เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:26:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 774 775 776 [777] 778 779 780 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3815494 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11640 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:41:43 AM »

สวัสดี ครับ คุณ สิทธา โวหาร
   ต้องขอบคุณ..ที่ได้รายงานข่าวย่อย..ยามว่าง.." 20นาที" ในการอุ่นเครื่องและทดสอบปืนเจ้า AAทั้ง 2 รุ่น ได้อย่างแจ่มแจ้ง..แดงแจ๊ เลยครับ ผมจึงขออนุญาต..สรุปเบื้องต้น.. ผลของการรายงาน ณ.เวลานี้  เผื่อเพื่อนๆในโครงการ7 จะได้เข้าใจและไม่สับสน ดังนี้
 - ปืน S410หรือ510 เบอร์ 2 การออกแบบปืนนั้นเหมาะสำหรับ ล่าสัตว์ ขีดความสามารถหวังผลตั้งแต่ 30เมตร แต่ไม่เกิน 100เมตรและใช้ในการแข่งขัน(พาดแท่น)ยิงเป้ากระดาษได้ดี แล้วยังสามารถปรับแรงดันให้ต่ำลง(ตามกำหนด..ถ้ากรรมการอนุมัติ)เพื่อลงแข่งขันยิงปืนประเภท Field Target(เป้าเหล็ก)ได้ด้วย..แต่จะเสียเปรียบ..เรื่องน้ำหนักและความคร่องตัว ครับ
 - ปืน S400(MPR-FT) เบอร์ 1 การออกแบบปืนนั้นเหมาะสำหรับ การแข่งขันยิงปืนประเภท Field Target โดยตรง ขีดความสามารถหวังผลตั้งแต่ 10เมตร แต่ไม่เกิน 45เมตร(ตามกฏการแข่งขัน)และยังใช้ในการแข่งขันยิงเป้ากระดาษและใช้ล่าสัตว์ได้ด้วย แต่ระยะไกล..จะสู้เบอร์ 2 ไม่ได้ ครับ
   หากถูก-ผิดอย่างไร เพื่อนสมาชิกฯแสดงความคิดเห็นได้ ครับ เพื่อความเข้าใจในการเลือกใช้ปืนอัดลมจะได้ชัดเจน..ของพี่ๆน้องๆรุ่นใหม่
                                                                                                                      ขอบคุณ

ปล.ปืนอัดลมที่แข่งขันยิงเป้ากระดาษโดยตรงนั้นมีราคาแพงและหลายยี่ห้อ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:01:35 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #11641 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 05:44:03 PM »

ปืนตัวนั้นเป็นปืนของ เพื่อนปืนลมครับไม่ใช่ของพี่ coko ครับ

รับทราบครับ

นี่ก็แสดงว่า Hatsan AT-10W  ของน้อง Yut  ยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยใช่ไหม

ที่ยังคาใจก็คือ Bemjamine Marauder .22  เห็นคุณอู๋ยิงไปบ่นไป ก็เลยยังงงๆ
ที่จริงผมก็อยากจะรีวิว benjamin marauder แบบเต็มๆดูเหมือนกัน แต่เสียดายโอกาศไม่อำนวย เศร้า เศร้า
วันที่ไปลองที่บ้านพี่สำราญพบว่าความแรงที่ตั้งมาตั้งแต่แรกนั้นน้อยไปทำให้ยิงระยะไกลไม่เป็นที่น่าพอใจแต่ยิงที่ 30 ม. ถือว่าใช่ได้  บู่ บู่
หลังจากกลับมาพักที่บ้านพี่ดุก ผมได้ปรับตั้งความแรงแบบแรงสุดทดสอบยิงที่สนามบางนาระยะ 50 ม. ด้วยลูก JSB 18.1 gr.
วัดความเร็วปากลำกล้องได้ราว 960 fps. กลุ่มกระสุนก็ยังปลิวว่อนครับ  ตกใจ ตกใจ
สงสัยต้องใช้เวลาในการปรับตั้งความแรงดูครับ  เอ....หรือว่าที่มันยิงไม่ค่อยได้เรื่องเป้นเพราะผมฝีมือไม่ดีหว่า::005:: คิก คิก
จะว่าไปก็อยากจะลองแบบเต็มๆดูซักครั้งเหมือนกัน....ใครจะจัดให้ได้ไหมหนอ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  ไหว้ ไหว้

ลองลงภาพกลุ่มกระสุนให้ดูหน่อยครับ อยากรู้ว่าระยะ 50 เมตร ปืนแรงขนาดนี้จะได้กลุ่มกระสุนดีแค่ไหน
ถ้ากลุ่มกระสุนอยู่ในรูปขวดเบียร์เป็นผมก็พอใจแล้วครับ

