เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:28:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 772 773 774 [775] 776 777 778 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3815509 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11610 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 10:43:03 AM »

หนาวนี้ลมแรง ๆ ยอดหญ้าปลิวไสว จนเราต้องใส่เสื้อกันลม แล้วลองออกล่านกด้วยเบอร์ 1 ดูสิครับ

...บรรยายได้เห็นบรรยากาศเลย...พรุ่งนี้วันหยุด ผมคงเอาเบอร์ 1 เดินรอบสวนบ้าง ครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #11611 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:30:01 AM »

หนาวนี้ลมแรง ๆ ยอดหญ้าปลิวไสว จนเราต้องใส่เสื้อกันลม แล้วลองออกล่านกด้วยเบอร์ 1 ดูสิครับ

...บรรยายได้เห็นบรรยากาศเลย...พรุ่งนี้วันหยุด ผมคงเอาเบอร์ 1 เดินรอบสวนบ้าง ครับ

ลองดูให้ด้วยนะครับพี่วิโรจน์ว่าเบอร์ 1 เอาอยู่ไหมที่ 30 เมตร...ใช้ลูกแบบไหนบอกด้วยนะครับ.... Wink Wink
ปืนดีกล้องเล็งดี เอาจุดตายอย่างเดียวเลยนะครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #11612 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 03:35:45 AM »

หลังจากได้ปืนแล้วต้องทำอะไรบ้างครับ
รอเอกสารอะไรบ้าง นานไหมถึงจะได้ป.สี่
และหลังจาดได้ ป.สี่แล้ว เราสามารถนำปืนกระบอกนั้นๆ ไปยิงสนามต่างจังหวัดได้หรือไม่ครับ
และถัาเจอตำรวจค้นเจอเราจะมีความผิดหรือไม่ อย่างไร โทษรุนแรงมากน้อยเพียงไร
แล้วถ้าผิดเราจะต้องกระทำอย่างไร ถึงจะพ้นผิด หรือผ่อนโทษจากหนักเป็นเบา

ขอบคุณครับ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #11613 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:15:02 AM »

แล้วอย่างนี้ควรจะใช้เบอร์ 1 หรือ เบอร์ 2 ดีครับพี่สิทธา ของผมใช้เบอร์ 1 อยู่ใช้ลูก rws supper dome โดนนกพิราบเป็นอย่างที่พี่บอกเลย อยากได้เบอร์ 2ซักกระบอก มาลองดูมั่ง วันก่อนนกพิราบเกาะสายไฟข้างบ้านระยะไม่เกิน 25 เมตร ได้ยินเสียงกระสุนโดนตัวนกแล้วมันก็บินขึ้นแบบถลานิดหน่อย แล้วมันก็จากไปแบบไร้วี่แววเลย ผมละเซ็งกับเบอร์ 1ของผมจัง

เคยอ่านกระทู้ไหน ที่ไหนไม่รู้ เขาเคยยิงปืนลม เบอร์หนึ่ง ด้วย ลูกหัวโดม ยิงยังไงก็เอานกพิราบก็ไม่อยู่
พอเปลี่ยนมาใช้ลูกหัวตัด โดนนกพิราบนี่ไม่เคยบินหนีไปไหนเลยจอดสนิท
ลองเปลี่ยนใช้ลูกหัวตัดดูซิ อาจเป็นอย่างเขาก็ได้นะ

