เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:16:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 892 893 894 [895] 896 897 898 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 972892 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13410 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:35:46 PM »

เวลาหุ้นโดนเก็บในตลาดหมด จะไม่มีหุ้นโผล่มาในกระดานซื้อขาย โผล่มาเมื่อไหร่เป็นโดนมือมืดเก็บหมด เจ้าของบริษัทก็จะต้องแย่งซื้อกับมือมืด ช่วงแรกราคาจะโดนไล่ขึ้นสูงเพราะแย่งกัน แต่แผล็บเดียวจะไม่มีการหมุนเวียน เพราะรายย่อยปล่อยจนหมดมือแล้ว... เหลือแต่เจ้าของบริษัทกับมือมืด!!!...

พอถึงตรงนี้หากเจ้าของบริษัทเงินยังแข็งก็ไม่เป็นไร ก็เล่นเกมส์แข่งกันคอย ใครอดทนกว่าก็ชนะ, แต่ถ้าเงินน้อยก็ลำบาก จะออกหุ้นใหม่ก็โดนซื้ออีก ขยับทำอะไรก็โดนซื้อหุ้นอีก... แผล็บเดียวหุ้นไม่หมุนเวียน/ไม่มีสภาพคล่องฯ ราคาอ้างอิงในบัญชีก็ลดลง มูลค่าสินทรัพย์ก็ลดลง, เจ้าหนี้เรียกหลักประกันเพิ่ม เพราะมูลค่าหุ้นในมือมันลดลง...

โนเกียฝันร้ายครับ... หากมองในแง่ดีคือได้ลงจากหลังเสือเสียที รวยแล้วเลิกครับ, ทำนองเดียวกับตระกูลไทเก้น ที่ลงจากหลังเสือ TTA โทรีเซ็นไทย อันเกรียงไกรในอดีตฯ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #13411 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:48:38 PM »

โนเกียไม่รู้จักเรียนรู้จากขรรค์ชัย บุญปาน... โดนเก็บหุ้นมติชนจนเกลี้ยงฉาด ในที่สุดก็โดนแม้วยึดหนังสือพิมพ์... ฮา...

Ha Ha Ha ฮา "Oh yes" อ่ะ ฮา

คงม่ายช่าย ล่ะม๊างส์ อ่ะฮา

5555 ถิายายเจอพี่  "ฐาก รู" บุญปาน แล้วจะถามแกให้ อ่ะ ฮา

ยายเคยจำได้ว่า  "มติชน" เคยถูก กู๋  เก็บ รวมหุ้นเอาไว้เยอะ อ่ะ ฮา
พอเรื่องแตก คนเขียนเรื่อง " แม่เบี้ย" วานิช จรุงกิจอนันต์ แกต้องแสดงสปิริตอ่ะ ฮา
เขาหาว่าแกเป็นไส้ศึก  เป็นหนอนในกองเกลือ อ่ะ ฮา
เป็น "นอมินี" ของกู๋  เป็นนอมินีของแม้วอีกทอด ฮ่ะ ฮา

5555  แล้วเป็นงัย ฮา  "ปี้จ๊างซ์ " ของยาย ฮา
เธอ ไม่เปลี่ยน "จุดยืน " ร๊อกส์
ยังเป็น สาม  "กุมารสยาม" ศิลปากร เหมียนเดิมอ่ะ ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2013, 07:40:26 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13412 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 11:10:51 AM »

คอยดูนรกแตกครับ... เพราะรัฐสภาอเมริกัน อนุมัติให้โอบาม่าลุยแล้วครับ...

รายละเอียดที่นี่ http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9560000110933 ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13413 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 11:11:31 AM »

ใครยังมีกำไรอยู่... ให้เอาเงินกลับบ้านด่วนครับ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13414 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 11:17:06 AM »

ไอ้กันรบ ไม่กระตุ้นเศรษฐกิจเขาอีกหรือครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13415 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 11:19:27 AM »

กระตุ้นเศรษฐกิจได้ก็ดีครับ หากขึ้นเมื่อไหร่ นายสมชายก็เกาะกราฟขึ้นได้... ช่วงระหว่างที่รอว่าขึ้นหรือลงนี่แหละครับ สำคัญ... แฮ่ๆ...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #13416 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 12:39:55 PM »

