เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 03:30:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 946 947 948 [949] 950 951 952 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 970465 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 01:50:27 PM »

ยายเพิ่งประกาศ  ซื้อแอร์ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น  อย่างละ 50 เครื่องอ่ะ ฮา
55555 นึกดูเถิ๊ดดดดด จะเรียกว่า  " บ้าน หรือ วัง " ดี อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หอพักฯ หรือไม่ก็ม่านรูดน่ะยาย... ไม่ใช่บ้านร๊อก... ฮา...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 01:55:44 PM »

55555 นึกดูเถิ๊ดดดดด จะเรียกว่า  " บ้าน หรือ วัง " ดี อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

ไหนถ่ายรูปมาดูซียายบ๊าบขี้คุย  แลบลิ้น

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #14222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 01:59:13 PM »

ยายเพิ่งประกาศ  ซื้อแอร์ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น  อย่างละ 50 เครื่องอ่ะ ฮา

หอพักฯ หรือไม่ก็ม่านรูดน่ะยาย... ไม่ใช่บ้านร๊อก... ฮา...
หอพักชัว

ถ้าอาพาทเม้น ต้อง 70 ตัวขึ้น  คิก คิก

แนะนำ พานา ครับ ยาย ทน ถึก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 02:04:05 PM »

หอพักชัว

ถ้าอาพาทเม้น ต้อง 70 ตัวขึ้น  คิก คิก

แนะนำ พานา ครับ ยาย ทน ถึก

ตัวจริงมาแล้วยายฯ... ห้ามแถ... ฮา...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 02:08:05 PM »

ช่วงเกือบปีนี้กระจายพอร์ต 40-20-40  คิก คิก

1 อสังหา(หอพักน้อยๆ)ปันผลทุกเดือน หักค่าคนดูแลแล้ว(ตรงนี้สบายหน่อย ไม่ต้่องไปเหนื่อย รอรับแต่เงิน) เหลือถึงผมราว6-7%ต่อปี  ถ้าทำเองหมดคงเกือบๆ10% (ความเสี่ยงต่ำสุด มูลค่าที่ดินเพิ่ม)  หลงรัก

2 ทองตอนนี้บวกอยู่

3 เงินเย็นรอซื้ิอหุ้น

เลยไม่ค่อยได้ใช้สมองไรมากครับ ไม่เฝ้าจอนานแล้วครับ  Grin

ช่วงนี้ที่ดินเชียงใหม่แพงขึ้นมากครับ เมื่อก่อนผมเคยซื้อจากบังคับคดี 2 แปลง แสนเจ็ด มีเพื่อนรุ่นพี่ขอซื้อต่อ สองแสนสาม  วันก่อนไปประชุมเจอกัน บอกมีคนข้าง ๆ จะขอซื้อที่ให้ล้านห้า  แค่ระยะเวลาสี่ห้าปี

พอขายได้แล้วไปซื้ออีกแปลงผมซื้อสามแสน  ตั้งขายไว้เล่น ๆ หกแสนห้า ผ่านไปไม่ถึงปีมีคนซื้อจริง ๆ ครับ โดนหักภาษีจากภรรยาไป 1 แสน ก็ยังถึือว่ากำไรอยู่ครับ ฮิ ฮิ ฮิ   ตอนนี้ก็เล็ง ๆ แปลงใหม่อยู่ครับ

ผมลงทุนหุ้น 40  สลากออมสิน 60 ครับ เล่นหุ้นเพื่อให้สมองมีการพัฒนา รู้จักคำว่าพอใจ พอดี  สลากออมสินรู้จักคำว่าออม ทุกเดือนผมเก็บเดือนละ 15% ของเงินเดือนครับ วันดีคืนดีก็ขายสลากเอาไปซื้อที่ ขายที่ได้ก็เอามาซื้อสลากคืน

+ครับพี่ต.แม่สาย   บังคับคดีเคยสนใจอยู่  แต่เห็นประมูล5รอบ โหยย....วุ่นวายชะมัด  คิก คิก

ภาคอื่นดีอย่างครับ พื้นที่เ้ยอะ ที่ดินมาก เกาะซาหวันที่กระจึ๋งนึง ถ้าจะเล่นที่ต้องใช้เงินมหาศาล ส่วนมากพวกที่ทำจนรวยก็รับขายฝาก,จำนองครับ  หลุดกำไรสูง30-40%

ส่วนคนเงินน้อยก็ยากหน่อย จับอย่างมากก็บ้าน แต่ปล่อยช้า ปล่อยยากครับ ตอนนี้ราคาก็ตึงตัว  บางทีไม่คุ้ม ประกาศขายเป็นปีสองปี ไม่ออก ซ่อมไปซ่อมมา แทบจะไม่ได้อะไำรก็มี  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 02:10:04 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #14225 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:02:37 PM »

5555  โกตุ่น ไปไหนแล้ว ยายจะเลี้ยง Hennessy อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:36:36 PM »

ยายบ๊าบนั่งกินเหล้าเอา 1911 แม็ก 10 นัดมาทับกระดาษ... ที่แท้ก็ใช้ 1911 เหมือนนายสมชาย... ฮา...

