เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:18:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 853 854 855 [856] 857 858 859 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 974925 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12825 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 10:17:00 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

จาน จาน  เปิดปู๊บ   "แดง"  เลยอ่ะ ฮา
วันนี้    " ร่วง"  เท่าไหร่    ยี่จิบ หรือ ฉามจิบ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12826 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 10:48:15 AM »

วันนี้    " ร่วง"  เท่าไหร่    ยี่จิบ หรือ ฉามจิบ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ต้องลุ้นครับ Grin Grin Grin สามสิบอาจนิวโลวเลยนะครับ55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2013, 10:52:15 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12827 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 10:50:48 AM »

SVI , DCC และตัวสุดท้ายนี่ลูกผีลูกคนคือ CCET หากไม่เด้งที่แนวรับวันนี้ก็จะหลุดยาวครับ...

ต้องลุ้นครับ  Grin Grin Grin  นี่ก็ลบสิบกว่าจุด

เช้านี้เปิดตลาดด้วยสีแดงอีกเช่นเคย แต่ Slow-Stochastic ดูเหมือนกำลังจะมีรีบาวด์ในอีกไม่ช้า  กิ๊วก๊าว

Hero Member

« ตอบ #12828 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:02:28 AM »

วันนี้    " ร่วง"  เท่าไหร่    ยี่จิบ หรือ ฉามจิบ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ต้องลุ้นครับ Grin Grin Grin สามสิบอาจนิวโลวเลยนะครับ55555

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน" พี่ คาร์ อ่ะฮา

พอ ธปท. ประกาศลด  "ดอกเบี้ย"  สลึงเดียว ฮา
ตลาดเงิน  "วูบวาบ"  อั่งม้อ  เทขายโครม อ่ะ ฮา
ถ้าดอกเบี้ย  เดินไปถึง  "ห้าสิบ  หรือ สามสลึง" ฮา
อั่งม้อมัน  "ขน"  เงินกลับ  ย้ายฝั่ง แน่ะ อ่ะ ฮา

555 พี่ คาร์ เดาว่า  "รอบนี้"  จะไปกองที่ตรงไหน ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หุ้นร่วง หุ้นลง  ครั้งนี้  ฮา
555 ไม่เกี่ยวกับ  "หน้ากากดำ หน้ากากแดง"  หรอกนะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเขียนอย่างนี้ เดี๋ยวเกิดมีไอ้พวก "จรรยาบรรณ"  สูง 
ตามมาด่ายายอีก   แมร่งบ้า  ไปแล้ว  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12829 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:05:41 AM »

พอ ธปท. ประกาศลด  "ดอกเบี้ย"  สลึงเดียว ฮา
ตลาดเงิน  "วูบวาบ"  อั่งม้อ  เทขายโครม อ่ะ ฮา
ถ้าดอกเบี้ย  เดินไปถึง  "ห้าสิบ  หรือ สามสลึง" ฮา
อั่งม้อมัน  "ขน"  เงินกลับ  ย้ายฝั่ง แน่ะ อ่ะ ฮา

555 พี่ คาร์ เดาว่า  "รอบนี้"  จะไปกองที่ตรงไหน ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันกำลังกองอยู่ แต่ไม่รู้จบตรงไหนครับ 555555

แต่ผมไม่แน่ใจว่าเพราะเกิดจากากรลดดอกเบี้ย ภูมิภาคนี้เขาก็ลดกันก่อนเราด้วยนะครับ  Grin Grin Grin อย่างไรก็อย่าประมาทกัน

Hero Member

« ตอบ #12830 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 06:18:56 PM »

มันกำลังกองอยู่ แต่ไม่รู้จบตรงไหนครับ 555555

แต่ผมไม่แน่ใจว่าเพราะเกิดจากากรลดดอกเบี้ย
ภูมิภาคนี้เขาก็ลดกันก่อนเราด้วยนะครับ  Grin Grin Grin
อย่างไรก็อย่าประมาทกัน

