เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:27:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3808787 ครั้ง)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #255 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 03:12:48 PM »

มีคนมาบอกขาย webley  hawk เบอร์ 2
เค้าก่ะลังหาทะเบียนอยุ่  ไม่รุ้จะเจอไหม ถ้าเจอจะขอแจมกระทู้นี้ด้วยครับ

ยินดีต้อนรับครับ   Grin

อยากขอคำแนะนำเวปที่ขายปืนอัดลม ใน USA
ตอนนี้ผมมีใบ ป.2 ขอนำเข้าปืนอัดลมเบอร์ 2  เดียน่า จาก USA พร้อมสลักหลังอนุญาตให้ขึ้นของ จากกรมศุลกากรแล้ว
ขั้นตอนต่อไปก็เป็นการสั่งซื้อของ
ได้ลองตรวจสอบจากเวป PYRAMYD  ราคาปืน ประมาณ 320 USD ค่าขนส่งอีกประมาณ 195 USD ยังไม่รวมค่าโอนเงิน

คิดว่าค่าขนส่งค่อนข้างสูง
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ผู้รู้ พอจะแนะนำเวปที่ขายเดียน่า อื่นๆ
ขอบคุณตรับ

ผมเคยเห็นกระทู้ที่ว่า "ไม่อนุญาต ป.2 ให้บุคคลทั่วไปที่ไม่ใช่ร้านขายปืน" เลยงงๆ แล้วของท่าน Suchi ขอ ป.2 เขตไหนครับ กทม. หรือ ตจว. ขั้นตอนเป็นไงบ้าง ผมเองก็อยากขอเองอยู่เหมือนกัน และมีเพื่อนสมาชิกเป็นจำนวนมากก็สนใจเช่นกัน รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ส่วนราคาที่กล่าวมา หากรวมภาษีและค่าขนส่ง(น่าจะเป็นส่งแบบ Airfreight/Door to Door+ประกัน) แล้ว ประมาณ หมื่นต้นๆถึง 2 หมื่นกลางๆ ดูเหมือนต่างกับเมืองไทยไม่มากนัก

อยากรููุ้้็ด้วยคนครับเผื่อจะชวนคุณ ku45 ขอบ้าง... Grin

ด้วยความยินดีเป็นอย่างมากครับ ถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน
ผมอยู่ กทม.ครับ ไปขอที่วังไชยา ไปที่อาคารด้านหลัง เดินเลยอาคารแรกที่เป็นศูนย์บริการประชาชน ตรงไปผ่านศาล เลี้ยวขวา ตรงไป ชั้นล่างจะเป็นสถานที่บริการเกี่ยวกับทะเบียนราษฎร์ ขึ้นไปชั้นสอง แจ้งเจ้าหน้าที่จะขอใบ ป.2 เจ้าหน้าที่จะให้กรอกแบบ ป.1 เช่นเดียวกันการขอ ป.3 เอกสารหลักฐานเช่นเดียวกับการขอใบ ป.3 ระบุขนาดปืน ยี่ห้อ ประเทศที่จะสั่งซื้อ ถ้าขอเพื่อการกีฬา ต้องแนบใบรับรองการผ่านการฝึกอบรมและสมาชิกสนามด้วย  ถ้าไม่มีก็ขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน
เจ้าหน้าที่ให้บริการดี รอประมาณ 1 เดือน ครับ
เมื่อได้รับใบ ป.2 แล้ว นำเอกสารไปติดต่อที่กรมศุลกากร คลองเตยไปติดต่อขออนุญาตขึ้นของ ถ้านำเข้าทางเครื่องบิน เจ้าหน้าที่จะบันทึกเอกสารส่งต่อไปที่สำนักงานศุลกากรสนามบินสุวรรณภูมิ  ก็นำเอกสารไปที่ที่ทำการศุลกากรสุวรรณภูมิ เจ้าหน้าที่จะประทับตราด้านหลังใบ ป2 อนุญาตให้นำเข้าได้

ผมว่าถ้ารวม ๆ กันขอ แล้วรวมกันสั่งน่าจะสะดวกนะครับ
สงสัยเพิ่มเติมถามมานะครับ

ถ้าสั่งซื้อจากเมืองนอกเขามาได้จะเป็นเรื่องดีอย่างมากเลยครับ ปืนอัดลมของเขาดีจริงครับ  เยี่ยม สวยๆทั้งนั้นเลยครับและมีความแรงหลายระดับให้เลือก จนอยากได้เกือบทุกกระบอกเลย  น้ำลายหก
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #256 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 03:19:13 PM »

ผมเข้าไปดูของ HATSAN น่าสนใจหลายรุ่น ความแรงสะใจเลย
http://www.hatsan.com.tr/new_products.asp
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #257 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 05:43:04 PM »

กระสุนปืนอัดลมแบบต่างๆ
กระสุนนี้จะเป็นแบบ high performance กระสุนที่มีความเเข็งมากกว่าปกติ

* series_high_performance.jpg (20.71 KB, 500x121 - ดู 2609 ครั้ง.)

