เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:26:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 881 882 883 [884] 885 886 887 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 973654 ครั้ง)
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #13245 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 05:27:05 PM »

แล้วเวลาขายทิ้งก็มักไม่ขายหมูมากนัก เพราะตลาดแดงมันจะลากหุ้นรายตัวแดงตามไปด้วย...

ช่วงนี้เห็นลากแดงอย่างเดียว Grin Grin Grin ไม่มีเขียว 5555  เวรรรร บ้านเรา

ใครได้ข่าวปฏิวัติบ้างครับ

ข้อนี้คงไม่มีใครกล้าตอบครับ เดี๋ยวติดคุก ฮาฮา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #13246 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 07:18:12 PM »

แล้วเวลาขายทิ้งก็มักไม่ขายหมูมากนัก เพราะตลาดแดงมันจะลากหุ้นรายตัวแดงตามไปด้วย...

ช่วงนี้เห็นลากแดงอย่างเดียว Grin Grin Grin ไม่มีเขียว 5555  เวรรรร บ้านเรา

ใครได้ข่าวปฏิวัติบ้างครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่คาร์ อ่ะ ฮา

ยายคิดว่าเป็นเรื่อง  "ปฎิสังขร"  มากกว่าการ ปฎิวัติ ประติแหวะ อ่ะ ฮา
นาทีนี้  ยุคนี้  ปี 2013 เดือนสิงหา  อำนาจอยู่กับใคร อ่ะ ฮา
ท่านผบ. ประยุทธ์  บอก  "ไม่อ้าว ไม่เอา"  อ่ะ ฮา
แกจะทำทำมัย  รอเกษียณปีหน้า แบบลอยตัว ไม่มีโจทก์ ไม่มีคดี ดีกว่าอ่ะ ฮา

ไอ้การเข็น "รถแท๊งค์"  ออกมาเอ็กเซอร์ไซค์ ฮา
มันต้องมีคน "ขยิบตา"  ให้ก่อน ถึงจะมีคนทำ อ่ะ ฮา
ตอนนี้  ใครจะขยิบตา  ป๋าเหรอ ฮา

ข่าวบอกว่า "ป่วย"  ตามประสาคนสูงอายุ ใกล้บั้นปลาย ลำพังยืนก็จะล้มแล้ว อ่ะ ฮา
ส่วนลุงเขายายเที่ยง  แกก็เพิ่งหลอก  "คอมมูนิส รักสถาบัน" มานอนสนามหลวง อ่ะ ฮา
แล้วตอนนี้  พวกคอมรักเจ้า  เก็บหมอน กลับบ้านแล้วอ่ะ ฮา
ตอนเก็บมุ้ง เก็บหมอน ก็บ่นไป ด่าไป  ไม่จ่าย "สตางค์" กูซักที อ่ะ ฮา

ถ้าใครไม่เชื่อยาย  ลองแหงะไปดู  "บิ๊คบัง"  คนเจ้าเล่ห์ ดูอ่ะ ฮา
เจ้าของวลี  "ต่อให้ตาย ก็บอกไม่ได้ ว่าใครสั่ง" อ่ะ ฮา

ยายเห็นแกตอน ปชป. รุมล้อมหน้า ล้อมหลัง จะเอาเรื่องแกในสภา อ่ะ ฮา
ยายน้ำตาเล็ด  เห็นอกเห็นใจแกทีเดียวอ่ะ ฮา

5555 กู "อุ้ม"  มึงขึ้นมาเสวยอำนาจแท้ๆ  ดูดู๋ ดูมันทำ ฮา

ไอ้เรื่อง ปฎิวัติ ปฎิสังขร  เมืองไทย คนที่ทำ  แล้วไม่ได้รับคำสั่ง
หรือทำโดยพละการ มีอยู่แค่ครั้งสองครั้งเท่านั้นหรอกอ่ะ ฮา
หนึ่งในนั้นคือ  พล.อ. ฉลาด  กับ จปร.5 สุจินดา แค่นั้นอ่ะ ฮา

ถ้าไม่ "สั่ง" ไม่มีใครกล้าทำร๊อกส์ อ่ะ ฮา

555555 แล้วตอนนี้  "หาคนสั่ง"  ยังไม่เจออ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13247 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:21:10 AM »

ที่น่ากลัวตอนนี้คือรูปกราฟของ Set ครับ... ใครลองเปิดกราฟช่วงเดือน 26 พ.ค.2551 - 8 ธ.ค. 2552 จะเห็นว่าตั้งแต่ 8 พ.ค. 2551 เป็นต้นไป ตลาดดิ่งลงเหวไม่หยุดตั้งแต่ 885 จนกระทั่งเริ่มขึ้นใหม่ที่ 410 จุด ในวันที่ 8 ธ.ค. 2552...

