เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:17:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3808594 ครั้ง)
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #780 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 05:56:48 AM »

ขอบคุณครับ ไหว้
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #781 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 08:05:02 AM »

ผมเพิ่งได้ เดียน่า โมเดล 5 เบอร์สอง มา หลังจากลองยิงแล้ว ไม่ประทับใจในความแรงเลย ตามSpec บอกว่า ความเร็ว 320 fps ทดสอบยิงกระป๋อง กาแฟ ใช้กระสุน RWS หัวแหลม ระยะ ห้าสิบเซ็นต์ กระป๋องกาแฟ ยังไม่ทะลุเลย แค่บุป อยากถามว่า
1. ความเร็ว 320 fps ปกติ กระป๋อง กาแฟ ควรทะลุหรือเปล่า หรือมันได้แค่นี้
2. ซีลยาง เสื่อมหรือเปล่าครับ หาซื้อได้ที่ใหน
3. อยากได้ อย่างแรง ๆ ต้องโม อะไรบ้าง อุปกรณ์ หาได้ที่ใหน

ขอบคุณครับ 
chalat
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #782 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 09:10:21 AM »

ปืนลมนี่มันต้องอัดลมมั้ยครับ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #783 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 11:08:01 AM »

ปืนลมนี่มันต้องอัดลมมั้ยครับ
    อัด co2 ก็มีครับ  แต่เราก้ยังเรียกปืนลม
HOME
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #784 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 04:01:58 PM »

เรียนถามคุณ Suchi
         ไม่ทราบว่าการเข้าไปดู รายละเอียดใน web ของ Pyramydair จะต้องมีการ log in ชื่อบ้างหรือไม่
         ผมลองเข้าไปดูหลายครั้งแล้ว และได้แจ้ง  Email address ให้ทางเขาแล้ว พร้อมทางก็ได้มี มีการ mail ไปถามคำถาม เกี่ยวกับสินค้า
         แต่ไม่การ ตอบกลับเลย ไม่ทราบว่าในกรณี ของ คุณSuchai  ทางโน้น feedback ดูไหม
         รบกวนแนะนำด้วยครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #785 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 05:23:45 PM »

ผมเพิ่งได้ เดียน่า โมเดล 5 เบอร์สอง มา หลังจากลองยิงแล้ว ไม่ประทับใจในความแรงเลย ตามSpec บอกว่า ความเร็ว 320 fps ทดสอบยิงกระป๋อง กาแฟ ใช้กระสุน RWS หัวแหลม ระยะ ห้าสิบเซ็นต์ กระป๋องกาแฟ ยังไม่ทะลุเลย แค่บุป อยากถามว่า
1. ความเร็ว 320 fps ปกติ กระป๋อง กาแฟ ควรทะลุหรือเปล่า หรือมันได้แค่นี้
2. ซีลยาง เสื่อมหรือเปล่าครับ หาซื้อได้ที่ใหน
3. อยากได้ อย่างแรง ๆ ต้องโม อะไรบ้าง อุปกรณ์ หาได้ที่ใหน

ขอบคุณครับ 

เป็นปืนอัดลมสั้นใช่ไหมครับ ความแรงก็ได้เท่านั้นแหละครับ ปืนยาวอัดลมแข่งความเร็วประมาณ 560 Fps. หัวตัดของ RWS ยังยิงกระป๋องโซเเนคไม่ทะลุเลยครับแค่บุบระยะ 10 เมตร ถ้าลูกหัวแหลมก็จะทะลุแค่ข้างเดียวครับ
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #786 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 07:47:32 AM »

เป็นปืนอัดลมสั้นใช่ไหมครับ ความแรงก็ได้เท่านั้นแหละครับ ปืนยาวอัดลมแข่งความเร็วประมาณ 560 Fps. หัวตัดของ RWS ยังยิงกระป๋องโซเเนคไม่ทะลุเลยครับแค่บุบระยะ 10 เมตร ถ้าลูกหัวแหลมก็จะทะลุแค่ข้างเดียวครับ

ปืนอัดลมสั้นครับ  ขอบคุณ สำหรับคำตอบครับท่านTerk Kung Cheesy
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #787 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 11:39:18 AM »

เรียนถามคุณ Suchi
         ไม่ทราบว่าการเข้าไปดู รายละเอียดใน web ของ Pyramydair จะต้องมีการ log in ชื่อบ้างหรือไม่
         ผมลองเข้าไปดูหลายครั้งแล้ว และได้แจ้ง  Email address ให้ทางเขาแล้ว พร้อมทางก็ได้มี มีการ mail ไปถามคำถาม เกี่ยวกับสินค้า
         แต่ไม่การ ตอบกลับเลย ไม่ทราบว่าในกรณี ของ คุณSuchai  ทางโน้น feedback ดูไหม
         รบกวนแนะนำด้วยครับ

