เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:29:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 283 284 285 [286] 287 288 289 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3809448 ครั้ง)
17HMR
Jr. Member
**

คะแนน 4

หล่อระยะร้อยเมตร

« ตอบ #4275 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 07:28:24 PM »

Download โปรแกรมครับ
คำณวนวิถีกระสุนปืนอัดลม http://www.airguns.net/downloads/stp.zip
คำณวนแรงปะทะกระสุนปืนลม http://www.airguns.net/downloads/energy_calculator.zip
หน้าหลักอยู่ที่นี่ http://www.airguns.net/ft_downloads.php

* Trajectory1.GIF (32.63 KB, 720x544 - ดู 1178 ครั้ง.)

* Energy.GIF (13.71 KB, 559x218 - ดู 1185 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4276 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 09:51:06 PM »

เจอรายละเอียดการคำณวนจำนวนครั้งในการถ่ายลมจากถังใหญ่มาถังเล็ก เลยเอามาฝากครับ
http://www.airhog.com/tank.htm

แต่ในความจริงแล้วถัง 80 cu.ft มันเติมใส่ท่อลมขนาด 314 cc. ของ AirArms s410 Xtra FAC ได้เพียง 35 ครั้งหรือ 35 หลอดเท่านั้นครับ ผมเคยเอามานำเสนอแล้วหนึ่งครั้ง พูดง่ายๆ ก็คือถังลม  1 ถัง 80 ลบ.ฟุต สามารถยิงกระสุนได้ 2,800 นัด เท่านั้นเองครับ ไม่มีทางที่จะเติมได้ 800 กว่าครั้ง เพราะอะไรย้อนกลับไปหาอ่านดูในหน้าก่อนๆ ครับ
17HMR
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #4277 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 10:29:14 PM »

เจอรายละเอียดการคำณวนจำนวนครั้งในการถ่ายลมจากถังใหญ่มาถังเล็ก เลยเอามาฝากครับ
http://www.airhog.com/tank.htm

แต่ในความจริงแล้วถัง 80 cu.ft มันเติมใส่ท่อลมขนาด 314 cc. ของ AirArms s410 Xtra FAC ได้เพียง 35 ครั้งหรือ 35 หลอดเท่านั้นครับ ผมเคยเอามานำเสนอแล้วหนึ่งครั้ง พูดง่ายๆ ก็คือถังลม  1 ถัง 80 ลบ.ฟุต สามารถยิงกระสุนได้ 2,800 นัด เท่านั้นเองครับ ไม่มีทางที่จะเติมได้ 800 กว่าครั้ง เพราะอะไรย้อนกลับไปหาอ่านดูในหน้าก่อนๆ ครับ
ขอบคุณครับ ผมลองใส่ข้อมูลลงไปมั่วๆดู แค่ทดลองดูว่าโปรแกรมทำงานยังไง  1 ถังยิงได้ 2800 นัด สุดยอดยิงกันมันไปเลยครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4278 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 10:30:36 PM »

วันนี้ไปแจ้งย้ายปืนซีแซดมาที่ภูมิลำเนาใหม่ ทะเบียนบ้านย้ายมาตั้งแต่ 4 สิงหาคม 2544 จนถึงวันนี้ 8 ปี 13 วัน  โชคดีที่ท่านปลัดที่ดูแลเรื่องนี้ใจดีไม่เอาเงินค่าปรับ ท่านบอกว่าผมพูดจาดีคุยกันรู้เรื่องท่านเลยบอกว่าค่าปรับไม่ต้องยินดีย้ายให้ แต่วันนี้คนเยอะมากเลยต้องเข้าคิวรอนานหน่อยเท่านั้นเอง คนไปติดต่อเรื่องอาวุธปืนเยอะมากจนเข้าคิวรอครับ ใครขอ ป. 3 ก็ได้กันหมดตามลำดับก่อนหลัง และไม่เกี่ยงว่าจะมีมาแล้วมากน้อยกี่กระบอก มีปัญญาซื้อปืนกระบอกละห้าหมื่นถึงล้านห้าแสนคุณก็ซื้อไปตามความจำเป็นตามทรัพย์สินของคุณ  เห็นแบบนี้แล้วไม่อยากย้ายออกเลยจริงๆ แต่ถ้าย้ายกลับแล้วรออีก 6 เดือนคงลงแดงตายก่อนแน่ๆ ฮ่า ฮ่า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #4279 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 10:53:46 PM »

