เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:28:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 864 865 866 [867] 868 869 870 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 974216 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12990 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 04:55:06 AM »

มีตังในกระเป๋าช่วงนี้มีความสุขครับ เชียร์ให้ตกอีกเยอะ ๆ ครับ Banpu รอบที่แล้วก็เจ็บนิด ๆ ครับ

Happy  เลยครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12991 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 08:55:14 AM »

วันเดียวขาย 16000 ล้าน Grin Grin Grin เยอะมาก

ใกล้หมดยังเนี่ยยยยย

นายสมชายเอารูปข้างล่างมาจากเว็บกิมเอ็งครับ เป็นข้อมูลย้อนหลัง 1 ปีไปถึงเดือน มิ.ย. 2012... หากข้อมูลเชื่อถือได้ แปลว่าฝรั่งน่าจะขายจวนหมดมือแล้วครับ...

เส้นสีน้ำเงินคือยอดซื้อ/ขายสะสมของฝรั่ง, จะเห็นว่าเส้นมันตัดกับเส้นสีแดงของรายย่อยได้สักพักนึงแล้ว... และที่น่ากลัวกว่าฝรั่งคือสถาบันฯครับ(เส้นสีเขียว) เพราะอมหุ้นเอาไว้แยะที่สุด, หากเทขายจริงจังเมื่อไหร่มีสยองกว่าฝรั่งครับ...

แต่สถาบันคงยังไม่ขายง่ายๆ เพราะเงินล้นกระเป๋าเนื่องจากมนุษย์เงนเดือนไปซื้อกองทุนเพื่อใช้สิทธิลดหย่อนภาษีเอาไว้แยะครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12992 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 08:58:41 AM »

วันนี้หาก Set ยืนพ้นเส้น 7 วันของวันนี้ได้จน Vol มากกว่าของเมื่อวาน ก็น่าสนใจหุ้นตัวที่เป็นกระทิงไปแล้วครับ... แต่ต้องระวังไว้ด้วย เพราะ Set ยังไม่เป็นกระทิง!!!...
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #12993 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:06:05 AM »

ตราบใดที่เส้นค่าเฉลี่ยยังไม่มาเรียงกันตามลำดับระยะ(สั้นอยู่ล่าง ยาวอยู่บน) ก็ไม่ต้องกังวลตกขบวนรถครับ... สมมติว่าตลาดมันดีได้จริงๆ แล้วหาก Set ไม่หล่นกลับไปข้างล่าง ก็ยังต้องวูบวาบไปเรื่อย จนกว่าเส้นค่าเฉลี่ยเรียงกันแล้วจึงขึ้นจริงจังครับ...

สมมติว่าท่านใดคันมือ อยากเข้าซื้อเต็มที่ ก็ต้องเลือกหุ้นตัวที่เริ่มเป็นกระทิงในวันนี้ครับ... ให้ลองเปิดกราฟ Advanc ดู, จะพบว่าขณะนี้ 275 บาท ตัดเส้น 7 วันขึ้นไปแล้ว และเส้นค่าเฉลี่ยเรียงกันตามลำดับไหล่ครบถ้วน...

หุ้นที่เป็นกระทิงแล้วในวันนี้เช่น Advanc ก็ยังมีปัญหาว่าต้องมีคนไล่ราคา, แต่ถ้าหากไม่มีคนไล่ราคาต่อเนื่อง ให้ขายทิ้งเมื่อมันตัดเส้น 7 วันลงมาครับ...
อ้าว ตลาดขาขึ้นนี่ต้องเส้นยาวอยู่ล่างสุด เส้นสั้นอยู่บนไม่ใช่เหรอครับพี่ อ่านแล้วงงๆ ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12994 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:11:19 AM »

ตราบใดที่เส้นค่าเฉลี่ยยังไม่มาเรียงกันตามลำดับระยะ(สั้นอยู่ล่าง ยาวอยู่บน) ก็ไม่ต้องกังวลตกขบวนรถครับ... สมมติว่าตลาดมันดีได้จริงๆ แล้วหาก Set ไม่หล่นกลับไปข้างล่าง ก็ยังต้องวูบวาบไปเรื่อย จนกว่าเส้นค่าเฉลี่ยเรียงกันแล้วจึงขึ้นจริงจังครับ...

สมมติว่าท่านใดคันมือ อยากเข้าซื้อเต็มที่ ก็ต้องเลือกหุ้นตัวที่เริ่มเป็นกระทิงในวันนี้ครับ... ให้ลองเปิดกราฟ Advanc ดู, จะพบว่าขณะนี้ 275 บาท ตัดเส้น 7 วันขึ้นไปแล้ว และเส้นค่าเฉลี่ยเรียงกันตามลำดับไหล่ครบถ้วน...

