดทุนกำไรไปตามระเบียบ วันก่อนซื้อมา 23900 วันนี้ร่วงซะแล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12018 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 06:00:35 AM »

มีอยู่ 2 ตัวกราฟสวย แต่นายสมชายวันนี้ไม่กล้าเข้า เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ตลาดจะหมดรอบ... แต่เอามา Post ให้ดูเอามันส์เฉยๆครับ Sena กับ Rasa รูปกราฟแบบนี้น่าจะกระชากแรงครับ(กิจการขาดทุน)...

กิจการขาดทุน  Grin Grin Grin หรือมีข่าวดี เทินอราว

เสียวมากครับ เดี๋ยวตามไปดูกราฟ

ฝรั่งซื้อสองพันกว่าล้าน สถาบัน กับธนาคารขายคนละพันล้าน

รายย่อยนิ่ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #12019 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:14:04 AM »

ช่วงนี้พักรบ เอาเงินไปซื้อทองครับ ขาดทุนกำไรไปตามระเบียบ วันก่อนซื้อมา 23900 วันนี้ร่วงซะแล้วครับ

เมื่อกลางๆเดือนธันวาปีที่แล้วรับที่ 24200 ก็นึกว่าถูกแล้ว วันนี้ถูกกว่าอีก   เศร้า
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #12020 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 07:49:36 AM »

ตลาดยุโรป สหรัฐ ปิด บวก วันนี้ของเราคงอยู่ บวก นะครับ  Cheesy
ทองนี่ เห็นว่า เงินดอลล์แข็งค่าราคาจะลง หรือเศรษฐกิจโลกโดยรวม ดี ราคาจะลง เงินจะย้ายฐานครับ ที่เคยอ่านผ่านตาประมาณนี้นะครับ  Grin
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #12021 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:18:11 AM »

RML ตอนนั้นผม ซื้อตามเพื่อน ตอน 1.8 ต้นๆ พอมันวื่งแล้ว ตก ไปเหลือ 1.9กลางๆก็ขาย ลืมไปเลย มาดูอีกที 2.24
ฮ่าๆๆๆ 
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #12022 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:49:14 PM »

วันนี้บ่าย slc - w1 สวยนะครับ  Smiley
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12023 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:52:22 PM »

นายสมชายเข้า BH ที่ ATC ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12024 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:54:49 PM »

กิจการขาดทุน  Grin Grin Grin หรือมีข่าวดี เทินอราว

เสียวมากครับ เดี๋ยวตามไปดูกราฟ

ฝรั่งซื้อสองพันกว่าล้าน สถาบัน กับธนาคารขายคนละพันล้าน

รายย่อยนิ่ง

Sena บวก 5.42 เปอร์เซ็นต์, Rasa ขึ้นแค่ 2 ช่อง...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12025 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 05:37:23 PM »

อาจารย์ครับ ไหว้ผมมี RML และ  THAI อย่างละหน่อยวันนี้ตั้งขายสูงไปหน่อยเลยไม่หลุด ไม่ทราบว่าวันพรุ่งนี้จะมีแววไปต่อไหมครับ เห็นโบรกว่าช่วงเย็นฟิวเจอร์เซ็ทมีคำสั่งขายเข้ามาเยอะ"ทำกำไรได้ก็รีบๆ" เขาว่างั้นครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12026 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:35:16 PM »

อาจารย์ครับ ไหว้ผมมี RML และ  THAI อย่างละหน่อยวันนี้ตั้งขายสูงไปหน่อยเลยไม่หลุด ไม่ทราบว่าวันพรุ่งนี้จะมีแววไปต่อไหมครับ เห็นโบรกว่าช่วงเย็นฟิวเจอร์เซ็ทมีคำสั่งขายเข้ามาเยอะ"ทำกำไรได้ก็รีบๆ" เขาว่างั้นครับ ไหว้

RML ทะลุแนวต้านหมดไม่เหลือหรอแล้วครับ คำแนะนำคือให้ยึดเส้นค่าเฉลี่ย 5 วันเอาไว้ครับ หากทำท่าปิดต่ำกว่าเส้น ให้ชิงขายก่อน, แต่หุ้นตัวนี้มีเจ้ามือปั่น มักชอบเขย่าให้หลุดเส้นในชั่วโมงเทรดฯ ครั้นรายย่อยขายแยะ มันก็ดันกลับไปที่เดิมไม่หลุดเส้น, แต่ถ้ารายย่อยไม่ยอมขาย มันก็ตบลงทำกำไรเลย... สมมติว่าปล่อยหลุดมือไปก้ไม่ต้องไล่ตาม เพราะช่วงนี้เชื่อกันว่าปลายรอบของตลาดแล้วครับ...

