เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:30:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 868 869 870 [871] 872 873 874 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 974230 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13050 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:30:33 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  จ๊านโฉมชาย(ฮา)  อ่ะ  ฮาาาา

เขียว  สี่วัน  แดงวันเดียว  บอกให้รอสัญญาณ  ฮา
" เผา "  ตำราทิ้งเห๊อะ  วัดไหนดี  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555   ถ้า  เขียว  เยอะๆ   เขียน  "รวมเล่ม" ใหม่ก็ได้อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายบ๊าบเข้าตัวไหนไปแล้วบ้างเล่าครับ... กำลังรวยอยู่แหงเลย... ฮา...

พอร์ตว่างครับ... เขียวได้กี่ทีก็ไหว แดงได้กี่ทีก็ยังสบาย, ให้มันแดงสามสิบที เขียวสามสิบแปดทีลากยาวไปกี่วันก็ไหว เพราะพอร์ตว่าง... ฮา...

แต่ถ้า New High เมื่อไหร่พร้อมกับยืนพ้นเส้น 7 วัน... เมื่อนั้นต้องลุย...

ว่าแต่ยายบ๊าบอย่ารอช้า... ลุยเลย ลุยก่อนรวยก่อน... ฮา...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #13051 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 12:46:11 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  จ๊านโฉมชาย(ฮา)  อ่ะ  ฮาาาา

เขียว  สี่วัน  แดงวันเดียว  บอกให้รอสัญญาณ  ฮา
" เผา "  ตำราทิ้งเห๊อะ  วัดไหนดี  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555   ถ้า  เขียว  เยอะๆ   เขียน  "รวมเล่ม" ใหม่ก็ได้อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายบ๊าบเข้าตัวไหนไปแล้วบ้างเล่าครับ... กำลังรวยอยู่แหงเลย... ฮา...

พอร์ตว่างครับ... เขียวได้กี่ทีก็ไหว แดงได้กี่ทีก็ยังสบาย, ให้มันแดงสามสิบที เขียวสามสิบแปดทีลากยาวไปกี่วันก็ไหว เพราะพอร์ตว่าง... ฮา...

แต่ถ้า New High เมื่อไหร่พร้อมกับยืนพ้นเส้น 7 วัน... เมื่อนั้นต้องลุย...

ว่าแต่ยายบ๊าบอย่ารอช้า... ลุยเลย ลุยก่อนรวยก่อน... ฮา...

Ha Ha Ha ฮา  " Oh yes "  จ๊าน  โฉมชาย (ฮา)  555555555555

"เขียว"  อีกแย้ว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
5555 เผา "ตำ ลา"  ทิ้งเห๊อะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13052 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 01:28:33 PM »

อย่ารอช้า... ยายบ๊าบซื้อเพิ่มอีก คราวที่แล้วเต็มพอร์ตไปก็อย่ายอม, คราวนี้ไปกู้เงินมาเล๊ยยยย...

ซื้อก่อนรวยก่อนใคร ไม่ต้องรออะไรทั้งสิ้น... คนมันจะรวยยยยย... ฮา...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13053 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 02:05:25 PM »

อย่ารอช้า... ยายบ๊าบซื้อเพิ่มอีก คราวที่แล้วเต็มพอร์ตไปก็อย่ายอม, คราวนี้ไปกู้เงินมาเล๊ยยยย...

ซื้อก่อนรวยก่อนใคร ไม่ต้องรออะไรทั้งสิ้น... คนมันจะรวยยยยย... ฮา...

เมื่อวานฝรั่งขายเกือบ 4000 ล้าน Grin Grin Grin เสียวมากครับ  ตลาดมีแต่ข่าวร้าย

ต้องลุ้นต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2013, 02:17:04 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13054 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 03:28:47 PM »

เมื่อวานฝรั่งขายเกือบ 4000 ล้าน Grin Grin Grin เสียวมากครับ  ตลาดมีแต่ข่าวร้าย

ต้องลุ้นต่อ

จะคอยซื้อบ้านยายบ๊าบขายหนีหนี้ราคาถูกๆครับ... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13055 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 04:42:06 PM »

วันนี้แสบครับ... ลากจนบวกสูงสด 12.94 จุด แล้วแก๊งค์ 4 โมงเย็นก็ตบพรวดดดด เหลือติดลบ 5.95 จุด...
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13056 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 05:26:12 PM »

สำหรับมือใหม่(เห็นมีบางท่านออกตัวว่ามือใหม่) การเล่นหุ้นให้ได้กำไรนั่นง่ายมาก หากเล่นตามน้ำตามสถานการณ์... ที่ขาดทุนนั่นส่วนใหญ่เกิดจากอารมณ์ตัวเองไม่เชื่อตำราเบสิคครับ...

