เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 10:25:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกเขาไม่มาขันแล้ว......มันโดนพรานนกจับไป  (อ่าน 18830 ครั้ง)
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 07:44:17 AM »

ด้านหลังเป้าไม่มีรอยกระสุนเลย
แสดงว่าเข้าเป้าทุกนัดซินะครับ ไหว้

ปืนสั้นอัดลมระยะยิงมาตรฐานแค่๑๐เมตรครับ
นักกีฬามือเก่าทั่วไปก็ควรเก็บกระสุนไว้ในวงดำได้หมดเป็นปกติ
ผมเองถ้าสมาธิแตกก็อาจมีหลุดดำบ้าง แต่โชคดียังไม่หลุดเกินแผ่นรับกระสุนไปครับ  Smiley

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 08:18:38 AM »

ตัดมาจาก posting ของคุณสุพินท์

อ้อ  รวมถึงตัวเงินตัวทอง  ก็เป็นสัตว์คุ้มครองด้วยนะครับ

ในหมู่บ้านผมเยอะแยะไปหมด มันลงไปอยู่ในท่อน้ำ โผล่หัวขึ้นมาดูข้างนอก เห็นทีแรกนึกว่างูเหลือมงูหลาม ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงคุ้มครอง มันน่าจะกำจัดด้วยซ้ำ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 09:09:12 AM »

ตัดมาจาก posting ของคุณสุพินท์

อ้อ  รวมถึงตัวเงินตัวทอง  ก็เป็นสัตว์คุ้มครองด้วยนะครับ

ในหมู่บ้านผมเยอะแยะไปหมด มันลงไปอยู่ในท่อน้ำ โผล่หัวขึ้นมาดูข้างนอก เห็นทีแรกนึกว่างูเหลือมงูหลาม ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงคุ้มครอง มันน่าจะกำจัดด้วยซ้ำ

ต้องคุ้มครองเอาไว้เช็คเรทติ้งของรัฐบาลใหม่ ยังไงครับ  Grin

คือโลกเรากว่าจะมีวิวัฒนาการมาจนถึงปัจจุบันนี้ได้  มีสัตว์และพืช  เกิดขึ้น แล้วสูญพันธุ์ไปนับไม่ถ้วน  กว่าจะลงลงตัวเป็นแบบนี้ คงที่มานานนับล้านปี
หากสัตว์หรือพืชชนิดใดถูกกำจัด   ก็จะส่งผลถึงความสมดุลของธรรมชาติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 09:13:30 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 11:56:37 AM »

ต้องคุ้มครองเอาไว้เช็คเรทติ้งของรัฐบาลใหม่ ยังไงครับ  Grin

คือโลกเรากว่าจะมีวิวัฒนาการมาจนถึงปัจจุบันนี้ได้  มีสัตว์และพืช  เกิดขึ้น แล้วสูญพันธุ์ไปนับไม่ถ้วน  กว่าจะลงลงตัวเป็นแบบนี้ คงที่มานานนับล้านปี
หากสัตว์หรือพืชชนิดใดถูกกำจัด   ก็จะส่งผลถึงความสมดุลของธรรมชาติ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ว่างๆ ผมจะจับมาตั้งรัฐบาล เอ้อ ทำฟาร์มมั่งครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 12:01:10 PM »

ตัวเงินตัวทอง ปิดทองหลังพระ
ช่วยกินขนะ ขจัดของเน่าเสีย

ตัวเงินตัวทอง ท้องป่องหางยาว
นอนอยู่เปล่าๆ ถูกจับไปปล่อยสภา

ตัวเงินตัวทอง น้ำลายเน่าบูด
ไม่ใช้คำพูด ใช้กัดล่าเหยื่อ

ตัวเงินตัวทอง น้ำเน่าตามคลอง
คนไม่ชอบมอง ตัวเงินตัวทองแอบครองเมือง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 12:04:32 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก....... เยี่ยม

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:25:34 AM »

คุ้มครองไว้ก่อน เยอะๆเข้าไว้
เพราะหากไม่คุ้มครองตอนนี้ วันข้างหน้าต้องประกาศคุ้มครองอยู่ดี
ลองสังเกตุเล่นๆ สัตว์คุ้มครองเดี๋ยวนี้ จะคุ้มครองมันเกือบทุกอย่าง
นกบินมายี่สิบตัว คุ้มครองเสียแล้วสิบเก้าตัว ที่เหลืออีกตัว ยังไม่ทราบชนิดแน่ชัด Grin Grin

เจ้าหน้าที่ก็ทำงานง่าย หากคุ้มครองไว้เยอะๆ เจอใครยิงอะไร ก็
"สัตว์คุ้มครองนะ ห้ามยิง"

หากคุ้มครองมั่ง ไม่คุ้มครองมั่ง
เจอคนยิงอะไรสักตัว ต้องกลับไปเปิดตำราดูก่อน ว่ามันคุ้มครองหรือไม่
เดี๋ยวพลาด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:35:35 AM »

หลงรัก
ครับ
อ่านหัวข้อแล้วตกใจหมดเลยครับ
 Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:54:02 AM »

