เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:35:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 829 830 831 [832] 833 834 835 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 976355 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #12465 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 03:13:02 PM »

ตอนนี้ผมเล่น ได้กำไรคำเล็กๆแต่ละวัน 1.5% - 3% จาก SLC ผมรอราคาขึ้นแค่ 0.02 - 0.03 ก็ขายทิ้งทำกำไรในแต่ละวันแล้วครับ

แต่เมื่อวานเข้า Loxley 7.5 ไปทานข้าวแปปเดี่ยวกลับมาขึ้นไป 8.45 แล้วลงมาที่ 8.2 เลยรีบขาย กำไร 9.4% เริ่มจะหลงไหลในการเล่นหนุ้นละครับ

ดูไปดูมาก็คล้ายๆ การพนันเลยครับ การเล่นหนุ้นแบบนี้ มีคำชี้แนะความเสี่ยงหรือประการใดกับการเล่นหนุ้แบบนี้ไหมครับ

ถ้ารู้ว่าทำไมมันขึ้น แล้วใช้เหตุผลเดิมเข้าซื้ออีก มันก็ขึ้นได้อีก อย่างนี้เรียกว่าไม่ฟลุก, ก็พยายามทำอย่างเดิมให้ได้ทุกครั้งครับ... ความเสี่ยงคือซื้อไปโดยไม่รู้เหตุผลว่าทำไมมันขึ้น, ถ้าไม่รู้ว่าทำไมมันขึ้น คราวหน้าก็ทำแบบเดิมไม่ได้ อย่างนี้คือการพนันครับ...

ถ้าเป็นการพนันคือความฟลุกจากอัตราสุ่ม(Random) อันตรายตรงที่เราควบคุมไม่ได้ วางแผนไม่ได้ครับ...

แต่ในบางครั้งก็ เล่นแบบมั่วจริงๆ มองแค่หุ้นตัวไหน ขึ้นๆลงๆ เป็นกราฟฟันปลา ก็จะซื้อจุดต่ำสุดของฟันปลา แล้วขายเมื่อตอนขึ้นของฟันปลา กำไร 0.5% - 1.2% ในแต่ละครั้ง แต่วันนึงผมทำได้ 2-3 ครั้งก็หยุดแล้วครับ

ปล. ผมเปิดพอร์ตหลักแสนในการหัดเล่น แต่ใช้เงินทั้งหมดซื้อหุ้น 1 ตัว โดยไม่กระจายความเสี่ยง ตามหนังสือบอกควรกระจายความเสี่ยง ผมควรเล่นแบบไหนดี ครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12466 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 03:24:51 PM »

แต่ในบางครั้งก็ เล่นแบบมั่วจริงๆ มองแค่หุ้นตัวไหน ขึ้นๆลงๆ เป็นกราฟฟันปลา ก็จะซื้อจุดต่ำสุดของฟันปลา แล้วขายเมื่อตอนขึ้นของฟันปลา กำไร 0.5% - 1.2% ในแต่ละครั้ง แต่วันนึงผมทำได้ 2-3 ครั้งก็หยุดแล้วครับ

ปล. ผมเปิดพอร์ตหลักแสนในการหัดเล่น แต่ใช้เงินทั้งหมดซื้อหุ้น 1 ตัว โดยไม่กระจายความเสี่ยง ตามหนังสือบอกควรกระจายความเสี่ยง ผมควรเล่นแบบไหนดี ครับ

อ่านหนังสือเล่มนั้นให้แตกฉานก่อนครับ... แฮ่ๆ...
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12467 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 03:48:41 PM »

อ่านหนังสือเล่มนั้นให้แตกฉานก่อนครับ... แฮ่ๆ...