อ้อ ผมก็เคยอ่านกระทู้ของเขานะครับ เลยได้คำตอบมากมายจากกระทู้นั้น
ยังไงผมก็ให้เครดิตเบอร์ 2 มากกว่าเบอร์ 1 ครับ เพราะว่า ถึงแม้บางครั้งจะยิงเบอร์ 1 ได้ดีกว่าเบอร์ 2
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าทุกครั้งครับ ผมเคยอ่านกระทู้ของฝรั่งที่บอกว่า เบอร์ 1 แค่12ฟุตปอน ก็เพียงพอ
สำหรับการล่า กระรอก กระต่าย นกพิราบในระยะไม่เกิน  35 หลา แต่ในทางปฏิบัติ แม้บางครั้งเราต้องการเข้าใกล้
มากที่สุดแต่มันก็มีหลายสิ่งที่ทำให้เข้าใกล้ไม่ได้ ต้องยิงกัน 50 60 เมตร และบางทีรอมาทั้งวันกว่าจะได้ยิงสัก 1-2 นัด
ดังนั้นเอาชัวๆไว้ก่อนครับ สำหรับการล่า เบอร์ 2แน่นอนกว่า

motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #11614 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:10:37 PM »

อ้อ ผมก็เคยอ่านกระทู้ของเขานะครับ เลยได้คำตอบมากมายจากกระทู้นั้น
ยังไงผมก็ให้เครดิตเบอร์ 2 มากกว่าเบอร์ 1 ครับ เพราะว่า ถึงแม้บางครั้งจะยิงเบอร์ 1 ได้ดีกว่าเบอร์ 2
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าทุกครั้งครับ ผมเคยอ่านกระทู้ของฝรั่งที่บอกว่า เบอร์ 1 แค่12ฟุตปอน ก็เพียงพอ
สำหรับการล่า กระรอก กระต่าย นกพิราบในระยะไม่เกิน  35 หลา แต่ในทางปฏิบัติ แม้บางครั้งเราต้องการเข้าใกล้
มากที่สุดแต่มันก็มีหลายสิ่งที่ทำให้เข้าใกล้ไม่ได้ ต้องยิงกัน 50 60 เมตร และบางทีรอมาทั้งวันกว่าจะได้ยิงสัก 1-2 นัด
ดังนั้นเอาชัวๆไว้ก่อนครับ สำหรับการล่า เบอร์ 2แน่นอนกว่า

ครับผมเห็นด้วย เยี่ยม

T.  081 4390538 T. 089 0599898
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #11615 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:46:44 PM »

สวัสดีครับ
ครับ ถูกต้อง นะครับ ในกรณีมีเบอร์ 1 แล้วอยากจัดการกับนกพิราบ จะได้อยู่ครับ
แต่ถ้ายังไม่มีก็เบอร์ 2 ออกล่า ชัวป๊าบ เลย อิอิ 

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11616 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 04:20:57 PM »

สวัสดีครับ
ครับ ถูกต้อง นะครับ ในกรณีมีเบอร์ 1 แล้วอยากจัดการกับนกพิราบ จะได้อยู่ครับ
แต่ถ้ายังไม่มีก็เบอร์ 2 ออกล่า ชัวป๊าบ เลย อิอิ 

พอดีล่ามาเยอะครับ  จนไม่อยากจะล่าแล้ว  ขับรถไปไม่ถึง 1  ชั่วโมงก็ได้นกมาทำกับข้าวแล้วไม่ต่ำกว่า 5-8 ตัวครับ 
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #11617 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 05:49:18 PM »

เรื่อง ลูกเบอร์ 1 หรือเบอร์2 กลายเป็นประเด็นทร์อคออฟเดอะทาวน์ไปซะแล้วเหรอเนี่ย   ตกใจ ตกใจ
ดูท่าจะยิ่งกว่ามหากาฬ แฮรี่พล๊อทเตอร์เสียอีก  เพราะยืดเยื้อมาหลายอาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้ข้อสรุปเสียที  คิก คิก คิก คิก
ส่วนตัวผมใช้แต่เบอร์ 2 ในการล่าเลย จึงพันธงไม่ได้ว่าถ้าใช้เบอร์ 1 แล้วผลงานจะเป็นยังไง  คิก คิก คิก คิก
มีเพียงผลงานเล็กๆน้อยๆเพื่อยืนยันเท่านั้นครับ....  น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้

