เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:21:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 860 861 862 [863] 864 865 866 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 974388 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12930 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:07:30 AM »

็Ha Ha Ha ฮา  " Oh yes "  จานโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ ฮา

จ๊านนนน.............. วันนี้ ทิศทาง  "บวก หรือ ลบ"    อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12931 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:20:48 AM »

มันก็บวกมั่งลบมั่งเอาแน่เอานอนอะไรไม่ได้ครับ... ใครที่ยังไม่ได้ล้างพอร์ตก็ตอบไม่ถูกเหมือนกันว่าจะทำอย่างไร เพราะวันศุกร์ติดลบไปตั้ง -47 ก็ยังอุตส่าห์ปิดบวกจนได้ ซึ่งไม่รู้ว่าในชั่วโมงอาจวิ่งขึ้นไป + 47 ก็อาจกลับมาปิดติดลบก็ได้ด้วยเหตุผลเดียวกันนั่นแหละครับ...

สรุปเหมือนเดิมว่าตลาดเอาแน่นอนไม่ได้เพราะเส้นค่าเฉลี่ยหลายระยะยังไม่รวมกัน แสดงว่าคนถือของราคาทุนไม่ได้ใกล้เคียงกันหมดทั้งตลาด... หุ้นจึงไม่ตั้งรูปกราฟเป็นขาขึ้น หากรวมกันได้เมื่อไหร่ เราก็จะเข้าลุยตอนนั้นแหละครับ...

ที่น่าสนใจคือกราฟ PTT, PTTEP และ Top สามตัวนี่เส้นค่าเฉลี่ยรวมกันแล้วและเตรียมขึ้น... แต่ภาพรวมทั้งตลาดยังผันผวนอยู่ ก็แปลว่าอาจไม่มีคนไล่ราคาเอาจริงจัง เพราะคนที่ไม่ได้ซื้อก็ไม่กลัว"ตกรถ"เนื่องจากตัวอื่นยังอยู่ต่ำและกราฟค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ยังไม่รวมตัวกันแน่นครับ(รอรถไฟได้อีกหลายขบวน)...
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #12932 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:43:10 AM »

ผมชอบเล่นเด้ง เข้าไปตอน set 1,300 กว่าๆ ไม่กลัวลงแล้วครับ แต่ก็พร้อมออกตลอดเวลาครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12933 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 01:12:12 PM »

ป้าบ๊าบ   มีทั้งหนวด  มีทั้งนม   ภาพนี้ฮาจริง ๆ

โอกาสดีสำหรับพวกเงินจับเลี้ยง     คอยช้อนซื้อ

หุ้นปันผลที่มีราคาต่ำ   ผมชอบตัวนี้  PTTGC  หากราคาลงต่ำมาก ๆ

ดีกว่าฝากธนาคารเยอะ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ป้อม อ่ะ ฮา

เห็นงาน เป็นลม  เห็นนม  โดดใส่  อ่ะ ฮา

PTTGC  ยายเห็นด้วย  ปันผลเกือบ 5 % อ่ะ ฮา
ยายไม่ค่อย ไว้ใจ  หรือ เชื่อใจ  ไม่สนิท ในกลุ่มพลังงาน อ่ะ ฮา

ยายเชื่อใจกลุ่ม  วัสดุก่อสร้าง   มากกว่า อ่ะ ฮา
เช่น SCCC  เวลามา  โครมเดียว "ส้มหล่น" เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #12934 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 01:46:37 PM »

กะจะเล่น Shot จนได้ช็อตสมใจ  ช็อตจนไหม้เลย โดนชก

ช่วงนี้อย่าช็อตหุ้นครับ... มันวูบวาบอย่างนี้จนกว่าจะนิ่ง แล้วก็ไม่รู้ว่ามันจะนิ่งที่สูงหรือต่ำกว่านี้ครับ...

หากจะช็อต จะต้องช็อตเมื่อมันตัดเส้น 7 วันครั้งแรก หรือไม่ก็ Macd ตัดลงครั้งแรกครับ...

