เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 03:17:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 945 946 947 [948] 949 950 951 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 970296 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:33:53 PM »

ผมเจอนักวิเคราะห์คนนึง คุณนิพน สุวรรณประสิทธ์ ฟังในรายการbussiness Line&Life กรอบTfexของแก ใช้ได้เลย ติดที่ขี้โม้ไปหน่อยแต่ก็ฮาดี
เข้าใจเลยว่าทำไมคนเล่นหุ้นส่วนใหญ่เจ๊งกัน ขนาดพิธีกรรายการยังเจ๊งเลย ขนาดคุยกะนักวิเคราะห์ทุกวันๆ %ถูกก็ประมาณ 80%

เอามา Post ที่นี่มั่งซิครับ จะได้ครอสเช็คกับที่ตัวเองอ่านกราฟได้, เพราะบางทีมันก็มึนเหมือนกัน...

เห็นแล้วครับ... ลิ้งก์นี่เอง นายสมชายไม่ได้ดูชื่อแกฯ ที่แท้คนเดียวกัน... http://pantip.com/topic/31652634 ...

ใช้วิธีเดียวกับนายสมชายแหละครับ วิธีเบสิค... 1314.63 นั่นคือแนวที่นายสมชายบอกแหละ, มันเกิดจากยอดแหลมของวันที่ 24 ม.ค. ตัดไส้เทียนทิ้ง...

คนนี้ดูไม่ได้แม่นกว่านายสมชายเพราะใช้วิธีเดียวกัน เรโชก็ประมาณ 80 เปอร์เซ็นต์เหมือนกัน, ก็เลยทะลุกำแพง+ครอสเช็คไม่ได้อยู่ดีครับ... วันนี้แกก็มึนเหมือนกัน ถึงได้บอกไม่ได้ชัดเจนว่าตลาดจะขึ้นจริงหรือไม่ เพราะมันหลุดแนว 1314 ไม่ทะลุแบบจะแจ้งชัดตาเหมือนเห็นนักมวยน็อคเอ้าต์หงายท้อง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:37:09 PM »

สำหรับท่านที่ต้องการศึกษากราฟหุ้นฯ แล้วนายสมชายบอกไม่ละเอียด... ให้ตามลิ้งก์ของประธานเม่าได้เลยครับ วิธีเบสิคเหมือนกันกับที่นายสมชายใช้ และเป็นวิธีเดียวกันกับเฮ็ดจ์ฟันด์ทั่วโลกใช้นัดหมายกันเข้าซื้อ/ทิ้งของครับ...
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #14207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:50:52 PM »

ไอ้เรื่องตัดแปะจากเว็บอื่นน่ะ, ชงโคโง่ช่วยหาให้ที ว่าที่ไหนมันแม่นมั่ง... บอกตรงๆว่าหามาตลอด ไม่มีที่ไหน/ใคร ใกล้เคียงเล๊ย...

หามาให้หน่อย... ชงโคโง่เหียกๆ... เฮ้อ...

ครับผม ไม่ได้จะแย้งว่านายสมชายไม่แม่น เจตนาแค่นำเสนอแค่นั้นเอง
อย่างคุณนิพนนี่นอกจาก break high/low แล้ว แกยังเน้นพวกpatternด้วย สำหรับมือใหม่ แนะนำตามฟังบ่อยๆหรือลองฟังย้อนหลังดู ไม่ได้ให้เชื่อนะครับ แค่เพิ่มมุมมอง
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 12:30:45 AM »

ขอบคุณอาจารย์มากนะครับ ไหว้ที่หลังไมค์เรื่องหุ้นมา ผมติดดอยสูงมากเพราะไม่รักษาวินัย ตอนนี้ไปหลบภัยอยู่ที่ N park เฉลี่ย 6-7 ตังค์ครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:11:52 AM »

ไอ้เรื่องตัดแปะจากเว็บอื่นน่ะ, ชงโคโง่ช่วยหาให้ที ว่าที่ไหนมันแม่นมั่ง... บอกตรงๆว่าหามาตลอด ไม่มีที่ไหน/ใคร ใกล้เคียงเล๊ย...
หามาให้หน่อย... ชงโคโง่เหียกๆ... เฮ้อ...
ครับผม ไม่ได้จะแย้งว่านายสมชายไม่แม่น เจตนาแค่นำเสนอแค่นั้นเอง
อย่างคุณนิพนนี่นอกจาก break high/low แล้ว แกยังเน้นพวกpatternด้วย สำหรับมือใหม่ แนะนำตามฟังบ่อยๆหรือลองฟังย้อนหลังดู ไม่ได้ให้เชื่อนะครับ แค่เพิ่มมุมมอง