หุ้นที่เป็นกระทิงแล้วในวันนี้เช่น Advanc ก็ยังมีปัญหาว่าต้องมีคนไล่ราคา, แต่ถ้าหากไม่มีคนไล่ราคาต่อเนื่อง ให้ขายทิ้งเมื่อมันตัดเส้น 7 วันลงมาครับ...
อ้าว ตลาดขาขึ้นนี่ต้องเส้นยาวอยู่ล่างสุด เส้นสั้นอยู่บนไม่ใช่เหรอครับพี่ อ่านแล้วงงๆ ไหว้

สั้นอยู่บนครับ... นายสมชายพิมพ์ผิด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12995 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:30:44 AM »

สั้นอยู่บนครับ... นายสมชายพิมพ์ผิด...

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12996 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:58:27 AM »

เหยยย... ยายบ๊าบงงด้วยเร๊อออ... ไม่ได้ตั้งใจน่ะครับ...

คือคุณบาร์ทแกบอกตั้งแต่ Post แรกในกระทู้หุ้นแล้วว่าเป็นมือใหม่ ก็เลยสับสนเล็กน้อยว่าค่าเฉลี่ยเส้นไหนอยู่บนเส้นไหนอยู่ล่าง... ที่จริงเปิดกราฟหุ้นดูปั๊บก็เห็นน่ะครับ นายสมชายเลยต้องชี้แจงหน่อย...

แต่ยายบ๊าบนี่เล่นหุ้นมานานแล้ว ขาดทุนจนมึนมาแล้วตั้งไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบ ขาดทุนจนออกอาการอิจฉาจนเป็นที่กระฉ่อนเว็บนี้มาตั้งนานแล้วนี่ครับ, ดังนั้นยายบ๊าบน่าจะรู้นี่ครับ แค่พูดว่าเส้นค่าเฉลี่ยเรียงกัน มือเก่าเขารู้ปุ๊บ... ไม่เป็นไร ยายบ๊าบ!!!, ตลาดหุ้นเปิดทุกวันไม่ถล่มทลายหรอก ยายบ๊าบสามารถแก้คืนได้ตลอดเวลา...

เล่นตามสูตรนายสมชายนี่แหละ, เส้นค่าเฉลี่ยเรียงกันแล้วบานออก มันคือกระทิงแหงๆ แล้วถ้ามันตัดเส้น 7 วันลงมาก็ต้องขาย... นี่คือกฎเหล็ก!!! ไม่มีวันเป็นอื่นไปได้เหมือนกฎนิวตั้นเลยเชียว...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12997 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:03:51 AM »

เหยยย... ยายบ๊าบงงด้วยเร๊อออ... ไม่ได้ตั้งใจน่ะครับ...

คือคุณบาร์ทแกบอกตั้งแต่ Post แรกในกระทู้หุ้นแล้วว่าเป็นมือใหม่
ก็เลยสับสนเล็กน้อยว่าค่าเฉลี่ยเส้นไหนอยู่บนเส้นไหนอยู่ล่าง...
ที่จริงเปิดกราฟหุ้นดูปั๊บก็เห็นน่ะครับ นายสมชายเลยต้องชี้แจงหน่อย...

แต่ยายบ๊าบนี่เล่นหุ้นมานานแล้ว ขาดทุนจนมึนมาแล้วตั้งไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบ
ขาดทุนจนออกอาการอิจฉาจนเป็นที่กระฉ่อนเว็บนี้มาตั้งนานแล้วนี่ครับ,
ดังนั้นยายบ๊าบน่าจะรู้นี่ครับ แค่พูดว่าเส้นค่าเฉลี่ยเรียงกัน มือเก่าเขารู้ปุ๊บ...
ไม่เป็นไร ยายบ๊าบ!!!, ตลาดหุ้นเปิดทุกวันไม่ถล่มทลายหรอก
ยายบ๊าบสามารถแก้คืนได้ตลอดเวลา...

เล่นตามสูตรนายสมชายนี่แหละ, เส้นค่าเฉลี่ยเรียงกันแล้วบานออก มันคือกระทิงแหงๆ
แล้วถ้ามันตัดเส้น 7 วันลงมาก็ต้องขาย...
นี่คือกฎเหล็ก!!! ไม่มีวันเป็นอื่นไปได้เหมือนกฎนิวตั้นเลยเชียว...