อ่านเองแตกฉานยากครับพี่ เพราะยังหาทางของตัวเองไม่เจอ

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #12468 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 05:08:11 PM »

อ่านเองแตกฉานยากครับพี่ เพราะยังหาทางของตัวเองไม่เจอ

อ่านหนังสือมากๆ เล่นไปด้วย ผิดทางเข้าเนื้อต้องออกให้ไวครับ 2-3 %ทิ้งเลยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12469 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 07:19:51 PM »

ในตำราเขาบอกให้กระจายความเสี่ยง แต่ตัวเราไม่อยากกระจายฯตามหนังสือ แสดงว่าต้องมีเหตุผลที่ดีกว่าอยู่ในใจแล้วนี่ครับ... หากถามนายสมชายก็ว่าตามหนังสือแหละครับ เหตุผลก็ตามหนังสือแหละ, คือแบ่งๆเสี่ยงกันไปครับ... แฮ่ๆ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12470 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 05:37:47 AM »

อ่านหนังสือมากๆ เล่นไปด้วย ผิดทางเข้าเนื้อต้องออกให้ไวครับ 2-3 %ทิ้งเลยครับ

2-3% ถือว่าขายเร็วเหมือนกันนะครับ Grin Grin Grin แต่จะ safe

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12471 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 05:38:35 AM »

ในตำราเขาบอกให้กระจายความเสี่ยง

เหมือนธุรกิจประกัน risk of basket Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12472 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 05:38:57 AM »

ดาวยังบวก 5 จุด Grin Grin Grin แต่เมื่อวานฝรั่งขาย หลายร้อยอยู่

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #12473 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 11:15:59 AM »

SLC ช่วงเช้า ทำกำไรได้ตามเป้าหมายอีกแล้วครับ แต่ช่วงตลาดปิดราคาลงน่ากัวจุงเบยย

กำไร 3% - 4% ทุกวันแบบนี้ ผมคงติดหุ้นตายแน่เลย จากที่ต้องการเล่นสนุกๆ เริ่มจะหลงติดเป็นพนันแล้วครับ ทนกลิ่นเงินไม่ไหว คริๆ

เพราะเป็ด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12474 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 12:00:33 PM »

SLC ช่วงเช้า ทำกำไรได้ตามเป้าหมายอีกแล้วครับ แต่ช่วงตลาดปิดราคาลงน่ากัวจุงเบยย

กำไร 3% - 4% ทุกวันแบบนี้ ผมคงติดหุ้นตายแน่เลย จากที่ต้องการเล่นสนุกๆ เริ่มจะหลงติดเป็นพนันแล้วครับ ทนกลิ่นเงินไม่ไหว คริๆ

อ่านดูแล้วเหมือนมีพรสวรรค์เกิดมาเพื่อเล่นหุ้นโดยเฉพาะเลยนะครับ แค่เล่นด้วยสัญชาติญาณที่บอกว่ามั่วๆตามหยักฟันปลาก็ได้กำไร 3 - 4 เปอร์เซ็นต์ทุกวัน... ถ้าเล่นได้แบบนี้จริงๆ เล่นได้ทุกวันติดต่อกันสักเดือนนึงก็ไม่ควรทำงานทำการอย่างอื่นให้เสียเวลาแล้วล่ะครับ, ให้ลาออกจากงานมาเล่นหุ้นเป็นอาชีพไปเลยดีกว่าครับ...

ลองดูตัวเลขนะครับ อันนี้เป็นตัวเลขจริงใส่ Excel สามารถทดลองใส่เองครับ... เงินต้น 100 บาทกำไรวันละ 3 เปอร์เซ็นต์(อย่างน้อย)ทุกวันแล้วทบต้นลงไป 1 เดือน(20 วันทำการ) จะได้เงินต้น+กำไร 180 บาท, แล้วทบต้นลงไปอีกให้ครบ 1 ปี (200 วันทำการ)จะได้เงินต้น+กำไร เป็นเงิน 36,935 บาท(สามหมื่นหกพันเก้าร้อยสามสิบห้าบาท)...

ข้างบนนั่นคิดจากเงินเริ่มต้นแค่ 100 บาท(หนึ่งร้อยบาทถ้วน)... แต่ถ้าขยายสเกลออกมาเป็นเงินต้น 1 แสนบาทตามที่บอกมา, จะได้เงินต้น+กำไรทั้งสิ้นเป็นเงิน 3,693,558,152.16 บาท(สามพันหกร้อยเก้าสิบสามล้านบาทห้าแสนห้าหมื่นแปดพันหนึ่งร้อยห้าสิบสองบาทสิบหกสตางค์)ในปีเดียว...