สงสัยต้องจัดแมทฮันติ้งเพื่อดวลระหว่างเบอร์ 1 กับ เบอร์ 2 ซะแล้ว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #11618 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 07:18:58 PM »

เรื่อง ลูกเบอร์ 1 หรือเบอร์2 กลายเป็นประเด็นทร์อคออฟเดอะทาวน์ไปซะแล้วเหรอเนี่ย   ตกใจ ตกใจ
ดูท่าจะยิ่งกว่ามหากาฬ แฮรี่พล๊อทเตอร์เสียอีก  เพราะยืดเยื้อมาหลายอาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้ข้อสรุปเสียที  คิก คิก คิก คิก
ส่วนตัวผมใช้แต่เบอร์ 2 ในการล่าเลย จึงพันธงไม่ได้ว่าถ้าใช้เบอร์ 1 แล้วผลงานจะเป็นยังไง  คิก คิก คิก คิก
มีเพียงผลงานเล็กๆน้อยๆเพื่อยืนยันเท่านั้นครับ....  น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้

สงสัยต้องจัดแมทฮันติ้งเพื่อดวลระหว่างเบอร์ 1 กับ เบอร์ 2 ซะแล้ว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผมว่าปืนที่ยิงออกไปทุกขนาด ได้ผลทุกขนาดครับ ยังไงก็เสร็จ (สิ้นชีพ) ทุกตัว แต่ว่าจะไป (สิ้นชีพ) ใหนกัน
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #11619 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:03:35 PM »

ถ้าไม่เอาความแม่นแบบตอกตูดกัน ผมว่าเบอร์ 2 ประสิทธิภาพ หวังผล ดีกว่าเบอร์ 1 แน่นอนครับ แบบว่าปุ๊กร่วง ปุ๊กร่วง ๆๆ (นกพิราบ)

เมื่อเช้าลองเอาเบอร์ 1 ยิง(นกพิราบ) 3 ตัวแรกขนปลิวว่อน แต่บินไปได้ ไม่รู้ไปตายที่ไหนหรือไม่ เพราะไม่ได้ตามไปดูครับ  แต่ 2 ตัวหลังลองเล็งหัวเลยโดนหัว ลงมาดิ้นอยู่กับพื้นเลือดกระจาย หรือว่าความเร็วจะมากไป เพราะเคยลองเอาอัดลมสั้นยิงดู 90 เปอร์เซ็นต๋ร่วงครับ จากที่ทดสอบเองนะครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11620 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:35:29 PM »

ถ้าไม่เอาความแม่นแบบตอกตูดกัน ผมว่าเบอร์ 2 ประสิทธิภาพ หวังผล ดีกว่าเบอร์ 1 แน่นอนครับ แบบว่าปุ๊กร่วง ปุ๊กร่วง ๆๆ (นกพิราบ)

เมื่อเช้าลองเอาเบอร์ 1 ยิง(นกพิราบ) 3 ตัวแรกขนปลิวว่อน แต่บินไปได้ ไม่รู้ไปตายที่ไหนหรือไม่ เพราะไม่ได้ตามไปดูครับ  แต่ 2 ตัวหลังลองเล็งหัวเลยโดนหัว ลงมาดิ้นอยู่กับพื้นเลือดกระจาย หรือว่าความเร็วจะมากไป เพราะเคยลองเอาอัดลมสั้นยิงดู 90 เปอร์เซ็นต๋ร่วงครับ จากที่ทดสอบเองนะครับ

จากที่ได้ทดสอบมาแล้วทั้งเบอร์ 1 และ เบอร์ 2  ถ้ายิงโดนหัวแล้วหละก็ตกลงมาทันทีแต่ดิ้นนานมากไปหน่อยกว่าจะตาย  แต่ถ้ายิงโดนกลางอก โคลนปีก แล้วไปทะลุอวัยวะภายในเช่น ปอด หัวใจ จะสิ้นใจตายได้เร็วกว่าครับ