ด่านายชงโคครับ ไม่ได้ด่าคุณ TakeFive ... เอาลิ้งก์ที่อื่นมาแปะนั่นนายสมชายชอบครับ เพราะหามานานไม่เจอที่บอกแล้วแม่นจริงได้ตลอด เพราะเจอแต่ฟลุ๊กๆ แล้วก็ไม่บอกวิธีคิดวิธีอ่านกราฟให้นายสมชายได้พัฒนาทะลุ 80 เปอร์เซ็นต์ครับ...

สำหรับวิธีที่นายสมชายอ่านกราฟนี่เบสิคมากๆ บอกวิธีอ่านกราฟมาตลอดหลายปีมานี่ก็เหมือนเดิมคือเส้น 7 วันกับตีเส้นบนหน้าจอทาบยอดแหลม/ก้นแหลม... ใครตามอ่านกระทู้ก็จะเห็นนายสมชายเอาวิธีนี้อ่านกราฟสดๆ บอกล่วงหน้ามาแรมปีแล้วครับ พิสูจน์กันจนไม่รู้จะพิสูจน์ยังไงแล้ว...

ส่วนคนที่ไม่ได้สนใจ ก็ไม่มีวันรู้ แล้วก็คิดว่าไม่มีใครรู้ล่วงหน้าได้... แล้วนายสมชายก็เหมือนเดิมครับ ที่ขาดทุนก็เพราะเราแพ้ใจตนเอง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:14:18 AM »

ขอบคุณอาจารย์มากนะครับ ไหว้ที่หลังไมค์เรื่องหุ้นมา ผมติดดอยสูงมากเพราะไม่รักษาวินัย ตอนนี้ไปหลบภัยอยู่ที่ N park เฉลี่ย 6-7 ตังค์ครับ ไหว้

ยินดีครับ... N-park มีแนวแคบมานานแล้วครับ 0.05/0.06 ขยับขึ้น/ลงนิดเดียวมีทะลุหรือหลุดแนวครับ... เย้...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #14211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:29:44 AM »

ขอบคุณอาจารย์มากนะครับ ไหว้  ที่หลังไมค์เรื่องหุ้นมา

ผมติดดอยสูงมากเพราะไม่รักษาวินัย
ตอนนี้ไปหลบภัยอยู่ที่ N park เฉลี่ย 6-7 ตังค์ครับ ไหว้

ยินดีครับ... N-park มีแนวแคบมานานแล้วครับ
0.05/0.06 ขยับขึ้น/ลงนิดเดียวมีทะลุหรือหลุดแนวครับ... เย้...

55555  โห..... เสี่ยตุ่น  ฮา  Grin Grin

เล่นตั้งแต่ราคา  พัน  เหลือราคาร้อย  เหลือราคาสิบ  ฮา  โดนชก
ตอนนี้  เหลือราคา  " หก เจ็ด สตางค์ " ยังไม่เต็มบาท   อ่ะ  ฮา  Cry

ท่าทาง  " ติด ดอย "  สูงปริ๊ด  ก็อากาศ มัน เยง  อ่ะ ฮา  คิก คิก

คนอ้วน  " น้ำหนัก "  แยะ   งุ่มง่าม  อุ้ยอ้าย  อีกต่ะ หาก อ่ะ ฮา  เศร้า

ลองใช้วิธีจานโฉมชาย  "อุ้ม เขย่า"  วิ่งขึ้นบันได อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ถ้า  ตกลงมา  " แข้ง ขาหัก " โทษจานโฉมชาย(ฮา) โน่น อ่ะ ฮา 555 แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #14212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 09:06:51 AM »

ช่วงเกือบปีนี้กระจายพอร์ต 40-20-40  คิก คิก

1 อสังหา(หอพักน้อยๆ)ปันผลทุกเดือน หักค่าคนดูแลแล้ว(ตรงนี้สบายหน่อย ไม่ต้่องไปเหนื่อย รอรับแต่เงิน) เหลือถึงผมราว6-7%ต่อปี  ถ้าทำเองหมดคงเกือบๆ10% (ความเสี่ยงต่ำสุด มูลค่าที่ดินเพิ่ม)  หลงรัก

