เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:15:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1025 1026 1027 [1028] 1029 1030 1031 ... 1105
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** หุ้ น 2 5 5 7 ***  (อ่าน 972347 ครั้ง)
him1911@1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #15405 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 12:17:55 PM »

Quote  :  รูปนี้ที่วัดเล่นเน่ยยี่ 2  ครับ ........

วัดนี้ได้ชื่อว่าวางผังอาคารได้ดีมากครับ  แต่น่าเสียดายที่ไม่ได้ทำเลติดถนนใหญ่

ส่วนวัดเล่นเน่ยยี่ที่เยาวราชก็คับแคบเกินไป   ช่วงตรุษจีนจะมีคนมาไหว้พระขอพรมากเป็นพิเศษครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15406 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 07:25:19 PM »

รูปนี้ที่วัดเล่นเน่ยยี่ 2  ครับ, พระพุทธรูปองค์มหึมาเลย เณรข้างล่างนั่นส่วนสูงประมาณ 1.5 เมตรนะครับ... พระอุโบสถแบบจีนมีประตูกว้างแสงเข้าด้านหน้าองค์พระระยะใกล้ไม่กี่เมตรก็ถึงองค์พระ ไม่ต้องเปิดไฟในพระอุโบสถก็ถ่ายรูปสวยกับแสงธรรมชาติ, ไม่เหมือนวัดไทยแสงเข้าทางประตู/หน้าต่างช่องเล็กๆ หากไม่เปิดไฟฟ้าแสงสว่างจะจัดมุมกล้อง/จัดแสงถ่ายรูปยากกว่าครับ...

เห็นรูปนี้แล้วก็สงสัยขึ้นมาทันทีว่าเวลาเราปริ๊นรูปสีทองเจ้าเครื่องปริ๊นเตอร์มันเอาสีอะไรมาผสมกันให้ได้สีทองออกมาครับทั้งๆที่แท๊งหมึกมันมีแค่สีนํ้เงินแดงเหลืองดำเองครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #15407 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 07:44:12 PM »

ภาพคมชัดจริงๆเลยครับ ไม่ทราบขนาดความละเอียดเท่าใด หน้ากล้อง F 8 หรือ เล็กกว่าครับ  มือใหม่ขอสอบถามเป็นความรู้ครับ ..
ขอบคุณครับ

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15408 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 10:48:28 PM »

Quote  :  รูปนี้ที่วัดเล่นเน่ยยี่ 2  ครับ ........

วัดนี้ได้ชื่อว่าวางผังอาคารได้ดีมากครับ  แต่น่าเสียดายที่ไม่ได้ทำเลติดถนนใหญ่

ส่วนวัดเล่นเน่ยยี่ที่เยาวราชก็คับแคบเกินไป   ช่วงตรุษจีนจะมีคนมาไหว้พระขอพรมากเป็นพิเศษครับ

นายสมชายพิมพ์ผิดอ่ะครับ... ที่ถูกต้อง"เล่ง"เน่ยยี่ครับ... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15409 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 10:56:18 PM »

ภาพคมชัดจริงๆเลยครับ ไม่ทราบขนาดความละเอียดเท่าใด หน้ากล้อง F 8 หรือ เล็กกว่าครับ  มือใหม่ขอสอบถามเป็นความรู้ครับ ..
ขอบคุณครับ

หน้ากล้อง f8 ครับ ความเร็วชัตเตอร์ 1/3 วิฯ ที่ ISO 200 ครับ, กล้อง Olympus E-pl5 เล็นส์คิต 14-42 3.5- 5.6 ครับ... ความละเอียดจากกล้อง 4608*3456 ขนาด 16 ล้านพิกเซล แต่ย่อเอามาลงบนเว็บเหลือแค่ 1200*900 พิกเซลครับ...

นายสมชายก็มือใหม่ครับ เพิ่งซื้อกล้องเมื่อ 2 เดือนกว่านี่เอง เพียงแต่ก่อนหน้านั้นพกกล้องคอมแพคติดเอวมานานหลายปีครับ แล้วก่อนหน้านั้นก็ใช้กล้องฟิล์มโอลิมปัสเช่นกัน แต่ถ่ายรูปด้วยกล้องฟิล์มน้อยมาก เพราะค่าฟิล์ม+ล้างอัดมันแพงครับ... แฮ่ๆ...

คุณ seiya ถามมานี่นายสมชายดีใจจัง เพราะเว็บ อวป. เล่นกล้องกันจนเลิกคึกคักไปนานแล้ว... แต่นายสมชายเพิ่งมาเล่นกล้อง เลยไม่มีคนคุยด้วยครับ... เย้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15410 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 10:57:13 PM »

นายสมชายเพิ่งกลับเข้าบ้าน ยังไม่ได้สแกนดูตลาดหุ้นครับ... พรุ่งนี้จะเข้ามาเม็นต์เรื่องหุ้นครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15411 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 10:58:16 PM »

เห็นรูปนี้แล้วก็สงสัยขึ้นมาทันทีว่าเวลาเราปริ๊นรูปสีทองเจ้าเครื่องปริ๊นเตอร์มันเอาสีอะไรมาผสมกันให้ได้สีทองออกมาครับทั้งๆที่แท๊งหมึกมันมีแค่สีนํ้เงินแดงเหลืองดำเองครับ

สงสัยเช่นกันครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15412 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 08:26:01 AM »

ตลาดหุ้นอาการไม่ดีครับ หลุดแนวรับ 1582 ลงมาแล้ว และมี Low ของเมื่อวานนี้หยุดที่เส้น 7 วันพอดิบพอดี... หากวันนี้ปิดเย็นกลับขึ้นไปข้างบนไม่ได้แปลว่าต้องขายทิ้งครับ...

