เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:23:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 950 951 952 [953] 954 955 956 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 970771 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14280 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 12:30:18 PM »

ขอบคุณมากครับคุณตุ้ย ไหว้  ผมก็ดูๆจากพื้นความรู้เรื่องงานก่อสร้างของแกน่ะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14281 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 03:28:39 PM »

Set เป็นขาขึ้นแล้วครับ... แนวรับอยู่ที่ 1314 ที่เพิ่งทะลุมา, แนวต้านอยู่ที่ 1328, 1345, และ 1370 ครับ...

หาตัวถูกโฉลกที่ขึ้นลงตาม Set เข้าได้แล้วครับ... และเหมือนเดิมคือขายเมื่อ Set หรือตัวหุ้นเองหลุดเส้น 7 วัน, หรือ Set หลุดแนว 1314 หรือขึ้นไปใกล้ชนแนวต้านข้างบน...

มี 2 ตัวที่เห็นสวนทาง Set ครับ... คือ Cpall กับ CPF สองตัวนี้กราฟบอกว่าให้เล่นถอยหลังครับ(Put หรือ Shot)... เหวอ!!!...

วันนี้ Set มี High ที่ 1329.82 ครับ... หากยืนจนปิดได้เหนือ 1328 ก็จะไปต่อ แต่อาจชะงักตรงแถวนี้สักหน่อย เพื่อรอให้คนถือของอยู่ระบายเปลี่ยนมือฯ(Vol ตอนนี้ยังน้อยเกินฯ)...

เอามา Post ก่อนตลาดปิดเลย... หากตลาดปิดแล้ว Post จะมีไอ้ละอ่อนมาบอกว่าจำมาจากเว็บอื่น... ฮา...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14282 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 04:54:49 PM »

Set เป็นขาขึ้นแล้วครับ... แนวรับอยู่ที่ 1314 ที่เพิ่งทะลุมา, แนวต้านอยู่ที่ 1328, 1345, และ 1370 ครับ...

หาตัวถูกโฉลกที่ขึ้นลงตาม Set เข้าได้แล้วครับ... และเหมือนเดิมคือขายเมื่อ Set หรือตัวหุ้นเองหลุดเส้น 7 วัน, หรือ Set หลุดแนว 1314 หรือขึ้นไปใกล้ชนแนวต้านข้างบน...

มี 2 ตัวที่เห็นสวนทาง Set ครับ... คือ Cpall กับ CPF สองตัวนี้กราฟบอกว่าให้เล่นถอยหลังครับ(Put หรือ Shot)... เหวอ!!!...

วันนี้ Set มี High ที่ 1329.82 ครับ... หากยืนจนปิดได้เหนือ 1328 ก็จะไปต่อ แต่อาจชะงักตรงแถวนี้สักหน่อย เพื่อรอให้คนถือของอยู่ระบายเปลี่ยนมือฯ(Vol ตอนนี้ยังน้อยเกินฯ)...

เอามา Post ก่อนตลาดปิดเลย... หากตลาดปิดแล้ว Post จะมีไอ้ละอ่อนมาบอกว่าจำมาจากเว็บอื่น... ฮา...

รับทราบครับ  Grin Grin Grin ปิด +20 จุด 1332

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14283 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 06:47:18 PM »

55555  โธ่  ทำเป็น "ขู่"  อ่ะ ฮา

ไอ้  Rare Tennessee Whiskey   เนี่ยะ  แกล้มกับ  " ไข่ผัด มะระ "  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดูของยาย  ก่อนเห๊อะ  ระดับไหน  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

555  วันนี้  ไม่ใช่ ปลา 2  น๊าาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แกล้มนี่เข้ามั้ยครับยายบ๊าบ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #14284 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 06:51:16 PM »