วันนี้ไปแจ้งย้ายปืนซีแซดมาที่ภูมิลำเนาใหม่ ทะเบียนบ้านย้ายมาตั้งแต่ 4 สิงหาคม 2544 จนถึงวันนี้ 8 ปี 13 วัน  โชคดีที่ท่านปลัดที่ดูแลเรื่องนี้ใจดีไม่เอาเงินค่าปรับ ท่านบอกว่าผมพูดจาดีคุยกันรู้เรื่องท่านเลยบอกว่าค่าปรับไม่ต้องยินดีย้ายให้ แต่วันนี้คนเยอะมากเลยต้องเข้าคิวรอนานหน่อยเท่านั้นเอง คนไปติดต่อเรื่องอาวุธปืนเยอะมากจนเข้าคิวรอครับ ใครขอ ป. 3 ก็ได้กันหมดตามลำดับก่อนหลัง และไม่เกี่ยงว่าจะมีมาแล้วมากน้อยกี่กระบอก มีปัญญาซื้อปืนกระบอกละห้าหมื่นถึงล้านห้าแสนคุณก็ซื้อไปตามความจำเป็นตามทรัพย์สินของคุณ  เห็นแบบนี้แล้วไม่อยากย้ายออกเลยจริงๆ แต่ถ้าย้ายกลับแล้วรออีก 6 เดือนคงลงแดงตายก่อนแน่ๆ ฮ่า ฮ่า
น่าอิจฉาจังเลยครับพี่ หลงรัก ของผม9มม รอเกือบปีครับ โดนชก
(แล้ว ป3 AA s410 ขอรึยังครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 11:07:27 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4280 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 12:25:07 AM »

ของพี่ย้ายออกจากอำเภอไหนครับ อย่างงี้น่าจะย้ายไปอยู่ด้วยครับ เพราะเงินของเราเองซื้อได้เท่าใดไม่น่ามาบังคับเราเลย เห็นบางคนมีเป็นร้อยกระบอก ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #4281 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 01:08:19 AM »

อำเภอไหนครับ ได้ใจจริงๆเลย   จะขอย้ายสำมะโนครัวไปอยู่ พอที่จะได้ซื้อ  ปืนที่ชอบได้แล้ว  ก็จะย้ายกลับที่เดิม   นายทะเบียนผมยังสยองกับ ปืน  11 เป็นอาวุธสงคราม
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4282 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 02:48:20 AM »

Download โปรแกรมครับ
คำณวนวิถีกระสุนปืนอัดลม http://www.airguns.net/downloads/stp.zip
คำณวนแรงปะทะกระสุนปืนลม http://www.airguns.net/downloads/energy_calculator.zip
หน้าหลักอยู่ที่นี่ http://www.airguns.net/ft_downloads.php

โปรแกรมนี้น่าสนใจมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ +1
sathu 28
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 165

« ตอบ #4283 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 09:43:03 AM »

อำเภอไหนครับ ได้ใจจริงๆเลย   จะขอย้ายสำมะโนครัวไปอยู่ พอที่จะได้ซื้อ  ปืนที่ชอบได้แล้ว  ก็จะย้ายกลับที่เดิม   นายทะเบียนผมยังสยองกับ ปืน  11 เป็นอาวุธสงคราม

