เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:22:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 928 929 930 [931] 932 933 934 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 970769 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #13950 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:46:19 PM »

เมื่อวานมือไวใจเร็ว เห็นข่าวดี นางยกยุบสภา ตั้งแต่เช้า เลยเก็บ Intuch ไป 77 บาท แกว่ง ลงอย่างเดียว เริ่มใจคอไม่ค่อยดี ปิดตลาด 76.75 ใจชื้นขึ้นมาหน่อย ดีไม่เก็บบ้านปูคืน วันก่อนขายไปล๊อตสุดท้ายได้ 32.25  อาจเป็นการลงทุนครั้งสุดท้ายของปีนี้ครับ ลุ้นปันผล ต้นปี 57 ไปอ่านงบการเงินเทียบกับปีที่แล้ว ผมว่าใช้ได้ครับ ผลประกอบการไม่น้อยไปกว่าเดิม  อีกอย่างคนตอนนี้บริโภค โทรศัพท์มือถือกันเยอะมาก แชร์กันทั้ง 3 ค่าย ไม่ AIS Dtac True แค่นี้ ถึงแม้ไม่ชอบชื่อบริษัท แต่ชอบเงินของบริษัทครับ  ดูกราฟตามเทคนิคแล้ว ก็สวยเลยตัดสินใจครับ 

เห็นคนออกมาชุมนุมกันเยอะมากขนาดนี้แล้วดีใจครับ การเมืองก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อไป สมัยหน้าก็ไม่รู้จะเลือกพรรคอะไรแล้วครับ มีแต่หน้าเก่า ๆ เดิม ๆ ย้ายพรรคไปมา

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13951 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 04:25:23 AM »

ไม่ชอบ JAS หรือครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #13952 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 05:25:28 AM »

เมื่อก่อนใช้ AIS สิบกว่าปีครับ ตอนหลังย้ายเบอร์ไปอยู่ ทรูแล้วครับน้าคาร์ ฮิ ฮิ ฮิ

อ้าวอ่านผิด ตื่นเช้ามาตาลาย Jas ไม่ค่อยถูกโฉลกครับ เล่นได้แต่ Jts ครับ เคยลองหลายครั้งแล้วครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2013, 05:40:46 AM โดย ต.แม่สาย_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #13953 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 01:48:49 PM »

ขอทราบความคิดเห็นของทุกๆท่านเกี่ยวกับ True gif ครับ ผมเห็นเขาโฆษณาจังเลย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13954 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 03:17:50 PM »

ขอทราบความคิดเห็นของทุกๆท่านเกี่ยวกับ True gif ครับ ผมเห็นเขาโฆษณาจังเลย

บริษัทในเครือนี้ทั้งหมดแต่งบัญชีเสียจนดูอะไรไม่ได้ครับ... ตัวอย่างเช่น True มีลูกค้าแยะมาก ทั้งอินเตอร์เน็ตและมือถือ แต่สิ้นปีมามีบัญชีขาดทุนได้ทุกปี, Cpall กับ Cpf ก็มีข่าวเอาเปรียบคู่ค้า เสียจนมีแต่คนบ่นกันทั้งเมืองครับ...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #13955 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 03:33:33 PM »

อ่านหนังสือที่ท่านสมชายกรุณาแนะนำมายังไม่จบเลยครับแต่ก็พอรู้จักแนวรับแนวต้านละครับ ตอนนี้กำลังพยายามทำความเข้าใจกับหัวและไหล่อยู่ครับอ่านบทนึงก็สามรอบครับถึงจะพอรู้เรื่องครับ เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลาอาศัยเวลาว่างๆครับ
 ตอนนี้มาขอคำแนะนำว่าถ้าจะดูกราฟหุ้นไปด้วยนี่เข้าไปดูเวปไหนดีครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13956 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 03:36:57 PM »

อ่านหนังสือที่ท่านสมชายกรุณาแนะนำมายังไม่จบเลยครับแต่ก็พอรู้จักแนวรับแนวต้านละครับ ตอนนี้กำลังพยายามทำความเข้าใจกับหัวและไหล่อยู่ครับอ่านบทนึงก็สามรอบครับถึงจะพอรู้เรื่องครับ เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลาอาศัยเวลาว่างๆครับ
 ตอนนี้มาขอคำแนะนำว่าถ้าจะดูกราฟหุ้นไปด้วยนี่เข้าไปดูเวปไหนดีครับ

http://siamchart.com/stock-chart/CPALL/ ครับ... แล้วเปลี่ยนชื่อหุ้นตรงท้าย URL เช่นอยากดู True ก็เปลี่ยน URL เป็น "http://siamchart.com/stock-chart/true/" ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2013, 03:50:26 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #13957 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 03:40:29 PM »