เมื่อวานเห็นราคาวิ่งแรงดี แต่รับไว้ไม่ทัน วันนี้คิดว่าจะเป็นเหมือนเมื่อวาน กลายเป็นดอยซะงั้น แบร่

ลืมบอกท่านอื่นครับ... ว่าที่คุยกันอยู่นี่คือ Ratch ไม่ใช่หมายถึงภาพรวมทั้งตลาดที่กำลังลง...
ที่ผมโพสท์ว่ากะเล่นรอบนี่คือ SIRI ครับ  RATCH ผม Cut Loss ไปแล้ว  ส่วน SIRI คงถือยาวต่อไป ตอนนี้ก็ยังดอยอยู่ครับ ทำใจรอละ หุหุหุ แบร่

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12935 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 02:37:40 PM »

ที่ผมโพสท์ว่ากะเล่นรอบนี่คือ SIRI ครับ  RATCH ผม Cut Loss ไปแล้ว  ส่วน SIRI คงถือยาวต่อไป ตอนนี้ก็ยังดอยอยู่ครับ ทำใจรอละ หุหุหุ แบร่

ใจถึงครับ... นายสมชายสายกราฟล้วนไม่สนพื้นฐานมากไปกว่ารับรู้ว่าบริษัทเน่าหรือไม่เน่า ส่วนรายละเอียดอย่างอื่นนายสมชายไม่สนเลยครับ...

กราฟ Siri ล้วนๆ ไม่เกี่ยวพื้นฐานเลย ก็ยังไม่สวยครับ... แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นนายสมชายไม่แม่นเต็ม 100 ครับ... แฮ่ๆ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #12936 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 02:46:14 PM »

คิดว่าไม่ต้องรีบครับ  เพราะรัฐบาลคงไม่น่าจะรอดอาจจะยุบสภาหนีปัญหา  เร็วๆนี้อาจจะได้ถูกมากกว่านี้

อเสวนา จะ พาลานัง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12937 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 03:28:18 PM »

คิดว่าไม่ต้องรีบครับ  เพราะรัฐบาลคงไม่น่าจะรอดอาจจะยุบสภาหนีปัญหา  เร็วๆนี้อาจจะได้ถูกมากกว่านี้

น่าสนใจครับ Grin Grin Grin รัฐบาลรอดไม่รอด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12938 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 03:52:16 PM »

น่าสนใจครับ Grin Grin Grin รัฐบาลรอดไม่รอด

ถ้าทางรัฐสภาฯ ยังไงก็รอดครับ ไม่มีวันยุบสภาไปได้แน่นอน... เพราะเมื่อถึงที่สุดแล้วเขาก็นับเสียงในสภา ซึ่งไม่มีวันแตกแถวไปได้ เพราะหากใครไม่ยกมือให้ ก็จะโดนกลไกทางพรรคจัดการฯ...

มีวิธีเดียวที่จะล้มรัฐบาลได้คือต้องให้ประชาชน"ส่วนใหญ่"ไม่เอาด้วย จะผ่านทางระบอบรัฐสภาหรือไม่นั่นก็ต้องแล้วแต่ว่ามีช่องทางอย่างไรให้ประชาชน"ส่วนใหญ่"สามารถแสดงออกได้โดยสันติได้ทางใดบ้าง... ซึ่งประเด็นที่หนักหนามีอยู่ว่าประเทศไทยคงไปได้ไม่ถึงวันที่ประชาชน"ส่วนใหญ่"ออกมาแสดงว่าไม่เอารัฐบาล ทั้งนี้เพราะคนส่วนใหญ่ของประเทศไม่ได้ตระหนักในเรื่องนี้...

นายสมชายเห็นด้วยกับประธานศาลรัฐธรรมนูญที่ว่า สังคมไทยจำเป็นต้องผ่านกระบวนการเรียนรู้อย่างหนักเสียหนึ่งครั้งเสียก่อน มิฉะนั้นการรับรู้ของสังคมจะมีความแตกต่างกัน แล้วคนในประเทศก็จะออกมาถืออาวุธรบกันเอง... กระบวนการเรียนรู้ที่ว่านั้น ก็เช่นต้องเข้าสู่ช่วงหายนะเสียก่อนหนึ่งครั้ง(เช่นกรีซ หรืออาร์เจนติน่า), แล้วประชาชนที่รอดพ้นจากความบอบช้ำก็จะมีความรู้(ภูมิคุ้มกัน)...

เรื่องแบบนี้ไม่ใช่ว่านายสมชายแช่งประเทศไทยนะครับ แต่พฤติกรรมมนุษย์ปรกติมันเป็นเช่นนี้จริงๆ... หากยกตัวอย่างที่เข้ากับกระทู้หุ้นก็คือ นักลงทุนต้องรับรู้ประสบการณ์"ติดดอย"เสียก่อนสักหนึ่งครั้ง แล้วครั้งต่อไปจึงเรียนรู้วิธีปิดจุดอ่อนของตนเองด้วยการคัตลอสครับ...