ตำรากราฟที่เบสิคที่สุดและไว้วางใจได้ที่สุดคืออินดิเคเตอร์ที่เกี่ยวกับค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ เช่น Macd หรือเส้นค่าเฉลี่ยเรียงกัน ฯลฯ, หากมีวินัยเชื่อมันแล้วจะไม่เจ็บตัวมากครับ... แต่ปัญหามักเกิดคือไม่เชื่อมัน แล้วรอปาติหาริย์ไม่ยอมคัตลอส...

ตัดเส้นค่าเฉลี่ย 7 วันลงมาแล้วหากยังทำใจขายทิ้งไม่ได้ ก็ต้องยอมตัดใจเมื่อ Macd ตัดลงนะครับ... หากทำได้แบบนี้รับรองไม่เจ็บตัวมาก, ตลาดหุ้นไม่มีวันปิดหากประเทศไทยไม่ล่มสลายครับ แปลว่าให้รักษาเงินทุนเอาไว้จะสามารถ"เอาคืน"ได้ทุกเมื่อครับ...

Macd ตัดใต้ศูนย์ นี่นับด้วยมั๊ยครับ ค่าเฉลี่ย 7 วัน ของท่านสมชาย(ฮา) คือ ema ใช่มั๊ยครับ ขอบคุณครับ ^^

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13057 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 05:43:17 PM »

Macd ตัดใต้ศูนย์ นี่นับด้วยมั๊ยครับ ค่าเฉลี่ย 7 วัน ของท่านสมชาย(ฮา) คือ ema ใช่มั๊ยครับ ขอบคุณครับ ^^

ไม่สนใจอยู่สูงกว่าหรือต่ำกว่าศูนย์ครับ, หากตัดขึ้นแล้วเส้นค่าเฉลี่ยเรียง มันก็ขึ้นของมันจนได้... ตัวอย่างเช่น Set ของวันที่ 7 เม.ย.2011 และ วันที่ 27 พ.ย. 2012 ...

EMA ครับ, ทุกเส้นคือ EMA เบสิคนี่แหละครับ...
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13058 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 06:12:54 PM »

ไม่สนใจอยู่สูงกว่าหรือต่ำกว่าศูนย์ครับ, หากตัดขึ้นแล้วเส้นค่าเฉลี่ยเรียง มันก็ขึ้นของมันจนได้... ตัวอย่างเช่น Set ของวันที่ 7 เม.ย.2011 และ วันที่ 27 พ.ย. 2012 ...

EMA ครับ, ทุกเส้นคือ EMA เบสิคนี่แหละครับ...

ลืมอีกอย่างครับ ใช้ ema 7 วัน ตัดกับกี่วันครับ ผมจะลองไปตั้งดูบ้างครับ ^^

ปกติผมใช้  5 30 100  / 15 35 200 ตั้งมั่วเหมือนกัน เห็นของ ท่านสมชาน(ฮา) มี 7 วัน เลยสนใจครับ ^^

กำลังศึกษาเทคนิคครับ สนุกน่าตื่นเต้นดีครับ เหมือนเรากำลังคาดเดาล่วงหน้าได้ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2013, 06:17:49 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13059 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 05:26:06 AM »

ดาวยังบวกหน่อย แต่ฝรั่งขายเมื่อวาน Grin Grin Grin ร่วงต่อหรือไม่

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13060 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 05:26:41 AM »

วันนี้แสบครับ... ลากจนบวกสูงสด 12.94 จุด แล้วแก๊งค์ 4 โมงเย็นก็ตบพรวดดดด เหลือติดลบ 5.95 จุด...

