เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:30:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 979 980 981 [982] 983 984 985 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 972167 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14715 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 05:32:32 PM »

ลุงสมชายยังเข้าลิ์งค์นี้ได้มั้ยครับ ของผมมันจอขาวไปเลย
http://www.investor.co.th/tools/charts/

อ้าว... เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ...

แล้วนายสมชายก็ไม่รู้เสียด้วยว่าหากท่านใดไม่มีบัญชีกับโบรคเกอร์ จะดูกราฟหุ้นได้ที่ไหนบ้างครับ... คงต้องรอท่านอื่นครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14716 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 05:34:04 PM »

วันนี้ฝรั่งซื้อหนักอีก 1 วัน, ซื้อสุทธิ 3 ขา ฝรั่งซื้อสุทธิ 3 พันกว่าล้าน... รายย่อยขายขาเดียว...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #14717 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 06:02:59 PM »

ขอบคุณครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #14718 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 06:24:21 PM »

ลุงสมชายยังเข้าลิ์งค์นี้ได้มั้ยครับ ของผมมันจอขาวไปเลย
http://www.investor.co.th/tools/charts/

อ้าว... เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ...

แล้วนายสมชายก็ไม่รู้เสียด้วยว่าหากท่านใดไม่มีบัญชีกับโบรคเกอร์ จะดูกราฟหุ้นได้ที่ไหนบ้างครับ... คงต้องรอท่านอื่นครับ...

ดูได้ละครับ สงสัยระบบรวน

GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #14719 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 08:01:21 PM »

โดนชกสรุปวันนี้คงขายหมูไปแล้วเก็บTRUEเพิ่มตอนจะปิด 7.45 พอราคาปิด7.40เจ็บมือไปครับทำอะไรลงไป 555 ฮา...ตัวเอง เศร้า
ตอนนี้ผมเหลือtrue,jas ครับอาจาร์สมชาย  หลงรัก

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #14720 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 08:37:35 PM »

ไหว้
ส่วนของนายสมชายเข้า Intuch ส่วนหนึ่งเพราะมันไปปิด Gap ของวันที่ 22 - 23 พ.ค. แล้วยืนข้างบน Gap ได้โดยมี Vol มากกว่าครึ่งของเมื่อวานครับ... แล้วก็อีกส่วนคือบรรยากาศตลาดดี อันหลังนี่ความรู้สึกฮึกเหิมก็มีส่วนด้วย... แฮ่ๆ...

กราฟ Intuch กับ Advance ไม่เหมือนกันแฮะ... Advance ไม่มี Gap ...
::014::Gap นี้ดูยังไงครับ ไหว้
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #14721 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 10:08:28 PM »

ถือ JAS และจ้องขาย KTB  อยากขอคำแนะนำอีกรอบ เนื่องจากการดูกราฟการเข้าซื้อ พอดูได้บ้างว่าที่พี่ๆ พูดกันนั้นดูอย่างไร แต่จังหวะการขายนี่ไปไม่ถูกเลยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14722 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:41:38 AM »

ถือ JAS และจ้องขาย KTB  อยากขอคำแนะนำอีกรอบ เนื่องจากการดูกราฟการเข้าซื้อ พอดูได้บ้างว่าที่พี่ๆ พูดกันนั้นดูอย่างไร แต่จังหวะการขายนี่ไปไม่ถูกเลยครับ

เกาะเส้น 7 วันเอาไว้ครับ มันตัดลงเมื่อไหร่ก็ขายทิ้ง... แต่บางทีมันห่างเส้น 7 วันแยะ กว่าจะลงมาตัดก็กำไรหายไปหลายเปอร์เซ็นต์ นี่คือสาเหตุที่ทำให้ใครต่อใครขายหมูครับ, โดยเฉพาะนายสมชายขายหมูประจำเลย...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14723 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:46:21 AM »

ที่สุดของที่สุดของการเล่นหุ้นคือเล่นให้ได้กำไร 8 ใน 10 ครั้งที่เข้าซื้อครับ, เอาแค่นี้ก็ได้กำไรมหาศาลแล้วครับ... เรื่องวิธีการซื้อ/ขายหุ้น นี่มีกระบวนการตัดสินใจที่คงที่แน่นอนสามารถแปลงเป็นกรรมวิธีทางคณิศาสตร์ได้ ซึ่งจะออกมาในรูปของหุ่นยนต์ซื้อขายหุ้น(Computer Robot) ที่ใช้อยู่ในโบรคเกอร์ฯ ทั้งตัวโบรคเกอร์เองและลูกค้าของโบรคเกอร์ครับ...

หลักการที่ใช้กันอยู่ในบอทฯ ของโบรคเกอร์ก็ไม่ได้หนีจากหลักที่เราคุยกันอยู่นี่แหละครับ เพราะทั้งหมดก็ถอดหลักการออกมาจากทฤษฏีดาวน์(Dows Theory)... สิ่งที่แตกต่างของพวกโบรคเกอร์และเฮ็ดจ์ฟันด์ก็คือเขาเอาไอ้หลักที่เราคุยกันอยู่นี่ไป Fine Tuning ด้วยระบบปัญญาประดิษฐ์ให้ได้ตัวแปรเฉพาะเจาะจงลงไปในหุ้นแต่ละตัวและในแต่ละสถานการณ์และสามารถสวิทช์เปลี่ยนโหมดได้ละเอียดยิ่งขึ้น ซึ่งตรงนี้นายสมชายเคยพยายามทำอยู่ แต่พบว่าเครื่องคอมพิวเตอร์ PC ที่ใช้อยู่นี่ไม่มีทางมีพลังประมวลผลได้เร็วพอครับ(ดูกระทู้เก่านายสมชายย้อนหลังไปสักเกือบ 10 ปี - ในเว็บนี้แหละ)...

