เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:29:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 535 536 537 [538] 539 540 541 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3810309 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #8055 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:28:45 AM »

ยินดีต้อนรับ ส ม ช ใหม่ครับประเดิมไปก่อน1แต้มครับ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #8056 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:10:49 AM »

เย้.....พี่เพื่อนที่มี hatsan แล้วครับ รีบออกตัวเลยนะเรา........
ว่าของคุณนิคมเป็นเบอร์อะไรครับ ของผมเบอร์ 2 รับมา14/1/53 ครับ ลองเสียงกับ รูเกอร์ 10/22 เสียงสูสีกันเลย (ลูก ซีซีไอ )

อ้างถึง
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 12:24:16 AMข้อความโดย: nikom saiwaew 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
สมาชิกใหม่เอี่ยมครับ พึ่งซื้อปืน Hatsan AT44W-10 มาไมถึงเดือนเลยครับ ทดลองยิงวันแรก หมาเห่าทั้งซอย ความดังนี่ใช้ได้เลยจริงๆครับ อยากจะปรึกษาผู้รู้วิธีลดเสียง ถามที่ร้านฮะกิมี พึ่งทราบว่าที่เก็บเสียงผิดกฎหมายนำเข้าไม่ได้ ไม่รู้จะทำไงดี ผมซื้อปั้มลมมาด้วย มันบึกบึนสมราคา 6000 บ พยามอ่านคู่มืออย่างเคร่งครัด สูบช้าๆ สูบ ห้านาที พัก 15 และปล่อยวาวล์ลมร้อน ไม่โหดอย่างที่คิดครับ ตอนแรกผมลองสูบจักรยานที่บ้าน สูบจนสายยางระเบิด ก็ไม่เข้าครับ (สูบของ Lezyne) ดีที่ยังไม่พัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:13:13 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #8057 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 07:26:03 AM »

ผมฝากเพื่อนสั่งซื้อจาก ebay ครับ ใจผมเองก็คิดเหมือนคุณ เต้ย ครับ ว่าถ้าดูแล้วพอจะเป็นประโยชน์
กับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่สั่งปืนมา ก็ว่าจะก๊อปแบ่งๆกันไว้ดูครับ เพราะอยากคืนน้ำใจที่ได้รับมาจากเวปนี้ครับ  ผมได้
ซื้อแผ่นและกล่องใส่มา ลองก๊อปไปแล้ว1ชุดครับ 10 แผ่น เมื่อวานนี้ นั่งก๊อปไปชั่วโมงกว่า โดน ผบ.ฆ้อนไป
หลายตลบ ....
        เช้านี้ไป ป.ณ.สอบถามค่าส่งลงทะเบียน ได้ความว่า ค่าซอง12.-ค่าส่ง18.- รวมค่าแผ่น7.-กับค่ากล่อง5.-
เท่ากับรวมทั้งหมด 42.- ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆท่านใดสนใจแจ้งมาได้นะครับ   

ผมเอาด้วย 1 แผ่นครับ ค่าใช้จ่ายแจ้งทาง pm นะครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:26:29 AM โดย rt56 » บันทึกการเข้า

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #8058 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:15:12 AM »

สมาชิกใหม่เอี่ยมครับ พึ่งซื้อปืน Hatsan AT44W-10 มาไมถึงเดือนเลยครับ ทดลองยิงวันแรก หมาเห่าทั้งซอย ความดังนี่ใช้ได้เลยจริงๆครับ อยากจะปรึกษาผู้รู้วิธีลดเสียง ถามที่ร้านฮะกิมี พึ่งทราบว่าที่เก็บเสียงผิดกฎหมายนำเข้าไม่ได้ ไม่รู้จะทำไงดี ผมซื้อปั้มลมมาด้วย มันบึกบึนสมราคา 6000 บ พยามอ่านคู่มืออย่างเคร่งครัด สูบช้าๆ สูบ ห้านาที พัก 15 และปล่อยวาวล์ลมร้อน ไม่โหดอย่างที่คิดครับ ตอนแรกผมลองสูบจักรยานที่บ้าน สูบจนสายยางระเบิด ก็ไม่เข้าครับ (สูบของ Lezyne) ดีที่ยังไม่พัง
ลองปรับลดความเร็วลงมาสิครับ จะได้ทั้งความแม่นยำ  และเสียงก็จะลดลงด้วยครับ เยี่ยม
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #8059 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:32:48 AM »

หลายวันก่อนเพิ่งได้ dvd ถอด-ประกอบ airarms มาครับ เห็นทางผู้ส่งแจ้งว่าสำหรับรุ่น 300/310/400/410 ผมไม่รู้ว่าปืนที่จองไว้จะมีคู่มือเป็น dvd มาด้วยหรือเปล่าครับ ...