ด้วยความประทับใจในปืนอย่างสุดซึ้ง  เยาะเย้ย เยาะเย้ย .....ทำให้ผมน้ำตาไหลพรากไร้เรี่ยวแรงที่จะกดชัตเตอร์ครับพี่สิทธา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11642 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:29:56 PM »

ปืนตัวนั้นเป็นปืนของ เพื่อนปืนลมครับไม่ใช่ของพี่ coko ครับ

รับทราบครับ

นี่ก็แสดงว่า Hatsan AT-10W  ของน้อง Yut  ยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยใช่ไหม

ที่ยังคาใจก็คือ Bemjamine Marauder .22  เห็นคุณอู๋ยิงไปบ่นไป ก็เลยยังงงๆ
ที่จริงผมก็อยากจะรีวิว benjamin marauder แบบเต็มๆดูเหมือนกัน แต่เสียดายโอกาศไม่อำนวย เศร้า เศร้า
วันที่ไปลองที่บ้านพี่สำราญพบว่าความแรงที่ตั้งมาตั้งแต่แรกนั้นน้อยไปทำให้ยิงระยะไกลไม่เป็นที่น่าพอใจแต่ยิงที่ 30 ม. ถือว่าใช่ได้  บู่ บู่
หลังจากกลับมาพักที่บ้านพี่ดุก ผมได้ปรับตั้งความแรงแบบแรงสุดทดสอบยิงที่สนามบางนาระยะ 50 ม. ด้วยลูก JSB 18.1 gr.
วัดความเร็วปากลำกล้องได้ราว 960 fps. กลุ่มกระสุนก็ยังปลิวว่อนครับ  ตกใจ ตกใจ
สงสัยต้องใช้เวลาในการปรับตั้งความแรงดูครับ  เอ....หรือว่าที่มันยิงไม่ค่อยได้เรื่องเป้นเพราะผมฝีมือไม่ดีหว่า::005:: คิก คิก
จะว่าไปก็อยากจะลองแบบเต็มๆดูซักครั้งเหมือนกัน....ใครจะจัดให้ได้ไหมหนอ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  ไหว้ ไหว้

ลองลงภาพกลุ่มกระสุนให้ดูหน่อยครับ อยากรู้ว่าระยะ 50 เมตร ปืนแรงขนาดนี้จะได้กลุ่มกระสุนดีแค่ไหน
ถ้ากลุ่มกระสุนอยู่ในรูปขวดเบียร์เป็นผมก็พอใจแล้วครับ

ด้วยความประทับใจในปืนอย่างสุดซึ้ง  เยาะเย้ย เยาะเย้ย .....ทำให้ผมน้ำตาไหลพรากไร้เรี่ยวแรงที่จะกดชัตเตอร์ครับพี่สิทธา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้ำตาไหลพรากเลยเหรอครับ หรือว่าเลนส์มันใสเกินไปทำให้แสบตา
ผมว่าลองใช้เลนส์มัว ๆ ของจีนดูก็ได้นะครับ แสงผ่านได้ไม่มากถนอมสายตาและกระเป๋าเงิน ฮิ ฮิ

มาอีหร๊อบนี้ แสดงว่าไม่ค่อยอยากจะมองกลุ่มกระสุนแน่เลย
ผมว่าแบบนี้ดีแล้วหละครับ คู่ต่อสู้เดาทิศทางกระสุนไม่ค่อยออก ชนะใส ๆ ครับ

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #11643 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 03:43:40 PM »

ของแต่ง  น้อง aa ครับไม่รุ้มีพี่คนใหน หามาบ้างยังครับ

http://www.rowanengineering.com/products1.htm
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #11644 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:33:36 AM »

ของแต่ง  น้อง aa ครับไม่รุ้มีพี่คนใหน หามาบ้างยังครับ

http://www.rowanengineering.com/products1.htm

ของแต่งพวกนี่รอนายช่างดำเนินการน่าจะพอไหวครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11645 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:45:52 AM »

ของแต่งพวกนี่รอนายช่างดำเนินการน่าจะพอไหวครับ

ขออนุญาต เพื่อนสมาชิกฯ ครับ
ผมขอสนับสนุน คุณ ดุกและคุณ coko  นายช่างใหญ่ของชมรมฯ 1เสียง เยี่ยม ดั่งคำพังเพยที่ว่า"เรือล่มในหนอง...ทองจะไปไหน" ครับ...ไทยช่วยไทย..ชมรมคนรักปืนอัดลม เจริญๆๆ หลงรัก
                                                                                                            ขอบคุณ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #11646 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:00:08 AM »

