เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 03:28:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 944 945 946 [947] 948 949 950 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 970440 ครั้ง)
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #14190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:39:19 AM »

ขอความกรุณาเถิดนะครับ ท่านชงโค กรุณาอย่ามาทำให้กระทู้ดีๆมีสาระต้องเละเทะเลยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:41:16 AM »

ขอความกรุณาเถิดนะครับ ท่านชงโค กรุณาอย่ามาทำให้กระทู้ดีๆมีสาระต้องเละเทะเลยครับ

เห็นด้วยครับ... ทั้งยายบ๊าบและนายชงโค, ไปด่ากันต่อในกระทู้รถถังดีกว่า...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #14192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:51:29 AM »

ขอความกรุณาเถิดนะครับ ท่านชงโค กรุณาอย่ามาทำให้กระทู้ดีๆมีสาระต้องเละเทะเลยครับ

เห็นด้วยครับ... ทั้งยายบ๊าบและนายชงโค, ไปด่ากันต่อในกระทู้รถถังดีกว่า...

กระทู้รถถังเป็นกระทู้ที่มีสาระมากๆนะครับ ตั้งขึ้นมาเพื่อปกป้องผลประโยชน์ประเทศชาติ โดนสมชายไปด่า ไปป่วน จนออกทะเล  กระทู้ดีๆแบบนั้นสมชายยังทำได้  ทำไมกระทู้ด้อยคุณภาพแบบนี้ผมจะแวะมาเติมสาระให้บ้างไม่ได้ล่ะครับ

โฮ่่ๆๆ เยาะเย้ย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:58:26 AM »

กระทู้รถถังเป็นกระทู้ที่มีสาระมากๆนะครับ ตั้งขึ้นมาเพื่อปกป้องผลประโยชน์ประเทศชาติ โดนสมชายไปด่า ไปป่วน จนออกทะเล  กระทู้ดีๆแบบนั้นสมชายยังทำได้  ทำไมกระทู้ด้อยคุณภาพแบบนี้ผมจะแวะมาเติมสาระให้บ้างไม่ได้ล่ะครับ

โฮ่่ๆๆ เยาะเย้ย

ชงโคควายเหียกเอ๊ย... ฮาอีกแล้ว จะเอาฮาไปถึงไหนกั๊นนน... ฮา...

ไปลองอ่านความเห็นของคุณพญาจงอางสักหน่อยปะไร... แล้วหัดค้นดูความเห็นเก่าๆ ของท่านด้วยนะเออ ว่าเรื่องความรู้เกี่ยวกับอาวุธสงครามน่ะ แถวหน้าๆมีใครมั่ง...

โง่เสียจนไม่รู้ว่าตัวเองโง่เรื่องอะไร... ตื้นเขินทุกเรื่อง เกรียนทุกเรื่อง, แค่เดินผ่านกระจกเห็นเงาตัวเองแว๊บๆ ก็เผลอด่าว่าไอ้ควาย พอแหงะหน้าเห็นชัดถนัดตาก็ทำไก๋แก้ตัวว่าควายฉลาดๆก็มี... ฮา...

ยังไงชงโคก็ควายนั่นแหละ... ฮา...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:22:22 AM »

นายชงโคจะโพสต์ประจานตัวเองไปทุกกระทู้เลยเหรอ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #14195 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 04:53:51 PM »

ไอ้เรื่องตัดแปะจากเว็บอื่นน่ะ, ชงโคโง่ช่วยหาให้ที ว่าที่ไหนมันแม่นมั่ง... บอกตรงๆว่าหามาตลอด ไม่มีที่ไหน/ใคร ใกล้เคียงเล๊ย...

หามาให้หน่อย... ชงโคโง่เหียกๆ... เฮ้อ...