แกล้มนี่เข้ามั้ยครับยายบ๊าบ  คิก คิก

5555  น้าเบิ้มรีบ  "ลบทิ้ง" เลยอ่ะ ฮา

เด่วเสี่ยตุ่น  แก  "น้ำลาย ติดคอ" อ่ะ  ฮา

55555  เอ็มเค  ถ้าสดและใหม่ ตัวโต อย่างนี้ ไม่มีขายร๊อกส์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:03:14 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  คุณเบิ้มครับเปิดร้านอาหารเถอะครั Cheesy รูปอาหารของคุณเบิ้มแต่ละรูปที่ผมขโมยไปลงเฟซ Grinมีแต่คนซู๊ดซ๊าดกันเป็นสิบๆ---ว่าแต่กุ้งนี่ลวกอย่างไรกันครับเนี่ย ผมซื้อกุ้งแช่แข็งไว้หางของแม๊คโครอยู่ในช่องฟรีซจะลงไปลวกบัดเดี๋ยวนี้  แต่ผมเคยลวกใส่ข้าวต้มปลามาหลายหนลวกแล้วมันหด กัดก็เละๆ  แลบลิ้นไม่สู้เขี้ยวอ่าครับ ในรูปนี่รู้สึกว่าคงจะกรอบน่าดู เยี่ยม

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:10:07 PM »

ลองเอามานวดกะเกลือครับพี่อภิสิทธิ์ นวดตอนเย็นๆ ขย้ำเบาๆคลึงๆ  ซัก1-2นาทีครับ แล้วไปล้างน้ำก๊อก จนเกลือหมด แล้วต้มน้ำเดือดๆ ลวกจุ่มๆนับ1-7วิฯ เสร็จครับ  กุ้งจะตึงผิวสู้ลิ้นเวลาทาน กรุบๆ แต่รสหวานในเนื้อกุ้งยังอยู่  คราวนี้ก็แล้วแต่จะจิ้มอะไรครับ วาซาบิ+โชยุ  , จิ๊กโฉ่ว,ซีอิ๊วขาว ..ฯ   ทานกะข้าวร้อนๆก็อร่อยไม่เบาครับ หลงรัก

แต่แนะน้ำกุ้งสดครับ  แบบเราเลือกมาเองจากตลาด  จะแช่แข็งไว้ในบ้านเราก็ไม่เป็นไรครับ กุ้งคลายความเย็นไว เปิดน้ำใส่ไม่กี่นาทีก็คลายความเย็นละ  ส่วนกุ้งห้างแบบแพคผมไม่เคยซื้อกินเลยครับ ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง  โดยมากผมใช้กุ้งแชบ๊วย แต่คิดว่ากุ้งหลายๆแบบก็ทำได้ครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 11:53:53 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:20:01 PM »

ขอบคุณมากๆครับคุณเบิ้ม  ไหว้

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 11:33:16 PM »

ไหว้ 

ยินดีครับพี่อภิสิทธิ์  ทานผักปลาเยอะๆครับ ไขมันไม่สูงครับ   Grin

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 11:49:05 PM »

ปอลิง...1-2ปีมานี้ ไทยประสบวิกฤติกุ้งเลี้ยงครับ เจอโรคกุ้งตายด่วน EMS  สูญเสียกุ้งเลี้ยงไป70-80%  ทำให้กุ้งเลี้ยงแพงขึ้นเยอะครับ

พวก30-40ตัวโล ราคา2ปีก่อนร้อยกว่าบาท  หลังๆ2-3ร้อยบาท 

CPF คงปวดหัวน่าดูครับ ราคาหุ้นเลยไม่ขยับ เพราะต้องแบกต้นทุนกุ้งแพงครับ จะนำเข้า คนเลี้ยงกุ้งชาวไทยก็ขัดขวาง

เหตุจากการเพาะพันธุ์กุ้งบ้านเรา ไม่รู้ตัดต่อสายพันธุ์ยังไง กุ้งอ่อนแอ ตายง่าย ยังแก้่ไม่จบครับปัญหานี้  บู่

Hero Member

« ตอบ #14290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:06:32 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก 

คุณเบิ้มครับเปิดร้านอาหารเถอะครั Cheesy
รูปอาหารของคุณเบิ้มแต่ละรูปที่ผมขโมยไปลงเฟซ Grin

