เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:19:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3809285 ครั้ง)
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #960 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 04:54:49 PM »

ขอเรียนถามผู้ที่มีประสบการณ์ครับขั้นตอนครับ
1. เมื่อมี ป2แล้วต้องนำไปแจ้งกรมศุลที่คลองเตยเป็นอันดับแรกใช่ไหม
2. หลังจากข้อ 1 ต้องไปแจ้งที่กรมศุลสนามบินสุวรรณภูมิใช่ไหมครับ
3.หลังจากนั้นจึงสั่งนำเข้า
4 รอรับปืนส่งโดย fedex
ขอถามขั้นตอนข้อที่ 2 ครับ ถ้าปืนนำเข้าโดย pyramydair ส่งโดย Fedex  ทาง Fedexจะจัดการให้หรือเปล่าในข้อที่ 2 และส่งให้ถึงบ้าน
ผมคนต่างจังหวัดยังไม่เคยไปสนามบินสุวรรณภูมิเลย และไม่รู้ว่ากรมศุลสุวรรณภุมิอยู่ตรงไหนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

ตอบได้เป็นบางข้อครับ
ข้อ1 ใช่ครับ เพราะจะมีจดหมายจากกรมการปกครองถึงอธิบดีกรมศุลกากร ซึ่งท่านอยู่ที่คลองเตย เราจึงต้องไปตามที่จดหมายอ้างถึง แต่เราไม่ต้องติดต่ออธิบดีโดยตรงนะครับ มีพนักงานทำเอกสารให้
ข้อ2 ขึ้นอยู่กับว่าเราสั่งปืนแล้ว ปืนจะนำเข้าโดยขนส่งใคร ถ้า Pyramidair ก็เป็น FedEx ต้องไปที่สุวรรณภูมิ ถ้าเป็น ขนส่ง USPS ก็ต้องที่หัวลำโพง ตัวผมเองเคยลองสั่งที่ Pyramid แล้วเขาไม่ขาย บอกว่าไม่ส่งมาเมืองไทย แต่หลายท่านในที่นี้ก็สั่งได้ครับ ผมเลยต้องวิ่งแก้เอกสารวุ่นเลย

กรมศุลกากรในสุวรรณภูมิ ให้ขับรถตามป้าย ถ้าจำไม่ผิด "Free Zone" ไปเรื่อยๆ แล้วก็จะเจอป้ายกรมศุลกากรครับ
Pencil19-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #961 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 09:55:21 PM »

ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะมีข้อมูลของปืนลม diana m34 บ้างครับ เป็น cal 5.5

ตอนที่ได้มาตั้งใจจะซื้อลูกโม่ครับ เเต่เจ้าของขายพร้อมกัน เลยต้องซื้อมาทั้งคู่ครับ (ไม่เคยศึกษาด้านปืนลมมาก่อนครับ)

ขอบคุณมากครับ

ลองเข้าไปอ่านดูครับ...

http://www.thaiblades.com/forums/showthread.php?t=22415

ขอบคุณมากครับ ไหว้
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #962 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 12:41:52 AM »

ขอเรียนถามผู้ที่มีประสบการณ์ครับขั้นตอนครับ
1. เมื่อมี ป2แล้วต้องนำไปแจ้งกรมศุลที่คลองเตยเป็นอันดับแรกใช่ไหม
2. หลังจากข้อ 1 ต้องไปแจ้งที่กรมศุลสนามบินสุวรรณภูมิใช่ไหมครับ
3.หลังจากนั้นจึงสั่งนำเข้า
4 รอรับปืนส่งโดย fedex
ขอถามขั้นตอนข้อที่ 2 ครับ ถ้าปืนนำเข้าโดย pyramydair ส่งโดย Fedex  ทาง Fedexจะจัดการให้หรือเปล่าในข้อที่ 2 และส่งให้ถึงบ้าน
ผมคนต่างจังหวัดยังไม่เคยไปสนามบินสุวรรณภูมิเลย และไม่รู้ว่ากรมศุลสุวรรณภุมิอยู่ตรงไหนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