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes " จานโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ 55555

ยาย  "งอน"  แล้วอ่ะ ฮา
แอบลบ  "เม้นท์"  ของยาย ฮา

อา โก   รายสุดท้าย อยู่  " เมืองนนท์ " ฮา

5555 ถ้าไม่รีบ  "รบ"  ยายก็ยังหา ไม่เจอ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12998 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 04:29:02 PM »

pttep dtac jas ptt ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12999 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 04:29:28 PM »

หลุดเส้น 7 วันคัตลอสครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13000 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 04:33:37 PM »

เชื่อมันเลย... แม้แต่ ATC ยังอุตส่าห์วูบวาบ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13001 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 05:03:48 PM »

เชื่อมันเลย... แม้แต่ ATC ยังอุตส่าห์วูบวาบ...

ยังมีเสียวตลอด Grin Grin Grin

วันนี้หาก Set ยืนพ้นเส้น 7 วันของวันนี้ได้จน Vol มากกว่าของเมื่อวาน ก็น่าสนใจหุ้นตัวที่เป็นกระทิงไปแล้วครับ... แต่ต้องระวังไว้ด้วย เพราะ Set ยังไม่เป็นกระทิง!!!...

set มีแนวต้านสำคัญต้องทะลุบ้างไหมครับ  นี่วอลุ่มก็ไม่เท่าเมื่อวาน เดี๋ยวดูฝรั่งซื้อหรือขายอีกว่าเท่าไร

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13002 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:02:22 AM »

set มีแนวต้านสำคัญต้องทะลุบ้างไหมครับ  นี่วอลุ่มก็ไม่เท่าเมื่อวาน เดี๋ยวดูฝรั่งซื้อหรือขายอีกว่าเท่าไร

ฝรั่งซื้อ 5.5 พันล้าน, ปอบซื้อปริ่ม 4 ล้านครับ... แนวต้านสำคัญคือ 1470 แนวรับสำคัญคือ 1430 ครับ...

แนวต้าน 1470 เกิดจากก้นแหลม 10 เม.ย., ส่วนแนวรับ 1430 เกิดจากตัดไส้เทียนวันที่ 18 มิ.ย. ทิ้งแล้วเกิด Gap ครับ... ตรง Gap ที่ว่านี่บังเอิญไปตรงกับแนว New High ก่อน Set ซิ่งขึ้นในช่วงกลางเดือน ม.ค. ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13003 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:08:59 AM »

ช่วงนี้ฝรั่งขายไม่ค่อยน่ากลัวครับ เพราะฝรั่งน่าจะขายจวนหมดมือไปแล้ว ที่น่ากลัวคือกองทุนกับปอบมากกว่า เพราะกองทุนอมหุ้นในมือแยะ ส่วนปอบนี่เป็นขาตามน้ำ คอยผสมโรงเพิ่มความรุนแรงทั้งฝั่งขายหรือซื้อได้ตลอดเวลา...

มีที่น่าติดตามว่าฝรั่งขายหุ้นจนหมดมือแล้วจะทิ้งตลาดหุ้นไทยไปเลยหรือไม่, คือตามธรรมชาติเฮดจ์ฟันด์ทั้งหลายจะแสวงหากำไร... หากขายหุ้นแล้วไม่ทิ้งตลาดหุ้นไทยไปเลย ช่วงที่ฝรั่งกลับมาซื้อนี่จะเป็นขาขึ้นของตลาดหุ้นไทยครับ เพราะขายหุ้นจนหมดมือแล้วก็ต้องซื้อกลับมาในราคาต่ำกว่าเดิม จึงจะได้กำไรส่วนต่าง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13004 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:13:38 AM »

หรือพูดแบบบ้านๆ ได้ว่า... ฝรั่งกำเงินสดไม่ได้นานหรอกครับ เดี๋ยวก็ต้องกลับมาซื้อหุ้นใหม่ หากยังไม่ทิ้งตลาดหุ้นไปเสียก่อน...

ที่ห้องสินธรกำลังสงสัยกันใหญ่ว่าหุ้นตั้งกราฟขึ้นรอบนี้จะขึ้นจริงหรือหลอก... นายสมชายว่ากราฟ Set เส้นค่าเฉลี่ยยังไม่เรียงกันตามลำดับไหล่ ดังนั้นตลาดยังคงวูบวาบอยู่ครับ...

แต่หุ้นรายตัวที่เส้นค่าเฉลี่ยเรียงกันได้ที่แล้ว จะเป็นขาขึ้นถึงแม้จะมีวูบวาบตามตลาดมั่ง(เพราะมีหุ้นที่ยังไม่ขึ้น เป็นตัวเลือกซื้อแยะ)... แต่ถ้าเกาะเส้น 7 วันเอาไว้ก็จะไม่เจ็บตัวมากหากตลาดผันผวนครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2013, 09:29:38 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 864 865 866 [867] 868 869 870 ... 1105
  พิมพ์