เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:36:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 822 823 824 [825] 826 827 828 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 976780 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12360 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:38:35 PM »

ไม่เข้าใจแล้วจะลงทุนได้อย่างไรครับ Grin Grin Grin ขนาดเข้าใจยังลงทุนกันยากเลย

แน่ใจเหรอครับจะลุงทุนในหุ้น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12361 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 02:03:47 PM »

ไม่เข้าใจแล้วจะลงทุนได้อย่างไรครับ Grin Grin Grin ขนาดเข้าใจยังลงทุนกันยากเลย

แน่ใจเหรอครับจะลุงทุนในหุ้น

แฮ่ะ ๆ ผมเพิ่งหาข้อมูลมาได้ 3 วันเองครับ

เลยยังจับต้นชนปลายไม่ถูก แล้วตอนนี้ก็ยังไม่ได้ลงทุนด้วย ศึกษาไว้เฉยๆ แต่มันก็งง ๆ อยู่อ่ะครับ

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
Porcupine
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #12362 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:10:54 PM »

เปิดพันทิพย์ ดู เค้าให้ลอง แคช บาลานซ์ ครับ ทุนน้อย

เกี่ยวอะไรกับทุนน้อยไม่น้อยครับที่เล่น แคชบาลานซ์ Grin Grin Grin อธิบายนิดสิครับ เผื่อเพื่อนๆจะเข้าใจ

เอ่อ ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ ยิ่งอ่านยิ่งเหมือนเขาวงกต

เปิดแบบ Cash balance ก่อนก็ดีค่ะ

เพราะ Cash balance จะให้เราฝากเงินไว้กับโบรกก่อน มีเท่าไหร่ ก็ลงทุนได้เท่าจำนวนเงินที่ฝาก จะไม่มี Credit ให้

เรื่องทุนน้อย ทุกมาก ไม่เกี่ยวค่ะ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:26:14 AM โดย Porcupine » บันทึกการเข้า

Love like Sun Burn if too close, Cold if too faraway..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12363 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:11:53 AM »

เปิดพันทิพย์ ดู เค้าให้ลอง แคช บาลานซ์ ครับ ทุนน้อย

เกี่ยวอะไรกับทุนน้อยไม่น้อยครับที่เล่น แคชบาลานซ์ Grin Grin Grin อธิบายนิดสิครับ เผื่อเพื่อนๆจะเข้าใจ

เอ่อ ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ ยิ่งอ่านยิ่งเหมือนเขาวงกต

Cash balance คือบัญชีที่ต้องวางเงินสดเต็มจำนวนถึงจะเทรดได้ครับ... Cheesy
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #12364 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 06:02:57 AM »

ลองดูอีกสักพักค่อยเล่นดีกว่าครับ ตอนนี้หุ้นมาไกลมากแล้ว เริ่มส่อแววอยู่บนยอดดอยกันแล้ว คนเล่นเป็นหลายคนที่ผมรู้จัก เล่นเป็นทั้งขาขึ้น ขาลง บางคนเล่นเป็นแต่ขาขึ้น ขาลงเล่นไม่เป็น

แต่ถ้ามีเงินเยอะมาก จนคิดว่าทำใจได้ซื้อเถอะครับ เป็นประสบการณ์ จะได้ไปเล่าให้ลูกหลานฟังได้ว่าเคยขาดทุน ฮิ ฮิ ฮิ

เล่นหุ้นถ้าไม่มีเพื่อนในกลุ่มคุยกันให้คำปรึกษากัน เล่นคนเดียว ไปไม่รอดครับ   ทุกวันนี้ผมเลยต้องปรึกษาเพื่อนสมัยเรียน เพื่อนที่ทำงาน และพี่ ๆ ในเวปนี้ครับ  หุ้นบางตัว กับเพื่อนบางคนให้ข้อมูลมาแม่นมากเหมือนตาเห็น  ไม่เชื่อลองดูกระทู้ย้อนหลังของผมในกระทุ้นี้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12365 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:33:28 AM »

นายสมชายก็เหมือนเดิมครับ คือไม่เคยชักชวนใครเล่นหุ้น... เมื่อถามข้อมูลก็จะบอกข้อมูลว่าทำอย่างไรบ้าง, แต่ไม่เคยชักชวนว่าดีอย่างโน้นดีอย่างนี้ครับ...
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12366 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:19:17 AM »