ขั้นตอนตามข้อที่ 1 และ 2 ต้องดำเนินการเองครับ หรือจะฝากให้ใครดำเนินการให้ก็ได้

ขั้นตอนข้อ3  ดำเนินการได้ที่บ้านครับ

ขั้นตอนที่ 4 ถ้าสั่งทาง Pyramyd  จะส่งของโดย  Fedex

FedEx จะเป็นผู้ดำเนินการออกของให้ และจ่ายค่าภาษีให้ก่อน จะมาเรียกเก็บจากเราเมื่อนำของมาส่งให้ที่บ้าน
และจะมีค่าธรรมเนียมออกของด้วย  ราคาขึ้นอยู่กับ ขนาดและราคาสินค้า
kingcobra
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #963 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 02:55:22 PM »

สนามยิงปืนอัดลมของผมครับ ใช้เนื้อที่ด้านข้างของบ้าน ตั้งโต๊ะใว้ที่ระยะ10เมตร
สามารถถอยระยะออกไปได้ถึง20กว่าเมตร

kingcobra
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #964 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 03:05:06 PM »

คุณเสีอใบ สนามยิงปืนส่วนตัวร่มรื่นสวยงามดีนะครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับถ้าหากไม่ไกลนักจะได้ไปขอแจมด้วยคนนะ...เอ่อแล้วที่เห็นถังเขียวๆด้านซ้ายมือนั่นถังแก๊สใช่ไหมครับ?
ถ้าใช่แสดงว่าแถวนั้นคงจะเป็นครัว แล้วแม่บ้านไม่ว่าหรือครับเวลาลั่นกระสุนใส่แถวนั้น...(แซวเล่นนะครับเพราะผมก็ชอบยิงปืนที่บ้านเหมือนกัน)
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #965 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 04:11:27 PM »

คุณเสีอใบ สนามยิงปืนส่วนตัวร่มรื่นสวยงามดีนะครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับถ้าหากไม่ไกลนักจะได้ไปขอแจมด้วยคนนะ...เอ่อแล้วที่เห็นถังเขียวๆด้านซ้ายมือนั่นถังแก๊สใช่ไหมครับ?
ถ้าใช่แสดงว่าแถวนั้นคงจะเป็นครัว แล้วแม่บ้านไม่ว่าหรือครับเวลาลั่นกระสุนใส่แถวนั้น...(แซวเล่นนะครับเพราะผมก็ชอบยิงปืนที่บ้านเหมือนกัน)
พี่บุญครับ ที่ LA รั้วเป็นต้นไม้หรือต้นไม้ปลูกบังกำแพงคอนกรีตครับ อยากจะทำแบบนี้เหมือนกันแต่กลัวกระเด็นไปข้างบ้าน อ๋อย ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
แทน นครไทย
Website Sponsor
Jr. Member

คะแนน 8

น่ารักจัง

« ตอบ #966 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 04:16:02 PM »

เราสามารถปรับปรุงกล้องติดปืนสปริงได้มั้ย   อย่างกล้องจีนราคาพันกว่า  อยากให้มันคงทน แม้วัสดุธรรมดา เลนธรรมดา  พลาสติกธรรมดา  ราคาถูกก็ไม่เป็นไร  แต่อะไรข้างในที่มันหลวม เคลื่อนได้ง่าย  เราสามารถแกะออกปรับปรุงทำให้มันดีขึ้น  คงทนได้มั้ยครับ  และบางคนซื้อกล้องติดปืนที่แม่สาย 200 บาท ทำไมถูกจัง ทนแรงรีคอยปืนสปริงได้เหรอครับ
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #967 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 10:32:11 PM »

ปรกติซ้อมกันที่ไหนครับ จะตามไปขอความรู้ครับ ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
แทน นครไทย
Website Sponsor
Jr. Member