มีแต่คนซู๊ดซ๊าดกันเป็นสิบๆ---

ว่าแต่กุ้งนี่ลวกอย่างไรกันครับเนี่ย

ผมซื้อกุ้งแช่แข็งไว้หางของแม๊คโครอยู่ในช่องฟรีซจะลงไปลวกบัดเดี๋ยวนี้ 
แต่ผมเคยลวกใส่ข้าวต้มปลามาหลายหนลวกแล้วมันหด กัดก็เละๆ  แลบลิ้น

ไม่สู้เขี้ยวอ่าครับ ในรูปนี่รู้สึกว่าคงจะกรอบน่าดู เยี่ยม

555555  โถเสี่ยตุ้น    ชีวิตทำมัยลำบาก  อาภัพ  อย่างนั้น อ่ะ ฮา

อย่าไป  ตาร้อน ตาหนาว กับ พี่เบิ้ม เขาเล้ยยย อ่ะ ฮา
ทำบุญ  ทำกุศล    ทำน้อย    ได้น้อย  อ่ะ ฮา
ซื้อ  ดอกไม้ ธูปเทียน   " สิบบาท "  อธิษฐาน ขอ  เป็นร้อย   เลยอ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ยายแนะนำ  ให้ซื้อกุ้ง ชนิด  "สามพันตัว   ต่อกิโล"  กินแก้อยาก อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 01:08:52 PM »

ปล.ยายบ๊าบรับมาตามตรงโกหกขอให้... ยายบ๊าบจบวิศวะ มช.ใช่หรือเปล่าครับ

ท่านอภิสิทธิ์ครับ...จากที่ยายแกเคยแสดงข้อคิดเห็นเรื่องการก่อสร้างในหลายๆกระทู้  ผมก็คิดว่าคุณยายน่าจะเป็นวิศวกร จบมช.รุ่น G1 โยธา เอาจริงๆด้วยนะครับ..ด้วยเทียบเคียงอายุจากที่
 คุณยายแกเคยเล่าว่า เป็นเพื่อนกับ อ.ประเสริฐ ธนาฤทธิ์ เจ้าของคอนโดฯศรีธนา เชียงใหม่..(จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหน)

ปล.  ยายบ๊าบครับ ผมมิได้มีเจตนาร้าย ละลาบละล้วงล่วงเกินยายนะครับ..เพียงแต่สนับสนุนข้อสัณนิษฐานของคุณอภิสิทธิ์เท่านั้นเองครับ..ขอบคุณครับ.. ไหว้

เมื่อวานเจอรุ่นน้องอัสสัมชัญ จบวิศวะ มช.  Cheesy เลยอดถามถึงแกไม่ได้ น้องผมเขาเป็น G 18 โยธา อายุ 40 กว่าๆอีกไม่กี่ปี 50  ถ้ายายบ๊าบรุ่น G 1 นี่ แกเข้าเรียนปี1 พศ. 2512 เลยนะครับเนี่ย---5555 Cheesy ปีนี้ยายบ๊าบ หลักจับโหงวแล้วอ่า ชวนพ่อตาผมผูกเสี่ยวได้เลยครับ พอๆกัน +-ปีสองปี 5555 รายนั้นก็เสื้อแดงเหมือนๆกัน เอาแต่นอนทั้งวัน จะได้ชวนกันมาเล่น เวป อวป. รับรองว่าคารี้คารมเหนือชั้นกว่าน้องชงโคเยอะ คิก คิก

Hero Member

« ตอบ #14292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 01:45:31 PM »

ปล.ยายบ๊าบรับมาตามตรงโกหกขอให้... ยายบ๊าบจบวิศวะ มช.ใช่หรือเปล่าครับ

ท่านอภิสิทธิ์ครับ...จากที่ยายแกเคยแสดงข้อคิดเห็นเรื่องการก่อสร้างในหลายๆกระทู้  ผมก็คิดว่าคุณยายน่าจะเป็นวิศวกร จบมช.รุ่น G1 โยธา เอาจริงๆด้วยนะครับ..ด้วยเทียบเคียงอายุจากที่
 คุณยายแกเคยเล่าว่า เป็นเพื่อนกับ อ.ประเสริฐ ธนาฤทธิ์ เจ้าของคอนโดฯศรีธนา เชียงใหม่..(จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหน)

