เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:26:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 814 815 816 [817] 818 819 820 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 977089 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12240 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 04:46:37 PM »

ฝรั่งขายหลายวัน ตอนนี้เซทบวกได้ Grin Grin Grin เอาไงดี

ต้องดูเย็นอีกที หวังว่าเย็นไม่เททิ้งกันอีก เสียวจัง
เท่าทีผมฟังๆเพื่อนที่ทำงานในวง finance มา เกือบทุกคนบอกว่า ตอนนี้ยังมองว่าไม่มีปัจจัยอะไรที่จะทำให้setเป็นขาลง แม้แต่พวกที่conservativeจัดๆยังบอกว่า setน่าจะพักตัวภายในเดือน ก.พ. นี้ โดยมองที่ -100 จุด ก่อนจะตั้งลำขึ้นมาใหม่อย่างแน่นอน

มีเหตุผลไหมครับทำไมต้องพักตัวเดือนกุมภา ทำไมไม่ใช่เดือนมีนา   Grin Grin Grin วาเลนไทน์รึเปล่า ล้อเล่นครับ

วันนี้เซทก็ปิดลบ 8 ใช่เล่น ปรับ 100 จุด สนุกเลยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12241 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 05:38:57 PM »

นายสมชายล้างพอร์ตอีกรอบแล้วครับ แต่อีงวดนี้ยังดีหน่อยที่ได้ค่าขนมเล็กน้อยจาก IT... เหตุผลคือ Macd ของ Set มันตัดลงแล้วครับ, หมดรอบค่อนข้างชัวร์...
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #12242 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:14:50 PM »

เพื่อนบอกให้ถือต่อครับ  ผมก็อยากขายแต่เพื่อนบอกให้ใจแข็ง ๆ ไว้ครับ ในพอร์ทบวก ประมาณ10% ครับ 

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12243 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:16:38 AM »

เพื่อนบอกให้ถือต่อครับ  ผมก็อยากขายแต่เพื่อนบอกให้ใจแข็ง ๆ ไว้ครับ ในพอร์ทบวก ประมาณ10% ครับ 

มีหุ้นลงก็มีหุ้นขึ้นนะครับ Grin Grin Grin พี่สมชายเน้นภาพรวม บางตัวยังมีข่าวดีก็ยังไปอยู่ แค่ส่วนใหญ่ลง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12244 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:17:07 AM »

นายสมชายล้างพอร์ตอีกรอบแล้วครับ แต่อีงวดนี้ยังดีหน่อยที่ได้ค่าขนมเล็กน้อยจาก IT... เหตุผลคือ Macd ของ Set มันตัดลงแล้วครับ, หมดรอบค่อนข้างชัวร์...

รับทราบครับ Grin Grin Grin ดาวน์ปิดลบ ฝรั่งขายอีก 900 ล้าน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12245 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:47:57 AM »

ภาพรวม Set บวกขึ้นมาได้นิดหน่อย แต่กราฟยังเป็นขาลงอยู่นะครับ... ส่วนหุ้นรายตัวนั่นแล้วแต่นิสัยหุ้นครับ, หากมีบางตัวกราฟสวยยืนได้จนถึงเย็นนี้ก่อนปิดเย็น นายสมชายก็จะเข้าครับ...

หากภาพรวมตลาดเป็นขาขึ้น หุ้นรายตัวที่เกิด New High มักจะวิ่งขึ้น แต่ถ้าตลาดเป็นขาลง หุ้นรายตัวเกิด New High แล้วบางทีมันก็ไม่ขึ้นครับ... เพราะคนซื้อจะไม่ไล่ราคาซื้อหุ้นเนื่องจากไม่กลัวตกรถ เพราะมีรถคันอื่นที่ยังไม่ได้ออกจากท่ารถให้รอให้เลือกอีกแยะไงครับ...
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #12246 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:29:20 PM »

ภาพรวม Set บวกขึ้นมาได้นิดหน่อย แต่กราฟยังเป็นขาลงอยู่นะครับ... ส่วนหุ้นรายตัวนั่นแล้วแต่นิสัยหุ้นครับ, หากมีบางตัวกราฟสวยยืนได้จนถึงเย็นนี้ก่อนปิดเย็น นายสมชายก็จะเข้าครับ...

หากภาพรวมตลาดเป็นขาขึ้น หุ้นรายตัวที่เกิด New High มักจะวิ่งขึ้น แต่ถ้าตลาดเป็นขาลง หุ้นรายตัวเกิด New High แล้วบางทีมันก็ไม่ขึ้นครับ... เพราะคนซื้อจะไม่ไล่ราคาซื้อหุ้นเนื่องจากไม่กลัวตกรถ เพราะมีรถคันอื่นที่ยังไม่ได้ออกจากท่ารถให้รอให้เลือกอีกแยะไงครับ...
ตามนั้นเลย จะไม่เ้ข้าก็เสียดายโอกาศ เำพราะภาพรวมถึงจะอยู่ขาลง แต่หลายๆตัว จากกราฟ ดูท่าจะไปต่อได้ กล้าๆกลัว เลย ตั้งจุดขายไว้สั้นเกินไป โดน ตอด เสียคอมทีละนิดๆ
Porcupine
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #12247 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 06:12:51 PM »

จรัมพร ทำพิษ  บู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:36:37 PM โดย Porcupine » บันทึกการเข้า

Love like Sun Burn if too close, Cold if too faraway..
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12248 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:51:37 PM »

จรัมพร ทำพิษ  บู่

คืออะไรครับ Grin Grin Grin  จรัมพร คือใครครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12249 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:52:08 PM »

ฝรั่งขายอีก แต่ลบแค่ไม่ถึงหนึ่งจุด  Grin Grin Grin

Porcupine
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #12250 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:04:31 PM »

คืออะไรครับ Grin Grin Grin  จรัมพร คือใครครับ

จรัมพร โชติกเสถียร กรรมการและผู้จัดการ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย(ตลท.)

