เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:32:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 971 972 973 [974] 975 976 977 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 971865 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14595 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 07:24:02 AM »

ตอนนี้น้ากระจงเงินเหลือเยอะ ลองไปดูเวป กรมบังคับคดี (www.led.go.th) มองดูที่ดินเปล่า แถว ๆ บ้านแล้วซื้อเก็บไว้ ผมทำแบบนี้กำไรเยอะกว่าเล่นหุ้นครับ เคยซื้อมา 2 แปลง ถือไว้ไม่ถึงปีทั้งสองแปลง กำไร 100% ครับ หาที่เล็ก ๆ พอเหมาะสร้างบ้าน สักไร่สองไร่ หรืองานสองงาน ที่รก ๆ คนไม่ค่อยสนใจ พอซื้อได้เอารถไถ ไปไถ เอาดินไปถมหน้าดินให้สวย ๆ พอมันโล่ง ๆ คนสนใจ ติดป้ายขาย ตั้งราคาไว้ 250% คนอยากซื้อเขาชอบต่ออยู่แล้วครับ

แปลงก่อนผมซื้อ 300,000 ตั้งขายไว้ 650,000 มีคนมาถามยืนราคานี้ทุกคนเพราะไม่รีบ ซื้อก็ซื้อ ไม่ซื้อก็ถือไว้ รายสุดท้ายมาถามผมบอก ผมจะขึ้นราคาขายเป็น 850,000 แล้ว แกเลยซื้อแบบไม่ต่อ 5 5 5

เงินไม่ได้เหลืออะไรมากมายครับพี่ เพียงแต่ฝากธนาคารเห็นดอกเบี้ยแล้วใจหายครับ เลยอยากจะลองทำอะไรให้มันงอกเงยบ้างนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14596 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 08:44:58 AM »

เรื่องลงทุนกองทุนฯ ก็ตามที่คุณ ต.แม่สายบอกแหละครับ...

สำหรับคุณกระจงฯ นายสมชายก็แนะนำเหมือนเดิมคือหากไม่มีเวลานั่งเฝ้าหน้าจอเล่นหุ้น แนะนำให้ซื้อที่ดินเก็บเอาไว้ครับ... ที่ดินซื้อยากกว่า ขายยากกว่า แต่มูลค่าไม่วูบวาบ และเมื่อเวลาผ่านไปมีแต่จะราคาขึ้น เพราะทรัพยากรมีจำกัด แต่ผู้คนเพิ่มจำนวนทุกปีครับ...

นายสมชายเองก็เล่นหุ้นไม่ดุเดือดเหมือนก่อนแล้ว เพราะรู้สึกอยากหาความสุขให้ตัวเองบ้างครับ อายุเกิน 50 เข้าแล้วเวลามันเหลือน้อยลงครับ... เหลือเล่นหุ้นเฉพาะแค่สนุกสนานกับกราฟ เหมือนเล่นเกมส์ว่าทำยังไง ปรับกราฟยังไง ที่ให้กราฟแม่นขึ้นเรื่อยๆ ให้เรโชกำไร/ขาดทุนสูงขึ้นครับ...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #14597 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 09:02:13 AM »

ผมเห็นด้วยครับเรื่องซื้อที่เก็บไว้ทำกำไร แถวบ้านผมตอนนี้ที่บูมมากเลยครับ แค่ห้าหกเดือนราคาขึ้นกันวาบๆเลยครับ เพื่อนผมซื้อไว้สามสิบกว่าไร่ราคาไร่ละสามแสนห้าผ่านไปไม่ถึงปีขายได้ไร่ละห้าแสนเฉยเลยครับ ราคาก็ขึ้นเอาขึ้นเอา นายทุนก็มากว๊านซื้อเรื่อยๆครับ อาทิตย์ที่แล้วพ่อก็เพิ่งให้ส่งเอกสารให้คนซื้ออีกสองร้อยกว่าไร่ครับ นี่ก็มีมาเสนอราคาที่นาพ่อผมไร่ละล้านครับ แต่ยังไม่ขายครับรอราคาล้านสองอยู่ครับ นี่ขนาดสองปีที่แล้วมีคนให้แค่ไร่ละหกแสนเองนะครับ เดี๋ยวช่วงบ่ายๆก็จะไปดูที่ติดนํ้าเมยใกล้ที่จะสร้างสะพานไทยพม่าแห่งที่สองให้นายทุนอีกแปลงนึงครับช่วงนี้นายหน้าวิ่งกันฝุ่นตลบครับ คนซื้อจะได้ถูกหรือแพงก็ขึ้นอยู่กับว่าเจอนายหน้าประเภทไหนแล้วล่ะครับ บางคนก็กินเปอร์เซ็นต์อย่างเดียว บางคนก็บวกเพิ่มด้วยเปอร์เซ็นต์ก็เอาอีกสนุกครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14598 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 05:06:07 PM »

เรื่องลงทุนกองทุนฯ ก็ตามที่คุณ ต.แม่สายบอกแหละครับ...

สำหรับคุณกระจงฯ นายสมชายก็แนะนำเหมือนเดิมคือหากไม่มีเวลานั่งเฝ้าหน้าจอเล่นหุ้น แนะนำให้ซื้อที่ดินเก็บเอาไว้ครับ... ที่ดินซื้อยากกว่า ขายยากกว่า แต่มูลค่าไม่วูบวาบ และเมื่อเวลาผ่านไปมีแต่จะราคาขึ้น เพราะทรัพยากรมีจำกัด แต่ผู้คนเพิ่มจำนวนทุกปีครับ...