ยังไม่ได้ขายเลยครับ มาตรวจสุขภาพอยู่โรงพยาบาลครับ  ตอนนี้มี Intuch กับ Banpu  เท่านั้นครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13417 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 12:42:22 PM »

กระตุ้นเศรษฐกิจได้ก็ดีครับ หากขึ้นเมื่อไหร่ นายสมชายก็เกาะกราฟขึ้นได้... ช่วงระหว่างที่รอว่าขึ้นหรือลงนี่แหละครับ สำคัญ... แฮ่ๆ...

รับทราบครับพี่ รอชมต่อว่าจะออกหน้าไหน Grin Grin Grin ขึ้นสวรรค์ หรือ นรกแตก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #13418 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 09:58:28 PM »

โนเกียไม่รู้จักเรียนรู้จากขรรค์ชัย บุญปาน... โดนเก็บหุ้นมติชนจนเกลี้ยงฉาด ในที่สุดก็โดนแม้วยึดหนังสือพิมพ์... ฮา...

Ha Ha Ha ฮา "Oh yes" อ่ะ ฮา

คงม่ายช่าย ล่ะม๊างส์ อ่ะฮา

5555 ถิายายเจอพี่  "ฐาก รู" บุญปาน แล้วจะถามแกให้ อ่ะ ฮา

ยายเคยจำได้ว่า  "มติชน" เคยถูก กู๋  เก็บ รวมหุ้นเอาไว้เยอะ อ่ะ ฮา
พอเรื่องแตก คนเขียนเรื่อง " แม่เบี้ย" วานิช จรุงกิจอนันต์ แกต้องแสดงสปิริตอ่ะ ฮา
เขาหาว่าแกเป็นไส้ศึก  เป็นหนอนในกองเกลือ อ่ะ ฮา
เป็น "นอมินี" ของกู๋  เป็นนอมินีของแม้วอีกทอด ฮ่ะ ฮา

5555  แล้วเป็นงัย ฮา  "ปี้จ๊างซ์ " ของยาย ฮา
เธอ ไม่เปลี่ยน "จุดยืน " ร๊อกส์
ยังเป็น สาม  "กุมารสยาม" ศิลปากร เหมียนเดิมอ่ะ ฮา

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

ยายมาแก้  "คำผิด"  ทียายเขียนอ่ะ  ฮา

ปี็จ๊างซ์  ขรรค์ชัย  นามสกุล บุนปาน ต้องสะกดด้วยตัว  นอหนู อ่ะ ฮา
ยายอ่านตั้งแต่  "หัว" ยังเป็นประชาิฺธิปไตย โรงพิมพ์ห้องแถวอยู่หลังวัด ราชบพิธ อ่ะ ฮา
กิจการของแก  "เจริญ" ก้าวหน้า  ขึ้นมายืนหัวแถว การเมืองได้แบบไม่ต้อง "เต้า" อ่ะ ฮา

ยายไม่รู้จักพี่เขาเป็นการส่วนตัวหรอกอ่ะ ฮา

555 แต่ที่ยาย "รัก" แก เพราะเป็นคนสุพรรณ อ่ะ ฮา
เวลาแกมีเงิน  จะทำบุญทำทาน แกไม่เลือกที่จะทำแค่สุพรรณแค่นั้นอ่ะ ฮา
แกตระเวนทำ  ไปทั่ว "เจ็ดย่านน้ำ" อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13419 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 10:57:43 AM »

ภาพรวมตลาดวันนี้ยังไม่ทะลุแนว 1347 และไม่หลุดแนว 1273 นะครับ แปลว่าตลาดยังไม่เป็นขาขึ้น... แต่หุ้นรายตัวหลายตัวทะลุแนวต้านประปราย...

เอาแนวต้านมาให้พิจารณาเองครับ หากปิดเย็นนี้ทะลุแนวต้านตามรายการนี้ก็เป็นขาขึ้น แต่ถ้าปิดหลุดแนวพวกนี้ก็ขายทิ้งครับ... advanc/250, dtac/105, kbank/164 ...

