เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:18:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 970 971 972 [973] 974 975 976 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 971675 ครั้ง)
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #14580 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 10:48:11 AM »

ไหว้ สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน ผมเข้า ITD แล้วครับ กำลังรอดู PS ตัว  และขอบคุณพี่สมชาย สำหรับความรู้เรื่องหุ้นครับ  ไหว้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14581 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 03:05:00 PM »

-11 จุด ระเบิดหาดใหญ่สองลูกเกี่ยวไหมครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #14582 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 04:08:47 PM »

SET  ลงแบบนี้  ตกใจ  ขอถอยมาตั้งหลักก่อน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14583 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 05:41:29 PM »

-11 จุด ระเบิดหาดใหญ่สองลูกเกี่ยวไหมครับ Grin Grin Grin

สงสัยมันจะเกี่ยวครับ คือ Set รูดแล้วหลุด Low ของวันที่ 29 เม.ย. เดิมเสียด้วยซิครับ... ไปข้างนอกกลับบ้านมาก่อนตลาดปิดนิดหน่อยต้องตาลีตาเหลือกล้างพอร์ตครับ...

ไม่รู้ว่ามันเรื่องอะไรกัน กราฟตั้งท่าดีก็ออกไปข้างนอกช่วงบ่ายโมงกว่าๆ ใช้แอนดรอยด์เช็ค I2Trade เป็นระยะเห็นอาการไม่ดี เลยรีบกลับมาเปิดกราฟบน PC เจอตัดเส้น 7 วันเป็นแผงครับ... แล้วที่แสบก็คือ Set เองดันหลุด Low เดิม...

แปลว่าขายทิ้งครับ เจ็บตัวเล็กน้อย... เล่นหุ้นตามกราฟมันแย่อย่างนี้ครับ... เฮ้อ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14584 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 05:42:04 PM »

SET  ลงแบบนี้  ตกใจ  ขอถอยมาตั้งหลักก่อน

นายสมชายก็คัต ITD ไปที่ราคา ATC ครับ...
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #14585 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 06:21:02 PM »

ผมทำตามที่พี่สมชายเคยบอกไว้ พอ SET ต่ำกว่าเส้นเฉลี่ย 7 วัน ผมรีบออกเลยครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14586 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:15:37 AM »

เล่นตามเทคนิคเคิ้ลนี่ใจแข็งกันจริงๆครับ 

เมื่อวานลบเยอะเสียด้วย วันนี้มีตัดสินนายกอีก Grin Grin Grin ดูต่อครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14587 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 02:31:15 PM »

เล่นตามเทคนิคเคิ้ลนี่ใจแข็งกันจริงๆครับ  

เมื่อวานลบเยอะเสียด้วย วันนี้มีตัดสินนายกอีก Grin Grin Grin ดูต่อครับ

โดนสอยไปแล้วครับ...

กำลังรอดูว่าพวกที่ต่อต้านศาล รธน.จะต่อต้านได้รุนแรงตามราคาคุยหรือไม่, หากต่อต้านได้รุนแรงตามที่คุย หุ้นคงลงเพราะเกิดความวุ่นวาย แล้วเสี่ยงทหารขี่รถถังครับ... หากถึงขั้นรถถังวิ่ง กราฟหุ้นไร้ค่าครับ เพราะเรื่องมันใหญ่เกิน...

นายสมชายคาดว่าคงไม่มีอะไรมาก เพราะคนเสื้อแดงมีศักยภาพแค่จำนวนมาก แต่ไม่มีคนมีสมองช่วยวางแผน แม้แต่คนในรัฐบาลเองก็ศักยภาพไม่พอ(มีแต่ความกล้า) ถึงได้พลาดท่าห้าแต้มบ่อย... ที่น่ากังวลคือมีบุคลาการในสายงานความมั่นคงจำนวนหนึ่งยังไม่เปิดหน้า แต่โดนซื้อตัวไปนานแล้ว, ซึ่งคนกลุ่มนี้หากไม่เปิดหน้าช่วงนี้ ต่อไปก็ไม่มีอะไรแล้วครับ เพราะแปลว่าเขาหลอกกินตังค์โจรฯ... ฮา...