สำหรับเรื่องประเทศไทย ครั้งนี้อาจหนักหนาสาหัสกว่าครั้งก่อน เพราะครั้งนี้มีเรื่อง AEC เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย... ในแง่ดีก็คือศักยภาพของประเทศน่าจะแข่งขันกับประเทศอื่นในภูมิภาคได้, แต่แง่ร้ายก็คือ "ห้ามพลาด"เพราะหากพลาดปุ๊บ จะโดนเสียบทันทีครับ ในทุกเรื่องในทุกพื้นที่การตลาด/ในทุกประเภทสินค้า!!! ทั้งนี้เพราะขนาดตลาดที่ใหญ่ จะมีศักยภาพดึงดูด"ผู้เล่น"ที่ตัวโตกว่าข้ามฟ้ามาเล่นได้คุ้มค่าครับ(เช่น USA EU Jap และ China)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12939 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 03:54:25 PM »

สรุปว่าให้เตรียมตัวหาเงินกันตุนเอาไว้ก่อน เมื่อถึงช่วงระบบเศรษฐกิจของประเทศไทยเข้าสู่หายนะ(แบบเดียวกับกรีซ/อาร์เจนติน่า) เราจะได้ไม่เจ็บตัวหนักครับ... เรื่องจริงนะครับ นายสมชายไม่ได้แช่งประเทศ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12940 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 03:57:59 PM »

พิมพ์เพลินฯ... Set หลุดแนวรับสำคัญ คือ 1382 ไปเมื่อสักครู่ครับ(-26 จุด)...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #12941 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 04:02:02 PM »

ตอนนี้ผมเร่งปิดงานกับเจ้าของโครงการณ์ที่กู้เงินมาสร้าง เผื่อวันหน้าสร้างเสร็จแล้วคนซื้อกู้เงินไม่ผ่าน บ้านขายไม่ได้แล้วจะมาพาลถึงผม..

แล้วกลับไปจูบปากกับเจ้าของโครงการณ์ที่มีเงินเย็น ราคาต่ำหน่อยแต่ก็มีงานทำไปเรื่อยๆจนกว่าเศรษฐกิจจะดีอีกรอบ.. ไม่รู้จะปรับตัวถูกหรือเปล่าครับ..

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #12942 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 04:22:25 PM »

สรุปว่าให้เตรียมตัวหาเงินกันตุนเอาไว้ก่อน เมื่อถึงช่วงระบบเศรษฐกิจของประเทศไทยเข้าสู่หายนะ(แบบเดียวกับกรีซ/อาร์เจนติน่า) เราจะได้ไม่เจ็บตัวหนักครับ... เรื่องจริงนะครับ นายสมชายไม่ได้แช่งประเทศ...

หากเศรษฐกิจของไทยเกิดเข้าสู่หายนะ แล้วเงินที่เก็บได้ก็ไม่ต่างกับกระดาษได้นะครับ
ผมคิดว่าในเมื่อจะเป็นกระดาษแล้วเปลี่ยนไปถือเป็นที่ดิน หรือ ทอง น่าจะคงมูลค่าหรือเพิ่มในอนาคต
คุณสมชายคิดอย่างไรครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12943 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 04:46:00 PM »

เพราะครั้งนี้มีเรื่อง AEC เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย... ในแง่ดีก็คือศักยภาพของประเทศน่าจะแข่งขันกับประเทศอื่นในภูมิภาคได้, แต่แง่ร้ายก็คือ "ห้ามพลาด"เพราะหากพลาดปุ๊บ จะโดนเสียบทันทีครับ ในทุกเรื่องในทุกพื้นที่การตลาด/ในทุกประเภทสินค้า!!! ทั้งนี้เพราะขนาดตลาดที่ใหญ่ จะมีศักยภาพดึงดูด"ผู้เล่น"ที่ตัวโตกว่าข้ามฟ้ามาเล่นได้คุ้มค่าครับ(เช่น USA EU Jap และ China)...

ขนาด AEC ยังไม่เปิดยังเละอย่างนี้ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12944 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 05:06:31 PM »

หากเศรษฐกิจของไทยเกิดเข้าสู่หายนะ แล้วเงินที่เก็บได้ก็ไม่ต่างกับกระดาษได้นะครับ
ผมคิดว่าในเมื่อจะเป็นกระดาษแล้วเปลี่ยนไปถือเป็นที่ดิน หรือ ทอง น่าจะคงมูลค่าหรือเพิ่มในอนาคต
คุณสมชายคิดอย่างไรครับ

ได้เงินมาแล้วให้ซื้อที่ดินครับ... ทองคำก็มีวูบวาบ...
หน้า: 1 ... 860 861 862 [863] 864 865 866 ... 1105
  พิมพ์