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ คาร์ อ่ะ ฮา

โดนจนด๊ายยยย  ฉาบ ฉิบ สอง  พ้อยท์  ฮา
ยายว่า  อั่งม้อ  มันเผ่น  ก่อนที่ดอยเบี้ยนโยบาย จะคลอด อีกรอบ อ่ะ ฮา

มัน "ปุ๊" ไปได้งัย  บ่ายแก่ๆ เพิ่ง สิบนิ๊ด นิด อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พี่  dig  nitua  บอก 

"เซียน อยู่ รู   5555  หมู อยู่ ตึก  หมู อยู่ คอนโด"  อ่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จานสมชาย(ฮา)  กลับบ้านไม่ถูก เลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
" ซึม"  เหมือนโรคไก่   H7 N9  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ดูเหมือนแก   Hard moody  น๊าาา  วันนี้   ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12831 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 06:45:32 PM »

ยายบ๊าบโจรขี้อิจฉา... ฮา...

Port ว่างครับ ว่างตั้งแต่ Set ต่ำกว่า 1600 จุดแล้ว... ช่วงนี้ยิ่งลงยิ่งดี ยิ่งลงมากยิ่งดี, จะได้ทำกำไรได้แยะเวลาขึ้น...

Port ว่างครับ, อนุญาตให้ลงได้ไม่เกิน -1600 จุดต่อวัน... หากเกินกว่านั้นดัชนีจะติดลบแล้วครับ...

คนที่เล่นหุ้นเป็นจะไม่กลัวหุ้นลง เพราะสามารถทิ้งหุ้นได้ตลอดเวลา ยิ่งลงยิ่งมากก็ยิ่งเห็นโอกาสทำกำไร... ช่วงที่น่ากลัวคือช่วงที่ไซด์เวย์เพราะไม่รู้ว่าจะเอาข้างไหน, หยักฟันเลื่อยจะกินเงินหมด...

ลงวันละ 20 จุดต่อวันยังไม่พอ ไหนๆจะลงทั้งทีก็ควรจะลงให้วันละ 100 จุดไปเลย ลงติดต่อกันแค่ 10 กว่าวันจะได้เริ่มต้นใหม่ที่ข้างล่าง, เล่นระยะสั้นเหมือนทุ่นลอยอยู่บนผิวน้ำ น้ำกระเพื่อมละลอกเล็กๆต่างหากที่น่ากลัว... น้ำลง ลงหนักๆ อย่างมากก็โดนวันแรก แล้วก็เก็บทุ่นขึ้นฝั่ง(ล้างพอร์ต)...

เรื่องเล่นหุ้นมันง่ายนิดเดียว... ที่ยากกว่าคือเรื่องการซื้อขายแบบ"ไร้อารมณ์"เพราะใจเชื่อว่ามันจะขึ้น แต่ถ้ากราฟมันค้านสายตา(New Low) ก็ต้องตัดอารมณ์ยอมขายทิ้งตามวินัย แปลว่าจากสถิติย้อนหลังกำไร 8 ครั้งใน 10 ครั้งนั่นแหละ ที่ขายตัดขาดทุนทิ้งครั้งนี้ ก็คือ 2 ครั้งใน 10 ครั้งตามค่าสถิติ...

ค่าสถิติฯ จะปกป้องตัวเราเสมอ... แต่เราต้องทดสอบข้อมูลย้อนหลังได้ไกลพอ, โดยปรกติควรจะทดสอบสัก 1000 วันย้อนหลัง เพราะระยะเวลา 4 ปีย้อนหลังจะครอบคลุมวงรอบใหญ่เล็กได้ถ้วนทั่ว...
Hero Member

« ตอบ #12832 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:13:02 AM »

ยายบ๊าบโจรขี้อิจฉา... ฮา...

Port ว่างครับ ว่างตั้งแต่ Set ต่ำกว่า 1600 จุดแล้ว... ช่วงนี้ยิ่งลงยิ่งดี ยิ่งลงมากยิ่งดี, จะได้ทำกำไรได้แยะเวลาขึ้น...