หุ้นรายตัวหลายตัวอาการไม่ดี เช่น ITD ทั้งที่มีข่าวดีหนุนเรื่องโปรเจ็กทวายฯ แต่ราคาหลุดเส้น 7 วันแล้วครับ... หากเล่นตามปัจจัยพื้นฐานก็บอกว่าพื้นฐานไม่เปลี่ยน ยังถือต่อ, แต่ถ้าเล่นตามเทคนิกกราฟก็จะรอดูในชั่วโมง หากราคาติดลบพร้อม Vol มากกว่าครึ่งของเมื่อวานก็จะขายทิ้งช่วงนั้นครับ(ก็ชิงเหลี่ยมกันวินาทีนั้น - ในระหว่างนักเล่นกราฟอีกนั่นแหละ)...
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #15413 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:12:18 AM »

ผมไปถามผู้รู้มา ได้คำตอบว่า..ใช้สีเหลือง สีแดง สีดำ.. โดยมีสัดส่วนของสีเหลือง 80%ขึ้นไป ส่วนสีดำนั้นไม่ถึง 1%ครับ.. Smiley
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15414 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:19:28 AM »

ผมไปถามผู้รู้มา ได้คำตอบว่า..ใช้สีเหลือง สีแดง สีดำ.. โดยมีสัดส่วนของสีเหลือง 80%ขึ้นไป ส่วนสีดำนั้นไม่ถึง 1%ครับ.. Smiley
ขอบคุณครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
him1911@1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #15415 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 12:32:38 PM »

นายสมชายพิมพ์ผิดอ่ะครับ... ที่ถูกต้อง"เล่ง"เน่ยยี่ครับ... แฮ่ๆ...

"  วัดเล่งเนยยี่  " 

...  ขอบคุณครับ อาจารย์สมชายฮา  .............  ผมเองก็ดูผิดด้วยครับ  ไหว้

สงสัยปีนี้ต้องไปตรวจวัดสายตาดูสักครั้งครับ

เล็งๆไว้ว่าจะไปลองตรวจวัดดูที่   " ศูนย์จักษุมาตรและแว่นตา สภากาชาดไทย  "

เลยอยากจะแนะนำและเผยแพร่ให้พี่ๆในเวปฯได้ลองไปใช้บริการดูครับ 

ที่นี้มีเครื่องไม้เครื่องมือที่ทันสมัย  และเจ้าหน้าที่ผู้ทรงคุณวุฒิคอยให้คำแนะนำปรึกษาตามหลักวิชาการ 

ให้ความถูกต้องแม่นยำดีกว่าไปห้างค้าแว่นตามศูนย์การค้า

และยังแฝงความภูมิใจที่ได้อุดหนุนหน่วยงานราชการอย่าง " สภากาชาดไทย "  ด้วยครับ

ศูนย์จักษุมาตรและแว่นตา สภากาชาดไทย    :   http://www.redcross.or.th/multimedia/46/25674

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15416 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 02:35:33 PM »

เลยอยากจะแนะนำและเผยแพร่ให้พี่ๆในเวปฯได้ลองไปใช้บริการดูครับ 

ที่นี้มีเครื่องไม้เครื่องมือที่ทันสมัย  และเจ้าหน้าที่ผู้ทรงคุณวุฒิคอยให้คำแนะนำปรึกษาตามหลักวิชาการ 

ให้ความถูกต้องแม่นยำดีกว่าไปห้างค้าแว่นตามศูนย์การค้า

และยังแฝงความภูมิใจที่ได้อุดหนุนหน่วยงานราชการอย่าง " สภากาชาดไทย "  ด้วยครับ

ศูนย์จักษุมาตรและแว่นตา สภากาชาดไทย    :   http://www.redcross.or.th/multimedia/46/25674

ไม่ทราบว่าคิวยาวไหมครับ Grin Grin Grin อยากไปลองใช้ดู

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15417 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 03:38:20 PM »

สรุปว่า ITD เมื่อวานนี้เขย่าเอาของครับ... วันนี้เวลานี้ + 4.6 เปอร์เซ็นต์...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15418 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 05:14:46 AM »

สรุปว่า ITD เมื่อวานนี้เขย่าเอาของครับ... วันนี้เวลานี้ + 4.6 เปอร์เซ็นต์...

สุดสัปดาห์อีกแล้ว Grin Grin Grin จะสิ้นปีแล้ว ไวจริงๆ

ลุ้นว่าวันนี้ตลาดจะยืนได้ไหมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15419 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:22:07 AM »

Set ยืนพ้นเส้น 7 วัน แต่ไม่ยืนพ้นแนว New High ที่ 1582 แบบนี้ขลุกขลิกครับ... หากมีกำไรก็ขายออกตัวไปก่อนก็ดี เอาไว้ชัดเจนค่อยเข้าซื้อใหม่ครับ...
หน้า: 1 ... 1025 1026 1027 [1028] 1029 1030 1031 ... 1105
  พิมพ์