วันนี้เอาน้องตอง 2  ออกล่ายิงนกเขาไฟ 9 ตัวได้มาทำกับแกล้ม  7  ตัวครับ ยิงทั้งที่ลมพัดแรงๆ คนยิงต้องใส่เสื้อกันหนาวนี่แหละ  ยิงไม่โดนเลย 2 นัดเพราะคนยิงอ่อนประสบการณ์ครับ

สำหรับผมแล้วการยิงด้วยเบอร์ 1 หรือเบอร์ 2 ไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไปเพราะไม่แตกต่างกัน  ตลอดเวลา 7 - 8  เดือนผมยิงปืนลมไปแล้วกว่า 7,000 นัด ย่อมรู้ดีว่าประสิทธิภาพของปืนแต่ละขนาดเป็นอย่างไร  ต้องใช้เทคนิคในการล่าอย่างไร

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้ไปพบน้อง yut ที่อยู่ใกล้ๆ ปภ. 6  ขอนแก่น และได้ลองยิงปืน Hatsan ของน้อง yut  โอแม้เจ้ายิงแม่นพอๆ กับน้องสุดสวยของผมเลย  เจ้าของปืนยิงด้วย JSB Heavy Match 18.1 grains ได้กลุ่ม 5 นัด ประมาณ 2.5 นิ้วที่ระยะ 35 เมตร  แต่ผมยิงด้วย JSB Heavy Match 18.1 grains  5 นัด และ  JSB Exact 15.9 grains  5 นัด  รวมกัน 10 นัด ได้รูเดียวที่ระยะ 35 เมตร ทั้งๆ ที่ปืนไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลย(เอ๊ะ หรือว่าคุณ coko ปรับแต่งมาแล้ว) นี่แสดงว่าปืนไม่เกี่ยวมันขึ้นอยู่กับคนยิงมากกว่า  เสียดายไม่มีกล้องไปถ่ายหลักฐานมาให้ดูแต่มีพี่คนหนึ่งที่รู้จักกับน้อง yut เป็นพยานได้และกล้ายืนยัน พี่คนนั้นบอกว่าความแม่นยำของปืนไม่แตกต่างกันเลยระหว่าง Air Arms S410 กับ Hatsan สรุปว่าปืน Hatsan เป็นปืนดีราคาถูกที่น่าคบหาจริงๆ  ครับ 

ขอแสดงความดีใจกับผู้ที่ครอบครองปืน Hatsan AT44-10W ทุกท่านครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:42:47 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #11621 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:10:35 AM »

จากที่ได้ทดสอบมาแล้วทั้งเบอร์ 1 และ เบอร์ 2  ถ้ายิงโดนหัวแล้วหละก็ตกลงมาทันทีแต่ดิ้นนานมากไปหน่อยกว่าจะตาย  แต่ถ้ายิงโดนกลางอก โคลนปีก แล้วไปทะลุอวัยวะภายในเช่น ปอด หัวใจ จะสิ้นใจตายได้เร็วกว่าครับ

วันนี้เอาน้องตอง 2  ออกล่ายิงนกเขาไฟ 9 ตัวได้มาทำกับแกล้ม  7  ตัวครับ ยิงทั้งที่ลมพัดแรงๆ คนยิงต้องใส่เสื้อกันหนาวนี่แหละ  ยิงไม่โดนเลย 2 นัดเพราะคนยิงอ่อนประสบการณ์ครับ

สำหรับผมแล้วการยิงด้วยเบอร์ 1 หรือเบอร์ 2 ไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไปเพราะไม่แตกต่างกัน  ตลอดเวลา 7 - 8  เดือนผมยิงปืนลมไปแล้วกว่า 7,000 นัด ย่อมรู้ดีว่าประสิทธิภาพของปืนแต่ละขนาดเป็นอย่างไร  ต้องใช้เทคนิคในการล่าอย่างไร