รวมระยะเวลาทั้งสิ้น 4 เดือนกว่าเกือบ 5 เดือน!!!... ช่วงระยะเวลา 5 เดือนที่ว่านั่นผู้คนในประเทศผ่านช่วงเวลาทุกข์ระทมกันโดนถ้วนหน้าตั้งแต่เรื่องการเมืองมีการชุมนุม/เปลี่ยนตัวนายกรัฐมนตรีถึง 5 คน รายละเอียดที่นี่ครับ  http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E.%E0%B8%A8._2551 ...

นายสมชายบอกมาได้สักพักใหญ่(เป็นเดือนแล้ว) ว่าประเทศไทยใกล้ถึงคราวระบบเศรษฐกิจพังพินาศ อันเนื่องจากผลกระทบจากหลายเหตุการณ์ต่อเนื่องกันทั้งสังคม เศรษฐกิจ และการเมือง โดยนายสมชายบอกให้ดูกราฟหุ้นเป็นสิ่งบอกเหตุ... กราฟหุ้นวันที่ 23 พ.ค. 56 ใกล้เคียงกับรูปกราฟหุ้นวันที่ 8 พ.ค. 51 อย่างมากครับ(ที่จริงมันเริ่มต้นมาได้สักพักแล้วเสียด้วยซ้ำ - เพราะเดือนนี้คือ ส.ค. 56)...

ใครเปิดกราฟหุ้นลองดูครับ... เส้นค่าเฉลี่ยมันบานออกเป็นรูปพัดคลี่ฯ แต่กลับหัวครับ!!!...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13248 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:34:46 AM »

เส้นค่าเฉลี่ยบานเป็นรูปพัดคลี่ แต่กลับหัวนั่นมันเคยบานแบบนี้หลายครั้งแล้ว แต่"โกงตาย"ไปได้ทุกครั้ง เพราะส่วนใหญ่ไม่หลุดเส้น 200 วัน โดยที่มีครั้งเดียวหลุดเส้น 200 วันแล้วดันกลับขึ้นมาได้ในช่วงวันที่ 2 ก.ย. - 30 พ.ย. 2554 ... ซึ่งช่วงนั้นประเทศไทยเกิดน้ำท่วมใหญ่ครับ...

น้ำท่วมใหญ่นั่นท่วมแล้วน้ำลด ระบบเศรษฐกิจก็ฟื้นตัวได้... แต่เทียบกับวิกฤติการเมืองช่วงปี 2551 ฟื้นตัวได้เมื่อประเทศไทยได้รัฐบาลใหม่(ไม่พูดเรื่องใครเป็นรัฐบาล แต่การเมืองนิ่งเมื่อไหร่เศรษฐกิจฟื้นตัว)...

ปัญหาคือในเวลานี้ วันนี้ ไม่เห็นว่าจะมีใครที่ไหน ไม่ว่าจะเป็นสถาบันหรือกลุ่มผู้คนที่สามารถเป็นที่พึ่งให้ฟื้นฟูระบบเศรษฐกิจของประเทศไทยได้เลยครับ, ประเทศไทยมีการเมืองที่นิ่งมาได้นานแล้ว เพิ่งมาวูบวาบเอาเมื่อ พ.ค. 56 นี่เองครับ...

นายสมชายเชื่อกราฟมากกว่าข่าวมาตลอด... แต่ถ้าข่าวมันใหญ่จริง โดยเฉพาะสถานการณ์การเมือง/ความตกต่ำทางเศรษฐกิจ มันก็แรงพอลากกราฟให้เป๋ได้ครับ... ไม่ฮา...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13249 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 06:33:52 AM »

บ้านเมืองบอบช้ำตลอด Grin Grin Grin พัฒนากันยากจริง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13250 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:47:29 AM »

ที่จริงนายสมชายยังไม่ได้มองถึงขาลงรอบใหญ่แบบปี 2540 เสียด้วยซ้ำครับ เพราะมันจะมีวงรอบการประเมินเป็นช่วงเวลา ซึ่งกว่าเราจะรู้ว่าเป็นขาลงรอบใหญ่ ก็ต้องแปลว่าจนถึงสิ้นปีนี้แล้วระบบเศรษฐกิจยังไม่ฟื้น... เมื่อถึงตอนนั้นก็แปลว่ามองขาลงไปได้ไกลขึ้นอีก และซวยหนักขึ้นครับ... เฮ้อ...