Port ว่างครับ, อนุญาตให้ลงได้ไม่เกิน -1600 จุดต่อวัน... หากเกินกว่านั้นดัชนีจะติดลบแล้วครับ...

คนที่เล่นหุ้นเป็นจะไม่กลัวหุ้นลง เพราะสามารถทิ้งหุ้นได้ตลอดเวลา ยิ่งลงยิ่งมากก็ยิ่งเห็นโอกาสทำกำไร... ช่วงที่น่ากลัวคือช่วงที่ไซด์เวย์เพราะไม่รู้ว่าจะเอาข้างไหน, หยักฟันเลื่อยจะกินเงินหมด...

ลงวันละ 20 จุดต่อวันยังไม่พอ ไหนๆจะลงทั้งทีก็ควรจะลงให้วันละ 100 จุดไปเลย ลงติดต่อกันแค่ 10 กว่าวันจะได้เริ่มต้นใหม่ที่ข้างล่าง, เล่นระยะสั้นเหมือนทุ่นลอยอยู่บนผิวน้ำ น้ำกระเพื่อมละลอกเล็กๆต่างหากที่น่ากลัว... น้ำลง ลงหนักๆ อย่างมากก็โดนวันแรก แล้วก็เก็บทุ่นขึ้นฝั่ง(ล้างพอร์ต)...

เรื่องเล่นหุ้นมันง่ายนิดเดียว... ที่ยากกว่าคือเรื่องการซื้อขายแบบ"ไร้อารมณ์"เพราะใจเชื่อว่ามันจะขึ้น แต่ถ้ากราฟมันค้านสายตา(New Low) ก็ต้องตัดอารมณ์ยอมขายทิ้งตามวินัย แปลว่าจากสถิติย้อนหลังกำไร 8 ครั้งใน 10 ครั้งนั่นแหละ ที่ขายตัดขาดทุนทิ้งครั้งนี้ ก็คือ 2 ครั้งใน 10 ครั้งตามค่าสถิติ...

ค่าสถิติฯ จะปกป้องตัวเราเสมอ... แต่เราต้องทดสอบข้อมูลย้อนหลังได้ไกลพอ, โดยปรกติควรจะทดสอบสัก 1000 วันย้อนหลัง เพราะระยะเวลา 4 ปีย้อนหลังจะครอบคลุมวงรอบใหญ่เล็กได้ถ้วนทั่ว...

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ยายบ๊าบโจรขี้อิจฉา  มารายงานตัว อ่ะ ฮา

เช้านี้  "แดงเถือก"  เลย อ่ะ ฮา

จาน จาน  ถ้ามันลงลึก อีก 50 ป้อยท์  จะเข้ามั้ย ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12833 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:22:02 AM »

ยายโจรขี้อิจฉาถามมาเป็นเรื่องเป็นราวอย่างนี้ค่อยคุยกันได้หน่อย... ฮา...

ถามว่าหากลงอีก 50 จุดจะเข้าหรือไม่... จะเข้าไปให้มันลงอีกทำไม๊ รอให้มันขึ้นค่อยเข้าดีกว่า...

ให้มันลงจนหนำใจแล้วมีคนไล่ซื้อของ ให้สู้กันจนหนำใจรู้ผลแพ้ชนะแล้วค่อยดูอีกทีว่าใครชนะ... ข้างขายชนะเราก็นั่งดูต่อไป...

ข้างซื้อชนะต้องมี New High โผล่ยอดแหลมที่ใกล้ที่สุด... เพราะตอนมันสู้กันมันจะเด้งขึ้นลงเหมือนลูกบอลกระเด้งพื้น(บางตำราบอกว่ามันจะสะเด็ดน้ำ เหมือนแม่ค้าปาท่องโก๋สะบัดตะหลิวเพื่อสะเด็ดเอาน้ำมันออกให้หมด)...

