เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:28:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3809443 ครั้ง)
NOINAR
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #885 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:49:42 PM »

ขอสอบถาม คุณ na-cub  ขาทราย ซื้อจากไหน ราคาเท่าไร ครับ (อยากได้ไว้ใช้ครับ) ไหว้
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #886 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:45:51 PM »

ขอสอบถาม คุณ na-cub  ขาทราย ซื้อจากไหน ราคาเท่าไร ครับ (อยากได้ไว้ใช้ครับ) ไหว้

Cheesyขาทราย  แถมมากับตัวปืนครับ  เวลาง้างใต้ลำกล้องก็ต้องถอดออก Cheesy

suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #887 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 11:37:17 PM »

เรียนถามคุณ van01 และ ท่านที่เคยนำเข้าปืนมาแล้ว รุ่นนี้ถึงเมืองไทยราคาสักเท่าไรครับ  ไหว้

ลงรูปไม่ขึ้นครับ..ผมหมายถึง Benjamin discovery+scope+high pressure pump. ครับ

ราคาประมาณ 28000 Baht ครับ
เวลาคำนวนแนะนำเข้าไปที่ Pyramidair.com เลือกรุ่นที่ต้องการแล้วกดสั่งซื้อ  Checkout กรอกชื่อ ที่อยู่ แล้ว OK
ทาง web จะคำนวนค่าขนส่งให้เรา (ไม่ต้องกลัวว่าจะเรียกเก็บเงินเพราะยังไม่อยู่ในขั้นตอนการเลือกวิธีชำระเงิน) ก็เอามารวมกับค่าปืน x อัตราแลกเปลี่ยน
จากนั้นเสียภาษียอดรวม(ปืน+ค่าขนส่ง) 30% และ VAT อีก 7% อาจมีค่าออกของบ้างเล็กน้อยครับ
ถ้าสั่งปืนพร้อมกันมากกว่าหนึ่ง ค่าขนส่งก็จะถูกลงไปอีกเล็กน้อย

สั่งเองราคาถูกกว่าที่ร้านพอสมควรอย่างเช่น Diana M34 ถ้าสั่งมาแล้วราคา น่าจะอยู่ประมาณ 16,500 บาท หลายเดือนก่อนไปถามที่ร้านหนึ่ง ตั้งราคา 3 หมื่นกว่าบาทก็เลยตัดสินใจหาข้อมูลใน web และขอ ป๒ ลองสั่งดู ตอนนี้ยังเหลือ ป๒ ปืนยาว Diana ยังไม่ได้สั่งครับลองดูปีหน้าเผื่อมีเงินค่อยสั่ง

แต่ว่าการสั่งเองก็เสี่ยงกับของที่ส่งมาเหมือนกัน ถ้าใช้งานได้ไม่ดี ก็คงต้องเครมที่เมืองนอก คงจะยุ่งพิลึก

ขอบคุณมากครับ    ไหว้

Benjamin Discovery

ปืนรุ่นนี้ ถ้าสั่งเฉพาะแต่ตัวปืนอย่างเดียว รวมเบ็ดเสร็จ ประมาณ 18,000 บาท

ซึ่งถือว่าเป็นปืนแบบอัดอากาศที่ราคาน่าสนใจ ความแรงก็ใช้ได้ทีเดียว เบอร์1 1,000 fps และ เบอร์ 2  900 fps

suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #888 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 11:45:38 PM »

ราคารวมภาษี 12,100 บาท ครับ ออกของเองยุ่งนิดหน่อย

ขอเรียนถามคุณ Van01 ถึงขั้นตอนการออกของหน่อยครับ ว่าสามารถดำเนินการเองได้ไหม และขั้นตอนยุ่งยากมากน้อยแค่ไหน

เผื่อเป็นแนวทางสำหรับท่านที่สนใจจะสั่งบ้างนะครับ

แล้วผลการยิงเป็นอย่างไรบ้างครับ ทั้งความแม่นยำ และความแรง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2008, 11:47:59 PM โดย suchi » บันทึกการเข้า
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #889 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 05:20:58 AM »

ราคารวมภาษี 12,100 บาท ครับ ออกของเองยุ่งนิดหน่อย

ขอเรียนถามคุณ Van01 ถึงขั้นตอนการออกของหน่อยครับ ว่าสามารถดำเนินการเองได้ไหม และขั้นตอนยุ่งยากมากน้อยแค่ไหน

