เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:21:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 729 730 731 [732] 733 734 735 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3816170 ครั้ง)
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #10965 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 09:42:35 PM »

ด้วยความรู้อันน้อยนิดของผมลองดูนี้นะครับ ช่วงเวลา 5.20 นาที่ถึงมันไม่ใช้ por-sport
แต่กลไกมันหน้าจะเหมื่อนกัน ผมคิดว่า RWS 52 Striker Combo - $479 Provided by PyramydAir.com
inrobinson
Jr. Member
**

คะแนน 7

ก็คนมันชอบ...

« ตอบ #10966 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 09:47:36 PM »

ลืมผมหรอครับ ผมช่วยจับปืนพี่อยุ่ครับ

ขอบคุณครับ งั้นก็ขอตอบแทนน้ำใจให้ 1 แต้มครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #10967 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:11:18 PM »

ลืมนายช่างใหญ่อีกคนไปได้ยังไงครับ  คนสำคัญเลยนะคนนี้  ที่ช่วยกันปล้ำมากับมือ
inrobinson
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #10968 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:22:25 PM »

ลืมนายช่างใหญ่อีกคนไปได้ยังไงครับ  คนสำคัญเลยนะคนนี้  ที่ช่วยกันปล้ำมากับมือ

ขาดตกท่านไหนไปบ้าง รบกวนพี่ COKO ช่วยเตือนด้วยนะครับ
พอดีผมรู้จักไม่ครบทุกท่าน แต่ที่พี่พูดถึงคือพี่ ดุก ใช่ไหมครับ
พี่ COKO ครับ รบกวน ขอทราบชื่อที่พี่เขาใช้ด้วยครับ
จะได้ตอบแทนน้ำใจพี่เขาได้ครับ  ขอบคุณมากครับพี่ดุก
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #10969 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 12:03:21 AM »

สงสัย Prosport กระบอกแรกตัวนี้จะเป็นตำนาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่เขาว่ากันว่า หลังฝนตก ท้องฟ้าจะสวยงามที่สุดใช่ไหมครับ  Grin Grin Grin

;Dpro sport กระบอกแรกที่เข้ามาประเทศไทยมีปัญหา แก้ไม่ตก เล่นเอาคนจองโครงการ7 ตุ้มๆๆต่อมๆๆ.....เอาไงดีหว่า...เปลียนเป็นtx200 ดีไหม ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยต้องพาลอดถ้าขุนตาน มาพักไว้ที่เชียงใหม่ซักเดือน สองเดือน..แก้เคล็ด...5555
ไหว้ท่านพ่อเลี้ยง ขอกลอนให้กำลังใจน้อง โรบินสันกับเจ้าpro sportสักบท เอาแบบให้นายห้างอ่านแล้วยิ้ม แล้วเปลียนปืนกระบอกใหม่ให้น้องเขาเลยนะ หลงรัก ไหว้

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #10970 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 12:29:48 AM »

งานนี้ขอ+ให้พี่cokoกับพี่ดุกคนละ1ครับพี่ เยี่ยม

lamom
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #10971 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 12:31:14 AM »

น้องProsport หายเร็วๆนะครับ แล้วจะพา rws-54 ไปเยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 12:34:22 AM โดย lamom » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #10972 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 08:43:40 AM »

ไม่ทราบ ว่าพี่ สิธธา คนใหนครับ  ผมยังไม่รุ้จักใครเลย  อะไปงานตัง วันเต็มๆๆ

คนที่ถือกระป๋อง 2 ตลับนั้นหละจ๊ะ เซอร์ไพรส์ มั๊ยจ๊ะ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #10973 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 09:19:39 AM »

ไม่ทราบ ว่าพี่ สิธธา คนใหนครับ  ผมยังไม่รุ้จักใครเลย  อะไปงานตัง วันเต็มๆๆ

คนที่ถือกระป๋อง 2 ตลับนั้นหละจ๊ะ เซอร์ไพรส์ มั๊ยจ๊ะ

พี่คนนั้นหรอครับ อิอิ
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #10974 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 09:24:42 AM »

