เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:31:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 826 827 828 [829] 830 831 832 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 976523 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12420 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 07:35:36 AM »

True เมื่อวานมี New High Grin Grin Grin dow บวก 33 จุด แต่ฝรั่งขายหลักร้อยล้าย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12421 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:47:37 AM »

นายสมชายขาย True กับ Advanc ไปที่ราคาปิดเมื่อวานนี้แล้วครับ หลังจากที่ทยอยขายมาตลอดวันละตัว 2 ตัว... วันนี้ในพอร์ตเหลือแค่ Malee ครับ เพราะมันเพิ่งขยับขึ้น...

ช่วงนี้ภาพรวมไม่สนใจ Set แล้วครับ ดูกราฟรายตัวไม่สนใจตลาดเลย... หากวันนี้ไม่มีตัวไหนน่าซื้อ อาจเข้าบ้านปูช่วงใกล้ปิดเย็นครับ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12422 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:56:52 AM »

รับทราบครับพี่ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12423 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 09:22:40 AM »

นายสมชายขาย True กับ Advanc ไปที่ราคาปิดเมื่อวานนี้แล้วครับ

True ทำนิวไฮแล้วไม่ถือหรือครับ Grin Grin Grin สงสัยมากครับพี่ ทำไมขายหมด

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12424 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 09:36:36 AM »

นายสมชายขาย True กับ Advanc ไปที่ราคาปิดเมื่อวานนี้แล้วครับ

True ทำนิวไฮแล้วไม่ถือหรือครับ Grin Grin Grin สงสัยมากครับพี่ ทำไมขายหมด

ขายไปก็เสี่ยงหลุดมือเหมือนกันครับ แต่สาเหตุที่ขายก็เพราะแท่งนี้มันวิ่งยาวไปครับ แล้ว Vol มันพีคเล็กๆได้แล้ว... ข้อมูลตัวที่ตัดสินใจขายคือมี Vol ซื้อโหมหนักที่ไม้สุดท้ายก่อน ATC และขณะ ATC, อธิบายได้ว่าคนดันราคา"โหมซื้อหนัก"ทำราคาปิดสูง เสียวไส้ว่าวันนี้ไม่ไล่ราคาซื้ออีกแล้วหากจะเล่นต่อ...

คนที่จะดันราคาช่วงก่อนตลาดปิดเมื่อวานนี้เป็นได้ทั้ง 1) ดันขึ้นเพื่อปล่อยของในพอร์ตวันนี้ หรือ 2) ดันต่อวันนี้... แต่ที่เห็นคือ"ทุ่มซื้อ"ไม้สุดท้ายเมื่อวาน ดังนั้นสงสัยจะว่าปล่อยของวันนี้ครับ เปิดมาแล้วดึงสักพักก็เริ่มปล่อยเลย, โดยต้นทุนราคาของจะเป็นค่าเฉลี่ยที่ตัวเองเก็บราคาต่ำๆมานานแล้ว...

แต่ถ้าเขาจะ"เล่นต่อ"ก็จะปล่อยของหนักๆ(ตัวเองต้นทุนต่ำ - ยังไงก็กำไร), ให้ราคาหย่อนลงมาเพื่อมีคนตกใจขาย หลังจากนั้นก็ซื้อใหม่ที่ราคาต่ำกว่าตัวเองขายเมื่อวาน... ส่วนนายสมชายก็จ้อง หากใกล้ปิดเย็นไม่ตัดเส้น 7 วัน, แล้ววันพรุ่งนี้ขยับขึ้นใหม่ นายสมชายก็จะตามน้ำอีกครับ...