คุณ trophyX  โชคดีจริงๆ  แต่น่าจะเป็นที่พี่เป็นที่ประทับใจนายทะเบียนมากกว่า  ผมว่าถ้าเป็นผมอาจจะโดนทั้งเข้าทั้งออก  และระงับป.3  อีกเป็นของแถม

เรื่องโลโก้ชมรม  ผมขออนุญาติออกความเห็นสักหน่อยครับ  ว่า  ถ้าเห็นว่าสมาชิกมีพอสมควรแล้ว  มาโหวตโดยให้แต่ละคนโหวตได้สามอันดับ  คะแนน  3 คะแนน 2 คะแนน และ 1  คะแนน  เอาสามอันดับแรกมาโหวตอีกที  หนึ่ง
ขอบคุณครับ

17HMR
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #4284 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 10:55:46 AM »

โปรแกรมนี้น่าสนใจมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ +1
ขอบคุณครับ  ไหว้
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #4285 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 12:40:02 PM »

เรื่องโลโก้ชมรม  ผมขออนุญาติออกความเห็นสักหน่อยครับ  ว่า  ถ้าเห็นว่าสมาชิกมีพอสมควรแล้ว  มาโหวตโดยให้แต่ละคนโหวตได้สามอันดับ  คะแนน  3 คะแนน 2 คะแนน และ 1  คะแนน  เอาสามอันดับแรกมาโหวตอีกที  หนึ่ง
ขอบคุณครับ

ผมว่าก่อนจะโหวตเลือกโลโก้ชมรม น่าจะโหวตเลือกชื่อชมรมกันก่อนนะครับ พอได้ชื่อแล้วค่อยนำชื่อไปออกแบบโลโก้กันอีกที ไม่งั้นหลายโลโก้ หลายซื่อ บางครั้งโลโก้สวยแต่ไปชอบชื่อจากอีกโลโก้ครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #4286 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 02:01:49 PM »

ขอบคุณครับ

ผมว่าก่อนจะโหวตเลือกโลโก้ชมรม น่าจะโหวตเลือกชื่อชมรมกันก่อนนะครับ พอได้ชื่อแล้วค่อยนำชื่อไปออกแบบโลโก้กันอีกที ไม่งั้นหลายโลโก้ หลายซื่อ บางครั้งโลโก้สวยแต่ไปชอบชื่อจากอีกโลโก้ครับ
ไหว้ผมขอเสนอชื่อ(((ชมรมคนรักปืนอัดลม)))ครับ ใจเย็นๆครับยังมีใครจะส่งโลโก้เข้าประกวดอีกไหมครับ เอาอย่างนี้แล้วกันให้เวลาส่งถึงสิ้นเดือนสิงหาคม แล้วมาโหวตเลือกกันดีไหมครับ อยากได้ที่สวยที่สุดแล้วมีความดีๆเพราะมันจะอยู่กับพวกเราไปนานแสนนาน  หลงรัก แล้วเราจะส่งนักกีฬาของชมรมไปแข่งระดับโลกเลย คิก คิก คิก คิก

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4287 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 02:48:39 PM »

ตามนโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจมั๊งครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4288 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 06:09:57 PM »

วันนี้เอาแท่นพาดอันใหม่มาลองครับระยะแค่12เมตรครับผมว่ายิงใกล้ๆผมใช้ศูนรูของ Anschutz ยังจะยิงได้ดีกว่าเลยครับ

ผลการยิงครับไม่ดีเท่าไรครับ

อีกภาพนึงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2009, 06:25:51 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4289 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 06:26:58 PM »

สวยครับ น้ำลายหก  ได้จากไหนครับคุณมนตรี ค่าเสียหายเท่าไรครับ  แล้วไอ้เหล็กยาวๆดำๆมันใช้ยังไงครับ  รุ่นเก่ายังไม่เสร็จเลยครับมาใหม่อีกแหละ  ขอบคุณครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 283 284 285 [286] 287 288 289 ... 807
  พิมพ์