เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:27:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 910 911 912 [913] 914 915 916 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 971745 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13680 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 10:19:54 AM »

TMB 3 บาท Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13681 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 10:24:06 AM »

ผมเก็บ หุ้นเดิม ๆ ที่เคยเล่นครับ วน ๆ เวียน ๆ ซื้อ ๆ ขาย ๆ ตอนนี้เหลือมี banpu intuch ครับ กราฟกำลังสวยครับ ฮิฮิฮิ

Grin Grin Grin แจ่มครับ จังหวะฝีมือต้องมาพร้อมกัน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13682 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 10:25:32 AM »

สู้เล่นหุ้นเทคนิคไม่ได้ครับ ซื้อเมื่อตลาดเป็นขาขึ้น แล้วเลือกหุ้นที่มันขึ้นลงตามตลาด... พลาดพลั้งยังไงเห็น Set ยังบวกอยู่ก็ยังมีโอกาสได้ทุนคืนครับ... 

Grin Grin Grin เวลามาก็ได้กำไรกันชัดเจน

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #13683 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 11:55:49 AM »

อ้อ สงสัย(อีกแล้ว)  หุ้น IPO ยังไม่โชว์ตัวเลขเปอร์เซนต์ปันผล  อยากทราบว่าต้องผ่านไปนานเท่าไรถึงจะโชว์ครับ ว่าปันผลกี่เปอร์เซนต์ เช่น PTG, NOK, M ฯลฯ  ยังไม่โชว์ซักตัว  ขอบคุณครับ ไหว้

ต้องรอให้เขาประการผลกำไร แล้วเอาเข้าที่ประชุมผู้ถือหุ้นแล้วได้รับอนุญาตให้ปันผลฯ จากผลกำไรเสียก่อนครับ... เล่นหุ้นแนว VI เล่นยากครับ เพราะต้องดูงบดุล ดูเรตติ้งธรรมาภิบาล(บางทีเขาก็ไม่ได้ประเมินเสียที) แล้วดู Business Strategic Policy(ซึ่งเขาก็ไม่ได้มาบอกเรา - เพราะเป็นความลับ) แล้วเอามาวิเคราะห์ 5 Force Competitive Model ตามหลักของนายพอร์เตอร์ ฯลฯ...

แล้วเราก็ไม่มีโอกาสได้ข้อมูลมาวิเคราะห์แบบนั้น เราก็เลยเชื่อตัวเลขของนักวิเคราะห์(ที่ได้รับอนุญาต)... แล้วเราก็มาติดอยู่อีตรงที่ว่า พื้นฐานมันก็เหมือนเดิมเมื่อเดือน พ.ค. กับเดือนนี้ แต่ทำไมราคามันต่างกัน 25 เปอร์เซ็นต์(CK 29 บาทเหลือ 23 บาท), หรือ ITD ก็แตกต่างกันมากกว่านี้อีก...

แล้วเราก็ไปเจออีกว่า VI เขาให้ซื้อหุ้นเมื่อราคามันต่ำมาก... ก็แปลว่าเมื่อไหร่ซื้อได้ก็ไม่รู้ สงสัย 1 ปีมีโอกาสซื้อได้แค่ครั้งเดียว เวลาที่เหลือก็รอกินปันผลฯ...

สู้เล่นหุ้นเทคนิคไม่ได้ครับ ซื้อเมื่อตลาดเป็นขาขึ้น แล้วเลือกหุ้นที่มันขึ้นลงตามตลาด... พลาดพลั้งยังไงเห็น Set ยังบวกอยู่ก็ยังมีโอกาสได้ทุนคืนครับ... 
ขอบคุณครับ ไหว้

เท่าที่ดู ตอนนี้เทคนิคยังไม่มีตัวไหนน่าเข้าเลยนี่ครับ ดูกราฟแล้วยังไม่น่าเข้าเลย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13684 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 12:03:57 PM »

เท่าที่ดู ตอนนี้เทคนิคยังไม่มีตัวไหนน่าเข้าเลยนี่ครับ ดูกราฟแล้วยังไม่น่าเข้าเลย

ดูคนละวิธีครับ... นายสมชายว่าน่าเข้าเกือบทั้งตลาดครับ...

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องเล่นตามที่เราถนัดนะครับ... โดนนายสมชายทักแล้วอย่าเขวง่ายๆครับ ต้องพิจารณาและตัดสินใจเองครับ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13685 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 01:48:07 PM »

ดูคนละวิธีครับ... นายสมชายว่าน่าเข้าเกือบทั้งตลาดครับ...

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องเล่นตามที่เราถนัดนะครับ... โดนนายสมชายทักแล้วอย่าเขวง่ายๆครับ ต้องพิจารณาและตัดสินใจเองครับ...