เผื่อเป็นแนวทางสำหรับท่านที่สนใจจะสั่งบ้างนะครับ

แล้วผลการยิงเป็นอย่างไรบ้างครับ ทั้งความแม่นยำ และความแรง

การดำเนินการที่หัวลำโพง สามารถทำได้เองครับ Shipping คิดผม 800 บาท แต่ผมคิดว่าไหนๆเราไปแล้วทำเองเลย (ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิด แต่ก็ได้ประสพการณ์มาเล่าสู่กันฟัง)
1. ถ้า ป๒ ถูกต้องครบถ้วน (สลักหลังที่หัวลำโพง) ก็ต้องทำใบขน
2. กรอกลงทะเบียนผู้นำเข้า
3. ทำใบขน
4. จ่ายภาษี
5. รับสินค้า
แต่ เวลาที่ใช้ 2 ชั่วโมงกว่าๆ ต้องวิ่งถ่ายเอกสาร และเดินเอกสารไปให้เซ็นตามโต๊ะต่างๆ เพราะที่นั่นไม่มีต้องออกไปถ่ายด้านนอก(หลายครั้ง) หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้า Shipping ทำให้หมดแล้วเราไปเที่ยวข้างนอก และกลับมารับปืนก็คุ้มครับ
แนะ นำไปแต่เช้ามีที่จอดรถ ครั้งแรกไป 8 โมงกว่าที่จอดรถเพียบ (แต่ตอนหลังไปบ่าย 2 หาที่จอดรถไม่ได้เลย วนอยู่นานมาก) แต่กว่าของจะลงมาให้เราตัดก็ประมาณชั่วโมงหนึ่งแล้ว เมื่อแกะของก็ต้องเริ่มขบวนการทำใบขนอย่างที่บอกไว้ข้างต้น

ตอนขนส่ง ที่มาจาก USPS เขาจะให้ Tracking Number มาอันนี้ต้องคอยดูครับ ถ้าออกมาจาก USA ซัก 4-5 วันก็ให้โทรเช็คกับไปรษณีย์ได้ เพราะทุกวันนี้เช็ค Tracking  มันยังไม่ถึงประเทศไทยเลย หรือง่ายๆก็รอไปรษณีย์ส่งใบแจ้งมาให้เรา ใบนี้สำคัญที่ใช้ในการกรอกเอกสาร

อีกอย่าง Country of Origin ก็ควรทราบ ของผมดันกรอกว่า USA เขาเกือบไม่ออกของให้ ที่จริงเดียน่ามันเป็น เยอรมัน
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #890 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 07:44:09 AM »

เอาป๋าอันชูตส์มาอวดบ้างครับ

* anschutz.jpg (35.29 KB, 947x243 - ดู 3213 ครั้ง.)

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #891 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:28:32 AM »

...
.
.
การดำเนินการที่หัวลำโพง สามารถทำได้เองครับ Shipping คิดผม 800 บาท แต่ผมคิดว่าไหนๆเราไปแล้วทำเองเลย (ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิด แต่ก็ได้ประสพการณ์มาเล่าสู่กันฟัง)
1. ถ้า ป๒ ถูกต้องครบถ้วน (สลักหลังที่หัวลำโพง) ก็ต้องทำใบขน
2. กรอกลงทะเบียนผู้นำเข้า
3. ทำใบขน
4. จ่ายภาษี
5. รับสินค้า
แต่ เวลาที่ใช้ 2 ชั่วโมงกว่าๆ ต้องวิ่งถ่ายเอกสาร และเดินเอกสารไปให้เซ็นตามโต๊ะต่างๆ เพราะที่นั่นไม่มีต้องออกไปถ่ายด้านนอก(หลายครั้ง) หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้า Shipping ทำให้หมดแล้วเราไปเที่ยวข้างนอก และกลับมารับปืนก็คุ้มครับ
แนะ นำไปแต่เช้ามีที่จอดรถ ครั้งแรกไป 8 โมงกว่าที่จอดรถเพียบ (แต่ตอนหลังไปบ่าย 2 หาที่จอดรถไม่ได้เลย วนอยู่นานมาก) แต่กว่าของจะลงมาให้เราตัดก็ประมาณชั่วโมงหนึ่งแล้ว เมื่อแกะของก็ต้องเริ่มขบวนการทำใบขนอย่างที่บอกไว้ข้างต้น

