เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:47:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนตกใส่บ้าน เรื่องเก่าๆที่ไม่ขำ  (อ่าน 2791 ครั้ง)
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 09:09:06 AM »

เมื่อคืนตอน 23.00 น. ได้ยินเสียงดังโครมบนชั้น 3 จึงรีบขึ้นไปดูพบรอยแตกของฝ้าเพดาน ตกใจ ตอนแรกนึกว่าโขมยเข้าทางหลังคาบ้าน ปรากฎมองที่พื้นพบห้วกระสุนขนาด .45 ตกอยู่ แบบหัวเคลือบซะด้วย เลยไปแจ้งความที่ สน.โชคชัย  ตร.มาดูบอกว่าน่าจะเป็นกระสุนที่ปลิวมาจากสนามยิงปืนกองปราบ เพราะกระสุนขนาด .45 มีใช้กันก็แต่ ตร. กับพวกนักฆ่า  ตกใจหน้าซีด

คิดในใจขนาด .45 ชาวบ้านเขาก็มีได้ฟะ แบบนี้ชาวบ้านไม่เป็นนักฆ่ากันหมดรึไง ยี๊ หงุดหงิดตรงที่ตัวพนักงานสอบสวนยศร้อยโท หน้าตาประมาน 25 -26 ทำไมถึงไม่มีความรู้ทางด้านอาวุธศึกษาบ้างนะ แค่คำพูดก็ส่อแล้วว่ามีมุมมองเกี่ยวกับประชาชนที่ครอบครองอาวุธปืนอย่างไร ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายก็ได้แต่แจ้งความลงบันทึกเอาไว้ ทาง ตร. บอกว่าจะลองไปตามดูให้ แต่ผมคิดว่าคงไม่ได้เรื่อง เพราะ

1. เวาลา 5 ทุ่ม จะมีใครบ้าไปยิงปืนที่กองปราบ  Huh

2. แม้จะมี ตร. ในกองปราบยิงจริง สุดท้ายเรื่องก็เงียบอยู่ดี ตร.ท้องที่คงไม่อยากไปยุ่งด้วย

3. ส่วนตัวผมคิดว่ามีไอ้พวกไม่มีความคิดนี่แหละที่ยิงปืนขึ้นฟ้าเอง ไม่ใช่ ตร.กองปราบหรอก แต่ พนส ตั้งคดีแบบมั่วๆว่า .45 ต้องเป็น ตร. หรือนักฆ่าเท่านั้นที่มีได้ แล้วแบบนี้จะไปตามใครได้ฟะ  แบร่

เบื่อว่าเมื่อไหร่พวก ขรช หัวโบราณจะหมดไปจากประเทศไทยซะที เฮ้อออ  อ๋อย ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2008, 09:31:48 AM โดย STECON » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 09:18:38 AM »

11.00น. หรือ 23.00 น.ครับ  โชคดีแล้วครับที่ปลอดภัย ระวังพวกนักฆ่าด้วยนะ คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 09:27:07 AM »

เมื่อคืนตอน 11.00 น. ได้ยินเสียงดังโครมบนชั้น 3 จึงรีบขึ้นไปดูพบรอยแตกของฝ้าเพดาน  ตอนแรกนึกว่าโขมยเข้าทางหลังคาบ้าน

1. เวาลา 5 ทุ่ม จะมีใครบ้าไปยิงปืนที่กองปราบ 

เวลากลางคืน ครับ   

รอยแตกของฝ้าเพดาน  มีอะไรอีกมั๊ยครับ นอกจากนี้
ผ่านหน้าต่างเข้ามา หรือเปล่าครับ  หรือ ทะลุ กระเบื้อง ลงมา
มีรูป มั๊ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PaPaSEK
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 09:32:52 AM »

แล้วหลังคาแตกไหมครับ หลังคาเป็นแบบเซามิคเคลือบหรือยิปซัมธรรมดาครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
จงอย่ากลัวที่จะเป็นคนดีอย่างแปลกแยก และจงเกรงต่อการเป็นคนชั่วอย่างพร้อมเพรียง
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 09:34:16 AM »

ทะลุกระเบื่องตกผ่านฝ้าลงมาครับ  .......

รูปลืมถ่าย อารามตกใจ + โมโห Angry เลยรีบโทรแจ้ง ตร.

ตอนนี้ ตร. เก็บหัวกระสุนไปเรียบร้อยแล้ว
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 09:37:17 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก สงสัยเวลาทำหลังคาบ้านต้องเสริมแผ่นเหล็กซะแล้วแบบนี้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2008, 09:38:52 AM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 09:37:53 AM »

โชคดีครับ... ที่ไม่มีใครเป็นอะไร... พนักงานสอบสวนนี่มั่วพอใช้ได้นะครับ... แล้วถ้าไปดูแข่ง IPSC เห็นนักกีฬาที่ไม่ได้เป็นตำรวจ... ก็คงทึกทักเอาเองว่า... พวกนักฆ่ามาฝึกซ้อมฝีมือ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 10:05:57 AM »

อือม์ โชคดีครับที่ไม่อยู่นอกบ้าน ลอยกระทงที่ผ่านมารถเพื่อนผมมาสด้า 3 โดน .45 ตกใส่หลังคาเหล็กทะลุ หัวกระสุนหมดแรงอยู่ที่ชั้นบุ