ยืนยันเช่นนั้นครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #11647 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 06:14:43 PM »

ขออนุญาต เพื่อนสมาชิกฯ ครับ
ผมขอสนับสนุน คุณ ดุกและคุณ coko  นายช่างใหญ่ของชมรมฯ 1เสียง เยี่ยม ดั่งคำพังเพยที่ว่า"เรือล่มในหนอง...ทองจะไปไหน" ครับ...ไทยช่วยไทย..ชมรมคนรักปืนอัดลม เจริญๆๆ หลงรัก
                                                                                                            ขอบคุณ
ยืนยันเช่นนั้นครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ให้กำลังใจแบบนี้เอาไปท่านละ1แต้ม  ผมมันบ้ายอด้วยครับ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
     ขอบคุณครับที่สนับสนุน เยี่ยม คิก คิก ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11648 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:29:26 PM »

ช่างดุกครับ รายงานความคืบหน้าเกี่ยวกับบ้านมั๊งสิครับ ตอนนี้ทุกอย่างโอเคไหมครับ

สำหรับผมโดนฟ้องล้มละลาย ตอนนี้ทุกอย่างโอเคแล้วหมดภาระหนี้สินกันแล้ว
กำลังจะปั่นเงินเก็บดันเสือกมาเจอน้ำท่วมโคราชอีก อะไรของมันวะน้ำท่วมใหญ่บนที่ราบสูง
เกิดมาไม่เคยพบเห็น  ลำพังผมก็ไม่เสียหาย แต่เพื่อน ๆ หมดตัวไปตาม ๆ กัน
เงินชดเชยก็ไม่มาก ผมก็ต้องให้ยืมเงินไปจนจะหมดตัวอยู่แล้ว เหลือแต่หุ้น
ว่าจะไม่ให้ใครยืมเงินอีก แต่นี้มันเดือดร้อนกันจะจะ ไม่ช่วยก็กระไรอยู่
ดังคำหมอดูที่เคยบอกว่า ลูกหนี้ผมจะมีมากมายไม่หมดสักที  ดูโครตแม่นครับ
ผมมีแต่ลูกหนี้ ลูกหนี้อมตะไม่มีวันหมดเพราะไม่เคยใช้หนี้ 

ผมตั้งคำถามเล่น ๆ นะครับ เรื่องจริงนะเนี่ย เป็นหนี้ผม 2 แสนกว่าบาท ไม่มีเงินใช้
ผมเลยให้ผ่อนแบบไม่คิดดอกเบี้ย โดยผ่อนเดือนละ 1000 บาท หักต้นไปเรื่อย ๆ กี่ปีถึงจะหมดครับ
มาหลัง ๆ นี้ขอผ่อนเป็นเดือนละ 500 บาท

นี้ผมจะต้องเป็นญาติกับลูกหนี้คนนี้ไปตลอดชีวิตหรือครับท่าน สาธุขอให้มันถูกรางวัลที่ 1 ที่เถอะ
จะได้มาใช้หนี้ผมให้หมด ๆ ไป

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #11649 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:33:50 PM »

พี่sitta ครับ....ผมมีเรื่องปรึกษาครับ....ปืนเหลือ 1 กระบอก ไม่มีใครเอา.....ผมขอยืมเงินพี่หน่อยได้ไหมครับ..ผมรับรองจะผ่อนคืนให้ครับ..แบบไมม่คิดดอกเบี้ยนะครับ..เอาว่าเดือนละ 501 บาทละกันนะครับพี่...
  ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ..พี่อะไรไม่รู้..ใจดีจริงๆเลย.....อิ อิ อิ อิ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11650 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:53:29 PM »

พี่sitta ครับ....ผมมีเรื่องปรึกษาครับ....ปืนเหลือ 1 กระบอก ไม่มีใครเอา.....ผมขอยืมเงินพี่หน่อยได้ไหมครับ..ผมรับรองจะผ่อนคืนให้ครับ..แบบไมม่คิดดอกเบี้ยนะครับ..เอาว่าเดือนละ 501 บาทละกันนะครับพี่...
  ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ..พี่อะไรไม่รู้..ใจดีจริงๆเลย.....อิ อิ อิ อิ

ไอ้ปืนที่เหลือ 1 กระบอกแล้วไม่มีใครเอานั้น ผมแนะนำทางออกให้
ประเดี๋ยวเอาปืนออกมาแล้วไปหน้าบ้านนอกรั้ว เอาปืนพิงไว้ที่เสารั้ว
แล้วก็กลับเข้ามานอนตามปกติ

หากตื่นเช้ามาปืนยังพิงอยู่ที่เดิมเป็นปกติแสดงว่าปืนกระบอกนี้ไม่มีใครเอาแน่นอนให้รีบเอาไปทิ้งเสีย