ผมเจอนักวิเคราะห์คนนึง คุณนิพน สุวรรณประสิทธ์ ฟังในรายการbussiness Line&Life กรอบTfexของแก ใช้ได้เลย ติดที่ขี้โม้ไปหน่อยแต่ก็ฮาดี
เข้าใจเลยว่าทำไมคนเล่นหุ้นส่วนใหญ่เจ๊งกัน ขนาดพิธีกรรายการยังเจ๊งเลย ขนาดคุยกะนักวิเคราะห์ทุกวันๆ %ถูกก็ประมาณ 80%
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #14196 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 05:01:37 PM »

ที่เจ้งกันเพราะโลภมาก และไม่มีวินัยเหมือนอาจารย์สมชายว่านั่นแหละครับ หุ้นขึ้นซื้อพอมีกำไรแล้วอยากได้มากกว่าเดิม พอหุ้นเริ่มหักหัวลงไม่อยากขายเสียดายกำไร นึกว่ามันจะขึ้นอีก พอตกมาถึงทุนก็ปลอบใจตัวเองเดียวมันก็ขึ้นจนขาดทุนนิด ๆ แล้วก็มากขึ้น มากขึ้น จนไม่กล้าขายขาดทุน. ไม่ฮาเหมือนอาจารย์ว่าครับ ฮิฮืฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14197 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 05:13:09 PM »

ผมเจอนักวิเคราะห์คนนึง คุณนิพน สุวรรณประสิทธ์ ฟังในรายการbussiness Line&Life กรอบTfexของแก ใช้ได้เลย ติดที่ขี้โม้ไปหน่อยแต่ก็ฮาดี
เข้าใจเลยว่าทำไมคนเล่นหุ้นส่วนใหญ่เจ๊งกัน ขนาดพิธีกรรายการยังเจ๊งเลย ขนาดคุยกะนักวิเคราะห์ทุกวันๆ %ถูกก็ประมาณ 80%

เอามา Post ที่นี่มั่งซิครับ จะได้ครอสเช็คกับที่ตัวเองอ่านกราฟได้, เพราะบางทีมันก็มึนเหมือนกัน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14198 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 05:18:19 PM »

อย่างวันนี้ Set เองหลุด 1314 ไป 2 จุดมั้ง, ปิดแถวๆ 1311.87... นี่ถ้าว่าตามกราฟแบบเป๊ะๆ แปลว่าต้องขายทิ้งแล้วครับ...

แต่นายสมชายยังถืออยู่ 3 ตัวคือ scc, bbl, jas ทั้งหมดมันยังไม่หลุดแนว New High และยังไม่หลุดเส้น 7 วัน... หากขายวันนี้ก็ขาดทุนเล็กน้อย ก็เลยยังถืออยู่เพราะมันไม่หลุดนี่แหละ...

มันขลุกขลิกแบบนี้แหละครับ ที่เรียกว่ามึน อยากเห็นคนอื่นวิเคราะห์มั่ง... แต่เท่าที่ผ่านมา โดยเฉพาะในพันทิปสินธรฯ มีแต่แมงเม่าทั้งบอร์ดเชียวครับ หากเชื่อไปมีแต่ขาดทุนสถานเดียว...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14199 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 05:26:53 PM »

วันนี้ฝรั่งซื้อสุทธิแล้วครับ...

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #14200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 05:27:55 PM »

แต่นายสมชายยังถืออยู่ 3 ตัวคือ scc, bbl, jas ทั้งหมดมันยังไม่หลุดแนว New High และยังไม่หลุดเส้น 7 วัน... หากขายวันนี้ก็ขาดทุนเล็กน้อย ก็เลยยังถืออยู่เพราะมันไม่หลุดนี่แหละ...

ผมกับคุณอาสมชายนี่สงสัยชาติที่แล้วไม่ค่อยถูกกัน ฮ่าๆ สวนทางกันตลอด พึ่งput jas ไปตอน 7.75เองครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #14201 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 05:31:10 PM »

อย่างวันนี้ Set เองหลุด 1314 ไป 2 จุดมั้ง, ปิดแถวๆ 1311.87...
นี่ถ้าว่าตามกราฟแบบเป๊ะๆ แปลว่าต้องขายทิ้งแล้วครับ...

แต่นายสมชายยังถืออยู่ 3 ตัวคือ scc, bbl, jas
ทั้งหมดมันยังไม่หลุดแนว New High และยังไม่หลุดเส้น 7 วัน...
หากขายวันนี้ก็ขาดทุนเล็กน้อย ก็เลยยังถืออยู่เพราะมันไม่หลุดนี่แหละ...