* product_pba.jpg (63.52 KB, 500x270 - ดู 2647 ครั้ง.)
Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #258 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 05:46:47 PM »

อันนี้จะเป็นแบบ standard lead แบบดั้งเดิมตะกั่วมีความอ่อน

* series_standard_lead.jpg (24.1 KB, 500x106 - ดู 2571 ครั้ง.)
Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #259 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 05:49:15 PM »

ตัวนี้ใช้กับปืนอัดลม เบอร์ 3 ขนาด .25 เป็นกระสุนลูกปลาย

* detail_shotshell.jpg (12.91 KB, 500x291 - ดู 2614 ครั้ง.)
Jeeb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 08:50:48 PM »

ปืนอัดลมแบบอัดอากาศของCZไม่ทราบว่าร้านไหนมีจำหน่ายครับแล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

พูดไม่เก่ง แต่ จริงใจนะ
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 09:30:59 PM »

มีคนมาบอกขาย webley  hawk เบอร์ 2
เค้าก่ะลังหาทะเบียนอยุ่  ไม่รุ้จะเจอไหม ถ้าเจอจะขอแจมกระทู้นี้ด้วยครับ

ยินดีต้อนรับครับ   Grin

อยากขอคำแนะนำเวปที่ขายปืนอัดลม ใน USA
ตอนนี้ผมมีใบ ป.2 ขอนำเข้าปืนอัดลมเบอร์ 2  เดียน่า จาก USA พร้อมสลักหลังอนุญาตให้ขึ้นของ จากกรมศุลกากรแล้ว
ขั้นตอนต่อไปก็เป็นการสั่งซื้อของ
ได้ลองตรวจสอบจากเวป PYRAMYD  ราคาปืน ประมาณ 320 USD ค่าขนส่งอีกประมาณ 195 USD ยังไม่รวมค่าโอนเงิน

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ผู้รู้ พอจะแนะนำเวปที่ขายเดียน่า อื่นๆ
ขอบคุณตรับ

ผมเคยเห็นกระทู้ที่ว่า "ไม่อนุญาต ป.2 ให้บุคคลทั่วไปที่ไม่ใช่ร้านขายปืน" เลยงงๆ แล้วของท่าน Suchi ขอ ป.2 เขตไหนครับ กทม. หรือ ตจว. ขั้นตอนเป็นไงบ้าง ผมเองก็อยากขอเองอยู่เหมือนกัน และมีเพื่อนสมาชิกเป็นจำนวนมากก็สนใจเช่นกัน รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ส่วนราคาที่กล่าวมา หากรวมภาษีและค่าขนส่ง(น่าจะเป็นส่งแบบ Airfreight/Door to Door+ประกัน) แล้ว ประมาณ หมื่นต้นๆถึง 2 หมื่นกลางๆ ดูเหมือนต่างกับเมืองไทยไม่มากนัก

อยากรููุ้้็ด้วยคนครับเผื่อจะชวนคุณ ku45 ขอบ้าง... Grin

มายั่วอีกแล้ว..กะว่าจะเก็บเงินซื้อลูกเบอร์2 ไว้สัก 5000 นัด ไม่รู้ว่าจะด้านใหม?? คิก คิก
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #262 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 01:34:23 AM »