หากยายบ๊าบจะเล่นหุ้นให้ได้กำไร ยายบ๊าบจะต้อง"นิ่ง"คือไม่เจ้าอารมณ์ตามประสาคนเสื้อแดง... มัน New High ต้องซื้อ และหลุด New Low ต้องขาย... อันนี้ไม่ฮา...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12834 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:22:21 AM »

โห....ลงแรงจิงๆ1491 ลบ31จุด

รอบก่อนแหย่ไปที เสียเงินละ รอบนี้ยังแหย๋งๆครับ  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12835 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:26:26 AM »

คอยดูที่ 1470 ครับ, ดูว่าตรงนั้นจะรับอยู่หรือไม่... หากรับอยู่จะเด้งขึ้นเด้งลงตรงนั้นครับ...

เด้งขึ้นเด้งลงตรงนั้นแล้วหลุด New Low ก็ลงต่อ... แต่ถ้า New High ก็เริ่มเล่นตรงนั้นครับ...

แต่ดูจากมันตัดเส้น 100 วันลงมาแล้วน่ากลัวครับ... เพราะแปลว่ากว่ามันจะขึ้นพ้นไปใหม่ให้เส้นค่าเฉลี่ยเรียงกันสวย ก็กินเวลา 100 วันตามระยะเส้นนั่นแหละครับ... ไม่ฮา...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12836 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:41:40 AM »

คอยดูที่ 1470 ครับ, ดูว่าตรงนั้นจะรับอยู่หรือไม่... หากรับอยู่จะเด้งขึ้นเด้งลงตรงนั้นครับ...

low วันนี้ 1490 เอง ยังอีก  20 จาก low นี่อีก Grin Grin Grin  ยาวววววว

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12837 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 04:48:53 PM »

ปิดที่ 1490 ครับ... เหลืออีก 20 จุดโดยประมาณ...

พรุ่งนี้หากมันกระทบ 1470 ในชั่วโมงเทรดแล้วเด้งขึ้น พวกเล่นเด้งจะหมายเอาเป็นจุดเข้าซื้อครับ, เหตุผลสนับสนุนทางเทคนิคคือวันนี้ Vol สูงเป็น Peak ได้ครับ... ตำราเขาบอกว่า Vol สุดโต่งกราฟจะหัก แล้วขณะนี้มันกำลังลง ดังนั้นหากกราฟหักคือออกแนวข้างหรือไม่ก็หักขึ้นครับ...

พวกเล่นเด้งเขาจะจ้องให้ Vol ตลาดวันพรุ่งนี้มากกว่าครึ่งของวันนี้ในขณะที่ Set เขียว... แล้วเขาจะเข้าซื้อหุ้นกลุ่มนิสัยตาม Set โดยเฉพาะตัวที่อยู่ในอันดับ Top 20 Most Value ของวันพรุ่งนี้ครับ...
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #12838 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 05:39:35 PM »

ไหว้ขอถามพี่สมชายว่าครั้งนี้ที่ SET ลงมันมาจากปัจจัยอะไร หรือเพราะฝรั่งขาย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12839 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:14:17 PM »

ไหว้ขอถามพี่สมชายว่าครั้งนี้ที่ SET ลงมันมาจากปัจจัยอะไร หรือเพราะฝรั่งขาย

มันลงของมันเองตามวงรอบครับ... คนซื้อเอาไว้ราคาถูกก็ขายออกทำกำไร จนในที่สุดไม่มีใครซื้อต่อเพราะมันรู้สึกว่าแพงมากแล้ว ราคามันก็เลยอยู่นิ่งจนกระทั่งกราฟอินดิเคเตอร์มันไม่สั่งให้ถือครับ...

ทีนี้พอมีคนขาย ราคามันก็เลยลงเพราะไม่มีคนซื้อรับเอาไว้... อินดิเคเตอร์มันเลยสั่งขาย โดยเฉพาะอินดิเคเตอร์ที่อาศัยหลักการค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ กับหลักทฤษฏีดาวน์(New High/New Low)...

พอคนขายไปแยะๆเข้า คนที่ถือเอาไว้ก็ขายตัดขาดทุนมั่ง ขายเอากำไรไว้ก่อนมั่ง... เลยยิ่งลงไปใหญ่ครับ...
หน้า: 1 ... 853 854 855 [856] 857 858 859 ... 1105
  พิมพ์