การเข้าเวป Pyramydair ไม่ต้อง Login สามารถเข้าได้ตลอดเวลา

การแจ้ง Address เอาไว้เวลา Pyramyd มีข่าวสาร หรือ Promotion ก็จะมี Mail มาแจ้งให้ทราบครับ เช่นรายการลดเนื่องในเทศกาลต่างๆ

การติดต่อกับทางเวป บางครั้งก็ตอบทันที บางครั้งก็รอนาน ไม่แน่นอนครับ ล่าสุดผมสั่งซื้อกล้องพร้อมขา แล้ว Mail แจ้งขอเปลี่ยนรุ่น ทางเวปก็ตอบกลับมาทันที  ต่อมาปรากฎว่าขากล้องรุ่นที่สั่งหมด stock ผมก็แจ้งยกเลิกไม่เอาขา ขอให้ส่งมาเฉพาะกล้อง รอ 7 วันก็ไม่ตอบมา ผมเมล์ซ้ำไปอีกครั้ง รออีก 5 วันถึงได้ตอบกลับมา ตอนนี้ได้รับของแล้วครับ
Jeeb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #788 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 03:34:35 PM »

ขอแบ่งปืนสั้นสักกระบอกครับ 0821648897 ไหว้ ไหว้

พูดไม่เก่ง แต่ จริงใจนะ
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #789 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:01:58 PM »

ขอแบ่งปืนสั้นสักกระบอกครับ 0821648897 ไหว้ ไหว้

ชอบแล้วละ่ซิ...ปืนลมนี่เสน่ห์แรงจริง จ  ริ   ง   .    .     .       น้ำลายหก
somnuekp
Full Member

คะแนน 45

« ตอบ #790 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:06:20 PM »

ได้รับปืนลม EVANIX นานเกิน 1 เดือนแล้ว  วันนี้เพิ่งทดลองเติมลมจากถังเหล็กออกซิเจน ขนาดความจุลมในถัง 3,500 ปอนด์หรือ  250 บาร์  ดัดแปลงต่อสายตรงเข้าปืนเลย  เปิดวาวล์ที่หัวถังนิดเดียวจริง ๆ ประมาณว่าเปิดแล้วปิดลมไม่ค่อยอยู่  แค่นั้นเองได้ยินเสียงวาวล์ที่ปืนลมเปิดให้ลมดันเข้าปืนแบบสบาย ๆ   แต่ยังมีอุปสรรค์อีกคือ ลูกปืนลมเบอร์ 2 ที่หาซื้อดูแล้วไม่มีมาตรฐาน กรุะสุนเบอร์ 2 จำนวน 250 นัดราคา 100 บาท(น่าจะเป็นแบบที่ขายเป็นกิโลกรัม)  ลักษณะคล้าย ๆ ขนาดหัวกระสุนเล็กใหญ่ไม่สมำเสมอ  ส่วนหัวของกระสุนโตและคับมาก  ปกติจะบรรจุใส่กระสุนด้านท้ายโม่ใส่แล้วลูกกระสุนจมลงไปในโม่กระสุนพอดี   เมื่อทดลองนำหัวกระสุนมาลองใส่ด้านหน้าโม่แต่ใส่ไม่ได้   มีหลายนัดที่ยิงไม่ออก ปืนลั่นตามปกติแต่ลูกปืนไม่ผ่านลำกล้องตรวจสอบดูพบว่ายังคาอยู่ในโม่ปืน บางนัดยิงแล้วหัวกระสุนทะลุแต่หัวกระสุนยังคาอยู่ในโม่ปืน   เสียงปืนลมขณะที่ยิงเสียงดังใกล้เคียงลูกกรดเลย ได้รับอุปกรณ์เพิ่มเติมและกระสุนมาตรฐานเมื่อไรจะนำผลการยิงมาแสดงให้ทราบที่นี่อีกครั้ง
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #791 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:20:51 PM »

เอารูปมาแบ่งกันชมบ้างนะ อยากเห็นภาพจะๆ จะได้เก็บเอาไปฝันบ้าง

* Jadej1.jpg (124.26 KB, 378x419 - ดู 1631 ครั้ง.)
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #792 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 11:46:40 PM »