แต่ถ้าผิดคาดคือวันนี้เปิดมาวิ่งต่อเลย... นายสมชายตกรถครับ... แฮ่ๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 09:43:30 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12425 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 09:40:41 AM »

ขายไปก็เสี่ยงหลุดมือเหมือนกันครับ แต่สาเหตุที่ขายก็เพราะแท่งนี้มันวิ่งยาวไปครับ แล้ว Vol มันพีคเล็กๆได้แล้ว... ข้อมูลตัวที่ตัดสินใจขายคือมี Vol ซื้อโหมหนักที่ไม้สุดท้ายก่อน ATC และขณะ ATC, อธิบายได้ว่าคนดันราคา"โหมซื้อหนัก"ทำราคาปิดสูง เสียวไส้ว่าวันนี้ไม่ไล่ราคาซื้ออีกแล้วหากจะเล่นต่อ...

คนที่จะดันราคาช่วงก่อนตลาดปิดเมื่อวานนี้เป็นได้ทั้ง 1) ดันขึ้นเพื่อปล่อยของในพอร์ตวันนี้ หรือ 2) ดันต่อวันนี้... แต่ที่เห็นคือ"ทุ่มซื้อ"ไม้สุดท้ายเมื่อวาน ดังนั้นสงสัยจะว่าปล่อยของวันนี้ครับ เปิดมาแล้วดึงสักพักก็เริ่มปล่อยเลย, โดยต้นทุนราคาของจะเป็นค่าเฉลี่ยที่ตัวเองเก็บราคาต่ำๆมานานแล้ว...

แต่ถ้าเขาจะ"เล่นต่อ"ก็จะปล่อยของหนักๆ(ตัวเองต้นทุนต่ำ - ยังไงก็กำไร), ให้ราคาหย่อนลงมาเพื่อมีคนตกใจขาย หลังจากนั้นก็ซื้อใหม่ที่ราคาต่ำกว่าตัวเองขายเมื่อวาน... ส่วนนายสมชายก็จ้อง หากใกล้ปิดเย็นไม่ตัดเส้น 7 วัน, แล้ววันพรุ่งนี้ขยับขึ้นใหม่ นายสมชายก็จะตามน้ำอีกครับ...

แต่ถ้าผิดคาดคือวันนี้เปิดมาวิ่งต่อเลย... นายสมชายตกรถครับ... แฮ่ๆ...

ลึกซึ้งครับพี่ Grin Grin Grin หลายตัวเป็นอย่างนั้นจริง

รอลุ้นกันต่อขอบคุณครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12426 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 09:53:04 AM »

ลืมบอกครับ... แนวรับ True หากจะซื้อใหม่อยู่ที่ 7.15, หากกระทบแล้วเด้งก็จะเล่นต่อกันจากแนวนั้นครับ...

7.15 เกิดจาก High วันที่ 11 ก.พ.56 ครับ... โดยดูยอดแหลมตัดไส้เทียนทิ้ง...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12427 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 10:44:38 AM »

ลืมบอกครับ... แนวรับ True หากจะซื้อใหม่อยู่ที่ 7.15, หากกระทบแล้วเด้งก็จะเล่นต่อกันจากแนวนั้นครับ...

7.15 เกิดจาก High วันที่ 11 ก.พ.56 ครับ... โดยดูยอดแหลมตัดไส้เทียนทิ้ง...

ย่อแล้วครับยินดีด้วย Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12428 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 11:05:46 AM »

ยังย่อไม่ค่อยมากครับ เพราะมีคนตั้งรับด้านซ้ายมือน้อยไป... เมื่อวานนี้มีคนดันราคาขึ้นไม้ละ 20 ล้านหุ้นอยู่ 3 - 4 ครั้งก่อนปิดเย็น, วันนี้หากจะปล่อยของต้องมีคนตั้งรับด้านซ้ายมือเกิน 10 ล้านหุ้นแยะๆ หน่อยครับ ไม่งั้นปล่อยไม่ออก...