ลองดูอีกสักพักค่อยเล่นดีกว่าครับ ตอนนี้หุ้นมาไกลมากแล้ว เริ่มส่อแววอยู่บนยอดดอยกันแล้ว คนเล่นเป็นหลายคนที่ผมรู้จัก เล่นเป็นทั้งขาขึ้น ขาลง บางคนเล่นเป็นแต่ขาขึ้น ขาลงเล่นไม่เป็น

แต่ถ้ามีเงินเยอะมาก จนคิดว่าทำใจได้ซื้อเถอะครับ เป็นประสบการณ์ จะได้ไปเล่าให้ลูกหลานฟังได้ว่าเคยขาดทุน ฮิ ฮิ ฮิ

เล่นหุ้นถ้าไม่มีเพื่อนในกลุ่มคุยกันให้คำปรึกษากัน เล่นคนเดียว ไปไม่รอดครับ   ทุกวันนี้ผมเลยต้องปรึกษาเพื่อนสมัยเรียน เพื่อนที่ทำงาน และพี่ ๆ ในเวปนี้ครับ  หุ้นบางตัว กับเพื่อนบางคนให้ข้อมูลมาแม่นมากเหมือนตาเห็น  ไม่เชื่อลองดูกระทู้ย้อนหลังของผมในกระทุ้นี้ครับ

ผมยังหาข้อมูลอยู่ครับ แล้วก็คิดว่าแถวๆที่ทำงาน ก็คงปรึกษาใครเรื่องลงทุนไม่ได้ด้วยครับ เลยต้องหาอ่านเอาเอง และยังอยู่ในช่วงหาข้อมูลครับ ธุรกิจนี้อาจจะไม่ใช่เนื้อคู่ก็ได้

ไหว้

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12367 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 01:39:40 PM »

ผมยังหาข้อมูลอยู่ครับ แล้วก็คิดว่าแถวๆที่ทำงาน ก็คงปรึกษาใครเรื่องลงทุนไม่ได้ด้วยครับ เลยต้องหาอ่านเอาเอง และยังอยู่ในช่วงหาข้อมูลครับ ธุรกิจนี้อาจจะไม่ใช่เนื้อคู่ก็ได้

ไหว้

เตรียมพร้อมไว้ดีแล้วครับ Grin Grin Grin ตอนแรกนึกว่าจะมาขุดทอง เอาทันที มันไม่ได้

แต่เริ่มวันนี้ก็ไม่สาย ค่อยๆศึกษา ถูกต้องแล้ว

Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12368 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 02:27:30 PM »

ไหว้

เตรียมพร้อมไว้ดีแล้วครับ Grin Grin Grin ตอนแรกนึกว่าจะมาขุดทอง เอาทันที มันไม่ได้

แต่เริ่มวันนี้ก็ไม่สาย ค่อยๆศึกษา ถูกต้องแล้ว

ครับพี่ ตอนนี้ก็จะหาอาชีพเสริมทำก่อนครับ ศึกษาหุ้นไปด้วย เผื่อมีโอกาสได้ลงทุนบ้าง

Porcupine
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #12369 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 03:49:07 PM »

วันนี้เก็บ SUSCO  เยี่ยม

Love like Sun Burn if too close, Cold if too faraway..
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #12370 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 06:19:21 PM »

วันนี้ล้าง พอร์ต แล้วครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12371 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 06:21:48 PM »

วันนี้ล้าง พอร์ต แล้วครับ

โถ่ไปกันหมดแล้ว Grin Grin Grin

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #12372 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:16:46 PM »

ยังอยู่กับน้าคาร์ครับ

CPall  Intuch  Banpu

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12373 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:32:36 PM »

ยังอยู่กับน้าคาร์ครับ

CPall  Intuch  Banpu

ฝรั่งยังขายนิดหน่อยแต่สถาบันซื้ออยู่ Grin Grin Grin ตอนนี้ ดาวน์โจน์ยังบวก ถ้าพรุ่งนี้ยังปิดบวกคงพอดูได้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12374 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:29:12 AM »

ไหว้

ผมไม่ค่อยอยากให้มองเป็นธุรกิจครับ...

มันจะพาให้ทำเป็นงานหลัก แล้วทุ่มเงินและเวลาไปกับหุ้นหมด...

ส่วนตัวผมมองเป็นการลงทุนระยะยาวครับ...

เอาเงินส่วนที่กันจากเงินออมมาลงทุนในหุ้นครับ... Cheesy
หน้า: 1 ... 822 823 824 [825] 826 827 828 ... 1105
  พิมพ์