เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:39:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 855 856 857 [858] 859 860 861 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 974868 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12855 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:49:26 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ คาร์ อ่ะ ฮา
"World market watch"  เมื่อคืน ยังแดง อยู่อ่ะ ฮา

ครึ่งวันแล้ว  ยังยืนเป็นเขียว อ่ะ ฮา

5555 ตอนบ่าย  ยายจะ "สวดมนต์"  ให้ พี่คาร์  อ่ะ  5555

ก็ยังดี Grin Grin Grin ไสยศาสตร์อาจช่วยได้บ้างตอนนี้ 555555

เขียวแล้วลงต่อเป็นไปได้ครับ ดูกันไป

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #12856 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 12:16:15 PM »

ดูกราฟแท่งเทียนของหุ้นทุกตัวที่ถืออยู่ มันอยู่ใต้เส้นค่าเฉลี่ยทั้งนั้นเลยครับ Slow-Stochastic ก็อยู่ต่ำ อย่างนี้ควร Cut-Loss หรือถือต่อไปรอมันเด้งขึ้นดีครับ

ปล. หุ้นพื้นฐานดีครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

นายสมชายเล่นหุ้นดูกราฟอย่างเดียวไม่ดูพื้นฐานครับ... ดังนั้นตอบแบบสายเทคนิคกราฟล้วนๆ ไม่เกี่ยวพื้นฐาน ว่าหุ้นที่ตัดค่าเฉลี่ยลงมานายสมชายจะขายทิ้งหมดครับ โดยเฉพาะเส้น 7 วันนี่ถือเป็นจุดคัตลอสเลย แล้วยิ่ง Macd ตัดลงมา ก็จะไม่หันไปมองอีกเลยครับ...

ทีนี้เวลาคุณบาร์ทตัดสินใจต้องอย่าฟังนายสมชายครับ เพราะของอย่างนี้มันเอาแน่นอน 100 เปอร์เซ็นต์ไม่ได้... อย่างน้อยพวกพื้นฐานดี มักจะมีคนกลุ่มหนึ่งคอยซื้อคืน เพราะหวังกินปันผล หรือมองว่าธุรกิจดีในระยะยาวจะทำให้ราคาสูงขึ้น โดยพวกนี้ไม่สนใจราคาวูบวาบระยะสั้น แต่จะสนใจอ่านงบดุล/เรโช ต่างๆ...

นายสมชายเล่นเทคนิคฯ โดยดูอินดิเคเตอร์ แค่ 2 อย่างเป็นหลักคือพวกเส้นค่าเฉลี่ย กับแนว New High/New Low ... แล้วเอา Ratch มาจับก็จะได้ความว่า 1) Macd มันตัดลงแล้ว จะมีโอกาสลงมากกว่าขึ้น 2) แนวรับสำคัญคือ Low ของวันที่ 18 ต.ค. 52 อยู่ที่ 51.50 บาท(วันนี้เวลานี้มันอยู่ตรงนี้พอดี - 11.05 น.) ถ้ามันหลุดลงล่าง มันจะไปที่ 48.00 ครับ (เป็นราคาช่วงปลายเดือน 9 ของปี 2012 ครับ)...

ต้องตัดสินใจเองครับ...
ขอบคุณมากครับพี่สมชาย ไหว้  ดูกราฟก็เหมือนจะลงต่ำ แต่รอปาฏิหาริย์นี่แหละครับ เพราะพื้นฐานยังดีอยู่

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12857 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:04:24 PM »

พี่อภิสิทธิ์ใจเย็นๆครับ...

ตลาดอย่างนี้ก็ติดดอยกับเพียบแหละครับ...

ผมก็ติด BANPU คามืออยู่ครับ...

ใจเย็นๆท่องคาถา "ไม่ขาย ไม่ขาดทุน" เอาไว้ครับ...ฮา... ไหว้

ขอบคุณครับคุณหมอที่ให้กำลังใจ ไหว้ บางเรื่องถ้าเราเอามาเป็นสาระมากเกินไปมันก็กลัดกลุ้มได้นะครับ Cheesy  แฮ่ๆหลังๆมานี้แล๊กโซแตนขาดตลาด คนเครียดมันเยอะ Cheesy ผมคงจะต้องเอาแบบพระท่าน ปิดหูปิดตาไม่ดูไม่ฟัง ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12858 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:41:30 PM »

