เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:30:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 187 188 189 [190] 191 192 193 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3808456 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2835 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 10:03:43 AM »

ตอนนี้ก็พอทราบแล้วว่าปืนราคาเท่าไหร่ จะมาถึงเมืองไทยตอนไหน มีอะไรมาบ้าง เรื่องต่อไปคือกล้องติดปืน เมด อิน ไชน่า ของดีราคาถูก
XDoptics 10-40X50SFE SWAT R19 Mil-dot Tactical Recticle  ซึ่งเป็นกล้องติดปืนไรเฟิลแรงสูง หรือเหมาะมากสำหรับปืนลมสปริงที่ถีบหนักๆ  แต่ถ้านำมาติดปืน PCP มันก็ยิ่งจะมั่นคงแข็งแรงเพราะไม่มีรีคอยล์ ราคาค่าตัวจากโรงงาน 2,700 บาท รวมภาษี แต่ถ้าสั่งตัวเดียวไม่คุ้มค่าส่งที่มาทางเครื่องบินเพราะราคามันจะกลายเป็น 6,200 บาท ถ้าจะรวมกันสั่งซื้อเพื่อให้ราคาถูกลง เราจะมีวิธีการอย่างไร ใครจะเป็นผู้ดำเนินการให้ ผมเองก็ไม่รู้ว่าอำเภอ Nantong จังหวัด Jiangsu ของจีนมันอยู่ทางไหน ถ้าสั่งให้ส่งมาทางเรือมาขึ้นท่าเรือเชียงแสนจะได้ไหมราคาน่าจะถูกลงอีก

ท่านใดคิดอย่างไรบ้างลองเสนอแนะไว้ด้วยนะครับ  วันนี้ผมลองสั่งไป 1 ตัว คงได้รับอีเมล์ตอบมาในเร็วๆ นี้จะได้รู้ผลเสียที

เรียนคุณ TrophyX  ผมว่าคุณ TrophyX ฟันธงเลยว่าจะเอากล้องรุ่นไหน หรือจะเป็นกล้องรุ่นตามที่บอกก็ได้
ขอให้ยืนบนเงื่อนไขต่อไปนี้
1. กล้องที่สั่งน่าจะเป็นกล้องรุ่นเดียวกัน เพราะจะได้ราคาถูกและราคามาตราฐานทุกคนซื้อราคาเดียวกันหมด
2. กล้องที่สั่งมาต้องมีร่องขาตรงกันกับขนาดรางบนโครงปืน
3. อุปกรณ์ติดตั้งกล้องกับปืน จะต้องมีอะไรเพิ่มเติมน่าจะซื้อมาพร้อมกันในชุดนี้ด้วย อย่างในภาพผมเห็น
เบสยาวรองระหว่างโครงปืนกับขากล้อง ไม่ทราบว่าต้องซื้อหรือเปล่า การติดเบสก็เห็นบางคนบอกว่า
เป็นเพราะรองเมาท์กับโครงปืนไม่ตรงกัน บางคนก็บอกว่าเพื่อให้กล้องสุงขึ้น บางคนก็บอกว่าเพราะเมาท์
ต้องใช้กับพิคาทินี

ทั้งหมดนี้เพื่อไม่ให้เกิดเหตการณ์ได้ปืนมาแล้วต้องรอขาเมาท์กล้อง รอกล้อง รออีกหลายเดือนกว่าจะได้ยิง
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2836 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 10:38:24 AM »

ดูภาพต่อเลยนะครับ   Smiley  Smiley

สวยงามมากเลยครับรวมแล้วหมดค่าใช้จ่ายไปเท่าไรครับ น้ำลายหก
  ลูกสุดที่รักของพี่airloveนี่สวยงามทรวดทรงงามดีมากเลยครับ แต่ดูจากสเปคและรายละเอียดแล้วนี่ แรงอย่างนี้ไม่มีท่อลดเสียงหรือไม่หาที่เก็บเสียงมาใส่เพื่อให้เสียงลดลงหน่อยนี่คงดังเท่าลูกกรดแน่ๆเลยใช่มั้ยครับพี่ เอาไว้ยิงซ้อมในบ้านคงไม่สะดวกเท่าไหร่นะครับ นอกจากบ้านเป็นสวนหลายๆไร่ อย่างนั้นสบายหายห่วงเลยครับ ผมก็อยากทราบค่าเสียหายทั้งหมดเหมือนกันครับพี่ว่าหนักขนาดไหนครับ คิก คิก

OSK119 (๓๙๗๘๒)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2837 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 11:27:53 AM »

เห็น LG110 แล้วนึกถึงโครงการ 4 ในตอนนั้นรู้สึกว่าถ้าไม่ใช่ใครก็คุณ Kimber เป็นคนตั้งกระทู้
และในตอนต้น ๆ ก็เห็นพูดถึง LG110 ถ้าไม่เบนเข็มไปหา HW100 ก็คงได้มาเชยชม  แต่....
ถ้าดูสเปคแล้วมันก็ไม่โดนใจเท่าไหร่เพราะเป็นปืนแข่งขันต้องใส่ลูกทีละนัด  ใส่แล้วต้องยิง
ไม่มีห้ามไก ไม่ควรเดินถือปืนลอดไปตามกิ่งไม้ เพราะปืนอาจลั่นได้