มีอาการ มองต่างมุม Grin Grin Grin

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #13686 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 02:11:16 PM »

555 ผมยังดูกราฟไม่แม่น อาศัยดูแล้วเปรียบเทียบกับที่พี่สมชายเคยโพสท์บอกไว้ คือ ดูแท่งเทียน&EMA   แล้วผมก็ดู Slow-Stoch กับ RSI หาจุดเข้าครับ  ซึ่งตอนนี้หาที่ตรงโจทย์นี้ไม่ได้เลย มีแท่งเทียนตรงตามต้องการก็จริง แต่ RSI ลอยสูง มันยังไม่ลงมาที่ 30 ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13687 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 04:34:07 PM »

555 ผมยังดูกราฟไม่แม่น อาศัยดูแล้วเปรียบเทียบกับที่พี่สมชายเคยโพสท์บอกไว้ คือ ดูแท่งเทียน&EMA   แล้วผมก็ดู Slow-Stoch กับ RSI หาจุดเข้าครับ  ซึ่งตอนนี้หาที่ตรงโจทย์นี้ไม่ได้เลย มีแท่งเทียนตรงตามต้องการก็จริง แต่ RSI ลอยสูง มันยังไม่ลงมาที่ 30 ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เล่นตามที่มั่นใจครับ... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13688 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 05:48:40 PM »

วันนี้ปิด 1464.38 ติดลบ -8.52 จุด... มีหุ้นบางตัวเปลี่ยนเป็นหมีไปหลายตัวครับ ในขณะที่บางตัวก็เปลี่ยนเป็นกระทิงเอาวันนี้ เช่น Banpu ...

สรุปว่าอาการไม่ค่อยดีครับ รอดูวันพรุ่งนี้...
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13689 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 05:51:05 PM »

วันก่อนเข้ามาอ่าน เห็น ท่านสมชาย บอกให้หาหุ้นอะไรก็ได้ที่ยืนบนเส้น 7 วัน ผมไปเจอ vgi เกาะไปเรียบร้อย แฮ่ๆ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #13690 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 10:47:10 PM »

ลูกศิษย์ที่ดีต้องเชื่อครูบาอาจารย์ แล้วเอามาปฏิบัติครับ ฮิ ฮิ ฮิ

หุ้นมันมีหลายตัวในตลาด แต่ผมเลือกเล่น และเล่นได้ไม่กี่ตัวครับ เลยวน ๆ เวียน ๆ ตัวเดิม ๆ ครับ เห็นกราฟมันตัดตั้งแต่วันก่อนแล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #13691 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 11:11:15 PM »

S&P Fut อย่างกับจุดพลุครับ แถม ย่อ-เบรค ๆ พรุ้งนี้สงสัย หน้าบานกันทั้งออฟฟิศ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13692 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:39:11 AM »

บอกแล้วว่าเล่นหุ้นยากครับ... ฮา...

เมื่อวานนี้กราฟอาการไม่ดี สามารถเป็นได้ทั้งหมีและกระทิง เพราะมันมาถึงจุดที่สามารถตัดเส้น 7 วันลงมาก็ย่อมได้ หรือจะไปต่อก็ย่อมได้ทั้งนั้น... หุ้นตัวใหญ่ในตลาดก็เลยแบ่งพวกบางตัวเริ่มเป็นหมี บางตัวเริ่มเป็นกระทิง แล้วหลายตัวก็อึมครึม...

วันนี้คาดว่าสดใสครับ ดาวน์บวก 200 จุดนิดหน่อย...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13693 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 12:28:17 PM »

หุ้นมันไม่ค่อยวิ่งเลยครับ ถึงแม้มันไม่ลง แต่มันก็ไม่ค่อยวิ่งกันเลย... เหมือนคนกลัวๆ กันอยู่ ทั้งที่กราฟสวย, คาดว่าการเมืองในประเทศไทยกดเอาไว้ครับ...

CK ก็เพิ่งมาขยับเมื่อกี้นี้เอง... ก็ซื้อรอมาตั้ง 5 วันทำการแล้ว แล้วที่วิ่งก็กระจึ๋งเดียวเอง แค่ไม่กี่เปอร์เซ็นต์, ไม่สมเลยกับ Vol สะสมตั้ง 5 วันที่ผ่านมาร่วมปริ่มหมื่นล้านบาท!!!...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13694 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 12:44:26 PM »

ที่จริงเรื่องการเมืองในประเทศก็น่าจะทำใจกันได้แล้วนี่ครับ... รู้ตั้งแต่แรกแล้วว่ายังไงก็แก้รัฐธรรมนูญได้ เขาก็จะแก้เรื่องให้ทำสนธิสัญญากับต่างประเทศได้ โดยเฉพาะเรื่องน้ำมันในอ่าวไทย, เขาเตรียมเอาไว้สำหรับรองรับผลคำพิพากษาเรื่องเขาพระวิหารที่จวนจะออกมาอยู่แล้วนี่ครับ...

แล้วเมื่อแก้ รธน. เรื่องนี้เสร็จ เขาก็จะออกฎหมายนิรโทษกรรมอีก เรื่องนี้ก็ไม่มีปัญหาอีกแหละ, เรื่องมันก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้ว ที่ว่าแก้กฎหมายได้ปุ๊บก็รีบดำเนินการทันที... แล้วในที่สุดก็ไม่มีใครสามารถทำอะไรได้ ซึ่งผลสุดท้ายก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น แล้วหุ้นก็ขึ้นต่อไป, แม้แต่เผาเมือง+เผาศาลากลางจังหวัดก็ตาม หุ้นก็ยังขึ้นได้หากกราฟสวยเสียอย่าง...

คือนายสมชายอยากบอกว่าราคาหุ้นไม่ค่อยได้สนใจข่าวหรอกครับ ยกเว้นอย่างเดียวว่าทหารขี่รถถัง!!! อย่างนั้นหุ้นตกแน่ครับ... แต่มางานนี้ นายสมชายว่าทุกอย่างอยู่ในความควบคุมของรัฐบาลได้หมดราบคาบครับ(ไม่ได้ประชด แต่มันเป็นเช่นนั้นจริง) ดังนั้นไม่น่ากลัวข่าว...
หน้า: 1 ... 910 911 912 [913] 914 915 916 ... 1105
  พิมพ์