พิจารณาตัดสินใจจากตัวเลขด้วยตนเองได้เลยครับ ไม่ต้องเสียเวลารอนายสมชายเข้ามา Post ครับ... เพราะนายสมชายเองก็ต้องเฝ้ารอคลิกใน"เสี้ยววินาที"เช่นกันครับ... เย้...

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13420 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 12:11:55 PM »

side way นี่ไม่มันเลยครับ Grin Grin Grin ไม่เอาสักข้าง ไม่ชัดเจน

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #13421 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 06:48:46 PM »

วันนี่เหน macdตัดขึ้น แต่ต่ำ0 แถมไม่มีreversal pattern,divergenc นึกว่ามีคนทำfalse signalหลอกเม่า เลยคาดว่าปอปจะทุบ4โมง กลายเปนขายหมูโชว์ซะเลย เศร้าครับ กราฟสวยเสียด้วย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13422 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 07:10:46 PM »

วันนี่เหน macdตัดขึ้น แต่ต่ำ0 แถมไม่มีreversal pattern,divergenc นึกว่ามีคนทำfalse signalหลอกเม่า เลยคาดว่าปอปจะทุบ4โมง กลายเปนขายหมูโชว์ซะเลย เศร้าครับ กราฟสวยเสียด้วย

กราฟสวยตั้งแต่เช้าแล้วครับ เกิดไดเวอร์เจ้นที่ Macd เป็นสัญญาณกลับตัวแล้ว เพียงแต่ไม่ New High เลยภาพรวมทั้งตลาดไม่ชัวร์... แต่หุ้นรายตัวมีสัญญาณซื้อประปรายตั้งแต่เปิดเช้ามาแล้วครับ...

นายสมชายเข้า Kbank กับ advanc ... dtac มันวิ่งแรงเกินช่วงบ่าย ห่างเส้น New High แยะเกิน แปลว่าหากขายทิ้งที่เส้นฯ ก็โดนกินหลายช่องเกินฯ เลยไม่เข้า...

นี่ถ้าวันจันทร์ Set ทะลุ 1347 แล้วยืนติดจนมี Vol มากกว่าครึ่งของวันนี้ จะเป็นสัญญาณซื้อทั้งตลาดภาพรวมแล้วครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13423 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 07:15:14 PM »

หุ้นอสังหาฯ(เกือบทุกตัว) สื่อสาร ธนาคาร(ส่วนใหญ่) โรงบาล(บางตัว)... จ่อ New High เป็นแผง เพียงแต่วันนี้มันไม่ทะลุ หากทะลุวันจันทร์ Set จะกระชาก...

ขึ้นช่วงนี้ก็ขึ้นไม่แรง ใครขี่คลื่นก็ต้องเตรียมตัวทิ้งที่แนวรับเอาไว้ด้วย... เพราะเส้นค่าเฉลี่ยยังไม่รวมกัน แปลว่าต้นทุนคนถือยังแตกต่างกันอยู่ อาจมีคนขายทำกำไรได้ทุกเมื่อ...

สัญญาณซื้อครั้งนี้เป็นกราฟล้วนๆ เด้งทางเทคนิค ทั้งที่ข่าวร้ายเพียบทั้งตลาด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13424 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:14:10 AM »

Set ทะลุแนวต้าน 1347 ไปแล้วครับ, หาก Vol วันนี้ได้เกินครึ่งของวันศุกร์เมื่อไหร่ คือสัญญาณซื้อทางเทคนิคครับ... คำแนะนำคือให้รอจนใกล้ปิดเย็นชัวร์ว่า Set ยืนพ้น 1347 แน่ๆ, แล้วจากนั้นให้เลือกตัวถูกโฉลกเข้าได้แล้วครับ...

แล้วต้องไม่ลืมด้วยว่ามีคนรอแบบนี้เหมือนเราอยู่ทั่วโลก ก็เลยมักจะมีคนโหมซื้อขายช่วง"สี่โมงเย็น"... ทั้งหมดก็เลยกลายเป็น"แก๊งค์สี่โมงเย็น"กันทั้งหมดโดยไม่รู้ตัวครับ...
หน้า: 1 ... 892 893 894 [895] 896 897 898 ... 1105
  พิมพ์