http://siamchart.com/stock-chart/CPALL/ ครับ... แล้วเปลี่ยนชื่อหุ้นตรงท้าย URL เช่นอยากดู True ก็เปลี่ยน URL เป็น "http://siamchart.com/stock-chart/CPALL/" ครับ...
ขอบคุณครับเปลี่ยนตรงCPALLเป็นTue ใช่ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13958 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 03:48:31 PM »

http://siamchart.com/stock-chart/CPALL/ ครับ... แล้วเปลี่ยนชื่อหุ้นตรงท้าย URL เช่นอยากดู True ก็เปลี่ยน URL เป็น "http://siamchart.com/stock-chart/true/" ครับ...
ขอบคุณครับเปลี่ยนตรงCPALLเป็นTue ใช่ไหมครับ

ใช่แล้วครับ... เปลี่ยนเป็นชื่อหุ้นได้ทุกตัวที่อยากเปลี่ยน...

ที่จริงเขามีกล่องสำหรับกรอกชื่อหุ้นฯ ที่หน้าเว็บหลัก... แต่นายสมชายเซฟลง Favorite เอาไว้แบบนี้ เลยไม่ได้เข้าไปตรงหน้าเว็บหลักของเขาครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2013, 03:50:39 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #13959 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 04:27:57 PM »

บริษัทในเครือนี้ทั้งหมดแต่งบัญชีเสียจนดูอะไรไม่ได้ครับ... ตัวอย่างเช่น True มีลูกค้าแยะมาก ทั้งอินเตอร์เน็ตและมือถือ แต่สิ้นปีมามีบัญชีขาดทุนได้ทุกปี, Cpall กับ Cpf ก็มีข่าวเอาเปรียบคู่ค้า เสียจนมีแต่คนบ่นกันทั้งเมืองครับ...

ขอบคุณพี่ สมชายมากครับ  ไหว้  ตามไปอ่านจากหลายๆที่แล้วดูดีมากๆเลยครับ แต่คงจะจริงอย่างที่พี่ว่าใว้เพราะหลายเวปก็เตือนๆกันอย่างที่พี่บอกเลยครับ  ไหว้
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #13960 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 04:53:41 PM »

ใช่แล้วครับ... เปลี่ยนเป็นชื่อหุ้นได้ทุกตัวที่อยากเปลี่ยน...

ที่จริงเขามีกล่องสำหรับกรอกชื่อหุ้นฯ ที่หน้าเว็บหลัก... แต่นายสมชายเซฟลง Favorite เอาไว้แบบนี้ เลยไม่ได้เข้าไปตรงหน้าเว็บหลักของเขาครับ...
เค้าไม่ได้มีกราฟจนถึงวันที่ปัจจุบันหรือครับผมเข้าไปดูมีถึงวันที่๙/๑๒/๒๕๕๖ครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13961 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 04:58:09 PM »

ขอบคุณครับ แต่ดู 3 ปี ไม่ได้ใช่ไหมครับ Grin Grin Grin หรือเครื่องผมผิดปรกติ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13962 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 05:03:33 PM »

เค้าไม่ได้มีกราฟจนถึงวันที่ปัจจุบันหรือครับผมเข้าไปดูมีถึงวันที่๙/๑๒/๒๕๕๖ครับ

ของวันนี้ฯ ต้องรอดูประมาณ 1 ทุ่มครับ... หากอยากดู Real Time ต้องสมัครโบรคเกอร์ แล้วของ Password มาดูที่เครื่องเรา ผ่านอินเตอร์เน็ตครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13963 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 05:06:05 PM »

ขอบคุณครับ แต่ดู 3 ปี ไม่ได้ใช่ไหมครับ Grin Grin Grin หรือเครื่องผมผิดปรกติ

นายสมชายไม่รู้เลยครับ ว่าเขา Set อย่างไร... เพราะเอาไว้ดูผ่านมือถือฯ เวลาออกนอกบ้านและไม่อยากกางโน๊ตบุคครับ, หากกางโน๊ตบุค ก็เข้า Efinancial ปรับตั้งกราฟได้แยะครับ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13964 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 05:11:17 PM »

นายสมชายไม่รู้เลยครับ ว่าเขา Set อย่างไร... เพราะเอาไว้ดูผ่านมือถือฯ เวลาออกนอกบ้านและไม่อยากกางโน๊ตบุคครับ, หากกางโน๊ตบุค ก็เข้า Efinancial ปรับตั้งกราฟได้แยะครับ...

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin แค่ไปกดที่ bar ข้างบนเขามีอยู่แล้วครับ ทำงานแต่3เดือน-6เดือน-1ปี แต่ 3ปีไม่ทำงาน

หน้า: 1 ... 928 929 930 [931] 932 933 934 ... 1105
  พิมพ์