2 ทองตอนนี้บวกอยู่

3 เงินเย็นรอซื้ิอหุ้น

เลยไม่ค่อยได้ใช้สมองไรมากครับ ไม่เฝ้าจอนานแล้วครับ  Grin

ช่วงนี้ที่ดินเชียงใหม่แพงขึ้นมากครับ เมื่อก่อนผมเคยซื้อจากบังคับคดี 2 แปลง แสนเจ็ด มีเพื่อนรุ่นพี่ขอซื้อต่อ สองแสนสาม  วันก่อนไปประชุมเจอกัน บอกมีคนข้าง ๆ จะขอซื้อที่ให้ล้านห้า  แค่ระยะเวลาสี่ห้าปี

พอขายได้แล้วไปซื้ออีกแปลงผมซื้อสามแสน  ตั้งขายไว้เล่น ๆ หกแสนห้า ผ่านไปไม่ถึงปีมีคนซื้อจริง ๆ ครับ โดนหักภาษีจากภรรยาไป 1 แสน ก็ยังถึือว่ากำไรอยู่ครับ ฮิ ฮิ ฮิ   ตอนนี้ก็เล็ง ๆ แปลงใหม่อยู่ครับ

ผมลงทุนหุ้น 40  สลากออมสิน 60 ครับ เล่นหุ้นเพื่อให้สมองมีการพัฒนา รู้จักคำว่าพอใจ พอดี  สลากออมสินรู้จักคำว่าออม ทุกเดือนผมเก็บเดือนละ 15% ของเงินเดือนครับ วันดีคืนดีก็ขายสลากเอาไปซื้อที่ ขายที่ได้ก็เอามาซื้อสลากคืน

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 09:35:29 AM »

55555  โห..... เสี่ยตุ่น  ฮา  Grin Grin

เล่นตั้งแต่ราคา  พัน  เหลือราคาร้อย  เหลือราคาสิบ  ฮา  โดนชก
ตอนนี้  เหลือราคา  " หก เจ็ด สตางค์ " ยังไม่เต็มบาท   อ่ะ  ฮา  Cry

ท่าทาง  " ติด ดอย "  สูงปริ๊ด  ก็อากาศ มัน เยง  อ่ะ ฮา  คิก คิก

คนอ้วน  " น้ำหนัก "  แยะ   งุ่มง่าม  อุ้ยอ้าย  อีกต่ะ หาก อ่ะ ฮา  เศร้า

ลองใช้วิธีจานโฉมชาย  "อุ้ม เขย่า"  วิ่งขึ้นบันได อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ถ้า  ตกลงมา  " แข้ง ขาหัก " โทษจานโฉมชาย(ฮา) โน่น อ่ะ ฮา 555 แบร่ แบร่ แบร่

ยายบ๊าบมุขเหียกครับ เป็นเพราะไปสุมหัวอยู่กับควายเกรียนฯ เลยมุขแป่ก... เข้ากระทู้มาก็คุยอะไรให้มันประเทืองปัญญามั่งซิครับ ไม่ใช่โผล่มาปุ๊บก็กวน Teen นำหน้าปัญญาเข้ามาเลย...

ห่วยสิ้นดี...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:39:05 AM »

ผมบาดเจ็บสาหัสจากการบินไทย และแอร์เอเซียครับ เลยอพยพมาอยู่ที่ N-PARK  ตอนเจ็ดตัง  Cheesy ตอนหลังเข้ามาอีก 6 ตัง  5 ตัง ตั้งซื้อไม่สำเร็จสักที ยี๊ ไม่ได้ถือN-PARK มาตั้งแต่สิบบาทครับยายบ๊าบ  ถ้าถือตั้งแต่ตอนนั้นมาถึงตอนนี้ คงได้ถือกะลาขอทานแล้ว ยี๊ ปัดโธ่ ยายบ๊าบนี่เช้าๆมาผมทำรมเสีย ยี๊ นี่ถ้าได้มีโอกาสเจอกันผมว่าจะล๊อคแขนเรียกคนมาชกท้องจริงๆด้วยแหละ  ก่อนไปงานพยายามกินกุ้งกินหูฉลามไว้ก่อนนะครับเวลาโดนตุ๊ยท้องแล้วอ้วกออกมาชาวบ้านชาวเวปจะได้รู้ว่าอู๋จี้มีของดีกิน ถ้าอ้วกออกมามีแต่ข้าวเหนียวล้วนๆ อายเขานา คิก คิกอุตสาห์เป็น NPL. แล้วยังไม่มีอะไรจะกิน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #14215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:02:03 AM »