แก๊งคออฟโฟ Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13061 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 08:39:19 AM »

ลืมอีกอย่างครับ ใช้ ema 7 วัน ตัดกับกี่วันครับ ผมจะลองไปตั้งดูบ้างครับ ^^

ปกติผมใช้  5 30 100  / 15 35 200 ตั้งมั่วเหมือนกัน เห็นของ ท่านสมชาน(ฮา) มี 7 วัน เลยสนใจครับ ^^

กำลังศึกษาเทคนิคครับ สนุกน่าตื่นเต้นดีครับ เหมือนเรากำลังคาดเดาล่วงหน้าได้ ^^

ถ้าใช้ MetaStock ให้ใช้ Enhance System Tester สุ่มและคัดเลือกค่าเฉลี่ยที่ดีที่สุดได้ครับ... หากไม่รู้ว่าจะเริ่มตรงไหน ให้เริ่มจาก 7 วันให้ตัดกับราคาเลยครับ, แล้วหากต้องการให้สนุกมากขึ้นให้เอาค่าเฉลี่ย 2 ค่า ค่าน้อยกับค่ามากให้มันตัดกันกำหนดจุดซื้อขาย...

Enhance System Tester มันจะใส่ค่าไปเรื่อยตามที่เราตั้งเอาไว้ แล้วเราก็คัดเอาค่าที่ดีที่สุดของตลาดแต่ละช่วง, ของหุ้นแต่ละตัว ฯลฯ... จากนั้นเราก็มานั่งเลือกเองว่าเมื่อไหร่ควรจะใช้ค่าไหนครับ...

Enhance System Tester ไม่สามารถหา Holy Grail ได้, แต่มันทำให้เรารู้ว่าจะเริ่ม"เสี่ยง"ตรงจุดไหนครับ... คือเทคนิคกราฟไม่สามารถแม่นยำได้ 100 เปอร์เซ็นต์ แต่ถ้าเราทำอย่างเดิมได้ทุกครั้ง(เช่นใช้สูตรเดิม - หรือค่าเฉลี่ยเดิม) แล้วสถิติฯ จะปกป้องเราไม่ให้ขาดทุนหนักครับ(ตัวอย่างเช่นหุ้น xxx ใช้เส้นค่าเฉลี่ยที่ yyy แล้วจะกำไร 8 ครั้ง จาก 10 ครั้ง)...

แล้วเราต้องรักษาวินัย เช่นหากทิ้งหุ้นทุกครั้งเมื่อราคาปิดต่ำกว่าเส้น yyy วัน... รับรองว่าจะไม่มีขาดทุนหนักแน่ๆ ครับ, แต่ปัญหาคือวินัยเราแข็งแรงแค่ไหน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 09:02:19 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13062 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 08:43:45 AM »

หากจำไม่ผิด... คุณวรกฤษ เคยคุยกับนายสมชายเรื่อง AI - Artificial Intelligence เมื่อหลายปีก่อนใช่ไหมครับ...

เมื่อหลายปีก่อนนายสมชายเคยหลงทางพยายามเล่นกับ AI เพราะคิดว่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดเรื่องเล่นหุ้น... ปรากฎว่าระบบที่ AI มันทำให้นั่นมันวูบวาบมากเกินครับ ปรับแต่งให้แม่นยำยาก เพราะพฤติกรรมมนุษย์สุดจะเดา แล้วเครื่องฯ มันก็มีสาเหตุแก้ตัวได้ทุกครั้งที่พลาด... ฮา...

EMA นี่แหละครับ... ชัวร์ที่สุด...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #13063 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:42:17 AM »

บ้านปูจุดพลุเรียกแขกแล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #13064 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:50:15 AM »

ต้องลุ้นต่อ

จะคอยซื้อบ้านยายบ๊าบขายหนีหนี้ราคาถูกๆครับ... ฮา...

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  จ๊านนน  ฮา55555

เปิด  "บวก"  อีกแล้ว อ่ะ ฮา

" ฮั่งเส็ง "  ติดแดงนิ๊ดเดียวอ่ะ ฮา
"นิค เค อิ "  เขียว อ่ะ ฮา

TSI  " เขียว " อีกละม๊างส์   ฮา

5555 เผา  "ตำรา" ทิ้งเห๊อะ  อ่ะ  ฮา  555555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 868 869 870 [871] 872 873 874 ... 1105
  พิมพ์