ยินดีต้อนรับครับ   Grin

ขอบคุณตรับ

ด้วยความยินดีเป็นอย่างมากครับ ถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน
ผมอยู่ กทม.ครับ ไปขอที่วังไชยา ไปที่อาคารด้านหลัง เดินเลยอาคารแรกที่เป็นศูนย์บริการประชาชน ตรงไปผ่านศาล เลี้ยวขวา ตรงไป ชั้นล่างจะเป็นสถานที่บริการเกี่ยวกับทะเบียนราษฎร์ ขึ้นไปชั้นสอง แจ้งเจ้าหน้าที่จะขอใบ ป.2 เจ้าหน้าที่จะให้กรอกแบบ ป.1 เช่นเดียวกันการขอ ป.3 เอกสารหลักฐานเช่นเดียวกับการขอใบ ป.3 ระบุขนาดปืน ยี่ห้อ ประเทศที่จะสั่งซื้อ ถ้าขอเพื่อการกีฬา ต้องแนบใบรับรองการผ่านการฝึกอบรมและสมาชิกสนามด้วย  ถ้าไม่มีก็ขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน
เจ้าหน้าที่ให้บริการดี รอประมาณ 1 เดือน ครับ
เมื่อได้รับใบ ป.2 แล้ว นำเอกสารไปติดต่อที่กรมศุลกากร คลองเตยไปติดต่อขออนุญาตขึ้นของ ถ้านำเข้าทางเครื่องบิน เจ้าหน้าที่จะบันทึกเอกสารส่งต่อไปที่สำนักงานศุลกากรสนามบินสุวรรณภูมิ  ก็นำเอกสารไปที่ที่ทำการศุลกากรสุวรรณภูมิ เจ้าหน้าที่จะประทับตราด้านหลังใบ ป2 อนุญาตให้นำเข้าได้

ผมว่าถ้ารวม ๆ กันขอ แล้วรวมกันสั่งน่าจะสะดวกนะครับ
สงสัยเพิ่มเติมถามมานะครับ

ถ้าสั่งซื้อจากเมืองนอกเขามาได้จะเป็นเรื่องดีอย่างมากเลยครับ ปืนอัดลมของเขาดีจริงครับ  เยี่ยม สวยๆทั้งนั้นเลยครับและมีความแรงหลายระดับให้เลือก จนอยากได้เกือบทุกกระบอกเลย  น้ำลายหก

สรุปว่าออก ป.2 ได้แล้วใช่ไหมครับ  จะได้สั่งรุ่นที่อยากได้ซะทีถึงราคาจะไม่ต่างกันมากแต่ก็ไม่ต้องรอคิว

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #263 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 10:13:11 AM »

สรุปว่าออก ป.2 ได้แล้วใช่ไหมครับ  จะได้สั่งรุ่นที่อยากได้ซะทีถึงราคาจะไม่ต่างกันมากแต่ก็ไม่ต้องรอคิว

ใช่ครับ ใบ ป.2 มีอายุ 1 ปี ค่าธรรมเนียม 30 บาท
Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #264 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 11:51:12 PM »

ใช่ครับ ใบ ป.2 มีอายุ 1 ปี ค่าธรรมเนียม 30 บาท
ถอยออกมาเเล้วอย่าลืมโชว์หน่อยนะครับ ^^
11mmman รักในหลวง
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #265 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 08:35:38 AM »

คุณ Suchi ครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป   รบกวนช่วยเล่าประสบการณ์เรื่อง ป. 2 ให้สมาชิกฟังหน่อยได้มั้ยครับ  และการสั่งซื้อด้วยครับ   โดยส่วนตัวผมสนใจมากครับ   อยากจะสั่งบ้าง

ขอบคุณมากครับ
_/|\_ 11mmman
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 10:54:24 PM »

webley  hawk เบอร์ 2 เจ้าตัวนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ไม่เห็นใครพูดถึงเลยครับ(อ่านตั้งแต่หน้า 1-18) รู้สึกว่าจะเป็นปืนสัญชาติผู้ดีนะครับ รบกวนขอความรู้ด้วยคนครับ มือใหม่หัดเล่นและขอฝากตัวเป็นรุ่นน้องพี่ๆทุกคนด้วยครับ 
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #267 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 10:58:43 PM »

อันนี้จะเป็นแบบ standard lead แบบดั้งเดิมตะกั่วมีความอ่อน

ผมก็ใช้แบบในรูปนี้ จากซ้ายอันที่สองครับ เพราะไม่ทราบว่าจะหาซื้อแบบอื่นได้จากที่ไหน

Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #268 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 12:33:02 AM »

รู้สึกว่าที่ มอฮะกีมี ก็จะมีหลายแบบอยู่นะครับ หัวแหลม หัวมน หัวตัด ครับ แต่หัวทองแดงเท่าที่ทราบมายังไม่เคยเห็นมีขายในไทยเลยนะครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #269 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 12:39:45 AM »

ไม่เคยถามกระสุนปืนอัดลมที่ ม.ฮะกิมีเลยครับ
ลืมเสียสนิทว่าเขาน่าจะกระสุนหลากหลายด้วยเหมือนกัน  ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 807
  พิมพ์