ผมบาดเจ็บสาหัสจากการบินไทย และแอร์เอเซียครับ

เลยอพยพมาอยู่ที่ N-PARK  ตอนเจ็ดตัง  Cheesy
ตอนหลังเข้ามาอีก 6 ตัง  5 ตัง ตั้งซื้อไม่สำเร็จสักที ยี๊

ไม่ได้ถือN-PARK มาตั้งแต่สิบบาทครับยายบ๊าบ 
ถ้าถือตั้งแต่ตอนนั้นมาถึงตอนนี้ คงได้ถือกะลาขอทานแล้ว ยี๊

ปัดโธ่ ยายบ๊าบนี่เช้าๆมาผมทำรมเสีย ยี๊

นี่ถ้าได้มีโอกาสเจอกันผมว่าจะล๊อคแขนเรียกคนมาชกท้องจริงๆด้วยแหละ 
ก่อนไปงานพยายามกินกุ้งกินหูฉลามไว้ก่อนนะครับ
เวลาโดนตุ๊ยท้องแล้วอ้วกออกมาชาวบ้านชาวเวปจะได้รู้ว่า

อู๋จี้มีของดีกิน
ถ้าอ้วกออกมามีแต่ข้าวเหนียวล้วนๆ อายเขานา คิก คิก
อุตสาห์เป็น NPL. แล้วยังไม่มีอะไรจะกิน

555555  โถ โถ โถ  ถือ  " N-PARK "  ฮา 55555

ขาย  " ร้อยหุ้น "  ยังซื้อ  โซดา ไม่ได้ขวดนึง เรย อ่ะ ฮา

อ่านเม้นท์ ของยายแล้ว "รม เสีย"  เหรอ  ฮา
ออกไปยืนหน้าร้าน  แล้วตระโกนดังๆ  " วันนี้ กูแจกทอง" โว้ย ฮา
อาจจะทำให้  หาย "รมเสีย"  อ่ะ ฮา

โกตุ่นจะไปรู้อารัย  กู้ธนาคาร จนเคยตัว ติดนิสัย อ่ะ ฮา
ทำการค้า  กำไรน้อย  ไม่มีกำไร แล้วหงุดหงิด ใช่มั้ย ฮา

ทำอย่างยายอ่ะจิ  "ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย" โว้ย ฮา

5555    "ล้ม บนฟูก"  งัย    Hennessy vsop. ทู๊กมื้อ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:25:17 AM »

เอาอีกแล้วยายบ๊าบเอ๊ย... ห่วยสิ้นดี...

คุยอะไรให้มันสร้างสรรค์หน่อยได้แมะ เช่นถามหุ้นตัวโน้นตัวนี้กราฟเป็นไงมั่ง... แนวรับแนวต้านตรงไหน ทำไมแนวมันไปอยู่ตรงนั้น ขยับขึ้นขยับลงไม่ได้เหรอ...

ว้า... ยายบ๊าบ บอกแล้วว่าอย่าไปสุมหัวคนโง่... เฮ้อ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 12:26:18 PM »

ไม่เชื่ออ่าครับ....ยายบ๊าบขี้คุย แลบลิ้น--ถ้าล้มบนฟูกจริงต้องขับเบ๊นซ์ ใช้ปืนเอ็ด บราวน์(คนมีใช้ส่วนใหญ่จะอดใจถ่ายรูปมาอวดไม่ได้) คิก คิก หรือไม่ก็อย่างเจ๊โอ ถ่ายรูปไปเที่ยวเมืองนอก ถ่ายรูปไปกินพระกระโดดกำแพงที่เชียงกรีล่าฯลฯ เยี่ยม  หรือไม่ก็อย่างลุงเข้มถ่ายรูปดื่มGlenmorangie เป็นหลักฐาน เยี่ยม------55555   แต่นี่อะไรกันเข้ามากวนคนนั้นด่าคนนี้ อะไรก็ไม่มีโชว์(โชว์ตูดไม่ต้องโชว์เน้อ)555  เ็ห็นผมจนๆอย่างนี้นะครับมีคนจะเสนอให้ผมเป็นรองประธานมูลนิธิโน่นๆนีๆ ประธานสมาคมนี่ๆนั่นๆ ตั้งหลายที่ ไอ้ผมใส่สูทแล้วไม่หล่อเลยปฏิเสธไปหมดครับ อิอิอิ Grin