น่าจะบอก ตร. ว่ารุ่นหมวดคงไม่ทันอ่านซิตี้ฮันเตอร์ ถึงไม่รู็ว่านักฆ่าเขาใช้ .357 ไพธ่อน อ้อ เขาคงอ่านภาค 2 แองเจิล ฮาร์ท นางเอกใช้ .45 อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:10:01 AM »

ลูกหลงอันตราย    ตกใจ โชคดีครับ  ที่ไม่ตกลงในห้องนอน  ยิ่งขณะกำลังหลับอยู่  ได้แผลไม่รู้ตัว   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:22:42 AM »

โชคดีครับ... ที่ไม่มีใครเป็นอะไร... พนักงานสอบสวนนี่มั่วพอใช้ได้นะครับ... แล้วถ้าไปดูแข่ง IPSC เห็นนักกีฬาที่ไม่ได้เป็นตำรวจ... ก็คงทึกทักเอาเองว่า... พวกนักฆ่ามาฝึกซ้อมฝีมือ...

โดนจาย โดนจาย หุหุ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:35:28 AM »

.45 สำหรับ นักฆ่า   Grin    ว่าไปโน่น มี. หลาย ๆ ท่านในเว็ปใช้ .45

CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:47:01 AM »

โชคดีครับที่คนบ้านไม่ได้รับอันตราย วีถีกระสุนอย่างที่คุณบอกกล่าวมาน่าจะเป็นการยิงปืนขึ้ฟ้ามากกว่าครับ Huh

waranon
กองปราบปราม 203
Newbie
*

คะแนน 1

ลลิตา 203 กองปราบปราม

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:49:33 AM »

เมื่อคืนตอน 23.00 น. ได้ยินเสียงดังโครมบนชั้น 3 จึงรีบขึ้นไปดูพบรอยแตกของฝ้าเพดาน ตกใจ ตอนแรกนึกว่าโขมยเข้าทางหลังคาบ้าน ปรากฎมองที่พื้นพบห้วกระสุนขนาด .45 ตกอยู่ แบบหัวเคลือบซะด้วย เลยไปแจ้งความที่ สน.โชคชัย  ตร.มาดูบอกว่าน่าจะเป็นกระสุนที่ปลิวมาจากสนามยิงปืนกองปราบ เพราะกระสุนขนาด .45 มีใช้กันก็แต่ ตร. กับพวกนักฆ่า  ตกใจหน้าซีด

คิดในใจขนาด .45 ชาวบ้านเขาก็มีได้ฟะ แบบนี้ชาวบ้านไม่เป็นนักฆ่ากันหมดรึไง ยี๊ หงุดหงิดตรงที่ตัวพนักงานสอบสวนยศร้อยโท หน้าตาประมาน 25 -26 ทำไมถึงไม่มีความรู้ทางด้านอาวุธศึกษาบ้างนะ แค่คำพูดก็ส่อแล้วว่ามีมุมมองเกี่ยวกับประชาชนที่ครอบครองอาวุธปืนอย่างไร ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายก็ได้แต่แจ้งความลงบันทึกเอาไว้ ทาง ตร. บอกว่าจะลองไปตามดูให้ แต่ผมคิดว่าคงไม่ได้เรื่อง เพราะ

1. เวาลา 5 ทุ่ม จะมีใครบ้าไปยิงปืนที่กองปราบ  Huh

2. แม้จะมี ตร. ในกองปราบยิงจริง สุดท้ายเรื่องก็เงียบอยู่ดี ตร.ท้องที่คงไม่อยากไปยุ่งด้วย

3. ส่วนตัวผมคิดว่ามีไอ้พวกไม่มีความคิดนี่แหละที่ยิงปืนขึ้นฟ้าเอง ไม่ใช่ ตร.กองปราบหรอก แต่ พนส ตั้งคดีแบบมั่วๆว่า .45 ต้องเป็น ตร. หรือนักฆ่าเท่านั้นที่มีได้ แล้วแบบนี้จะไปตามใครได้ฟะ  แบร่

เบื่อว่าเมื่อไหร่พวก ขรช หัวโบราณจะหมดไปจากประเทศไทยซะที เฮ้อออ  อ๋อย ไหว้

กองปราบ  ช.พ.203
Love EG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 11:55:23 AM »

เคยโดนเหมือนกันครับ  ( บ้านอยู่แถวโชคชัย 4 แถวตำหนักเจ้าแม่กวนอิม ) แต่หลายปีมากแล้ว ทุกวันนี้ยังเป็นรูอยู่เลยครับ  ทะลุหลังคา ผ่านมาที่ฝ้าเพดาน เผอิญตรงนั้นเป็นห้องครัว ทีเป็นส่วนยื่นออกจากตัวบ้านไป ไม่ค่อยมีคนอยู่เลยรอดตัวไปคร๊าบบบ  
MINT45
Newbie
*

คะแนน 1

มากับพระ

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 12:09:10 PM »

มาทีหลัง อยากเล่าเหมือนกัน แต่ก้อเคยยิงตอนตี3 สมัยก่อนที่โชคชัย4 ยังเป็นทุ่งนานะคับ ขโมยเยอะมากต้องออกมายิงเวลานี้ประจำ แต่ผ่านมา 15 ปีไม่เคยยิงแล้วครับ เพราะบ้านอยู่หลังกองปราบ

มีพระในใจ มือไวอย่างกับลิง...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์