ตอนขนส่ง ที่มาจาก USPS เขาจะให้ Tracking Number มาอันนี้ต้องคอยดูครับ ถ้าออกมาจาก USA ซัก 4-5 วันก็ให้โทรเช็คกับไปรษณีย์ได้ เพราะทุกวันนี้เช็ค Tracking  มันยังไม่ถึงประเทศไทยเลย หรือง่ายๆก็รอไปรษณีย์ส่งใบแจ้งมาให้เรา ใบนี้สำคัญที่ใช้ในการกรอกเอกสาร

อีกอย่าง Country of Origin ก็ควรทราบ ของผมดันกรอกว่า USA เขาเกือบไม่ออกของให้ ที่จริงเดียน่ามันเป็น เยอรมัน

ขอบคุณครับ  ไหว้
Cowboyz
It's My Life!....
Newbie
*

คะแนน 1

อิสระ..เสรีภาพ...ที่รอการปลดปล่อย........

« ตอบ #892 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:56:31 AM »

สภาพหัวกระสุนนัดแรก  แบบหัวกลมทรงโดมดอกเห็ด เบอร์ 2 ขนาด 14. เกรน
Sharp Innova มีเบอร์ 2 ด้วยหรือครับ ผมเห็นแต่เบอร์ 1 ?

Yaa.........Haa..........
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #893 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 11:07:21 AM »

กำลังสนใจอยู่เลยครับ อัดลมสั้นเบอร์1 เอาไว้ฝึกลูก สามารถหาแหล่งขายที่ราคาไม่แพงได้จากที่ไหนบ้างครับ ยี่ห้ออะไรแนะนำด้วยนะครับ มือใหม่
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #894 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 11:01:17 AM »

Cheesyกำลังหาปืนแข่งขันอัดลมสั้นอยุ่ใครมีบ้างบอกมาได้นะครับขอที่ราคามิตรภาพนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2008, 03:26:48 PM โดย TULATULA » บันทึกการเข้า
HOME
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #895 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 10:01:54 PM »

เรียนถามคุณVan01
         ที่ว่าต้องถ่ายเอกสารในตอนออกของ คือเอกสารอะไรครับ จะได้เตรียมไปก่อน(ถ้ามี)
         รบกวนครับ
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #896 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 05:20:32 AM »

เรียนถามคุณVan01
         ที่ว่าต้องถ่ายเอกสารในตอนออกของ คือเอกสารอะไรครับ จะได้เตรียมไปก่อน(ถ้ามี)
         รบกวนครับ

สำเนาป๒ ทั้ง2ใบ และบัตรประชาชนอีก 2-3ใบครับ
HOME
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #897 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 09:48:47 PM »

ขอบคุณครับ
rasskrab-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้ถ้าคุณจะทำ

« ตอบ #898 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 11:56:08 AM »

เมื่อไหร่บ้านเราจะมีการแข่งแบบนี้บ้างนะ  จะได้มีภาพบรรยากาศแบบนี้ โชว์ชาวต่างชาติบ้างว่าบ้านเราก็มีวิวสวยๆ ไม่แพ้ต่างประเทศนะครับ
http://www.youtube.com/watch?v=Tpa_SKKnF-E
http://www.youtube.com/watch?v=E8MoJWK5lkc     
http://www.youtube.com/watch?v=jzUTlZtw-Jc
http://www.youtube.com/watch?v=K1IaDVXp1Jg
http://www.youtube.com/watch?v=iFpVEAIRueY
แบบว่าผมเบื่อที่จะยิงเป้ากระดาษแล้วหน่ะครับ มีใครเห็นด้วยยกมือขึ้น  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าเอาตัวเอง เป็นบรรทัดฐาน ไปวัดคนอื่น
mesleeping
Full Member

คะแนน 11

ความตายเบาบางยิ่งกว่าขนนก

« ตอบ #899 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 06:42:37 PM »

แนะนำ ปืนที่ ใช้แข่งทีมชาติ หน่อย ครับ . . . .  ปืน สั้น นะ . . .  ปืนยาว ราคา ผม สู้ไม่ไหว . . .

โพร์ส ไว้ เยอะๆ เลยนะครับ   

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

++++++++++Tapee shooting club++++++++++
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 807
  พิมพ์