Hero Member

« ตอบ #14218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 12:46:55 PM »

ไม่เชื่ออ่าครับ....ยายบ๊าบขี้คุย แลบลิ้น--

ถ้าล้มบนฟูกจริงต้องขับเบ๊นซ์ ใช้ปืนเอ็ด บราวน์(คนมีใช้ส่วนใหญ่จะอดใจถ่ายรูปมาอวดไม่ได้) คิก คิก
หรือไม่ก็อย่างเจ๊โอ ถ่ายรูปไปเที่ยวเมืองนอก ถ่ายรูปไปกินพระกระโดดกำแพงที่เชียงกรีล่าฯลฯ เยี่ยม  

หรือไม่ก็อย่างลุงเข้มถ่ายรูปดื่มGlenmorangie เป็นหลักฐาน เยี่ยม------55555  
แต่นี่อะไรกันเข้ามากวนคนนั้นด่าคนนี้ อะไรก็ไม่มีโชว์(โชว์ตูดไม่ต้องโชว์เน้อ)555  

เ็ห็นผมจนๆอย่างนี้นะครับมีคนจะเสนอให้ผมเป็นรองประธานมูลนิธิโน่นๆนีๆ
ประธานสมาคมนี่ๆนั่นๆ ตั้งหลายที่ ไอ้ผมใส่สูทแล้วไม่หล่อเลยปฏิเสธไปหมดครับ อิอิอิ Grin

5555 ยาย  "โล่งอก"  ที่จานโฉมชาย (ฮา)  ไม่ขายบ้าน อ่ะ ฮา

ถ้าขายจริงๆ  ยายคงลำบากน่าดู  เพราะบ้านจานโฉมชาย (ฮา)  คงหลัง นิ๊ดเีดียว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก
ถ้าเข้าไปอยู่  คงอึดอัด  เหมือน " คุก " แถวท่าน้ำเมืองนนท์  อ่ะ ฮา  Grin

ยายประกาศเลย   ยายปลูกบ้านเอง  ดีกว่า น๊าาาาาาา  ฮา  แบร่

ใครขายเครื่อง  ไฟฟ้า ขายแอร์ ขายทีวี  ขายตู้เย็น  ขายเครื่องทำน้ำอุ่น   ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 ยายซื้อ  อย่างละ  50 ชุด จริง จริ๊ง  น๊าาาาา ฮา  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

555555  โถ เสี่ยตุ้น  คุยอะไรเรื่องปืน  ยาย  "เลิกคุย"  เลิกเล่นแล้ว อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนยาย  " วิกลจริต "  เนี่ยะ  มีตัวท๊อป  เกือบทุกตัว อ่ะ ฮา

ยายเล่นจนเบื่อ  เบื้อเบื่อ เล่นจนวางปืน แล้ว อ่ะ ฮา
อ๊าาาา  อ๋อออ  ยังขาด คาลิเบอร์เดียว  155 มม ยิงที ไกล 30 กม. อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถามรัยเรื่องปืน หาว่ายาย  " โม้มมมมม " อ่ะ ฮา

ยายเพิ่งประกาศ  ซื้อแอร์ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น  อย่างละ 50 เครื่องอ่ะ ฮา

55555 นึกดูเถิ๊ดดดดด จะเรียกว่า  " บ้าน หรือ วัง " ดี อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #14219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 01:37:53 PM »

ผมบาดเจ็บสาหัสจากการบินไทย และแอร์เอเซียครับ

ธุรกิจการบิน เล่นเก็งกำไรได้ครับ แต่ไม่เหมาะกับลงทุนระยะยาว ขนาด warren buffetเอง ผมเคยอ่านบทสัมภาษณ์ของเค้า เค้าบอกว่าเค้าไม่ชอบโมเดลของธุรกิจการบิน(รายละเอียดยาวมาก หลักๆคือเรื่อง fix costที่ทำให้ทุกสายการบินถูกบีบให้ขายราคาถูกลงเรื่อย แต่จำไม่ได้/เรียบเรียงไม่ถูกครับ)

ยิ่งการบินไทยแล้ว ถ้าใครมีญาติหรืิอเพื่อนทำอยู่ น่าจะได้ยินเรื่องการทุจริตที่ฟังแล้วน่าหงุดหงิดใจของพวกหลืบไรในวิสาหกิจแห่งชาติของเราครับ
หน้า: 1 ... 945 946 947 [948] 949 950 951 ... 1105
  พิมพ์