เมื่อคืนนี้กลางดึกผมตื่นขึ้นมาปัสสาวะ พบแมว 2 ตัวกำลังเล่นลูกนกอยู่จึงไปแย่งเอามาขังกล่องกระดาษไว้ 1 คืน นึกว่าเป็นลูกนกกระจาบ บินได้เล็กน้อยแต่ยังไม่เก่ง  จะปล่อยตอนเช้าฝนก็ดันมาตกเสียอีก รออยู่นานจนฝนหายจึงปล่อยที่ต้นไม้ข้างบ้าน พอลูกนกส่งเสียงร้องขึ้นจิ๊บ ๆ นกอีแพรด(บินหลาแจด)ตัวหนึ่งบินโฉบเข้ามาเกือบจะชนศีรษะผม ปล่อยได้ไม่นานฝนก็ตกหนักอีกเลยไม่รู้จะรอดหรือเปล่า..เฮ้อ.. 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:36:12 PM »

เอานกใส่ลัง แล้วยกมาไว้ใต้ชายคาครับ (แต่นอกผนังบ้านนะครับ) โรงรถก็ได้

หากมีกล้วยงอมๆ ก็วางไว้ข้างลังสักลูก

โชคดีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 05:20:06 PM »

เมื่อคืนนี้กลางดึกผมตื่นขึ้นมาปัสสาวะ พบแมว 2 ตัวกำลังเล่นลูกนกอยู่จึงไปแย่งเอามาขังกล่องกระดาษไว้ 1 คืน นึกว่าเป็นลูกนกกระจาบ บินได้เล็กน้อยแต่ยังไม่เก่ง  จะปล่อยตอนเช้าฝนก็ดันมาตกเสียอีก รออยู่นานจนฝนหายจึงปล่อยที่ต้นไม้ข้างบ้าน พอลูกนกส่งเสียงร้องขึ้นจิ๊บ ๆ นกอีแพรด(บินหลาแจด)ตัวหนึ่งบินโฉบเข้ามาเกือบจะชนศีรษะผม ปล่อยได้ไม่นานฝนก็ตกหนักอีกเลยไม่รู้จะรอดหรือเปล่า..เฮ้อ.. 
   Grin Grinผมสงสัยมานานแล้วครับ...  "บินลาดง  บินลงโบยบิน... บินลาดิน  บินตรงมาลงใต้... บินหลาแจด..."  คำนี้  งง ครับ Huh  พี่ ช่วยแปลให้ผมหน่อยนะครับ  เห็นในเพลงก็มี  คำๆนี้ Grin Grin Grin  ขอบคุณครับ ไหว้

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 01:17:30 PM »

ซูมเข้าไปใกล้อีกหน่อย .....วง..ไว้ตรงเจ้าปรอด ส่วนรังของมันอยู่เหนือขึ้นไป อีกไม่กี่วันมันคงวางไข่ ลูกสองตัวเหมือนเคย

.........ผ่านมาหนึ่งสัปดาห์ เจ้าปรอดทำรังแล้ว เรียบร้อย....
เข้าใจเลือกทำเลใต้ชายคา ไม่โดนฝน รวมทั้งคงหลบกระรอกและอีกาด้วย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 01:49:54 PM »

จุ๊ก กรู๊............. Grin Grin Grin

แถวบ้านมีแต่รังนกกระจอก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:11:52 AM »

.........ผ่านมาหนึ่งสัปดาห์ เจ้าปรอดทำรังแล้ว เรียบร้อย....
เข้าใจเลือกทำเลใต้ชายคา ไม่โดนฝน รวมทั้งคงหลบกระรอกและอีกาด้วย

เรื่องเศร้าครับ........ Undecided
เจ้าปรอดออกไข่สองฟอง นอนฟักคืนแรก โดนแมวปีนขึ้นไปถึงรัง ทั้งรังทั้งไข่ร่วงลงมาที่พื้น
พอช่วยเก็บรังและไข่กลับไปผูกเข้าที่เดิม แถมทำแผงกันแมวปีนที่โคนต้น ...... เจ้าปรอดยอมมากกต่อได้อีกค่อนวัน
ก็โดนเจ้ากระรอก มาแอบฉกไข่ไปซะแล้ว  เศร้า เศร้า

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:48:23 AM »

ผมสงสัยมานานแล้วครับ...  "บินลาดง  บินลงโบยบิน... บินลาดิน  บินตรงมาลงใต้... บินหลาแจด..."  คำนี้  งง ครับ   พี่ ช่วยแปลให้ผมหน่อยนะครับ  เห็นในเพลงก็มี  คำๆนี้     ขอบคุณครับ
คนใต้เรียกนกกางเขนทุกชนิดว่านก "บินหลา"คับ
บินหลา,บินหลาขี้ควาย=นกกางเขนบ้านธรรมดา
บินหลาดง=นกกางเขนดง สีน้ำตาลเข้ม/ดำ หางยาว ตัวเล็กกว่ากางเขนบ้านเล็กน้อย แต่เสียงร้องไพเราะกว่ามาก นิยมเลี้ยงใส่กรง ขายกันค่อนข้างแพง
บินหลาแจด =นกอีแพรด ตัวเล็ก ๆ สีเทาตุ่น ๆ ชอบทำหางบานเป็นรูปพัด ร้องเสียงไม่ไพเราะนัก มีตามละแวกบ้านทั่วไป
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์