ขยายความที่ว่ามันมีวงรอบการประเมินฯ ก็เช่น บ.เอกชนต้องรอดูยอดขายรายไตรมาศ งบดุลรายไตรมาศ จะได้ปรับแต่ง 4p ใหม่, แล้วผลกำไรก็จะไปออกในงบดุลฯ แล้วก็จะไปออกในรายงานต่างๆของส่วนราชการ เช่นผลการจัดเก็บภาษี ดัชนีค่าครองชีพ ดัชนีการจ้างาน/ระดับเงินเดือน ฯลฯ... แล้วทางราชการก็จะเอาตัวเลขพวกนี้ไปประเมินและปรับแผนในปีงบประมานปีหน้า, ซึ่งกว่าจะได้ผลก็มักคาบเกี่ยวกันข้ามปีงบประมาณ นั่นแปลว่ามันจะยาวข้ามปีครับ...

เอารอบใหญ่ในอดีตนะครับมาเป็นตัวอย่างเช่น เริ่มลงในวันที่ 17 เม.ย. 2539 - 16 ก.ย. 2541 จากดัชนีี 562 เหลือ 207 ประมาณ หรือลดลงประมาณ 63 เปอร์เซ็นต์... ส่วนรอบเล็กมีหลายช่วง บางช่วงยาวเกือบตลอดปี เช่นปี 2543 ดัชนีเริ่มลงตั้งแต่ 488 ลงมาจนถึง 250 เอาเดือน ต.ค. 2543 นี่ก็ลงแยะ...

ที่นายสมชายอยากบอกก็คือในวันนี้เดือนนี้ ส.ค. 56 ท่านใดที่ยังขาดทุนไม่มากให้หาวิธีบริหารความเสี่ยงได้แล้วครับ เพราะขาลงรอบนี้มีโอกาสสูงจะลงไปจนถึงสิ้นปีนี้แล้วค่อยประเมินกันตรงนั้นใหม่...

วิธีปล่อยหุ้นล้างพอร์ตที่เจ็บตัวน้อยที่สุดก็คือหาจังหวะขายทิ้งช่วงที่หุ้นกระดกขึ้น... ส่วนหากกลัวว่าขายแล้วจะตกรถเพราะหุ้นเปลี่ยนเป็นขาขึ้นนั่นให้ดูที่ 1) Set ยืนพ้นเส้น 7 วัน และ 2) เส้นค่าเฉลี่ยนรวมกันแล้วบานเป็นรูปพัด"หงายขึ้น"ครับ...

ถ้าไม่ได้ตามข้างบนนี้ รับรองว่าที่เห็นตลาดเขียวนั่นจะไม่เขียวได้จริงจังครับ... นี่คือกฎเหล็กของตลาดหุ้นเทียบได้กับดวงอาทิตย์ต้องขึ้นทางทิศตะวันออกครับ...

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #13251 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:59:36 PM »

ช่วงเวลาไม่กี่นาที กระโดดมา10กว่าจุด ด้วยvolบางๆเพียง1000กว่าล้านสงสัยต่างชาติHFTหรือเปล่าเอ่ย ช่วงนี้ ผจก กองทุนไปอบรม เพื่อextend license กันด้วย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13252 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 01:36:58 PM »

เส้น 7 วันของวันนี้อยู่ที่ 1437 ครับ... ที่บวกมา 10 จุดนั่นน่ะ ใครที่มีสามารถทำดัชนีช่วงกองทุนเผลอ!!! แน่จริงหนุนให้วันนี้ยืนพ้น 1437 เสียหน่อยปะไร...
เส้นค่าเฉลี่ยยังไม่รวมเป็นพัดบานไม่เป็นไร... ขั้นตอนแรกหนุนให้ยืนพ้นเส้น 7 วันได้สักอาทิตย์นึง เดี๋ยวเส้น 7 วันจะ"เรียกแขก"ให้มาช่วยกันได้แหละครับ...

กองทุนนั่นแหละ"อม"หุ้นเอาไว้ในมือมากที่สุด มากกว่าฝรั่งที่ขายหมดมือไปตั้งนานแล้ว... หากปล่อยให้ดัชนีดิ่งลงเหว ฝ่ายที่ซวยที่สุดคือกองทุนเองครับ...