โอ้เยี่ยมไปเลยครับ ถ้าเกิดปืนมาแล้วแต่พวกเราไม่มีดีวีดีตัวนี้ พวกผมคงต้องรบกวนขอก๊อปปี้มาซักแผ่นนะครับแล้วเด่วที่เหลือจะจัดการก๊อปแจกสมาชิกทุกท่านที่จองรุ่นนี้กันทีต่อไปเรื่อยๆดีมั้ยครับ  เยี่ยม เอ....ว่าแต่dvdนี้ท่านได้แต่ใดมาขอรับ นำเข้าAAเองหรืออย่างไรครับช่วยไขข้อข้องใจทีครับ

ผมฝากเพื่อนสั่งซื้อจาก ebay ครับ ใจผมเองก็คิดเหมือนคุณ เต้ย ครับ ว่าถ้าดูแล้วพอจะเป็นประโยชน์
กับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่สั่งปืนมา ก็ว่าจะก๊อปแบ่งๆกันไว้ดูครับ เพราะอยากคืนน้ำใจที่ได้รับมาจากเวปนี้ครับ  ผมได้
ซื้อแผ่นและกล่องใส่มา ลองก๊อปไปแล้ว1ชุดครับ 10 แผ่น เมื่อวานนี้ นั่งก๊อปไปชั่วโมงกว่า โดน ผบ.ฆ้อนไป
        เช้านี้ไป ป.ณ.สอบถามค่าส่งลงทะเบียน ได้ความว่า ค่าซอง12.-ค่าส่ง18.- รวมค่าแผ่น7.-กับค่ากล่อง5.-
เท่ากับรวมทั้งหมด 42.- ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆท่านใดสนใจแจ้งมาได้นะครับ   

แหล่มเลยครับเต้ยรบกวนขอด้วย 1 แผ่นนะครับเด่วที่อยู่ผมจะส่งให้ทางpmนะครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับพี่น้องที่อยู่กรุงเทพ เด่วเต้ยได้แผ่นมาแล้วจะทำการก๊อปปี้ให้นะครับเพราะคงได้เจอกันในเร็ววันนี้อยู่แล้วครับ ถ้าทันวันรับปืน20นี้เด่วเต้ยก๊อปไปแจกที่ร้านเลยครับง่ายดี เยี่ยม ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #8060 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:48:31 AM »

ถ้าพ้นเดือน กพ. ไป คงมีสมช.หลายท่านต้องเดือนร้อนเนื่องจากใบ ป๓ หมดอายุ
ถึงตอนนั้นคงจะวุ่นวายน่าดู

ที่เห็นๆก็คุณ นพ แหละครับ  เศร้า
  แต่ก็ไม่แน่ครับ ที่นายห้างแจ้งข่าวมา มันอาจมาตามกำหนดก็ได้ นายห้างไม่ได้บอกซะหน่อยว่าปืนจะไม่มาในวันที่20 ก.พ. 5566 6655  โดนชก โดนชก Huh

วันนี้โทรคุยกับนายห้าง บอกว่าถ้าวันที่ 5 ก.พ.นี้ปืนยังไม่ออกจากอังกฤษ ก็ให้ผมไปขอป.3 ใหม่ครับ  เศร้า
ใช้เวลานานหรือเปล่าครับคุณนพ แล้วต้องมีค่าน้ำมันหรือเปล่า

ค่าน้ำมันไม่ต้องใช้ครับ แต่กลัวจะไม่ได้รับปืนพร้อมเพื่อนๆนี่สิครับ

โล่งอกไป ไม่ต้องเสียค่าน้ำมัน ยื่นขอใหม่เลยครับ พ่วงขนาดอื่นเข้าไปอีกสักใบ น่าจะสบายใจขึ้น ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #8061 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:30:25 AM »

