เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:32:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 963 964 965 [966] 967 968 969 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 971461 ครั้ง)
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #14475 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 07:43:46 PM »

ขอบคุณพี่สมชาย ไหว้ สำหรับความรู้เรื่องการดูกราฟ ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14476 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 11:15:12 AM »

+5 กว่าๆครับ...

ดัชนี 1392 ยืนพ้นแนว 1380 และมี Vol ได้เกินครึ่งของเมื่อวานแล้ว... ตรงนี้ก็เป็นจุดเข้าซื้อของพวกเล่นกราฟอีกจุดนึง จะเลือกเข้าหุ้นที่ขึ่้นลงตามดัชนี และมี Vol อยู่ในอันดับ Top 20 ของวันครับ...

พวกเล่นกราฟมีปัญหาแบบนี้แหละครับ ต้องเข้าซื้อทั้งที่กลัวๆ, ทำไมไม่กลัวเล่า ก็เมื่อวานนี้มีคนโดนยิงตาย! แล้ววันที่ 5 เม.ย.ฯ นี่ทหารก็ประชุม กปปส.ก็ชุมนุม เสื้อแดงก็ชุมนุมฯ... นายสมชายตุนมาม่า กับลูก 9 พาราฯ+ลูก .45 อย่างละหลายกล่องแล้วครับ... กึ๋ยส์...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14477 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 12:33:41 PM »

พวกเล่นกราฟมีปัญหาแบบนี้แหละครับ ต้องเข้าซื้อทั้งที่กลัวๆ, ทำไมไม่กลัวเล่า ก็เมื่อวานนี้มีคนโดนยิงตาย! แล้ววันที่ 5 เม.ย.ฯ นี่ทหารก็ประชุม กปปส.ก็ชุมนุม เสื้อแดงก็ชุมนุมฯ... นายสมชายตุนมาม่า กับลูก 9 พาราฯ+ลูก .45 อย่างละหลายกล่องแล้วครับ... กึ๋ยส์...

หลายกล่องพอแล้วครับ ไม่ต้องตุนมาก Grin Grin Grin วันนี้ กปปส ไปกระทรวงการคลังด้วย แต่กระทรวงยังไม่ตอบรับ ปราศัยด่ากันอยู่ครับ 5555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #14478 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 02:49:58 PM »

ถามครับ เวลาชื้อหรือขายทำไมต้องตั้งราคาหลายราคาครับ ขอบคุณครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14479 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 03:13:14 PM »

ถามครับ เวลาชื้อหรือขายทำไมต้องตั้งราคาหลายราคาครับ ขอบคุณครับ

คนซื้อหรือคนขายไม่ชัวร์กระมังครับ ว่ามันจะขึ้นหรือลง เลยค่อยๆหยอดทีละนิด... เกิดผลีผลามซื้อแยะแล้วมันไม่ขึ้น จะได้มีตังค์ถัวให้ต้นทุนถูกลง, หรือมีหุ้นแยะไม่อยากขายหมด กลัวขายแล้วขึ้นก็็เลยตั้งขายหลายราคากระมังครับ...

เรื่องนี้นายสมชายว่าหากไม่รู้ว่ามันจะขึ้นหรือลงเกิน 80 เปอร์เซ็นต์ก็ไปหาตัวใหม่ซื้อดีกว่าครับ เลือกเอาตัวที่อ่านกราฟง่ายๆ... หุ้นที่มีช่วงวิ่งยาวในวันเดียว แล้วกราฟมันหยักขึ้นลงถี่ยิบอาทิตย์เดียวตัดเส้น 7 วันหลายรอบอย่างเช่น PTTEP นี่นายสมชายไม่มองมันเลยครับ เพราะมันเล่นยากส์...