ปล.  ยายบ๊าบครับ ผมมิได้มีเจตนาร้าย ละลาบละล้วงล่วงเกินยายนะครับ..เพียงแต่สนับสนุนข้อสัณนิษฐานของคุณอภิสิทธิ์เท่านั้นเองครับ..ขอบคุณครับ.. ไหว้

เมื่อวานเจอรุ่นน้องอัสสัมชัญ จบวิศวะ มช.  Cheesy
เลยอดถามถึงแกไม่ได้ น้องผมเขาเป็น G 18 โยธา อายุ 40 กว่าๆอีกไม่กี่ปี 50 

ถ้ายายบ๊าบรุ่น G 1 นี่ แกเข้าเรียนปี1 พศ. 2512 เลยนะครับเนี่ย---5555 Cheesy
ปีนี้ยายบ๊าบ หลักจับโหงวแล้วอ่า ชวนพ่อตาผมผูกเสี่ยวได้เลยครับ พอๆกัน +-ปีสองปี 5555

รายนั้นก็เสื้อแดงเหมือนๆกัน เอาแต่นอนทั้งวัน
จะได้ชวนกันมาเล่น เวป อวป.
รับรองว่าคารี้คารมเหนือชั้นกว่าน้องชงโคเยอะ คิก คิก

55555 คนเสื้อแดง  "ฉลาด "  ทันคน อ่ะ ฮา  ยี๊

เสียอย่างเดียว  "หลงลม"  เชื่อคนง่าย  อ่ะ ฮา  คิก คิก คิก คิก

ก็เสียรู้  "เสื้อเหลือง"  ตอนยกลูกสาว ให้ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

555 ไอ้ครั้น  จะรับเทริน์ คืน  ก็ "ขาดทุน " เหลือไม่เท่าเก่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #14293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 01:46:50 PM »

โม้อีกแล้ว โม้เรื่อยเปื่อย สร้างภาพจินตนาการว่าตัวเองเป็นเซียนหุ้น ไร้สาระที่สุด

มีกินมีใช้ทุกวันนี้ ก็สมบัติเมียทั้งนั้น  ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 02:41:09 PM »

ท่านอภิสิทธิ์ครับ...จากที่ยายแกเคยแสดงข้อคิดเห็นเรื่องการก่อสร้างในหลายๆกระทู้  ผมก็คิดว่าคุณยายน่าจะเป็นวิศวกร จบมช.รุ่น G1 โยธา เอาจริงๆด้วยนะครับ..ด้วยเทียบเคียงอายุจากที่

ปล.  ยายบ๊าบครับ ผมมิได้มีเจตนาร้าย ละลาบละล้วงล่วงเกินยายนะครับ..เพียงแต่สนับสนุนข้อสัณนิษฐานของคุณอภิสิทธิ์เท่านั้นเองครับ..ขอบคุณครับ.. ไหว้

เมื่อวานเจอรุ่นน้องอัสสัมชัญ จบวิศวะ มช.  Cheesy เลยอดถามถึงแกไม่ได้ น้องผมเขาเป็น G 18 โยธา อายุ 40 กว่าๆอีกไม่กี่ปี 50  ถ้ายายบ๊าบรุ่น G 1 นี่ แกเข้าเรียนปี1 พศ. 2512 เลยนะครับเนี่ย---5555 Cheesy ปีนี้ยายบ๊าบ หลักจับโหงวแล้วอ่า ชวนพ่อตาผมผูกเสี่ยวได้เลยครับ พอๆกัน +-ปีสองปี 5555 รายนั้นก็เสื้อแดงเหมือนๆกัน เอาแต่นอนทั้งวัน จะได้ชวนกันมาเล่น เวป อวป. รับรองว่าคารี้คารมเหนือชั้นกว่าน้องชงโคเยอะ คิก คิก
       ยายยังไม่ทึ๊งงง.. 60 ครับ
อีกสามสี่ปีโน่น แล้วผมก็เป็นคนแรก ๆ
ที่เป็นคนเปิดเผยว่า  ยาย"กะบาลตัมเปก"
ยายก็เลยเรียกผมว่า "พี่เถิก"ครับ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 950 951 952 [953] 954 955 956 ... 1105
  พิมพ์