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้ไปพบน้อง yut ที่อยู่ใกล้ๆ ปภ. 6  ขอนแก่น และได้ลองยิงปืน Hatsan ของน้อง yut  โอแม้เจ้ายิงแม่นพอๆ กับน้องสุดสวยของผมเลย  เจ้าของปืนยิงด้วย JEB Jumbo Match 18.1 grains ได้กลุ่ม 5 นัด ประมาณ 2.5 นิ้วที่ระยะ 35 เมตร  แต่ผมยิงด้วย JSB Heavy  18.1 grains  5 นัด และ  JSB Exact 15.9 grains  5 นัด  รวมกัน 10 นัด ได้รูเดียวที่ระยะ 35 เมตร ทั้งๆ ที่ปืนไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลย(เอ๊ะ หรือว่าคุณ coko ปรับแต่งมาแล้ว) นี่แสดงว่าปืนไม่เกี่ยวมันขึ้นอยู่กับคนยิงมากกว่า  เสียดายไม่มีกล้องไปถ่ายหลักฐานมาให้ดูแต่มีพี่คนหนึ่งที่รู้จักกับน้อง yut เป็นพยานได้และกล้ายืนยัน พี่คนนั้นบอกว่าความแม่นยำของปืนไม่แตกต่างกันเลยระหว่าง Air Arms S410 กับ Hatsan สรุปว่าปืน Hatsan เป็นปืนดีราคาถูกที่น่าคบหาจริงๆ  ครับ 

ขอแสดงความดีใจกับผู้ที่ครอบครองปืน Hatsan AT-10W ทุกท่านครับ 

ปืนตัวนั้นเป็นปืนของ เพื่อนปืนลมครับไม่ใช่ของพี่ coko ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11622 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 10:05:09 AM »

ปืนตัวนั้นเป็นปืนของ เพื่อนปืนลมครับไม่ใช่ของพี่ coko ครับ

รับทราบครับ

นี่ก็แสดงว่า Hatsan AT44-10W  ของน้อง Yut  ยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยใช่ไหม

ที่ยังคาใจก็คือ Bemjamine Marauder .22  เห็นคุณอู๋ยิงไปบ่นไป ก็เลยยังงงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:43:42 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #11623 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 10:16:00 AM »

รับทราบครับ

นี่ก็แสดงว่า Hatsan AT-10W  ของน้อง Yut  ยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยใช่ไหม

ที่ยังคาใจก็คือ Bemjamine Marauder .22  เห็นคุณอู๋ยิงไปบ่นไป ก็เลยยังงงๆ

ถ้าพี่ทศยังคาใจต้องลงมากรุงเทพอีกรอบแล้วครับพี่... Grin Grin

ส่วน  Hatsan AT-10W ของคุณยุทธ นั่นคงแม่นมาจากโรงงานครับ
ส่วนปืนผมมันไม่ดีมาจากโรงงานก็เลยต้องมาซนเองนิดหน่อยครับ

เพราะตามคำที่อาจารย์ธนาสิทธิ์ เคยบอกไว้ว่าแม้ปืนมาจากโรงงานเดียวกันแต่คุณภาพหรือกลุ่มกระสุนอาจจะแตกต่างกันได้
ขนาดลำกล้องของอาจารย์สั่งมาเปลี่ยนตั้งหลายอันแต่สุดท้ายเลือกอันที่ดีได้เพียงหนึ่งหรือสองอันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:01:35 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11624 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 10:44:09 AM »

ลองดูให้ด้วยนะครับพี่วิโรจน์ว่าเบอร์ 1 เอาอยู่ไหมที่ 30 เมตร...ใช้ลูกแบบไหนบอกด้วยนะครับ.... Wink Wink
ปืนดีกล้องเล็งดี เอาจุดตายอย่างเดียวเลยนะครับ...