ส่วนเรื่องยืมเงินนั้น ผมแนะนำว่าให้เปลียนเป็นยืมทองจะดีกว่า ว่าใส่เงินแล้วเงินดำง่ายครับ
ใส่ทองแล้วดูเป็นสง่าราศีดี   หากจะยืมตังค์ก็ว่ากันอีกที จะเอาไปเลี้ยงน้องปอยหรือครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #11651 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:58:52 PM »

ไอ้ปืนที่เหลือ 1 กระบอกแล้วไม่มีใครเอานั้น ผมแนะนำทางออกให้
ประเดี๋ยวเอาปืนออกมาแล้วไปหน้าบ้านนอกรั้ว เอาปืนพิงไว้ที่เสารั้ว
แล้วก็กลับเข้ามานอนตามปกติ

หากตื่นเช้ามาปืนยังพิงอยู่ที่เดิมเป็นปกติแสดงว่าปืนกระบอกนี้ไม่มีใครเอาแน่นอนให้รีบเอาไปทิ้งเสีย

ส่วนเรื่องยืมเงินนั้น ผมแนะนำว่าให้เปลียนเป็นยืมทองจะดีกว่า ว่าใส่เงินแล้วเงินดำง่ายครับ
ใส่ทองแล้วดูเป็นสง่าราศีดี   หากจะยืมตังค์ก็ว่ากันอีกที จะเอาไปเลี้ยงน้องปอยหรือครับ

ผมว่าประมาณนั้นแหละครับ....เนียนเชียว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #11652 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:07:33 PM »

เกลียดคนรู้ทัน....
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #11653 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:20:04 PM »

ช่างดุกครับ รายงานความคืบหน้าเกี่ยวกับบ้านมั๊งสิครับ ตอนนี้ทุกอย่างโอเคไหมครับ

สำหรับผมโดนฟ้องล้มละลาย ตอนนี้ทุกอย่างโอเคแล้วหมดภาระหนี้สินกันแล้ว
กำลังจะปั่นเงินเก็บดันเสือกมาเจอน้ำท่วมโคราชอีก อะไรของมันวะน้ำท่วมใหญ่บนที่ราบสูง
เกิดมาไม่เคยพบเห็น  ลำพังผมก็ไม่เสียหาย แต่เพื่อน ๆ หมดตัวไปตาม ๆ กัน
เงินชดเชยก็ไม่มาก ผมก็ต้องให้ยืมเงินไปจนจะหมดตัวอยู่แล้ว เหลือแต่หุ้น
ว่าจะไม่ให้ใครยืมเงินอีก แต่นี้มันเดือดร้อนกันจะจะ ไม่ช่วยก็กระไรอยู่
ดังคำหมอดูที่เคยบอกว่า ลูกหนี้ผมจะมีมากมายไม่หมดสักที  ดูโครตแม่นครับ
ผมมีแต่ลูกหนี้ ลูกหนี้อมตะไม่มีวันหมดเพราะไม่เคยใช้หนี้ 

ผมตั้งคำถามเล่น ๆ นะครับ เรื่องจริงนะเนี่ย เป็นหนี้ผม 2 แสนกว่าบาท ไม่มีเงินใช้
ผมเลยให้ผ่อนแบบไม่คิดดอกเบี้ย โดยผ่อนเดือนละ 1000 บาท หักต้นไปเรื่อย ๆ กี่ปีถึงจะหมดครับ
มาหลัง ๆ นี้ขอผ่อนเป็นเดือนละ 500 บาท

นี้ผมจะต้องเป็นญาติกับลูกหนี้คนนี้ไปตลอดชีวิตหรือครับท่าน สาธุขอให้มันถูกรางวัลที่ 1 ที่เถอะ
จะได้มาใช้หนี้ผมให้หมด ๆ ไป

เรื่องมันยาวครับผมพิมพ์เล่ารายละเอียดไม่เก่งครับ  แต่ที่แน่ๆเจ้าหนี้เอาหมายศาลมาอีก3เจ้าครับ (ไว้คุยกันในกระทู้เฮฮาดีกว่า  แต่เล่าแล้วไม่เฮฮาเท่าไหร่ครับ)  ขอบคุณครับที่ถามถึง เศร้า เศร้า ไหว้
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #11654 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 03:14:36 AM »

ไม่ได้โทรหาพี่ดุกตั้งนาน ผมคิดว่าเรื่องจบไปแล้ว ที่ไหนได้มามากกว่าเดิมอีก   ตกใจ

สู้ๆครับพี่ ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
หน้า: 1 ... 774 775 776 [777] 778 779 780 ... 807
  พิมพ์