แต่ถ้ายืนพ้นเส้น 7 วันแล้วเส้นค่าเฉลี่ยพัดยังไม่มารวมกันแล้วบานเป็นพัด... ใครเข้าฯ ระวังโดนหยักฟันเลื่อนกินตังค์ครับ...

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13253 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 01:47:18 PM »

แต่ถ้ายืนพ้นเส้น 7 วันแล้วเส้นค่าเฉลี่ยพัดยังไม่มารวมกันแล้วบานเป็นพัด... ใครเข้าฯ ระวังโดนหยักฟันเลื่อนกินตังค์ครับ...

น่าสนใจมากเลยครับพี่ Grin Grin Grin   อย่าประมาทกัน  แต่รู้สึกวอลุ่มต่ำหลายวันติดแล้ว

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13254 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 01:55:36 PM »

วอลุ่มต่ำๆ แปลว่ากราฟจะหักครับ... ขอให้มันหักขึ้นเถิด...

นายสมชายเบื่อมากครับ... เฮ้อ...
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #13255 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 05:37:05 PM »

ความรู้เรื่อง หุ้น ไม่มีครับ  อ๋อย

แต่ผมเก็บเงินไว้รอช้อน อสังหา  ครับผม  ไหว้ ไหว้ ไหว้
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13256 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 06:34:44 PM »

ความรู้เรื่อง หุ้น ไม่มีครับ  อ๋อย

แต่ผมเก็บเงินไว้รอช้อน อสังหา  ครับผม  ไหว้ ไหว้ ไหว้

เป็นการลงทุนที่น่าสนใจอีกอย่างครับ  Grin Grin Grin

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #13257 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:05:10 PM »

ที่ดินช่วงนี้ กรมบังคับคดีไม่น่าสนใจแล้วครับ ถูกสุดลดเหลือ 70% เมื่อก่อน 50% ซื้อ มา ขายไป กำไรเพียบครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #13258 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 08:54:14 AM »

วันนี้กระจายกันทั้งโลก set สงสัยจะยื้อไม่อยู่แน่ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13259 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 10:36:36 AM »

วันนี้ พรบ. นิรโทษกรรมคงผ่านสภาครับ... แล้วพวกเราเตรียมรับแรงกระแทกช่วงขาลงของเศรษฐกิจทั้งระบบให้ดีครับ...

ไม่พูดเรื่องการเมืองใครผิดใครถูกนะครับ แต่พูดเรื่องระบบเศรษฐกิจที่จะมีผลสืบเนื่องมาจากนโยบายของรัฐหลังจากที่ พตท.ทักษิณ กลับมาบริหารประเทศเมื่อได้รับนิรโทษกรรมแล้ว... ก็คือนโยบายหลักจะเป็นการใช้งบประมาณแผ่นดินส่วนใหญ่ไปกับเรื่องประชานิยม จนในที่สุดระบบการคลังก็จะขาดดุลย์ แล้วก็จะมี 2 วิธีคือกู้ต่างชาติ กับให้สัมปทานทรัพยากรธรรมชาติ(ตัวอย่างเช่นถมทะเลสร้างแผ่นดินใหม่ - แล้วให้สัมปทานแผ่นดินที่ถมทะเลได้มา) ฯลฯ...

แล้วจากนั้นรากหญ้าก็จะกินดีอยู่ดีในระยะแรก แต่ต่อจากนั้นเมื่อพ้นช่วงหนึ่ง ก็จะเข้าสู่ช่วยหายนะ(ระยะที่ 2 ฟองสบู่จะแตก)... แต่ช่วงแรกตลาดทุนจะเฟื่องฟู เพราะ พตท.ทักษิณเองก็ชอบระดมเงินจากตลาดทุนด้วยเช่นกัน, ช่วงนี้พวกเราให้รีบทำกำไรจากตลาดหุ้นแล้วเก็บเงินเอาไว้เพื่อเตรียบรับมือกับระยะที่ 2 ครับ(แต่อย่าเก็บในรูปเงินฝาก - ตรงนี้ต้องเตรียมแก้โจทย์เอาไว้)...

ระยะที่ 2 กลุ่มผู้บริหารประเทศจะอยู่ไม่ได้ ก็จะทิ้งเวทีแล้วปล่อยให้ผู้บริหารประเทศอีกกลุ่มหนึ่งมาแก้ไขปัญหา... หากแก้ไม่ได้ก็จะเป็นอย่างอาร์เจนติน่า หรือไซปรัสครับ...

วงรอบนี้ประมาณ 2 ปี...
หน้า: 1 ... 881 882 883 [884] 885 886 887 ... 1105
  พิมพ์