เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 01:20:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 941 942 943 [944] 945 946 947 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 970192 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 11:32:58 AM »

55555  เออออ.. แล้วที่  " โม้ "  กำไรทุกรอบ  มันก็ไม่จริง  อ่ะ เด่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

ยายบ๊าบอ่านหนังสือไม่แตกอย่างนี้นี่เอง ถึงได้กลายเป็นโจรขี้อิจฉา... ฮา...

บอกตรงนี้ใหม่ก็ได้ ว่าเล่นหุ้นเทคนิคน่ะ เข้าซื้อ 100 ครั้งกำไร 80 ครั้งก็พอ... แล้วเมื่อเข้าผิดทางไป 20 ครั้งน่ะ ต้องมีจุด Stop Loss เอาไว้ไม่ให้ขาดทุนหนัก(ถ้ากำไรก็ปล่อยให้กำไรหนัก)...

ฝรั่งมันขายหนักอย่างนี้ จะเจ้าอารมณ์พยายามเอาชนะตลาดตามประสาเสื้อแดงไม่ได้ร๊อก... รอให้มันเลิกขายก็ยังไหว ตังค์ในกระเป๋ามันไม่เน่าร๊อก... ฮา...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 11:45:18 AM »

GFPT มีแตะ New High อยู่หน่อยนะครับ Grin Grin Grin

มี TTW KKP และ Demco ด้วยครับ... แต่นายสมชายว่าบรรยากาศมันไม่ให้ขึ้นน่ะครับ เพราะหุ้นตัวใหญ่กำลังโดนฝรั่งขายไม่เลิก...

เมื่อวานนี้ก็ขายอีกปริ่ม 5 พันล้าน ในขณะที่เมื่อวานซืนก็ขายไปแล้ว 3 พันล้านกว่าๆ... คนซื้อมีแต่กองทุนกับรายย่อย ซึ่งเมื่อไหร่ตกใจขาย ก็เราไม่มีทางรู้ล่วงหน้าครับ...

ใช่ครับพี่ mood ไม่ให้เลย  Grin Grin Grin fundamental ลงทุนอย่าง Technical ลงทุนอย่าง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 11:46:31 AM »

เข้าซื้อ 100 ครั้งกำไร 80 ครั้งก็พอ...

80% ถือว่าเยอะมากแล้วครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:05:13 AM »

วันนี้เห็นกองทุนสู้กับฝรั่งตั้งแต่เปิดตลาดเลยครับ... หุ้นใหญ่โดนขายไม้โตตลอดจนดันไม่ขึ้น, แต่หุ้นเล็กเกิด New High ได้ร่วม 20 กว่าตัวแล้วกระมังครับ กราฟสวยหลายตัว...

นี่หากบรรยากาศปรกติ นายสมชายเข้าออกหุ้นเล็กไปหลายรอบแล้วครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #14149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:11:32 AM »

55555  เออออ.. แล้วที่  " โม้ "  กำไรทุกรอบ  มันก็ไม่จริง  อ่ะ เด่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

ยายบ๊าบอ่านหนังสือไม่แตกอย่างนี้นี่เอง ถึงได้กลายเป็นโจรขี้อิจฉา... ฮา...

บอกตรงนี้ใหม่ก็ได้ ว่าเล่นหุ้นเทคนิคน่ะ เข้าซื้อ 100 ครั้งกำไร 80 ครั้งก็พอ...
แล้วเมื่อเข้าผิดทางไป 20 ครั้งน่ะ ต้องมีจุด Stop Loss
เอาไว้ไม่ให้ขาดทุนหนัก(ถ้ากำไรก็ปล่อยให้กำไรหนัก)...

ฝรั่งมันขายหนักอย่างนี้ จะเจ้าอารมณ์พยายามเอาชนะตลาดตามประสาเสื้อแดงไม่ได้ร๊อก...
รอให้มันเลิกขายก็ยังไหว ตังค์ในกระเป๋ามันไม่เน่าร๊อก... ฮา...

555555  โห   "  กะ ลา โต้  "    แปดสิบ  ยี่สิบ อีกแล้ว  อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่

ถ้าทำได้อย่างนี้   "รวย เช็ด"  รวยเข็ด  เลยอ่ะ ฮา  แลบลิ้น
กะ ลา โต้  "กลับด้าน"  ยี่สิบ แปดสิบ อ่ะ  เปล่า ฮา  แบร่

555  บ้านจานโฉมชาย (ฮา)   " ลด "  ได้เท่าไหร่ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:18:20 AM »

555555  โห   "  กะ ลา โต้  "    แปดสิบ  ยี่สิบ อีกแล้ว  อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่

ถ้าทำได้อย่างนี้   "รวย เช็ด"  รวยเข็ด  เลยอ่ะ ฮา  แลบลิ้น
กะ ลา โต้  "กลับด้าน"  ยี่สิบ แปดสิบ อ่ะ  เปล่า ฮา  แบร่

555  บ้านจานโฉมชาย (ฮา)   " ลด "  ได้เท่าไหร่ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันก็รวยไง ทำไมยายบ๊าบไม่รวย ก็เพราะเจ้าอารมณ์ไม่มีวินัย... ฮา...

ไม่ขายร๊อก มีแต่จะซื้อเพิ่ม... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:28:41 AM »

ยายบ๊าบท่องเอาไว้เลย... ตัดเส้น 7 วัน+New High+เส้นค่าเฉลี่ยเรียงตามลำดับไหล่แล้วบานเป็นพัดฯ, เข้าซื้อได้...