อย่าทำงานทำการเลยครับ... ลาออกมาเล่นหุ้นไปเลย ไม่ต้องเอาแค่สามพันล้านบาทหรอกครับ เล่นหุ้นแค่ครึ่งปี 1000 กว่าล้านบาทก็ควรจะพอแล้ว(รวยแล้วเลิก)... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12475 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 12:04:23 PM »

แล้วหาก"ดื้อเล่นหุ้น"แบบตะบี้ตะบันไม่บันยะบันยังไม่ยอมหยุดอีกเมื่อครบ 2 ปี(600 วันทำการ)... ก็จะได้เงินรวมทั้งสิ้น 70,985,134,826.18 บาท(7 หมื่นกว่าล้านบาท)ครับ...

ปล.เอาเงินมาถมที่ยังไหว... ฮา...
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #12476 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 12:26:38 PM »

ครับ
ช่วงนี้ผมเล่นแค่ครั้งละ 500000 บาท/ ไม้/ ครั้ง ครับ
เดือน 1 จะได้แค่ 1 ครั้งเอง
กำไรเดือน 1 ก้อ 40000 บาทหรือน้อยกว่าบ้าง
เดือนนี้ได้มาเมื่อ 5 วันที่แล้ว 6900 บาท ค่าขนม
มีติดพอดไว้ 15 %
 หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #12477 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 01:16:19 PM »

หากดวงดีเหมือนที่ นายสมชาย กล่าวไว้ก็คงจะดีครับ วันนี้ยังเข้าทางถูก วันไหนเข้าแล้วจมคงแย่จนติดดอยแน่เลย

หากมียอดตัวเลขเป็นหลักล้าน จะเข้าซื้อ หรือเทขาย คงใช้ระยะเวลาสั่นๆซื้อขายไม่ทันแน่ๆ

คงต้องพึ่งอาศัยประสบการณ์จาก นายสมชาย และพี่ๆท่านอื่น ชี้แนะด้วยครับ

เพราะเป็ด
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12478 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 02:20:59 PM »

ให้ลาออกจากงานมาเล่นหุ้นเป็นอาชีพไปเลยดีกว่าครับ...

ตลาดช่วงนี้ ไม่เหมือนช่วงก่อนครับ Grin Grin Grin เอางั้นเลยหรือครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12479 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 02:23:43 PM »

นายสมชายถึงได้บอกเสมอไงครับ ว่าต้องมีวินัย, เวลาซื้อต้องมีสติบอกได้ว่าทำไมถึงได้เข้าซื้อ แล้วเมื่อได้กำไรก็ต้องพยายามทำแบบเดิมให้ได้... เมื่อทำแบบไหน(ใช้เหตุผลเหมือนเดิม)แล้วได้กำไรก็ทำซ้ำๆ ให้คงที่สม่ำเสมอด้วยวิธีการแบบเดิมจนกระทั่งได้เรโช(Ratio)ว่าทำแบบนี้กำไรกี่ครั้งจากกี่ครั้งแปลว่าสามารถวางแผนได้แล้ว...

ประเด็นคือคนเล่นหุ้นมือใหม่มักเข้าใจว่าฉันก็ทำแบบเดิมนั่นแหละ แต่ครั้งนี้ทำไมมันไม่ได้กำไรหว่า นั่นแสดงว่ามันต้องมีอะไรที่ไม่เหมือนเดิมเสียแล้ว... หากหาสาเหตุได้ว่าครั้งนี้กับครั้งที่แล้วมันแตกต่างกันได้อย่างไร นั่นคือเราสามารถปิดจุดอ่อนได้...

ตรงนี้คือความแตกต่างกับการพนัน เพราะการพนันได้เงินจากการสุ่ม(Random), ที่ได้เงินมาก็เพราะฟลุ๊กครับ... ครั้งต่อไปทำอย่างเดิมอาจไม่ได้ตังค์ก็ได้ครับ...
หน้า: 1 ... 829 830 831 [832] 833 834 835 ... 1105
  พิมพ์