สรุปว่าเกาะเส้น 7 วันเอาไว้ครับ, หากทำได้ไม่"แพ้ใจตัวเอง"เสียก่อน รับรองได้ผลลัพธ์ที่พอใจครับ... ท่านที่เป็นมือใหม่เดี๋ยวสักพักนึงจะเข้าใจที่ว่าขายทุนเพราะ"แพ้ใจตัวเอง"นั้นเป็นเช่นไรครับ...

เอาตัวอย่างที่ใกล้ที่สุดก่อนเลยก็เช่นที่นักวิเคราะห์ทั้งหลายต่างพากันบอกก่อน คสช. ยึดอำนาจว่าหุ้นจะลงหนักแล้วฟื้นตัวใน 3 เดือน... แต่ของจริงลงแค่วันเดียวแล้วก็บวกแหลกอย่างที่เห็นเนี่ยและครับ... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2014, 10:45:04 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14724 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:53:33 AM »

ท่านที่เล่นหุ้นมือใหม่ มักจะแยกไม่ออกระหว่างการพนันกับการซื้อขายหุ้น, นายสมชายเอามาบอกไว้ก่อนเผื่อโดนใครถามจะได้ตอบถูกครับ...

การพนันจะขึ้นอยู่กับค่าความสุ่ม(Random) ล้วนๆ, ตัวอย่างเช่นลูกเต๋าจะหงายออกหน้าเป็นเลข 1 - 6 ได้อย่างทุกครั้งอิสระโดยไม่มีความเกี่ยวข้องกันเลยระหว่างทอดลูกเต๋าครั้งทีแล้ว(หากลูกเต็าไม่โดนถ่วง - และเจ้ามือไม่ตุกติก)... แต่ราคาหุ้นจะขึ้นลงเกี่ยวข้องกับความเชื่อมั่นในเศรษฐกิจ/สังคม/การเมือง เชื่อมั่นในพื้นฐานธุรกิจของบริษัท และที่น้ำหนักมากที่สุดคือไม่มีใครยอมขายหุ้นขาดทุนยกเว้นอย่างเดียวคือเชื่อว่ามันจะลงแน่ๆครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14725 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:55:23 AM »

ไหว้
ส่วนของนายสมชายเข้า Intuch ส่วนหนึ่งเพราะมันไปปิด Gap ของวันที่ 22 - 23 พ.ค. แล้วยืนข้างบน Gap ได้โดยมี Vol มากกว่าครึ่งของเมื่อวานครับ... แล้วก็อีกส่วนคือบรรยากาศตลาดดี อันหลังนี่ความรู้สึกฮึกเหิมก็มีส่วนด้วย... แฮ่ๆ...

กราฟ Intuch กับ Advance ไม่เหมือนกันแฮะ... Advance ไม่มี Gap ...
::014::Gap นี้ดูยังไงครับ ไหว้

ราคากระโดดเป็นช่อง ตามรูปครับ...

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #14726 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 10:30:14 AM »

ขอบคุณ พี่สมชายมากครับ
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #14727 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 11:26:46 AM »

น้ำลายหกวันนี้คงเป็นวันเก็บพลังนะครับ หลงรัก
แบบที่อาจาร์สมชายเคยบอกไว้ว่า ต้องมีวินัยในการเล่นหุ้น ส่วนผมขาดทั้งวินัย+เเพ้ใจตัวเอง เลยจบไม่สวย....ขายหมูและเจ็บมือประจำ ขำก๊าก

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14728 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 11:31:47 AM »

น้ำลายหกวันนี้คงเป็นวันเก็บพลังนะครับ หลงรัก
แบบที่อาจาร์สมชายเคยบอกไว้ว่า ต้องมีวินัยในการเล่นหุ้น ส่วนผมขาดทั้งวินัย+เเพ้ใจตัวเอง เลยจบไม่สวย....ขายหมูและเจ็บมือประจำ ขำก๊าก

มันยังอยู่ในขาขึ้นนะครับ... ตัวที่เพิ่งซื้อเมื่อวานอาจแดงในพอร์ต แต่หากขายทิ้งไปก่อนมันตัดเส้น 7 วันลงมา มันก็อาจเด้งขึ้นได้ทุกเมื่อครับ(ขายหมู)...

โดยปรกติมันจะเด้งที่เส้น 7 วัน แต่บางทีราคามันลงมาหาเส้นฯ แล้วบางทีราคามันอยู่นิ่งๆ แต่เส้นวิ่งขึ้นไปหา... ตรงนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้ครับ เป็นเรื่องของดวงด้วย ดังนั้นต้องมีวินัยครับ... แฮ่ๆ...
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #14729 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 12:30:30 PM »

มันยังอยู่ในขาขึ้นนะครับ... ตัวที่เพิ่งซื้อเมื่อวานอาจแดงในพอร์ต แต่หากขายทิ้งไปก่อนมันตัดเส้น 7 วันลงมา มันก็อาจเด้งขึ้นได้ทุกเมื่อครับ(ขายหมู)...

โดยปรกติมันจะเด้งที่เส้น 7 วัน แต่บางทีราคามันลงมาหาเส้นฯ แล้วบางทีราคามันอยู่นิ่งๆ แต่เส้นวิ่งขึ้นไปหา... ตรงนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้ครับ เป็นเรื่องของดวงด้วย ดังนั้นต้องมีวินัยครับ... แฮ่ๆ...

ลุงสมชายหาราคาที่จุดต่ำสุดของวันยังไงครับ
แล้วcut lossกี่%ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2014, 01:07:34 PM โดย Nero Angel01 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 979 980 981 [982] 983 984 985 ... 1105
  พิมพ์