แล้วเวลาซื้อพยายามเข้าซื้อพวกที่มี Vol ซื้อขายแยะๆ เพราะเงินเราจะได้เป็นแค่นิดเดียวของทั้ง Vol , ตรงกันข้ามเงินเท่ากันไปซื้อในหุ้น Vol ไม่ถึง 10 ล้านบาทนี่ราคามันจะกระฉอกครับ... เดี๋ยวโดนคนดูแลราคาอยู่(เช่นเจ้าของบริษัท)แกล้งลากขึ้นลงให้เราขาดทุนฯ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2014, 06:25:19 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14480 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 08:16:56 PM »

ชูวิทย์ I'm No.5
เทพศิรินทร์

เมื่อผมเป็นเด็กเรียนอยู่ที่โรงเรียนเทพศิรินทร์ มีพระราชานุสาวรีย์ของรัชกาลที่ 8 ตั้งอยู่หน้าโรงเรียนให้สักการะบูชา เวลาเดินเข้าเดินออกโรงเรียนต้องยกมือไหว้ทุกครั้ง เพราะพระองค์เคยศึกษาอยู่ที่โรงเรียนแห่งนี้

วันนี้ทดลองเดินจากวัดไปตามเส้นทางเก่าที่เคยเดินกลับบ้านอยู่เป็นประจำเมื่อเกือบ 40 ปีก่อน ผ่านอาคารสถานที่ต่างๆ บางที่มีการปรับปรุงซ่อมแซม บางที่ปล่อยให้ทรุดโทรมไปตามกาลเวลา ผ่านห้าแยกพลับพลาไชยที่เป็นร้านขายยา "ปราสาททองโอสถ" ตระกูลของนายแพทย์ปราเสิรฐ ปราสาททองโอสถ ตอนนี้เป็นเจ้าของ "บางกอกแอร์เวย์" และ "เครือโรงพยาบาลกรุงเทพ"

เดินไปถึงโรงพักพลับพลาไชย ที่สมัยก่อนเป็นอาคารไม้ และผ่านย่านเจริญกรุง มีวัดเล่งเน่ยยี่ เดินเข้าซอยเท็กซัส ที่เรียกชื่อนี้เพราะสมัยก่อนมีโรงหนังชื่อเท็กซัส ฉายทั้งหนังไทยหนังแขก มาถึงเยาวราช หัวมุมเป็นห้าง "เมืองทอง" ขายนาฬิกาไซโก้ ของนายมงคล กาญจนภาสน์ พ่อของนายอนันต์ กาญจนภาสน์ เจ้าของหมู่บ้านเมืองทองธานี (บางกอกแลนด์) ส่วน คีรี กาญจนภาสน์ ลูกอีกคนเป็นเจ้าของ รถไฟฟ้า BTS ถัดไปอีกหน่อยเป็นห้างขายนาฬิกาโอริส ที่ทุกวันนี้เป็นเจ้าของคอนโดดัง "โนเบิล" ส่วนร้านทองดัง มีสาขามากที่สุดในเยาวราชต้องห้างทอง "ฮั่วเซ่งเฮง" ของเสี่ยปีเตอร์

อีกหัวมุมหนึ่งเป็นห้าง "ศรีทองพานิชย์" ขายนาฬิกาซิติเซ็น เป็นเจ้าของธนาคารนครหลวงไทยในอดีต เดินเข้าซอยทะลุไปแถบทรงวาด เป็นร้านขายอาหารสัตว์และปุ๋ย ชื่อ "เจียไต๋" ต้นกำเนิดของซีพีทุกวันนี้ บ้านผมเป็นร้านขายเสื้อผ้า อยู่ใกล้โรงหนังเทียนกัวเทียน เดินเข้าไปในนี้สามารถทะลุไปสำเพ็งยาวไปถึงพาหุรัด

บรรดาเศรษฐีเมืองไทยที่มีเชื้อสายจีน ล้วนเติบโตในย่านเยาวราชเกือบทั้งหมด จนบัดนี้ลูกหลานขยายกิจการใหญ่โต รุ่นปู่รุ่นอากงหมดไป รุ่นพ่อก็เกษียณ เป็นเวลาของรุ่นลูกรุ่นหลานที่จะสานต่อ สร้างความมั่งคั่งให้กับตระกูล ส่งต่อไปถึงรุ่นถัดไป