คุณ somnuekp สั่งปืนลม EVANIX และจะสั่งปั๊มกับกล้องเล็งด้วย ผมเห็นว่าควรจะสั่งแยกกัน ถ้าสั่งรวมกับปืนจะถูกประเมินภาษีเท่าปืน

อัตราภาษีอุปกรณ์อื่นจะต่ำกว่าภาษีปืนครับ

พอดีผมก็อยากได้กล้องมาติดปืนลมด้วย เลยสั่งร่วมกัน จะได้ประหยัดค่าขนส่งลงบ้าง

สั่งซื้อวันเดียวกับวันที่สั่งปืน  ปรากฎว่าขากล้องหมดสต๊อก รอขากล้องอยู่นาน จนคุณ somnuekp ได้ปืนไปแล้ว ก็ยังไม่มีกล้องกับปั๋มลมเลย

เลยแจ้งยกเลิกไม่เอาขากล้อง ให้ส่งปั๊มกับกล้องมาก่อน

วันนี้ได้รับของแล้วครับ

คุณ somnuekp จะได้มีอุปกรณ์ครบชุดเสียที

จะได้ลองยิงกันเป็นเรื่องเป็นราว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2008, 11:49:19 PM โดย suchi » บันทึกการเข้า
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #793 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 11:57:12 PM »

กล่องบรรจุ แพ็ครวมกันมา

แกะกล่องปั๊มลมดู มีท่อลมกับขาตั้งมาพร้อม

ปั๊มติดท่อลม แต่ยังไม่ได้ประกอบขาตั้ง

กล่องบรรจุกล้อง

กล้องขนาด  4 - 16 X 50  พร้อมฝาปิดเล็นส์ และท่อพรางแสง

เส้นเล็งแบบ Mile dot มีไฟสำหรับเล็งในสภาพแสงน้อย สีเขียวและแดงปรับความสว่างเส้นเล็งได้ 5 ระดับ พร้อม Batt สำรอง 2 ก้อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2008, 12:01:05 AM โดย suchi » บันทึกการเข้า
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #794 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 05:45:50 AM »

ตอนนี้ได้ ป2 มาเรียบร้อยแล้วครับ หลงรัก ใช้เวลาประมาณ 3-4 อาทิตย์ เป็นปืนสั้นเบอร์1 และ ปืนยาวเบอร์2 อย่างละกระบอก
ระบุเป็น Diana กำลังเลือกรุ่นอยู่ครับ Grin แล้วค่อยสั่งทาง Internet

รบกวนคุณ Suchi หรือท่านอื่นๆที่ทราบ ตอนจ่ายเงินนี่จ่ายแบบไหนครับผมลองใช้ บัตรเครดิตเขาไม่รับ และว่าจะใช้ paypal แต่ไม่เห็นมีให้เลือกที่เวป Pyramidair ครับ ช่วยแนะนำวิธีไหนสะดวก

ตอนทำรายการสั่งซื้อ ในขั้นตอนการเลือกวิธีการจ่ายเงิน จะมีช่องให้เลือกประเภทบัตรเครดิต ให้เลือกการจ่ายเงินแบบ Wire_Transfer ครับ

เมื่อทำรายการสั่งซื้อเสร็จ รอ Mail ตอบกลับจาก Pyramydair ให้เรายืนยัน Order

หลังจาก Agree  ไปแล้ว Pyramydair จะแจ้งสรุป รายการที่สั่งซื้อ และยอดเงินรวม แจ้งให้เราโอนเงินไป พร้อมทั้งแจ้งเลขบัญชีธนาคาร  และบัญชี PayPal มาให้เราเลือกโอน จะโอนผ่านธนาคาร หรือ PayPal ก็ได้ครับ

ไม่ทราบเลือกปืนได้แล้วหรือยัง ถ้าไม่รีบ เข้าไปดูในเวปเรื่อยๆ ในช่วงวันสำคัญๆ ของอเมริกา Pyramyd จะมีรายการลด 10%

ผมสั่งซื้อช่วงวันที่ 4 กรกฎาคม มี Promotion เนื่องในวัน Independent day  พอดี ได้รับส่วนลด 10%

คุณ Suchi ครับ

ผมสั่งซื้อ Daina ปืนสั้นจาก Pyramidair ปรากฎว่าเขา Cancel order เนื่องจากไม่สามารถส่งตรงมายังประเทศไทยได้
งง?? ต้องมีอะไรพิเศษหรืปล่าวครับ
Dear Customer,

Your order #140XXXX has been canceled.

We cannot ship the products you have ordered directly to you due to the import regulations in your country.  Therefore, Pyramyd Air, Ltd. is cancelling your order with us
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56 ... 807
  พิมพ์