ไอเดียบรรเจิดของหน่วยงานกำกับตลาดหุ้นอย่าง กลต. ตลท. เตรียมงัดมาตรการสกัดความร้อนแรงของหุ้น cash balance ให้วางเงิน 150% ก่อนซื้อ

เข้า TRUE ไป จากกำลังสวยๆ ดิ่งเหวเลยค่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Love like Sun Burn if too close, Cold if too faraway..
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12251 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:06:50 PM »

คืออะไรครับ Grin Grin Grin  จรัมพร คือใครครับ

จรัมพร โชติกเสถียร กรรมการและผู้จัดการ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย(ตลท.)

ไอเดียบรรเจิดของหน่วยงานกำกับตลาดหุ้นอย่าง กลต. ตลท. เตรียมงัดมาตรการสกัดความร้อนแรงของหุ้น cash balance ให้วางเงิน 150% ก่อนซื้อ

เข้า TRUE ไป จากกำลังสวยๆ ดิ่งเหวเลยค่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รับทราบครับ

ยังสงสัยอยู่ทำไมTrue เล่นแรงจัง Grin Grin Grin แต่ทำไมตัวอื่นติด cash balance แล้วไม่ร่วงด้วย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12252 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:00:40 PM »

ช่วงตลาดจวนหมดรอบแล้วหุ้นใครยังไม่ได้ดึงราคาขึ้นมาต้องรีบดึงครับ... ดึงมาแล้วก็ต้องรีบขายให้หมดมือแล้วเก็บเงินสดกับหุ้นเฉพาะเท่าที่รักษาสัดส่วนบริหารเอาไว้ครับ...
ช่วงก่อนหน้านี้ฝรั่งยังไม่ขาย เจ้าของก็ไม่กล้าถล่มขายทิ้ง เพราะผิดท่าผิดทางกลายเป็นโดนฝรั่งเทคโอเวอร์บริษัทโดยไม่รู้ตัว... แต่ช่วงสองวันนี้ฝรั่งขายติดต่อกันเริ่มเห็นทิศแล้วครับ...

กรรมของเจ้าของบริษัทไทยครับ, เรื่องมันเกิดเพราะฝรั่ง US. เกิดพิมพ์เงินได้เอง มันเลยเข้าซื้อทุกอย่างที่ขวางหน้า เวลาฝรั่งมันเข้าซื้อทำราคากระฉอก เจ้าของบริษัทก็ต้องไล่ซื้อตามให้ทันเพื่อรักษาสัดส่วนเอาไว้ให้มีอำนาจบริหารครับ... แล้วก็เดาใจว่าเมื่อไหร่เอ็งทิ้งของฯ ข้าก็ต้องทิ้งมั่งในเวลาเดียวกัน หากทิ้งก่อนฝรั่งก็ซื้อแล้วดันราคาต่อไป, แต่ถ้าขายช้ากว่าฝรั่ง ก็โดนฝรั่งถล่มราคารูด เจ้าของบริษัทก็โดนฝรั่งแย่งเกินเอาไปกินฯ...

ช่วงก่อนหน้านี้เล่นกันที่ New High/หลุด New High มันก็เดาใจกันครับ... แต่เมื่อวานนี้ MACD ของ Set ตัดลงไปแล้ว และวันนี้ Set กลับขึ้นไปที่เดิมไม่ได้, ดังนั้นวันพรุ่งนี้พวกเทคนิคจะเริ่มขายหนักแล้วครับ...

สำหรับฝรั่ง(หลายเจ้าชิงจังหวะกัน)ก็ต้องเดาใจกันเองให้ได้ ว่าจะยอมตามตำราเทคนิคคือแย่งกันขาย หรือหากเงินในมือยังเหลือแยะ ก็จะดันราคาโกงตายขึ้นไปใหม่ครับ... ความเห็นนายสมชายหากตัวเองเป็นเฮ็ดจ์ฟันด์แมนเนเจอร์ วันพรุ่งนี้จะแย่งขายก่อนเพื่อนเลยครับ แล้วรอรับข้างล่างหากมันวกขึ้นก่อนปิดเย็น...
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #12253 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:03:56 PM »

ถ้ารูด ครา นี้ จะไปชลอที่ด่านใหนครับพี่สมชาย  ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12254 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:05:25 PM »

นี่หากไม่มีเงินฝรั่งโถมเข้ามา หุ้นไทยเป็นขาลงได้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้วครับ... แต่นี่โกงตายหลายครั้งเหลือเกิน จาก 1200 พรวดเดียว 1500 ในเวลาแผล็บเดียว...

Set จะอยู่ในคลอง 1508 กับ 1474 ครับ... ทะลุ 1508 ก็โกงตายให้ขี่หลังเสือรอบใหม่, แล้วหากหลุด 1474 ก็ต้องรีบทิ้งให้ไวครับ รอบนี้หากฝรั่งขายจริงๆ ต้องหนีให้ได้เร็วอย่างต่ำ 830 ฟุต/วินาทีครับ(ลูกปืนแมนสต็อปเปอร์ที่อุ้ยอ้ายที่สุดคือ .45 acp)... ฮา...

ขมวดท้ายให้เข้า Theme เว็บปืนๆ... ฮา...
หน้า: 1 ... 814 815 816 [817] 818 819 820 ... 1105
  พิมพ์