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14481 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 10:10:14 AM »

10.09 น. แล้วตลาดยัง ATO อยู่เลย... เกิดอะไรขึ้นหว่า...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14482 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 10:14:02 AM »

ตลาดเปิดแล้วครับ... กิมเอ็งคอมพิวเตอร์เออเร่อ, เพราะใน I2Trade ตลาดเปิดก่อน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14483 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 10:57:23 AM »

วันนี้เป็นวันเข้าซื้อสำหรับใครที่ตกรถไม่ได้ซื้อก่อนหน้านี้นะครับ... วิธีการซื้อก็หาจังหวะซื้อให้เตี้ยที่สุดโดยยังไม่หลุดเส้น 7 วันและแนว New High...

หากไม่รู้ซื้อตัวไหน ให้เลือกเอาตัวที่พื้นฐานดีๆ และวิ่งขึ้นลงตาม Set ครับ... หากนึกไม่ออกก็ให้เลือกกลุ่มธนาคารที่เป็นยักษ์ใหญ่ของประเทศ เช่น BBL SCB KBANK KTB ครับ...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14484 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 08:44:38 AM »

วันนี้เป็นวันเข้าซื้อสำหรับใครที่ตกรถไม่ได้ซื้อก่อนหน้านี้นะครับ... วิธีการซื้อก็หาจังหวะซื้อให้เตี้ยที่สุดโดยยังไม่หลุดเส้น 7 วันและแนว New High...

หากไม่รู้ซื้อตัวไหน ให้เลือกเอาตัวที่พื้นฐานดีๆ และวิ่งขึ้นลงตาม Set ครับ... หากนึกไม่ออกก็ให้เลือกกลุ่มธนาคารที่เป็นยักษ์ใหญ่ของประเทศ เช่น BBL SCB KBANK KTB ครับ...

น่าสนใจ  Grin Grin Grin   ขอบคุณครับพี่

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14485 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 08:57:44 AM »

ตลาดกำลังแรลลี่ขึ้นครับ เมื่อวานนี้ที่ปิดติดลบนิดหน่อยเป็นเพราะขายทำกำไรแล้วโยกจากตัวที่ขึ้นมาก่อนหน้านี้แล้ว(พวกที่เป็น Cash Cow) มาเข้าในกลุ่มที่กำลังเป็น Rising Star ของรอบใหม่ครับ... พวกที่เป็น Cash Cow ก็ได้แก่ Advanc Cpn Dtac Ivl Sta และมีโดนลูกหลงไป 1 ตัวคือ Intuch ครับ, ที่ว่าโดนลูกหลงคือกลุ่มสื่อสารมันลงทั้งกลุ่มเลยโดนลากลงไปด้วย...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14486 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 09:00:54 AM »

เมื่อวานนี้มีหน้าใหม่โผล่มาให้เลือกเล่นอีกหลายตัวครับ... AIT Bigc Gunkul Lh Lpn Ps Vibha ...
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #14487 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 10:34:02 AM »

นายสมชายตุนมาม่า กับลูก 9 พาราฯ+ลูก .45 อย่างละหลายกล่องแล้วครับ... กึ๋ยส์...

สงสัยจะตุนลูก 9 กับ 11 จะมากกว่ามาม่า รึเปล่าครับอาจารย์.. คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14488 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 11:16:24 AM »

ตลาดขยับนิดหน่อยครับ สงสัยคอยดูชุมนุมเสื้อแดงฯ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2014, 03:41:46 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14489 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 10:05:37 AM »

ยังยืนๆอยู่ มีฝรั่งขายนิดหน่อยเมื่อวาน Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 963 964 965 [966] 967 968 969 ... 1105
  พิมพ์