พี่ สิทธาเปลี๊ยนไป๊ รับม๊ายด๊าย
นายแบบประจำชมรม

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10975 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 09:55:43 AM »

ฮ่า ฮ่า  ดีใจด้วยครับ เดี๋ยวนี้ ป๋าสิท ไม่มีมี   "พุง"  แล้ว
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #10976 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 10:03:49 AM »

วิเคราะห์อาการปืน prosport

ตอนแรกเห็นบอกว่าง้างคันง้าง รู้สึกเบามาก
ผมก็ทำนายว่าคันง้างดันปลอกสูบเลื่อนลงไป แต่ตัวเกี่ยวปลายคันง้างไม่ด้นลูกสูบเลื่อนตามไปด้วย
ทำให้สปริงไม่ถูกอัดยุบตัว มันจึงรู้สึกเบาตอนง้าง สาเหตุตรงนี้น่าจะเป็นปลายตัวเกี่ยวปลอกสูบมันสั้นไป
ทำให้ปลายตัวเกี่ยวมันไปไม่ถึงตัวลูกสูบ

การที่ปลอกสูบเลื่อนลงไป จึงทำให้เราสามารถบรรจุกระสุนได้ตามปกติ แต่ตามอาการนี้ถ้าเหลือบตาสังเกตุ
ในช่องเปิดบรรจุกระสุนโดยดูด้านล่างสักนิดจะเห็นซีลอัดลมมันจ่ออยู่แบบไม่ได้เลื่อนลงไป ก็หมายความว่า
ตัวลูกสูบไม่ได้ถูกเกี่ยวกดลงไปอัดสปริง  ผมคิดว่าเจ้าของปืนคงไม่ได้สังเกตตรงนี้

พอบรรจุกระสุนเสร็จก็เลื่อนคันง้างกลับ ก็ยิงไม่ได้เพราะลูกสูบไม่อัดสปริงลงไป
ก้านกระเดื่องก็ไม่สามารถกระดกเกาะตัวลูกสูบ ก็ส่งผลทำให้ระบบไกไม่ทำงาน
ระบบเซพไกก็ไม่ทำงานทุกอย่างมันสัมพันธ์กันหมด ก็กดเซพไกไม่ได้ตามที่บอก
เพราะมันก็เหมือนปืนที่ยังไม่ได้ง้างสปริงเหมือนตั้งแต่แรก
แตกต่างเพียงแค่ตอนนี้มีกระสุนอยู่ในลำกล้องเท่านั้น

พอถึงวันโดนลงแขก  มีการถอดออกและประกอบกลับ ก็ทำให้หัวเกี่ยวเกาะตัวลูกสูบได้ตามปกติ
แต่จะเกี่ยวได้ลึกตามมาตราฐานหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ  ตรงนี้ก็อันตรายมาก ควรมีสเปคโรงงาน
ประกอบการทำงาน พอง้างคันง้างลูกสูบก็อัดสปริงลงไปจนถึงระยะที่กระเดื่องของระบบไกกระดก
เกาะลูกสูบได้   จึงทำให้ระบบต่าง ๆ มันทำงานลงตัว ทำให้ได้ยิงกันไปหลายนัด
เจ้าของปืนก็หอบปืนกลับบ้านด้วยความกระหยิ่มใจ

พอกลับมาบ้าน คราวนี้ง้างอัดสปริงก็รู้สึกมีแรงต้านตามปกติของปืนแบบนี้
ออกแรงดันคันง้างจนดังคลิ๊ก   แต่เจอปัญหาปลดเซพไม่ได้ เลยทำให้ยิงไม่ได้อีก เอาไงดี

ก่อนจะแกะลองดูไปที่ระบบเซพนะครับ  ง้างจนสุดแล้วลองใช้นิ้วดันระบบเซพมาด้านที่มันจะวิ่งมาเซพ
อย่ากดผิดด้านนะเดียวปืนลั่นพัง  พอเพลาเซพวิ่งมาจนสุด  ระบบไกมันอาจ ผมใช้คำว่าอาจนะครับ
อาจเข้าที่  พอระบบทุกอย่างเข้าที่คราวนี้ก็สามารถปลดเซพได้ตามปกติ และยิงได้