มันขลุกขลิกแบบนี้แหละครับ ที่เรียกว่ามึน อยากเห็นคนอื่นวิเคราะห์มั่ง...

แต่เท่าที่ผ่านมา โดยเฉพาะในพันทิปสินธรฯ
มีแต่  แมงเม่า  ทั้งบอร์ดเชียวครับ

หากเชื่อไปมีแต่ขาดทุนสถานเดียว...

555555  โห ...  ที่นั่นแมงเม่า    ที่นี่ ก็  "แมง กุดจี่"   แหละ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 08:47:59 PM »

อย่างวันนี้ Set เองหลุด 1314 ไป 2 จุดมั้ง, ปิดแถวๆ 1311.87...
นี่ถ้าว่าตามกราฟแบบเป๊ะๆ แปลว่าต้องขายทิ้งแล้วครับ...

แต่นายสมชายยังถืออยู่ 3 ตัวคือ scc, bbl, jas
ทั้งหมดมันยังไม่หลุดแนว New High และยังไม่หลุดเส้น 7 วัน...
หากขายวันนี้ก็ขาดทุนเล็กน้อย ก็เลยยังถืออยู่เพราะมันไม่หลุดนี่แหละ...

มันขลุกขลิกแบบนี้แหละครับ ที่เรียกว่ามึน อยากเห็นคนอื่นวิเคราะห์มั่ง...

แต่เท่าที่ผ่านมา โดยเฉพาะในพันทิปสินธรฯ
มีแต่  แมงเม่า  ทั้งบอร์ดเชียวครับ

หากเชื่อไปมีแต่ขาดทุนสถานเดียว...

555555  โห ...  ที่นั่นแมงเม่า    ที่นี่ ก็  "แมง กุดจี่"   แหละ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ๋าว... ยายบ๊าบจะเป็นขี้ควายหรือครับ... ฮา...

ไม่อ๊าว ไม่อาว... ยายบ๊าบยังเป็นคนอยู่ ถึงแม้จะไปสุมหัวกับควายเกรียนตัวนั้นจนโง่ไปมั่ง แต่ยังเป็นคนอยู่นั่นแหละ(โง่นิดหน่อยพอไหว)... ฮา...

ที่นี่ไม่เห็นมีแมงกุ๊ดจี่เล๊ย, มุขแป่กอีกตามเคย... ว้า... แป่กกกก... ป้าบบบบ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:04:37 PM »

ผมกับคุณอาสมชายนี่สงสัยชาติที่แล้วไม่ค่อยถูกกัน ฮ่าๆ สวนทางกันตลอด พึ่งput jas ไปตอน 7.75เองครับ

ของอย่างนี้ตาใครตามันครับ... ฮา...

กราฟ Jas รูปข้างล่าง, แนว New High กับเส้น 7 วันของวันนี้อยู่ที่ 7.50 เท่ากันเป๊ะ... หากวันนี้หลุด 7.50 นายสมชายก็จะทิ้งของ แต่มันไม่หลุดก็เลยถือต่อ...

เมื่อวานนี้ขาย BBL ไปได้ค่าขนมเล็กน้อย วันนี้รับมาใหม่ มันปิดต่ำกว่าที่ซื้อ 2 ช่อง... ยังไม่ขายครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:06:49 PM »

ช่วงเกือบปีนี้กระจายพอร์ต 40-20-40  คิก คิก

1 อสังหา(หอพักน้อยๆ)ปันผลทุกเดือน หักค่าคนดูแลแล้ว(ตรงนี้สบายหน่อย ไม่ต้่องไปเหนื่อย รอรับแต่เงิน) เหลือถึงผมราว6-7%ต่อปี  ถ้าทำเองหมดคงเกือบๆ10% (ความเสี่ยงต่ำสุด มูลค่าที่ดินเพิ่ม)  หลงรัก

2 ทองตอนนี้บวกอยู่

3 เงินเย็นรอซื้ิอหุ้น

เลยไม่ค่อยได้ใช้สมองไรมากครับ ไม่เฝ้าจอนานแล้วครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 01:57:18 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 944 945 946 [947] 948 949 950 ... 1105
  พิมพ์