หากปล่อยของไม่ได้ตามเป้าก็ดันราคาต่อแล้วไปปล่อยข้างบนครับ... อย่างนี้นายสมชายจะตามน้ำต่อ... แฮ่ๆ...
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #12429 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 11:44:37 AM »

เข้า dw pttep ครับ ว่าจะถือนานหน่อย ดูแล้วแนวโน้มกำลังกลับตัวครับ ดูกราฟแล้วชอบจังทรงนี้  Grin
Porcupine
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #12430 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 11:54:31 AM »

BTS รวมพาร์ก็ไปนะ Grin Grin Grin

ถือว่าเป็นผลดีค่ะ

เกาะ BLAND ไปด้วยย  เยี่ยม

Love like Sun Burn if too close, Cold if too faraway..
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #12431 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 02:26:57 PM »

ลอกเขามาครับ.... Grin เยี่ยม

เอเชียกำลังเคลื่อนตัวจากประเทศคนชั้นแรงงาน ไปเป็นเมือง "คนชั้นกลาง"

ในปี 2020 หรือ อีก 7 ปีข้างหน้า ประเทศจีนจะมีครอบครัวคนชั้นกลางถึง 167 ล้านครอบครัว โดยเทียบกับเมื่อปี 2010 ที่มีเพียง 13.7 ล้านครอบครัว นั่นคือการขยับเลื่อนเลเวลของความเป็นอยู่ เติบโตเป็น 10 เท่าตัว

ในแนวโน้มระดับชนชั้นสูงเช่นกัน ทั้งจีนและอินเดีย ซึ่งเป็นภาพสะท้อนที่ดีของชาติเอเชีย ดูมีความเติบโตเด่นชัด

ตรงข้ามกับประเทศที่พัฒนาแล้ว ที่ทุกอย่างดู "อิ่มตัว" คือไม่ถึงกับจะยากจน แต่ความร่ำรวยไม่ได้เดินหน้ามากนัก

รายได้ต่อหัวของคนเอเชีย ยังมีอัพไซด์ให้เติบโตอีกมากเช่นกัน

...

แล้วทำอะไรดีล่ะ เมื่อรู้ข้อมูลตรงนี้ ?

ก็แนะให้จับเทรนด์ชนชั้นกลางที่กำลังซื้อมากขึ้น แกะปมให้ออกว่าคนกลุ่มนี้ชอบทำอะไร

ดูหนัง ฟังเพลง ทานหรู รถทุกบ้าน หรือคอนโดฯใกล้ที่ทำงาน

ส่วนตัวผม เลือกการลงทุน เลือกหุ้น เพราะนอกจากคนชั้นกลางจะขยับเข้าตลาดหุ้นกันมากขึ้นแล้ว บริษัทจดทะเบียนก็จะมีผลประกอบ ที่เติบโตจากการบริโภคที่มากขึ้นของชนชั้นกลางนี้

แม้เทรนด์นี้ไม่ใช่เพิ่งเริ่มต้น แต่เทรนด์นี้ยังอีกไกล...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12432 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 04:22:03 PM »

กระทบ 7.15 แล้วครับ... หากเจ้ามือปล่อยของได้ตามเป้า จะดันราคาขึ้นปลายตลาดวันนี้เลย ที่จริงไม่ได้ดันราคาขึ้น แต่ซื้อหุ้นตัวเองกลับมาโดยเปลี่ยนราคาต้นทุนใหม่ให้ตำกว่าที่ซื้อไปเมื่อวานนี้...

แต่ถ้าเจ้ามือยังปล่อยของไม่ได้ เขาจะยึกยักตรงนี้สัก 1 - 2 วันครับ... วิธีดูของเราคือดูที่ Vol มันจะงวดดดดด ลงเต็มที่แล้วอยู่ดีๆวันนึงมี Vol เพิ่มมาพรวดเดียวในชั่วโมงเทรดตั้งแต่เช้าครับ, ให้ตามน้ำได้เลย...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12433 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 04:52:17 PM »

กระทบ 7.15 แล้วครับ...

ชัดเจนดีครับ Grin Grin Grin

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #12434 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 10:45:01 PM »

เข้ามาอ่านบ่อย ๆ แต่ไม่ค่อยได้แสดงความเห็นครับ  เพิ่งขายivl ทิ้งไปครับ  ยังหาตัวเข้าอยู่ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
หน้า: 1 ... 826 827 828 [829] 830 831 832 ... 1105
  พิมพ์