สรุปว่าหากหุ้นไม่วูบวาบได้ไม่เกินสิ้นสัปดาห์นี้ แล้วก็จะปรับรูปกราฟเข้าสู่โหมดขาขึ้นรอบใหญ่ต่อไปครับ... รูปกราฟที่ว่าคือ ยืนพ้นเส้น 7 วัน และเส้นค่าเฉลี่ยเรียงเป็นพัดคลี่...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14588 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 04:30:26 PM »

-23 จุดแล้วครับ เหวอเลย... ลงลึกแบบนี้ฟื้นช้าแล้วครับ นายสมชายจะเริ่มเล่นถอยหลังแล้ว...

หากวันก่อนไม่คัตทิ้งเมื่อมันตัดเส้น 7 วัน วันนี้ได้กุมขมับครับ... นายสมชายถึงได้บอกว่าเล่นกราฟไม่รู้อะไรล่วงหน้าได้ไกล ตัดเส้น 7 วันปุ๊บต้องตาลีตาเหลือกขาย... เฮ้อ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14589 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 04:37:31 PM »

ฝ่ายพรรคเพื่อไทยชี้แจงว่ารักษาการ นรม. มีอำนาจเต็มทุกประการ แม้แต่เรื่องการออก พรก.เลือกตั้งฯ... ตรงนี้แปลว่าเรื่องยังไม่จบ และมีทีท่าจะลากได้อีกยาว เพราะฝ่ายที่บอกว่าไม่มีอำนาจฯ ก็จะต้องยื่นเรื่องให้มีการตีความอีก...

หากเรื่องยังไม่จบ ก็แปลว่าหุ้นยังลงต่อครับ... ขณะนี้ Set อยู่ต่ำกว่าแนว New Low แปลว่าสามารถเล่นชอร์ตหุ้นได้ครับ, แล้วปิดชอร์ตเมื่อตัดเส้น 7 วันขึ้นมา หรือทะลุแนว New Low ตรงกันข้ามกับเล่นขาขึ้น...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14590 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 05:27:21 PM »

ฝ่ายพรรคเพื่อไทยชี้แจงว่ารักษาการ นรม. มีอำนาจเต็มทุกประการ แม้แต่เรื่องการออก พรก.เลือกตั้งฯ... ตรงนี้แปลว่าเรื่องยังไม่จบ และมีทีท่าจะลากได้อีกยาว เพราะฝ่ายที่บอกว่าไม่มีอำนาจฯ ก็จะต้องยื่นเรื่องให้มีการตีความอีก...

ยื้อกันยาว Grin Grin Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14591 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 06:34:15 AM »

ขออนุญาตสอบถามพี่ๆครับ

การลงทุนกับการแลกเปลี่ยนเงินตราแบบนี้มีความเสี่ยงเยอะไหมครับ

https://www.odfx.com/Thailand/index.aspx

มีเพื่อนมาแนะนำ แต่ผมไม่มีความรู้เลยครับ เลยขอสอบถามจากพี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #14592 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 06:52:49 AM »

กองทุนนี้จะเอาเงินเราไปลงทุนเกี่ยวกับเรื่องการแลกเปลี่ยนเงินตรา
เขาว่า
ถ้ามันกำไร เขาขอแบ่งกำไร 40% ให้เรา 60%
ถ้ามันขาดทุน ไม่เก็บค่าธรรมเนียม

ดูแล้วโอกาสน้ากระจงขาดทุนสูงมากเพราะ มันไม่ได้เป็นกองทุนหรือบริษัทที่ได้รับการรับรองตามกฏหมาย ดูแล้วเหมือน หลาย ๆ แห่งที่เป็นแชร์ลูกโซ่ ช่วงแรก ๆ น้าเอาเงินไปลงกองทุนจะกำไร ปันผลดีจ่ายทุกวันที่ 15 พอน้าเห็นกำไรแล้วความโลภจะเกิด ไปชวนเพื่อน ๆ ญาติพี่น้อง เอาเงินไปลง ลงกันเยอะ ๆ  เดียวก็มีรายการ ขาดทุนจากอัตราแลกเปลี่ยน แล้วน้ากระจงลองหาดูที่อยู่บริษัทซิครับ 

