เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:33:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3810229 ครั้ง)
HOME
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #900 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 08:57:50 PM »

ผมขอเพิ่มเติม web ขายปืนลม ที่น่าจะส่งปืนมาให้ประเทศไทย ได้
คือ http://www.bow-gun-hunting-sports.com มีปืนไม่มากแบบเท่า Pyramyd
โดยทางเค้าจะส่งทาง USPS  ( ออกของที่ด่านศุลกากร ไปษณีญ์  หัวลำโพง ) เท่านั้น
 ผมได้ติอต่อเพื่อสั่งซื้อ Evanix AR6 ตามอย่างคุณสมนึก เพราะชอบใจในความเเรง
 เเต่ Web นี้ไม่มี PAYPAศ ให้เราแจ้ง หมายเลขบัตร เครดิต
  ผมเลยไม่แน่ใจว่า เมือตัดบัตรแล้ว เดค้านะส่งของให้แน่ หรือเปล่า
  ไม่ทราบว่า จะทำอย่างไร ขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ด้วย เพราะกลัวเสียเงินฟรี

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #901 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 11:20:13 AM »

แนะนำ ปืนที่ ใช้แข่งทีมชาติ หน่อย ครับ . . . .  ปืน สั้น นะ . . .  ปืนยาว ราคา ผม สู้ไม่ไหว . . .

โพร์ส ไว้ เยอะๆ เลยนะครับ   

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ปืนสั้นอัดลมที่บรรดาทีมชาติใช้แข่งขัน ณ ขณะนี้ ก็จะมี Feinwerkbau P44, Morini, Styer, นานก็จะมี walther หรือว่า Pardini มาให้เห็นบ้าง ราคาน่าจะไม่ต่างกันมากนัก สำหรับปืนใหม่ ก็อยู่ที่ราวๆแปดหมื่นถึงเก้าหมื่นบาท ครับ

ส่วนถ้าเป็นปืนเก่า ราคาก็ตามสภาพและความพอใจของผู้ซื้อผู้ขายครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
แทน นครไทย
Website Sponsor
Jr. Member

คะแนน 8

น่ารักจัง

« ตอบ #902 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 02:21:37 PM »

มือใหม่ครับ  กระสุนเบอร์ 2 ที่เหมาะกับปืน มากที่สุด ยี่ห้อไหนครับ หน้าตากล่องเป็นยังไง  เพราะเท่าที่อ่านกระทู้เห็นมีคนใช้กระสุนเบอร์ 2 หลากหลายมาก และขนาดก็ไม่เท่ากันด้วย ต่างกันนิดหน่อย   ก็เลยงง  ตอนนี้ผมยังไม่มีปืนหรอก แต่จะขอ ป3 สัปดาห์หน้า แล้วก็จะ Hutsan 105 เห็นว่าราคา 17,000 บาท ราคาเท่านี้สำหรับผมพอซื้อได้ครับ แพงกว่านี้งบไม่พออ่ะ
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #903 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 10:07:53 PM »

ผมขอเข้ารวมด้วยคนนะครับ
มีแล้วครับ ปืนลม FWB P70 Field target ครับ

ดูผมทดสอบ ได้ที่หน้าทดสอบครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62340.0
เข้าด้วยนะครับพี่ๆๆ
ขอบคุณครับ
mesleeping
Full Member

คะแนน 11

ความตายเบาบางยิ่งกว่าขนนก

« ตอบ #904 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 05:04:36 PM »

โพร์ส รูป เยอะๆ เลย ครับ . . . ปืนสั้น หรือ ปืนยาว ก็ได้ ครับ . . .

++++++++++Tapee shooting club++++++++++
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #905 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 02:04:14 PM »

กำลังจะหาซื้อปืนสั้นอัดลม ไฟแวก C 20 รุ่นนี้ราคาปัจจุบันเป้นอย่างไรบ้างครับ การใช้งานเป็นอย่างไรบ้างใคร่ถามผู้มีประสบการณ์ อ้อถ้านำมาดัดแปลงเป็นอัดอากาศผลการใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #906 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 02:29:50 PM »

กำลังจะหาซื้อปืนสั้นอัดลม ไฟแวก C 20 รุ่นนี้ราคาปัจจุบันเป้นอย่างไรบ้างครับ การใช้งานเป็นอย่างไรบ้างใคร่ถามผู้มีประสบการณ์ อ้อถ้านำมาดัดแปลงเป็นอัดอากาศผลการใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ
...ราคาเห็นขายอยู่แว๊บๆ 35000.-....รุ่นนี้ดีครับ ทนดี
ข้อเสียคือหนักหน่อย ท่อแก๊สมันเป็นเหล็ก กับไกหนืดๆหน่อย...