นายสมชายเองก็เล่นหุ้นไม่ดุเดือดเหมือนก่อนแล้ว เพราะรู้สึกอยากหาความสุขให้ตัวเองบ้างครับ อายุเกิน 50 เข้าแล้วเวลามันเหลือน้อยลงครับ... เหลือเล่นหุ้นเฉพาะแค่สนุกสนานกับกราฟ เหมือนเล่นเกมส์ว่าทำยังไง ปรับกราฟยังไง ที่ให้กราฟแม่นขึ้นเรื่อยๆ ให้เรโชกำไร/ขาดทุนสูงขึ้นครับ...

ขอบคุณมากครับพี่สมชาย กำลังพยายามเก็บเงินซื้อครับ ช่วงนี้มีมาบอกขายแต่ยังเกินกำลังครับ อาจจะต้องพึ่งธนาคารหากจะเอาจริงๆครับ ส่วนมากพวกเล่นการพนันนะครับที่มาบอก ร้อนเงินมาทั้งนั้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14599 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 05:08:14 PM »

ผมเห็นด้วยครับเรื่องซื้อที่เก็บไว้ทำกำไร แถวบ้านผมตอนนี้ที่บูมมากเลยครับ แค่ห้าหกเดือนราคาขึ้นกันวาบๆเลยครับ เพื่อนผมซื้อไว้สามสิบกว่าไร่ราคาไร่ละสามแสนห้าผ่านไปไม่ถึงปีขายได้ไร่ละห้าแสนเฉยเลยครับ ราคาก็ขึ้นเอาขึ้นเอา นายทุนก็มากว๊านซื้อเรื่อยๆครับ อาทิตย์ที่แล้วพ่อก็เพิ่งให้ส่งเอกสารให้คนซื้ออีกสองร้อยกว่าไร่ครับ นี่ก็มีมาเสนอราคาที่นาพ่อผมไร่ละล้านครับ แต่ยังไม่ขายครับรอราคาล้านสองอยู่ครับ นี่ขนาดสองปีที่แล้วมีคนให้แค่ไร่ละหกแสนเองนะครับ เดี๋ยวช่วงบ่ายๆก็จะไปดูที่ติดนํ้าเมยใกล้ที่จะสร้างสะพานไทยพม่าแห่งที่สองให้นายทุนอีกแปลงนึงครับช่วงนี้นายหน้าวิ่งกันฝุ่นตลบครับ คนซื้อจะได้ถูกหรือแพงก็ขึ้นอยู่กับว่าเจอนายหน้าประเภทไหนแล้วล่ะครับ บางคนก็กินเปอร์เซ็นต์อย่างเดียว บางคนก็บวกเพิ่มด้วยเปอร์เซ็นต์ก็เอาอีกสนุกครับ

ยินดีด้วยครับ ของผมหากซื้อมาแล้ว คำว่าจะขายนั้นยากครับ ผบ. ไม่ยอมเด็ดขาดครับ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #14600 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 06:11:40 PM »

ยินดีด้วยครับ ของผมหากซื้อมาแล้ว คำว่าจะขายนั้นยากครับ ผบ. ไม่ยอมเด็ดขาดครับ
ซื้อที่ดินไม่มีขาดทุนหรอกครับ ถ้าไม่ขายก็เอาไม้ยืนต้นลงไว้ครับออกดอกผลให้ได้เก็บกินเก็บขายครับ เพิ่มมูลค่าของที่ดินอีกต่างหาก ผมเห็นที่ฝั่งตรงข้ามบ้านผมเค้าเอามะฮอกกานีมาลงไว้กันเยอะแยะครับอนาคตเป็นเงินล้านให้ลูกเต้าแน่นอนครับ
 จะพากระทู้หุ้นออกทะเลหรือเปล่าครับเนี่ย Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #14601 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 08:15:51 PM »

วันนี้คงมีคนได้ค่าขนมกันแน่
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14602 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 06:50:35 AM »

วันนี้คงมีคนได้ค่าขนมกันแน่

ดูต่อวันนี้ครับ Grin Grin Grin เมื่อวานมียิงผู้ชุมนุมอีก วันนี้เป็นไงหนอ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14603 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 04:07:39 PM »

KTB กับ TMB ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14604 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 04:16:59 PM »

ลืมบอกครับ กลุ่มแบ็งค์เกือบทั้งกลุ่มยกเว้น BBL ยังไม่หลุดคลองขาลง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14605 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 04:21:31 PM »

ตัว Set เองยังอยู่ในคลองขาลง แต่หุ้นรายตัวที่มักจะนำตลาดคือกลุ่มแบ็งค์ซึ่งขึ้นรอบใหม่วันนี้ครับ... ขึ้นรอบใหม่ทั้งที่ตลาดยังไม่ดี และสถานการณ์บ้านเมืองมีผู้เสียชีวิตที่ราชดำเนินจากอาวุธสงครามฯ เมื่อเช้าตรู่วันนี้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14606 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 02:50:37 PM »

BBL Tcap Tisco Jas เข้าได้แล้วครับ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14607 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 04:48:00 PM »

BBL Tcap Tisco Jas เข้าได้แล้วครับ...

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin  ตามลุ้นครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #14608 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 06:27:37 PM »

หลงรักอาจาร์ครับ รบกวน TFI ด้วยนะครับ กำลังหาจังหวะเข้าครับ ไหว้

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14609 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 09:26:44 PM »

หลงรักอาจาร์ครับ รบกวน TFI ด้วยนะครับ กำลังหาจังหวะเข้าครับ ไหว้

อยู่ในขาขึ้น พัดกำลังบานครับ... เข้าได้ให้ใกล้เส้น 7 วันมากที่สุด แล้วทิ้งเมื่อมันปิดต่ำกว่าเส้น 7 วันครับ...
หน้า: 1 ... 971 972 973 [974] 975 976 977 ... 1105
  พิมพ์