ถ้าขาย RML แล้วได้กำไรก็ไม่ต้องเสียดายขายหมู เพราะราคาตรงนี้มีกำไรทุกคนแล้วครับ...

Thai วันนี้ปิดที่แนวต้าน 23.50 เป๊ะ, ตัวเลขแนวต้านที่ว่านี้เกิดจากราคาแท่งเทียนวันที่ 22 ต.ค.55 ตัดไส้เทียนออกฯ... วันพรุ่งนี้หากตลาดไปต่อก็น่าจะไปต่อกับตลาด แต่ถ้าตลาดไปต่อไม่ได้ ก็น่าจะชิงขายทิ้งครับ, เพราะราคานี้ก็ส่วนใหญ่กำไรแล้ว(เจ้ามือมีกำไรหรือเปล่าถ้าขายตรงนี้? - เพราะถล่มขายไปแยะวันสิ้นปี) ด้วยรายย่อยจะเหลือเฉพาะคนที่ติดดอยในวันที่ 22 ต.ค.55 เท่านั้นที่ยังขาดทุน ซึ่งอาจขายไปหมดแล้วก็ได้ครับ...

สำหรับ Thai หากนายสมชายเป็นเจ้ามือเอง จะเลี้ยงเอาไว้ตรงนี้จน Set ขึ้นรอบใหม่(หาก Set หมดรอบวันพรุ่งนี้) แล้วดันขึ้นไปปล่อยรายย่อยบนดอยที่ 24.60 ครับ... เพราะถล่มขายขาดทุนไปแยะในวันที่ 28 ธ.ค.55 ซึ่งไม่รู้ว่าเจ้ามือเอาทุนคืนได้แล้วหรือยัง(วันนี้ก็ซื้อคืนไปแยะ)...

สรุปว่า Thai ให้ตามน้ำตลาดครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2013, 10:14:08 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12027 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 05:32:21 AM »

ขอบคุณครับพี่สมชาย Grin Grin Grin ฝรั่งยังซื้ิอสองพันดาวน์ลง50จุด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12028 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 02:28:34 PM »

อาจารย์ครับ ไหว้ผมมี RML และ  THAI อย่างละหน่อยวันนี้ตั้งขายสูงไปหน่อยเลยไม่หลุด ไม่ทราบว่าวันพรุ่งนี้จะมีแววไปต่อไหมครับ เห็นโบรกว่าช่วงเย็นฟิวเจอร์เซ็ทมีคำสั่งขายเข้ามาเยอะ"ทำกำไรได้ก็รีบๆ" เขาว่างั้นครับ ไหว้

RML ทะลุแนวต้านหมดไม่เหลือหรอแล้วครับ คำแนะนำคือให้ยึดเส้นค่าเฉลี่ย 5 วันเอาไว้ครับ หากทำท่าปิดต่ำกว่าเส้น ให้ชิงขายก่อน, แต่หุ้นตัวนี้มีเจ้ามือปั่น มักชอบเขย่าให้หลุดเส้นในชั่วโมงเทรดฯ ครั้นรายย่อยขายแยะ มันก็ดันกลับไปที่เดิมไม่หลุดเส้น, แต่ถ้ารายย่อยไม่ยอมขาย มันก็ตบลงทำกำไรเลย... สมมติว่าปล่อยหลุดมือไปก้ไม่ต้องไล่ตาม เพราะช่วงนี้เชื่อกันว่าปลายรอบของตลาดแล้วครับ...

ถ้าขาย RML แล้วได้กำไรก็ไม่ต้องเสียดายขายหมู เพราะราคาตรงนี้มีกำไรทุกคนแล้วครับ...