แล้วที่แสบที่สุดคือมีซองถุงยาง(ฉีกซองแล้ว)วางบนโต๊ะอาหารเสียด้วย... โห...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14227 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:39:39 PM »

มีประแจปากตายอันใหญ่และไขควงด้วย ยายบ๊าบซ่อมอ่ะไรครับ   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14228 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:47:23 PM »

มีประแจปากตายอันใหญ่และไขควงด้วย ยายบ๊าบซ่อมอ่ะไรครับ   คิก คิก

แล้วก็มีแปรงทาสี ด้ามเกรียงโผล่กระป๋อง มีไฟแช็กสองอัน ฯลฯ... แล้วก็มีแผงยาแก้อักเสบ ปฎิชีวนะ!!!...

ยายบ๊าบเป็นหวัดน้ำมูกไหลหรือเปล่าหว่า... แล้วสงสัยถนัดซ้าย เพราะช้อนส้อมวางกลับด้าน(หากไม่ได้วางสลับที่โดยไม่ได้ตั้งใจ)... ฮา...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14229 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:51:31 PM »

ใช้แม๊กกาซีนต่อด้ามด้วย เสริมลูก  สงสัยศัตรูเยอะครับพี่สมชาย  คิก คิก  +

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14230 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:56:34 PM »

ใช้แม๊กกาซีนต่อด้ามด้วย เสริมลูก  สงสัยศัตรูเยอะครับพี่สมชาย  คิก คิก  +

เดี๋ยวนี้เป็นปรกติครับ... ตั้งแต่ 9 ลูกดกเกร่อฯ พวก 1911 ใช้แม็ก 10 นัดเป็นมาตรฐานแล้วครับ, หากเหน็บเอวก็จะใช้แม็ก 7 นัดตัวเดียวติดปืน, เพราะแม็กยาวมันค้ำเสื้อโป่งฯ + คืนครับ...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14231 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:22:25 PM »

5555  โกตุ่น ไปไหนแล้ว ยายจะเลี้ยง Hennessy อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

โอ้..โอ๋ย... Cry...มีปลาทูกินอยู่ตัวเดียวเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน แบบนี้ถ้าโดนตุ้ยท้องก็อ้วกออกมาเป็นปลาทูออกมาแค่นิดเดียวเอง  พี่อั้มคงจะว่า เยาะเย้ย"ไม่น่าไปทำแกเล้ย สงสารชิบหาย เนี่ยไม่ค่อยมีอะไรกินเข้าไป ดูสิออกมาแต่ปลาทู"

ปล.วันนี้วันศีลใหญ่ Cheesyเอาบรั่นดีมาหลอกให้แป๊วในท้องผมดิ้นพล่านบาปหนักหนานะยายบ๊าบ...+1

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #14232 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 07:47:42 AM »

ท่านอดีตนายกฯชอบลดอายุจัง
กะผมก็มีเผลอเรียกพี่  แหะ ๆ ท่านนำหน้าผมไปหลายหลักกิโล
ผมเลย"สี่"แยกเกษตรไปได้ค่อนทางเอง 
ท่านพ้น"ห้า"แยกปากเกร็ด ไปแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก

อ้อ หลงเรียก "ค็อก-แหน็ก"ว่า บรั่นดี 
ระวังจะโดนแซวเน้อ... คิก คิก คิก คิก

55555  พี่ เถิก  ของยาย   น่าร๊าก   น่ารัก  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช่เลย   " ค๊อก - แหน็ก " ม่ะช่าย  รีเจนซี่  อ่ะ ฮา  เศร้า ขำก๊าก
ยังดีน๊าาาา  ไม่เรียกว่า  " เซี่ยง ชุน "  อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย 

55555  พี่เถิก   เรามา  " ดี  กัน "   ไม่โกรธยาย   น๊าาาา  ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14233 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 07:50:58 AM »

ได้....ครับ ไหว้
ผมไม่เคยปฏิเสธ มิตรไมตรี จากใคร ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14234 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 07:59:36 AM »

ผมติดปาก
เรียกคอนยัค ว่าค็อคแหน็ก
จากเด็กคะนองหัดกินเหล้าแรก ๆ
แล้ว(เสือก)ไปเจอเอาไอ้เหล้ารูปแขนถือขวาน อ่านตามประสาเด็ก
เหล้าอะไรว๊ะ..ขมปี๋  เหล้าเถื่อนจากข้าวเหนียว(ที่แอบกิน)ยังอร่อยกว่า
เลยฝังใจพาลไม่ชอบ(ของดี)มาตั้งแต่ตอนนั้น  กินไปกินมาสรุปความชอบ
ลงตัวที่วิสกี้ มากที่สุด  โดยเฉพาะลุงแจ๊ค วิสกี้จากดินแดนเมกา แต่เวลากลับบ้าน
ส่วนใหญ่จะเป็นกรีนเลเบิ้ลหรือไม่ก็แบล็ค(อาศัยพี่ีเขยเลี้ยง...ฮา เวลาไปงานถ้าเจอรีฯแกยอมกินหงษ์)
ที่พูด ๆ มาทั้งหมด อาศัยเพื่อน..เลี้ยง ท้างงง..นั้น...(คนเลี้ยงไม่)ฮา...!
อ้าว....สุราพาไป  ยายพาออกเรื่องเหล้า พ้นเลย....ขออำภัย จข.กท. ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 946 947 948 [949] 950 951 952 ... 1105
  พิมพ์