แต่สำหรับผม ดีที่สุดคือส่งปืนกลับไปตรวจสอบกับผู้ผลิตจะดีกว่า  มันน่ากลัวตั้งแต่แรกแล้วตรงที่
ง้างไปแต่ปลอกสูบลูกสูบไม่ไป  ดีไม่ดีอาจได้กระบอกใหม่มาเลยนะครับ

ก็รู้สึกเป็นห่วงกลัวอุบัติเหตุทำให้นิ้วขาด (ไม่ได้แช่งนะ มันเคยเกิดขึ้นหลายครั้งแล้ว แต่ยังไม่ใช่เรา)
อาการปืนมันฟ้องตั้งแต่แรกแล้วว่าตัวเกี่ยวไม่เกี่ยวลูกสูบ   พอซ่อมเสร็จคิดว่าดีแล้วและแม้นว่า
ตอนง้างเราจะกำคันง้างตรึงลูกสูบเผื่อความปลอดภัยไว้ก็ตาม ถ้าบังเอิญหัวเกี่ยวหลุดจากลูกสูบแล้วพอดี
กระเดื่องไกที่เกี่ยวหลุดจากปลายลูกสูบด้วยพอดีเวลาเดียวกันกับนิ้วเรากำลังใส่กระสุน ทุกอย่างเกิดขึ้น
ในเวลาเดียวกันพอดี  คิดแล้วเสียวครับ

ให้คำปรึกษาได้แค่นี้หละครับ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #10977 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 10:37:53 AM »

แล้วพี่มีเบอร์โทป่าวครับ พี่ sitta   อิอิ
inrobinson
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #10978 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 11:36:35 AM »

วิเคราะห์อาการปืน prosport

ตอนแรกเห็นบอกว่าง้างคันง้าง รู้สึกเบามาก
ผมก็ทำนายว่าคันง้างดันปลอกสูบเลื่อนลงไป แต่ตัวเกี่ยวปลายคันง้างไม่ด้นลูกสูบเลื่อนตามไปด้วย
ทำให้สปริงไม่ถูกอัดยุบตัว มันจึงรู้สึกเบาตอนง้าง สาเหตุตรงนี้น่าจะเป็นปลายตัวเกี่ยวปลอกสูบมันสั้นไป
ทำให้ปลายตัวเกี่ยวมันไปไม่ถึงตัวลูกสูบ

การที่ปลอกสูบเลื่อนลงไป จึงทำให้เราสามารถบรรจุกระสุนได้ตามปกติ แต่ตามอาการนี้ถ้าเหลือบตาสังเกตุ
ในช่องเปิดบรรจุกระสุนโดยดูด้านล่างสักนิดจะเห็นซีลอัดลมมันจ่ออยู่แบบไม่ได้เลื่อนลงไป ก็หมายความว่า
ตัวลูกสูบไม่ได้ถูกเกี่ยวกดลงไปอัดสปริง  ผมคิดว่าเจ้าของปืนคงไม่ได้สังเกตตรงนี้

พอบรรจุกระสุนเสร็จก็เลื่อนคันง้างกลับ ก็ยิงไม่ได้เพราะลูกสูบไม่อัดสปริงลงไป
ก้านกระเดื่องก็ไม่สามารถกระดกเกาะตัวลูกสูบ ก็ส่งผลทำให้ระบบไกไม่ทำงาน
ระบบเซพไกก็ไม่ทำงานทุกอย่างมันสัมพันธ์กันหมด ก็กดเซพไกไม่ได้ตามที่บอก
เพราะมันก็เหมือนปืนที่ยังไม่ได้ง้างสปริงเหมือนตั้งแต่แรก
แตกต่างเพียงแค่ตอนนี้มีกระสุนอยู่ในลำกล้องเท่านั้น