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #907 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 07:02:34 PM »

มือใหม่ครับ  กระสุนเบอร์ 2 ที่เหมาะกับปืน มากที่สุด ยี่ห้อไหนครับ หน้าตากล่องเป็นยังไง  เพราะเท่าที่อ่านกระทู้เห็นมีคนใช้กระสุนเบอร์ 2 หลากหลายมาก และขนาดก็ไม่เท่ากันด้วย ต่างกันนิดหน่อย   ก็เลยงง  ตอนนี้ผมยังไม่มีปืนหรอก แต่จะขอ ป3 สัปดาห์หน้า แล้วก็จะ Hutsan 105 เห็นว่าราคา 17,000 บาท ราคาเท่านี้สำหรับผมพอซื้อได้ครับ แพงกว่านี้งบไม่พออ่ะ
ถ้าเป็นกระสุนที่มีชื่อมีย่อฮ่อหน่อย อย่างเช่น Hobby เป็นต้น ปืนไหนๆใส่ยิงก็ ok ทั้งนั้นครับ เว้นแต่จะไปซื้อลูกกระสุนของลาวหรือพม่า ที่ชั่งเป็นกิโลขายบ้างหรือเป็นตลับบ้าง ขนาดกระสุนและรูปร่างของกระสุนจะไม่มาตราฐานเท่าที่ควรเล็กบ้างใหญ่บ้างบุบๆบี้ๆบ้างเป็นธรรมดาครับ แต่ถ้าเป็นของเยอรมันไม่มีปัญหาครับ รูปแบบของหัวกระสุนในการใช้งานก็จะแตกต่างกันออกไป

หัวตัด ใช้ซ้อมยิงเป้ากระดาษ
หัวโดม เป็นกระสุนเอนกประสงค์ใช้ซ้อมก็ได้ล่าสัตว์ก็ได้ รูปร่างของก็สุนก็จะแหลมก็ไม่แหลมจะตัดก็ไม่ตัดคือเป็นมนๆ
หัวแหลม ออกแบบมาเพื่อเจาะโดยเฉพาะเหมาะสำหรับใช้ล่าสัตว์

หน้าตากล่องกระสุนพอคร่าวๆ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.0
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #908 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 09:39:59 PM »

...ราคาเห็นขายอยู่แว๊บๆ 35000.-....รุ่นนี้ดีครับ ทนดี
ข้อเสียคือหนักหน่อย ท่อแก๊สมันเป็นเหล็ก กับไกหนืดๆหน่อย...

ถ้าไกหนืดผมว่าเป็นที่เจ้าของเดิมตั้งไว้ครับ อยากให้คมๆน่าจะตั้งใหม่ได้ครับ... ปกติไก feinwerkbau ไม่ค่อยหนืดครับ...

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #909 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 05:30:30 AM »

ถ้าไกหนืดผมว่าเป็นที่เจ้าของเดิมตั้งไว้ครับ อยากให้คมๆน่าจะตั้งใหม่ได้ครับ... ปกติไก feinwerkbau ไม่ค่อยหนืดครับ...

ยกเว้นว่าเซียร์เก่า ตั้งคมแล้วไม่เกาะครับ ก็เลยจำเป็นต้องตั้งให้หนืดๆ ไว้หน่อย  ต้องเปลียนเซียร์ถึงจะตั้งให้คมได้เหมือนใหม่  เป็นกับไฟน์แวคบาวในตระกูลนี้ทุกรุ่นครับ  ตั้งแต่ M2, C10, C20, M100

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #910 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:40:54 PM »

มีใครขาย C 20 บ้างครับ สนใจอยู่ 089-2871330,0866903884
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #911 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:01:38 PM »

เข้าร่วมด้วนคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2008, 02:21:11 PM โดย dnt » บันทึกการเข้า

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #912 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:06:30 PM »

งานเขาแล้ว ไปเดินดูอยู่หลายร้านเขาบอกของหมด หลายร้านเก็บปืนหมด เหลือแต่รูป ไปดูร้าน ม.เหลือรุ่นหักลำกล้องอย่างเดียว จริงๆแล้วอยากได้รุ่น HW 97K ครับทำไงดีครับ ใครก็ได้ช่วยแนะนำด้วย ไปขอป.2 แต่ได้ป.3 มาแทน ที่อำเภอเขาไม่เคยทำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2008, 02:19:31 PM โดย dnt » บันทึกการเข้า

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #913 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:37:44 PM »

อยากได้ LP10 เป็นอย่างไรบ้างครับ  ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #914 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:47:48 PM »

อยากลองบ้างครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 807
  พิมพ์