Thai วันนี้ปิดที่แนวต้าน 23.50 เป๊ะ, ตัวเลขแนวต้านที่ว่านี้เกิดจากราคาแท่งเทียนวันที่ 22 ต.ค.55 ตัดไส้เทียนออกฯ... วันพรุ่งนี้หากตลาดไปต่อก็น่าจะไปต่อกับตลาด แต่ถ้าตลาดไปต่อไม่ได้ ก็น่าจะชิงขายทิ้งครับ, เพราะราคานี้ก็ส่วนใหญ่กำไรแล้ว(เจ้ามือมีกำไรหรือเปล่าถ้าขายตรงนี้? - เพราะถล่มขายไปแยะวันสิ้นปี) ด้วยรายย่อยจะเหลือเฉพาะคนที่ติดดอยในวันที่ 22 ต.ค.55 เท่านั้นที่ยังขาดทุน ซึ่งอาจขายไปหมดแล้วก็ได้ครับ...

สำหรับ Thai หากนายสมชายเป็นเจ้ามือเอง จะเลี้ยงเอาไว้ตรงนี้จน Set ขึ้นรอบใหม่(หาก Set หมดรอบวันพรุ่งนี้) แล้วดันขึ้นไปปล่อยรายย่อยบนดอยที่ 24.60 ครับ... เพราะถล่มขายขาดทุนไปแยะในวันที่ 28 ธ.ค.55 ซึ่งไม่รู้ว่าเจ้ามือเอาทุนคืนได้แล้วหรือยัง(วันนี้ก็ซื้อคืนไปแยะ)...

สรุปว่า Thai ให้ตามน้ำตลาดครับ...

ขอบคุณครับอาจารย์  ไหว้ ตอนนี้ลงหมดเลยทั้งสองตัวขายไม่ทัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12029 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 05:38:12 PM »

นับวันหุ้นเล่นยากขึ้นทุกวันที่ผ่านไป วันนี้นายสมชายโดนเขย่าเอา TUF ไปในช่วง Set แดงครับ... ขายปุ๊บมันดีดขึ้นคาลูกตาเลย, เอาอีกแล้วนายสมชายขายหมูเป็นกิจวัตรที่แก้ไม่เคยได้แม้แต่ครั้งเดียว... โหย...

Set ขึ้นแล้วก็ขึ้นอีก รอบนี้เริ่มเป็นกระทิงตั้งแต่วันลอยกระทง(28 พ.ย.55) แล้วก็วิ่งขึ้นตลอดไม่ได้หยุดไม่ได้พัก นายสมชายรู้สึกทรมานทุกครั้งที่มันไม่ได้พักยก... แล้ววันนี้มันก็โกงตายตลบขึ้นไปได้อีก ไม่มีทีท่าจะแผ่วลงเสียเลยครับ...

ที่รู้สึกทรมานก็เพราะทุกครั้งที่มันขึ้น นายสมชายก็ต้องเข้าซื้อใหม่ทุกครั้งไม่ได้พักเลย แล้วซื้อทุกครั้งก็ต้องเพิ่มความเสียวไส้ทุกครั้ง(ใจเต้นตึ๊กตั๊ก หัวใจจะวายเอา - ไม่ฮา) เพิ่มความเกร็งทุกครั้งที่ Set วูบวาบ(วันนี้ก็โดนหลอกให้ Panic ขาย Tuf)... ครั้นจะออกจากตลาดไม่ซื้อไม่ขาย มันก็ทำไม่ได้ เพราะมันคืออาชีพ เหมือนนักมวยได้ยินเสียงปีเสียงกลองต้องอยากขึ้นเวที, ซึ่งหาก Set ยังอยู่ในขาขึ้น นายสมชายต้องนั่งเฝ้า แล้วต้องซื้อเมื่อมีจังหวะซื้อ เพราะนี่คือวินัยชีวิตที่ห้ามละเมิดครับ...

มันน่าจะลงแรงๆ สักหนึ่งครั้งให้เลิกเกร็งกันสักหน่อย แล้วค่อยขึ้นใหม่ครับ... หากลงสักหนึ่งครั้งให้หมดรอบ, จะเล่นกันสบายใจกว่านี้แยะครับ... เฮ้อ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2013, 05:40:28 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 799 800 801 [802] 803 804 805 ... 1105
  พิมพ์