ถ้าพ้นเดือน กพ. ไป คงมีสมช.หลายท่านต้องเดือนร้อนเนื่องจากใบ ป๓ หมดอายุ

ที่เห็นๆก็คุณ นพ แหละครับ  เศร้า
  แต่ก็ไม่แน่ครับ ที่นายห้างแจ้งข่าวมา มันอาจมาตามกำหนดก็ได้ นายห้างไม่ได้บอกซะหน่อยว่าปืนจะไม่มาในวันที่20 ก.พ. 5566 6655  โดนชก โดนชก Huh

วันนี้โทรคุยกับนายห้าง บอกว่าถ้าวันที่ 5 ก.พ.นี้ปืนยังไม่ออกจากอังกฤษ ก็ให้ผมไปขอป.3 ใหม่ครับ  เศร้า

กระทู้นี้ยังมีลุ้น 5566

ครับพี่ มีข่าวดีให้ได้ลุ้นกันเป็นระยะๆ แต่อีกซักพักก็กร่อยเหมือนเดิม พอๆกับฟอร์มการเล่นของทีมโปรดของเราบางทีมเลยครับพี่

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
rt56
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #8062 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:31:56 AM »

ใช้เวลานานหรือเปล่าครับคุณนพ แล้วต้องมีค่าน้ำมันหรือเปล่า

ค่าน้ำมันไม่ต้องใช้ครับ แต่กลัวจะไม่ได้รับปืนพร้อมเพื่อนๆนี่สิครับ

โล่งอกไป ไม่ต้องเสียค่าน้ำมัน ยื่นขอใหม่เลยครับ พ่วงขนาดอื่นเข้าไปอีกสักใบ น่าจะสบายใจขึ้น ไหว้

ครับค่าน้ำมันไม่ต้องใช้ แต่ถ้าพ่วงขนาดอื่นไปด้วยใบอนุญาตจากที่บ้านคงไม่ผ่านครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #8063 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:45:52 PM »

พี่ลงทุน    ไปกับน้อง    กองเบ้อเร่อ          แล้วใยเธอ    ไม่บินมา    หาพี่หนอ
พี่ซื้อกล้อง      พี่ซื้อถัง     พี่นั่งรอ              พี่ขอปอ      สามรอบสอง     น้องไม่มา
   จะให้พี่      บินไปตาม     เพราะความรัก            หรือแกล้งพี่      ให้อกหัก     เพราะรักหนา
หรือให้พี่        ต้องถอดใจ     บ๋ายบายลา            ชะชะช้า      อย่าดีกว่า       อย่าลองใจ
   ถึงเจ้าจะ     ช้าแค่ไหน      ใจยังรัก               ยังฟูมฟัก      ความรักเรา      เข้าใจไหม
น้องเดินทาง      ช้านิดเนาะ    เพราะอยู่ไกล            ขอปอสาม     อีกยังไหว     ใจสั่งมา.....    

รวมพลคนรักปืนอัดลม

ผมลงทุน ไปกับมัน นั้นไม่น้อย              จึงต้องคอย อยู่ตรงนี้  มีความหวัง
กล้องไม่ซื้อ  ถังมีแล้ว  เหลือจ่ายตังค์     รอใบสั่ง  ต่อปอสาม  อีกสักครา

ครั้นจะให้ บินตามไป  ให้ประจักษ์        คงไม่อาจ  ห้ามจิตใจ   ถวิลหา
ด้วยลูกสาว และภรรยา อาจบอกลา       ด้วยหาว่า   ผมนั้นบ้า  เกินเป็นคน

แม้มาช้า  น่าจะดี  กว่ามาไม่      ด้วยหัวใจ   หนักแน่น  ดั้งเสาสน
รออีกหน่อย สักนิดเถิด เหล่าปวงชน    วันรวมพล อยู่ไม่ไกล แค่เอื้อมมือ

ถึงวันนั้น พลันคิดถึง ณวันนี้    เป็นวันที่  เฝ้ายืนหยัด  น่านับถือ
เป็นวันที่ ชื่อพวกเรา จะระบือ   เป็นวันคือ ที่หมู่เรา     มารวมพล

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #8064 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:47:33 PM »

ขอบพระคุณ   ที่ชื่นชม    โสมนัส           ขอลองจัด    ไปอีกนิด     จะผิดไหม
  ก็กลอนแปด    ธรรมดา    หรือว่าไง          คิดว่าใช่      นะจ๊ะ     ท่านRapin
    เพียงแต่ว่า    บางบท    อาจมีเก้า          เพื่อให้เข้า     คล้องจอง    ทำนองศิลป์
 แต่งเผื่อไว้     ให้ได้เห็น    เป็นอาจินต์         ท่านRapin      ลองแต่งไหม     ไม่ยากเย็น....