ขอบคุณครับคุณหมอที่ให้กำลังใจ ไหว้

บางเรื่องถ้าเราเอามาเป็นสาระมากเกินไปมันก็กลัดกลุ้มได้นะครับ Cheesy 

แฮ่ๆหลังๆมานี้แล๊กโซแตนขาดตลาด คนเครียดมันเยอะ Cheesy
ผมคงจะต้องเอาแบบพระท่าน ปิดหูปิดตาไม่ดูไม่ฟัง ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  โกตุ่น  อ่ะ ฮา

The stock exchange of thailand  เขาบอก  อ่ะ ฮา
"การลงทุน  มีความเสี่ยง"   อย่าไปเชื่อ  จานแปลกหน้า ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
อย่าคิมากน่าาาา    "น้ำขึ้น  น้ำลง"  เรื่องธรรมดา อ่ะ ฮา

ใช้  " Valium "  แทนก็ได้  ยังมีอีกเยอะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เล่นหุ้น  แขวน  "พระปิดตา"  ไม่ดี หรอกอ่ะ ฮา
เอามือออกแว๊บ   เหลือ "พันสอง"   ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

วันนี้โดนอีก  "ยี่ ฉิบ" ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 คนจน  เล่นอาหมวย   คนรวยเล่นหุ้น  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<a href="http://sFwGI492XCU" target="_blank">http://sFwGI492XCU</a>

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12859 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:33:36 PM »

ต้องลุ้น Grin Grin Grin แต่วอลุ่มยังไม่ค่อยสะใจ อาจมีเขย่าอีก

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12860 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:38:35 PM »

คุณตั้วครับคุณอรชุนครับเชิญกระทู้นี้หน่อยเถอะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12861 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:40:16 PM »

ภาคเช้าฝรั่งขาย 900 แต่หุ้นกลับสวนขึ้นยี่สิบกว่าจุด  แก๊งโบรคมันกำหนดตลาดได้เลยจริงๆ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12862 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:42:09 PM »

ภาคเช้าฝรั่งขาย 900 แต่หุ้นกลับสวนขึ้นยี่สิบกว่าจุด  แก๊งโบรคมันกำหนดตลาดได้เลยจริงๆ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ

เขาบอกว่าไงล่ะครับ Grin Grin Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12863 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:43:45 PM »

คุณตั้วครับคุณอรชุนครับเชิญกระทู้นี้หน่อยเถอะครับ

มีเหล้า  "ขวดเดียว"   แจกการ์ด สิบใบ  ฮา
พอแล้ว พอแล้ว  ชนกับยาย สองคนก็พอ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

แหม... วันนี้ "สำราญ"  เชียว ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12864 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:53:01 PM »

มีเหล้า  "ขวดเดียว"   แจกการ์ด สิบใบ  ฮา
พอแล้ว พอแล้ว  ชนกับยาย สองคนก็พอ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

แหม... วันนี้ "สำราญ"  เชียว ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊ากคือผมจะช่วยรวบแขนให้ครับแล้วคุณตั้วตุ๊ยท้อง ส่วนคุณอรชุนช่วยเชียร์(ดังๆ) Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12865 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:57:53 PM »

แท็คทีมกันเลยหรือครับ Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12866 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:59:48 PM »

ฮา...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12867 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 04:12:12 PM »

ภาคเช้าฝรั่งขาย 900 แต่หุ้นกลับสวนขึ้นยี่สิบกว่าจุด  แก๊งโบรคมันกำหนดตลาดได้เลยจริงๆ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ

เขาบอกว่าไงล่ะครับ Grin Grin Grin

มาร์โทรมาบอกตอนบ่ายสองครับ ฝรั่งขาย 900ล้านให้ระวังๆ  เสร็จแล้วภาคบ่ายนี่หุ้นขึ้น  ผมเห็นมาหลายทีแล้วฝรั่งขายแต่ปอบซื้อจนชนะฝรั่งหุ้นกลับดีดตัวขึ้น บางทีฝรั่งซื้อตั้งเยอะแต่พวกปอบ"กินเอง"ขายทุบเสียร่วงยี่สิบสามสิบจุด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12868 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 04:13:20 PM »

แท็คทีมกันเลยหรือครับ Grin Grin Grin
ฮา...

ฮา  หิ้ว

KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #12869 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 04:23:27 PM »

ผมชอบเข้ามาหาความรู้ในนี้เป็นประจำครับ    ไหว้
หน้า: 1 ... 855 856 857 [858] 859 860 861 ... 1105
  พิมพ์