พอถึงวันโดนลงแขก  มีการถอดออกและประกอบกลับ ก็ทำให้หัวเกี่ยวเกาะตัวลูกสูบได้ตามปกติ
แต่จะเกี่ยวได้ลึกตามมาตราฐานหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ  ตรงนี้ก็อันตรายมาก ควรมีสเปคโรงงาน
ประกอบการทำงาน พอง้างคันง้างลูกสูบก็อัดสปริงลงไปจนถึงระยะที่กระเดื่องของระบบไกกระดก
เกาะลูกสูบได้   จึงทำให้ระบบต่าง ๆ มันทำงานลงตัว ทำให้ได้ยิงกันไปหลายนัด
เจ้าของปืนก็หอบปืนกลับบ้านด้วยความกระหยิ่มใจ

พอกลับมาบ้าน คราวนี้ง้างอัดสปริงก็รู้สึกมีแรงต้านตามปกติของปืนแบบนี้
ออกแรงดันคันง้างจนดังคลิ๊ก   แต่เจอปัญหาปลดเซพไม่ได้ เลยทำให้ยิงไม่ได้อีก เอาไงดี

ก่อนจะแกะลองดูไปที่ระบบเซพนะครับ  ง้างจนสุดแล้วลองใช้นิ้วดันระบบเซพมาด้านที่มันจะวิ่งมาเซพ
อย่ากดผิดด้านนะเดียวปืนลั่นพัง  พอเพลาเซพวิ่งมาจนสุด  ระบบไกมันอาจ ผมใช้คำว่าอาจนะครับ
อาจเข้าที่  พอระบบทุกอย่างเข้าที่คราวนี้ก็สามารถปลดเซพได้ตามปกติ และยิงได้

แต่สำหรับผม ดีที่สุดคือส่งปืนกลับไปตรวจสอบกับผู้ผลิตจะดีกว่า  มันน่ากลัวตั้งแต่แรกแล้วตรงที่
ง้างไปแต่ปลอกสูบลูกสูบไม่ไป  ดีไม่ดีอาจได้กระบอกใหม่มาเลยนะครับ

ก็รู้สึกเป็นห่วงกลัวอุบัติเหตุทำให้นิ้วขาด (ไม่ได้แช่งนะ มันเคยเกิดขึ้นหลายครั้งแล้ว แต่ยังไม่ใช่เรา)
อาการปืนมันฟ้องตั้งแต่แรกแล้วว่าตัวเกี่ยวไม่เกี่ยวลูกสูบ   พอซ่อมเสร็จคิดว่าดีแล้วและแม้นว่า
ตอนง้างเราจะกำคันง้างตรึงลูกสูบเผื่อความปลอดภัยไว้ก็ตาม ถ้าบังเอิญหัวเกี่ยวหลุดจากลูกสูบแล้วพอดี
กระเดื่องไกที่เกี่ยวหลุดจากปลายลูกสูบด้วยพอดีเวลาเดียวกันกับนิ้วเรากำลังใส่กระสุน ทุกอย่างเกิดขึ้น
ในเวลาเดียวกันพอดี  คิดแล้วเสียวครับ

ให้คำปรึกษาได้แค่นี้หละครับ

ขอบคุณมากครับพี่สิทธา ตอนนี้นายห้างติดต่อโรงงานผลิตแล้วครับผม
นายห้างให้การดูแลหลังการขายดีมากครับ ต้องขอบคุณพี่ สิทธา สำหรับ
คำแนะนำที่เป็นประโยชน์ครับผม ตอนนี้ผมรอเอาปืนไปส่งให้นายห้าง
ช่วยดูแลครับ พอดีช่วงนี้ยังติดงานอยู่ครับ  ขอบคุณครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #10979 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 02:38:13 PM »

อย่าเพิ่งให้โรงงานเห็นภาพตอนลงแขกนะครับ เดี๋ยวเขาหัวเราะพวกเราได้ (ห่วงหมดประกันมากกว่า)

โรงงานอาจแจ้งมาว่าปืนบ่อได้เป็นหยังดอก  เพียงแต่ก่อนใช้ครั้งแรกให้ดึง
สติกเกอร์ออกออกไม่งั้นเหนี่ยวไกไม่ได้ 555555

เคยยัดหมึกเลเซอร์โดยไม่ได้ดึงสติกเกอร์ออกก่อนหรือเปล่า ทำนองนั้นหละครับ
หน้า: 1 ... 729 730 731 [732] 733 734 735 ... 807
  พิมพ์