คะแนน 8

น่ารักจัง

« ตอบ #968 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 06:24:16 PM »

สงสัยอย่างนึง สงสัยจริงๆ ทำไมกระทู้นี้ถึงไม่ปักหมุดไว้ละครับ เพราะเป็นกระทู้พูดคุยที่จะร้อยหน้าแล้ว กระทู้จะได้ไม่ตกลงล่าง หรือว่ากระทู้ไม่สำคัญพอหรือเปล่า
thanes
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #969 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 06:31:51 PM »

ตามมาดูครับ...

potatoce
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #970 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 08:40:15 PM »

ติดตามอ่านมาหลาย หน้า ก็ ว่า สามารถนำเข้ามาและจดทะเบียน ได้ หน้า สน ใจ ครับ ท่านใด สั่ง แล้ว รับ ของ กรุณา มา เล่าสู่ กันฟัง บ้าง ครับ จะได้เป็น แนว ทาง ประหยัด หรือ ท่าน ใด พอจะเป็น ธุรจัด ส่ง หรือ ทำเรื่อง จนได้ ปืนมา ครอบครอง ก็ แนะนำด้วยนะครับ จะได้เป็น ตัว เลือก ของสมาชิกที่สนใจ และมี งบไม่มาก จะได้ทำให้วงการมีบุคคล เพิ่มขึ้น

ขอบพระคุณครับ
mingmongkon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 70

« ตอบ #971 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 03:05:02 PM »

สอบถามครับเมื่อไปแจ้งกรมศุลที่สุวรรณภูมิแล้วจะมีเวลากำหนดให้นำเข้า หมายความว่าถ้าขอนำเข้าเดือนตุลา (ของมาไม่ทันแต่มาเดือน ธันวาคม จะออกของได้หรือไม่ครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #972 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 04:11:29 PM »

พี่บุญครับ ที่ LA รั้วเป็นต้นไม้หรือต้นไม้ปลูกบังกำแพงคอนกรีตครับ อยากจะทำแบบนี้เหมือนกันแต่กลัวกระเด็นไปข้างบ้าน อ๋อย ไหว้
ผมอยู่แอลเอครับ  ถังที่เห็นเป็นถังแก๊สครับ ถังหมดสภาพแล้ว ผมเอาใว้เป็นฐานตั้งเป้าครับ
 ที่เห็นตรงนั้นเป็นประตูด้านข้างของบ้าน เปิดเดินเข้าไปทางหลังบ้านได้ เห็นที่ว่างๆผมก็เอามาเป็นสนามปืนลม
รั้วเป็นกำแพงคอนกรีตครับ ข้างบ้านเขาปลูกเป็นไม้เลื้อยเกาะกำแพง แล้วก็ลามข้ามฝากมา วันดีคืนดีก็ต้องตัดแต่งทำความสะอาดเหมือนตัดผม Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2008, 04:13:29 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #973 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 06:38:13 PM »

ไม่ทราบว่า วาล์ว ของหลอดแก๊สปืน FWB แบบในรูป เฉพาะตัว ที่เป็นทองเหลืองนั้น
เราจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วราคาประมาณเท่าไดครับ
ขอบคุณครับ

* GetAttachment.jpg (29.27 KB, 640x480 - ดู 4106 ครั้ง.)

* GetAttachment1.jpg (38.12 KB, 640x480 - ดู 1629 ครั้ง.)
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #974 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 07:46:44 PM »

สอบถามครับเมื่อไปแจ้งกรมศุลที่สุวรรณภูมิแล้วจะมีเวลากำหนดให้นำเข้า หมายความว่าถ้าขอนำเข้าเดือนตุลา (ของมาไม่ทันแต่มาเดือน ธันวาคม จะออกของได้หรือไม่ครับ

ใบอนุญาตนำเข้า (ป.2) มีอายุ 1 ปี นับจากวันที่ออกใบอนุญาต  ต้องออกของก่อนหมดอายุครับ
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 807
  พิมพ์