@@@เมื่อวานนี้ที่สวน..ตอนเช้าอากาศครึม กำลังเย็นสบายใจ..หลังจากเสร็จจากงานสวนในช่วงสายๆ ผมก็เอาเจ้าตอง 8(S 400เบอร์1)ไปลาดตระเวณในสวนตามหาคู่อริ  โดยใช้ลูกหัวตัดตลับสีเขียวที่นายห้างฯแถมให้มาเกะใช้เป็นปฐมฤกษ์ จากการเดินรอบสวนเจ้านกเอี้ยงเงียบหายไปหมด  ปรกติแล้วพวกมันต้องมาจิกกินผล"แก้วมังกร"บนต้นเสมอ..สังสัยมันคงไม่อิ่ม(เพราะท้ายฤดู..มีน้อย)แล้วจึงรีบไปกินผลไม้ที่สวนอื่นๆ ครับ
   เหลือบไปเห็นเจ้านกกางเขนตัวน้อยเกาะอยู่บนหัวเสารั้วลวดหนาม  ผมรีบประทับปืนในท่ายืนยิงในระยะ 40กว่าเมตร แล้วเล็งไปที่ยอดอก คงอยู่มือแน่นเจ้าตัวน้อย ดูมันปราดเปรียวมาก...เปรี้ยง..ถูก ครับ ถูกหัวเสา...ไปเสียแล้ว อดเลย..ไม่เป็นไร ซ้อมมือเล่นๆ(ผมคิดในใจ)  จึงเดินเรื่อยๆไปถึงถนนด้านหน้าสวน..ผมเห็นมีแต่ฝูงนกกระยางตัวสีขาวอยู่บนผืนนาฝั่งตรงข้ามคลอง..เต็มไปหมด..ทำได้แต่ตาปริบๆ"ไกลก็ไกล ตัวก็ใหญ่..เจ้าตอง 8 ตัวน้อยของผม..คงรับ บ่ได้"แน่นเลย ครับ
    เลยเหลือบไปเห็นเจ้านกเขา(ไม่ใช่..นกเรา) เกาะอยู่บนยอดเสาไฟฟ้าอย่างโดดเดียว..ไซ่ขนปีกอย่างเชื่องช้า..รีบประทับปืนในท่ายืนยิงที่ระยะ 50เมตรเศษ แล้วเล็งไปที่ตรงลำคอ(ยาวหน่อย) ตัวขนาดกลาง..คงอยู่หมัดแน่น...เปรี้ยง..ถูก ครับ ถูกลมอีกแล้ว  แต่มันยังนิ่งเฉืยๆ..เอาใหม่..เข้าไปให้ใกล้อีกหน่อย(เข้าไปอีกนิด ชิดๆเข้าไปอีกหน่อย ส...)ได้สักประมาณ 20เมตร  ลองเปลี่ยนไปเป็นท่านั่งยิงกับพื้นบ้าง แล้วผมก็เล็งไปที่ตรงลำคอเหมือนเดิม...เปรี้ยง..ถูก ครับ ครั้งนี้ไม่พลาด..มันลู่ลงมาตามเสาไฟฟ้า..มากองอยู่บนพื้นถนนโดนยิงที่ต้นคอพอดี ดิ้นไม่ถึง 3ทีก็หยุดสนิท ครับ..อโหสิ....
    ผมจึงกลับไปที่สวน...ซ้อมยิงปืนกับเป้าเหล็กดีกว่า โดยเริ่มจากท่านอนยิงตามที่อาจารย์ ผณิศวร ท่านเคยได้แนะนำไว้(ขออนุญาตเอ่ยนาม)  นานๆจะมีเวลามาที่สวนและได้มีโอกาสซ้อมมือปืนอัดลม ครับ
                                                                                                          ขอบคุณ..ที่ติดตาม
ปล.ผมมือใหม่..ยังไม่กล้ายิงจุดตาย(ที่หัว)...กลัวจั่วลม ขอรับ..ขอเวลาศึกษาวิทยายุตธ์จากอาจารย์ ทศ ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 10:59:10 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 772 773 774 [775] 776 777 778 ... 807
  พิมพ์