(แถวเชียงใหม่ลำพูน หลายเดือนก่อน ก็มีแชร์หวย  โดนโกงไปประมาณ 4-5 พันล้าน  มันปันผลดีจริง ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ผมโดนกันไปคนละนิดละหน่อย คนหนักสุด โดนไปสี่ล้าน ผมเคยเตือนแล้ว มันบอกกำไรดีจริง ๆ ปันผลประมาณ 5% ต่อเดือนแบ่งจาย 2 ครั้งตามหวยออก มันรู้ว่าเสียง แต่มันบอกลงก่อนได้กำไรก่อน ออกก่อน  )

พอเวปนี้มันได้เงินไปจำนวนหนึ่งเพียงพอแล้วก็จะปิดตัวหนี

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #14593 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 07:05:52 AM »

ตอนนี้น้ากระจงเงินเหลือเยอะ ลองไปดูเวป กรมบังคับคดี (www.led.go.th) มองดูที่ดินเปล่า แถว ๆ บ้านแล้วซื้อเก็บไว้ ผมทำแบบนี้กำไรเยอะกว่าเล่นหุ้นครับ เคยซื้อมา 2 แปลง ถือไว้ไม่ถึงปีทั้งสองแปลง กำไร 100% ครับ หาที่เล็ก ๆ พอเหมาะสร้างบ้าน สักไร่สองไร่ หรืองานสองงาน ที่รก ๆ คนไม่ค่อยสนใจ พอซื้อได้เอารถไถ ไปไถ เอาดินไปถมหน้าดินให้สวย ๆ พอมันโล่ง ๆ คนสนใจ ติดป้ายขาย ตั้งราคาไว้ 250% คนอยากซื้อเขาชอบต่ออยู่แล้วครับ

แปลงก่อนผมซื้อ 300,000 ตั้งขายไว้ 650,000 มีคนมาถามยืนราคานี้ทุกคนเพราะไม่รีบ ซื้อก็ซื้อ ไม่ซื้อก็ถือไว้ รายสุดท้ายมาถามผมบอก ผมจะขึ้นราคาขายเป็น 850,000 แล้ว แกเลยซื้อแบบไม่ต่อ 5 5 5

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14594 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 07:22:34 AM »

กองทุนนี้จะเอาเงินเราไปลงทุนเกี่ยวกับเรื่องการแลกเปลี่ยนเงินตรา
เขาว่า
ถ้ามันกำไร เขาขอแบ่งกำไร 40% ให้เรา 60%
ถ้ามันขาดทุน ไม่เก็บค่าธรรมเนียม

ดูแล้วโอกาสน้ากระจงขาดทุนสูงมากเพราะ มันไม่ได้เป็นกองทุนหรือบริษัทที่ได้รับการรับรองตามกฏหมาย ดูแล้วเหมือน หลาย ๆ แห่งที่เป็นแชร์ลูกโซ่ ช่วงแรก ๆ น้าเอาเงินไปลงกองทุนจะกำไร ปันผลดีจ่ายทุกวันที่ 15 พอน้าเห็นกำไรแล้วความโลภจะเกิด ไปชวนเพื่อน ๆ ญาติพี่น้อง เอาเงินไปลง ลงกันเยอะ ๆ  เดียวก็มีรายการ ขาดทุนจากอัตราแลกเปลี่ยน แล้วน้ากระจงลองหาดูที่อยู่บริษัทซิครับ 

(แถวเชียงใหม่ลำพูน หลายเดือนก่อน ก็มีแชร์หวย  โดนโกงไปประมาณ 4-5 พันล้าน  มันปันผลดีจริง ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ผมโดนกันไปคนละนิดละหน่อย คนหนักสุด โดนไปสี่ล้าน ผมเคยเตือนแล้ว มันบอกกำไรดีจริง ๆ ปันผลประมาณ 5% ต่อเดือนแบ่งจาย 2 ครั้งตามหวยออก มันรู้ว่าเสียง แต่มันบอกลงก่อนได้กำไรก่อน ออกก่อน  )

พอเวปนี้มันได้เงินไปจำนวนหนึ่งเพียงพอแล้วก็จะปิดตัวหนี

ขอบคุณครับพี่ พอดีน้องที่ทำงานเขาแนะนำมา ผมเองก็สงสัยว่าการลงทุนจะไม่มีความเสี่ยงได้ยังไงครับ น้องเขาบอกว่าเขาดูมาหลายปีแล้ว ผมก็ได้แต่ฟังเขาอธิบายนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 970 971 972 [973] 974 975 976 ... 1105
  พิมพ์