เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:05:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกระสุนปืนขนาด .32 กับ 7.65  (อ่าน 5300 ครั้ง)
tom+
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 01:56:14 AM »

กระสุนขนาด .32 หรือ 7.65 มีขนาดเท่ากันรึเปล่าครับ และมีกี่แบบครับ ปืนลูกโม่ กับปืนออโต้ ขนาดนี้ใช้กระสุนแบบเดียวกันรึเปล่าครับ  แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ รบกวนถามนะครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:11:43 AM »

........... Grin Grin  บ้านเรา ชอบเรียกกระสุนขนาดนี้ ที่ใช่กับปืนลูกโม่ ว่า ขนาด .32 ลูกโม่   เรียกออโต ว่า ขนาด 7.65 ออโต หรือบางคนก็เรียก .32 ออโต  ก็มี  กระสุน 2 แบบนี้มีหน้าตัดกระสุนเท่าๆกัน แต่ความยาวปลอกไม่เท่ากันนะครับ   ตอนนี้ทราบว่าตกนัดละ 25-30 บาท ลูกขนาด .32 ออโต จะหาซื้อได้ง่ายกว่า...   Wink

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
tom+
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 03:57:18 AM »

ขอบคุณมากครับคุณนินจา ช่วยตอบทั้ง2เว็บเลยงั้นผมรบกวนอีกนิดนะครับ อยากรู้ขั้นตอนการทำความสะอาดปืนลูกโม่ครับ คือแส้ ลวดทองเหลือง นี่ใช้ตอนไหนอะครับผมกลัวปืนเป็นรอย ปกติไม่ค่อยได้ไปยิงหรอกครับ เห็นพ่อผมเก้บไว้นานเลยอยากนำมาทำความสะอาดซะหน่อย ถอดด้ามยางมาดูเริ่มมีสนิมเกาะผิวๆแล้ว แล้วควรใช้น้ำยาล้างแบบไหนบ้างน่ะครับ  ออปืนเป็นเหล็กชุบอาร์ทโครมน่ะครับ มี2กระบอก ลูกโม่ทั้งคู่เลย ขอบคุณนะครับ  Grin Grin Grin Grin Grin ไหว้

........... Grin Grin  บ้านเรา ชอบเรียกกระสุนขนาดนี้ ที่ใช่กับปืนลูกโม่ ว่า ขนาด .32 ลูกโม่   เรียกออโต ว่า ขนาด 7.65 ออโต หรือบางคนก็เรียก .32 ออโต  ก็มี  กระสุน 2 แบบนี้มีหน้าตัดกระสุนเท่าๆกัน แต่ความยาวปลอกไม่เท่ากันนะครับ   ตอนนี้ทราบว่าตกนัดละ 25-30 บาท ลูกขนาด .32 ออโต จะหาซื้อได้ง่ายกว่า...   Wink

หน้า: [1]
  พิมพ์