กลอนแปด    ง่ายไป     หรือเปล่า             ลองแบบ    นี้เล่า
   เขาเรียก    กันว่า    อย่างไร
        กาพย์ฉะ-     -บังสิบ     หกไง              แต่งมัน     เข้าไป
  เห็นใจ       คนท้อ     รอปืน
        อดทน     อีกนิด     จิตฝืน               จะนอน     จะยืน
  เห็นปืน      ลอยผ่าน      ม่านตา
        คงอีก    ไม่นาน    หรอกหนา           Air Arm      จะมา
  ให้ข้า    ได้ชื่น     ได้เชย
        หรือฟ้า     แกล้งข้า    เล่าเอย        กว่าจะ    ได้เชย
  แม่ง..เอ๋ย     สุดช้ำ     จำทน.....

อยากได้กลอนสิบเก้า ลองแต่งให้อ่านหน่อยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #8065 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:50:54 PM »

หลายวันก่อนเพิ่งได้ dvd ถอด-ประกอบ airarms มาครับ เห็นทางผู้ส่งแจ้งว่าสำหรับรุ่น 300/310/400/410 ผมไม่รู้ว่าปืนที่จองไว้จะมีคู่มือเป็น dvd มาด้วยหรือเปล่าครับ ...

โอ้เยี่ยมไปเลยครับ ถ้าเกิดปืนมาแล้วแต่พวกเราไม่มีดีวีดีตัวนี้ พวกผมคงต้องรบกวนขอก๊อปปี้มาซักแผ่นนะครับแล้วเด่วที่เหลือจะจัดการก๊อปแจกสมาชิกทุกท่านที่จองรุ่นนี้กันทีต่อไปเรื่อยๆดีมั้ยครับ  เยี่ยม เอ....ว่าแต่dvdนี้ท่านได้แต่ใดมาขอรับ นำเข้าAAเองหรืออย่างไรครับช่วยไขข้อข้องใจทีครับ

อ้อ..อ...อ รู้แล้ว ที่ปืนมาช้าเพราะมัวแต่ไปทำดีวีดีนั้นเอง
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #8066 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:00:24 PM »

รบกวนขอความเห็นครับ
ว่าปืนรุ่นนี้เป็นไง........   ( ยิงดี    ความคงทน อะไหล่ )   
ของใหม่ ไม่เคยยิง แต่มือ2 ราคาควรเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:02:21 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #8067 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:58:40 PM »

ว่าปืนรุ่นนี้เป็นไง........   ( ยิงดี    ความคงทน อะไหล่ )   
ของใหม่ ไม่เคยยิง แต่มือ2 ราคาควรเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ

ไม่เคยใช้ครับ เคยแต่ยิงนัดสองนัด ก็เลยไม่รู้ว่าทนหรือเปล่า
ทั่วไปแล้วราคามือสองแล้วแต่สภาพ ไม่คิดตามปีเหมือนรถ

เทคโนโลยีของปืนเปลี่ยนช้าครับ
ซื้อมาเก็บไว้ ผ่านไปหลายปีเอาออกมาขาย ได้เงินมากกว่าตอนซื้อครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #8068 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:04:17 PM »

ขอบคุณครับ

ยี่ห้ออะไรครับ เป็นอากาศ หรือ co2 เจ้าของตั้งราคาเท่าไรครับ
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8069 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:15:38 PM »

กระทู้นี้ยังมีลุ้น 5566

ครับพี่ มีข่าวดีให้ได้ลุ้นกันเป็นระยะๆ แต่อีกซักพักก็กร่อยเหมือนเดิม พอๆกับฟอร์มการเล่นของทีมโปรดของเราบางทีมเลยครับพี่

เปลี่ยนมาขาย วิญญาณให้ปีศาจ แบบผมซิครับพี่นภ
แม้ว่าจะมีข่าวร้ายเรื่องปืน แต่ก็ยังมีทีมรักอย่างผี คอยอัด ปืน ให้หายแค้นได้นะครับ
สุขใจเรื่องบอลจริงๆช่วงนี้ น้ำลายหก คิก คิก ไหว้
หน้า: 1 ... 535 536 537 [538] 539 540 541 ... 807
  พิมพ์