หลุดเส้น 7 วัน หรือหลุดแนว New High ให้ขายทิ้ง, หากดื้อไม่ขาย ก็ต้องขายทิ้งเมื่อเกิด New Low ... แนวรับ/แนวต้าน/New High/New Low ก็เอาไม้บรรทัดทาบหน้าจอมันเลย...

ข้างบนนั่นคือกฎเหล็ก!!!, วอเร็น บัฟเฟต์ ก็เถียงไม่ได้... เคล็ดร่ำรวยมันมีอยู่แค่นี้เอง ใครทำตามนี้เป๊ะๆ รวยทุกคน...

ไม่ได้โม้นะ... เอาไม้บรรทัดทาบจอฯ แล้วพิสูจน์ได้ทุกตลาดหุ้นในโลก หุ้นทุกตัว(แม้แต่หุ้นปั่น)!!!...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #14152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:34:39 AM »

สอบถามท่าน  สมชายครับ " เล่นหุ้นแต่ละวันลงทุนเท่าไหร่คคับ  " ขอบคุณครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:39:21 AM »

สอบถามท่าน  สมชายครับ " เล่นหุ้นแต่ละวันลงทุนเท่าไหร่คคับ  " ขอบคุณครับ

มือใหม่ให้หัดเล่นด้วยเงินน้อยๆก่อนครับ เท่าไหร่ก้ได้ แค่หลักหมื่นก็พอไหว... แล้วดูที่เรโชกำไร/ขาดทุน, เมื่อเรโชดีแล้วค่อยขยายพอร์ตครับ...

ปัญหาของคนเล่นหุ้นคือวินัยตนเองครับ... ทอดตาทั่วตลาดหุ้นทั้งโลก จะมีคนได้กำไรไม่เกิน 20 เปอร์เซ็นต์ครับ, ที่เหลือขาดทุนน้อยบ้างมากบ้างถ้วนหน้า ไม่ล้อเล่นครับ...

หากจะเริ่มเล่นหุ้นจริงๆ ควรจะเล่นแห้งๆจดใส่กระดาษก่อนครับ แล้วเมื่อได้กำไรจนมั่นใจจึงเปิดพอร์ตกับโบรคเกอร์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:42:10 AM »

เรื่อง"รู้ล่วงหน้าว่าหุ้นจะขึ้นหรือลง"... เป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ และถือว่าเป็นการพ้นวิสัยมนุษย์ในมุมมองของนักวิชาการ(โดยเฉพาะเศรษฐศาสตร์)ครับ...

แต่เป็นไปได้หรือไม่ได้นั้น... เนื้อหาในกระทู้นี้รอนแรมมาได้หลายปี พิสูจน์ตัวเองมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน ว่า 80 เปอร์เซ็นต์ถูกต้องครับ...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #14155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:35:37 PM »

ทุกวันนี้ผมเล่นแบบมีหลักการได้เพราะกระทู้นี้ครับ เมื่อก่อนตามเพื่อนตามอารมณ์กำไรบ้างขาดทุนบ้าง แต่ตอนนี้เปอร์เซ็นขาดทุนเริ่มน้อยลงแล้วครับ ได้เงินพอกินไปวัน ๆ ครับ ฮิฮืฮื

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
kkm
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:37:19 PM »

เรียนนายสมชายที่นับถือ
            ขอดูตัวอย่างกราฟที่ตัดเส้น 7 วัน ทำNew High เส้นค่าเฉลี่ยบานเป็นพัด
กล่าวคือขอกราฟที่เป็นสัญญาณซื้อ
           แล้วขอตัวอย่างกราฟที่เป็นสัญญาณขายด้วยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 01:17:35 PM »

เรียนนายสมชายที่นับถือ
            ขอดูตัวอย่างกราฟที่ตัดเส้น 7 วัน ทำNew High เส้นค่าเฉลี่ยบานเป็นพัด
กล่าวคือขอกราฟที่เป็นสัญญาณซื้อ
           แล้วขอตัวอย่างกราฟที่เป็นสัญญาณขายด้วยครับ

ได้เลยครับ รูปนี้คือ Jas เป็นภาพรวมย้อนหลังไปไกล... สีเขียวคือสัญญาณซื้อ สีแดงคือสัญญาณขาย ส่วนสีเหลืองคือให้เล่นชอร์ตครับ...

รูปนี้นายสมชายเปลี่ยนสีให้มองเห็นชัดๆ แต่เวลาเล่นจริงเราไม่มีเวลาเปลี่ยนสี ก็ใช้ไม้บรรทัดทาบหน้าจอเลยครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 10:49:24 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 01:19:33 PM »

รูปมันใหญ่หน่อย แต่อยากให้เห็นภาพรวมครับ... โดยเฉพาะเรื่องเส้นค่าเฉลี่ยบานออกมากๆ ตรงนี้ผันผวนมาก, บางท่านในเว็บนี้ถึงได้บอกว่าจะรอให้มันเลิกผันผวนครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 01:21:16 PM »

หนึ่งปีจะมีโอกาสได้เล่นรอบใหญ่แค่ไม่กี่ครั้ง... ที่เหลือก็นั่งเฝ้าฯ เป็นส่วนใหญ่...
หน้า: 1 ... 941 942 943 [944] 945 946 947 ... 1105
  พิมพ์