วันนี้ตอนเช้าแรงดันประมาณ 6 บาร์

หลังจากสอยนกพิราบได้ 3 ตัว ก็ลองยิงดูความแรงกระสุนระยะ 26 เมตร
เป้าเป็นกระป๋องกาว คราวนี้ยิงแบบหัวไปท้ายกระป๋อง
รูกระสุนเข้า ฝาปิดทำด้วยเหล็กแข็งแรงกว่าตัวกระป๋องมาก

รอยกระสุนออกที่ก้นกระป๋อง แต่เป็นสี่แฉก มองเห็นแผ่นฟิล์มจากกาวแห้งก้นกระป๋อง
ก็สมแล้วกับเป็น HW100  FAC Version แรงดันลมขนาดนี้ในคู่มือบอกให้เติมลมแล้วครับ
ผมเอามายิงไม่รู้ว่าจะทำให้อะไรเสียหรือเปล่า  มันมีหรือเปล่าแรงลมอ่อนทำให้อุปกรณ์เสียหาย

เรื่องนกพิราบนี้ระวังตัวกันให้ดีนะครับ มันเป็นนกบินระยะไกลแข็งแรง อาจะนำเชื้อหวัดจาก
ต่างถิ่นหรือจากนกพิราบตัวอื่นแพร่มาสู่เราได้ หลายคนอาจจะประหยัดค่าปืนลม  แต่อาจต้อง
นำเงินจำนวนนั้นมาจ่ายค่าเป็นรักษาไข้หวัดนก ไขหวัดต่าง ๆ นานา ในภายหลังได้
ป้องกันไว้ดีกว่าแก้นะครับ  ขอให้ระมัดระวังตอนยิงเท่านั้นเอง ไม่ใช่พอเห็นก็ยิงดะไม่สนใจ
ด้านหลัง  อันที่จริงอยากจะลงรูปบาดแผลของนกพิราบที่ถูกสอยให้ดูด้วย แต่กลัวบางคน
จะอ่อนไหว รับไม่ด้าย รับไม่ด้าย  กลายเป็นทะเลาะกันพาลทำให้กระทู้นี้โดนปิด คราวนี้
อดได้ปืนกันหมดเลย...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2838 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 11:38:40 AM »

ดีใจจริงๆครับ  ที่มีเพื่อนที่แสนดี และ รู้ใจ  ต้องขอขอบคุณ ท่านเต้ยที่ลงชื่อจองปืนเพื่อไม่ให้ตกรถไฟขบวนนี้  และ ขอขอบคุณ ท่าน สิทธา ที่รู้ใจว่าผมชอบปืนรุ่นเดียวกับท่าน  ผมก็อยากได้เหมือนกัน (แต่ยังไม่มีเพื่อนที่รู้ใจที่จะออกเงินให้ก่อน 55555) แต่ตอนนี้ผมเริ่มมีปัญหาที่ว่า  ในปีหน้าลูกของผม 2 คนต้องเปลียนที่เรียน  คนที่ 2 จบ ม.6 ต้องต่อมหาวิทยาลัย  และคนที่ 3 จะจบ ป6 เข้าต่อ ม1 พรอมกัน ต้องใช้เงินจำนวนมาก  และประจวบกับตอนนี้เศรษกิจตกต่ำมา จนโรงงานต้องปลดคนงาน  มันรามมาถึงผมด้วยคือ  คนงานที่เช่าห้องพักของผมโดนปลดออกไปด้วย  10 กว่าห้อง  ทำให้รายได้ประจำของผม  หายไปเดือนละประมาณ  25000-30000  บาท  และถ้าเป็นอย่างนี้ไปอีก 6 เดือนข้างหน้า  ผมยังไม่เห็นว่าจะเอารายได้ที่ไหนมาเสริมส่วนที่หายไป  ผมจึงจำเป็นต้องหยุดความสุขส่วนตัวไว้ก่อน  เอาเงินกองนี้ไว้สำรองเป็นข้าใช้จ่ายในตอนที่เขาสอบเปลี่ยนโรงเรียนก่อนครับ  แต่ถ้าผมเอาตัวนี้ออกมา  ถึงเวลาใช้เงินขึ้นมา  ผมก็ต้องขายปืนออกไปอยู่ดี  และมันจะเป็นเรื่องที่ลำบากใจ ที่จะเลือกขายตัวไหนไป  เพราะจะรักพี่เสียดายน้อง  ผมต้องยอมเจ็บตอนนี้ดีกว่าครับที่จะไม่ได้มันมา  ดีกว่าที่จะเสียมันไป  ถ้าผมอยากที่จะยิงตัวนี้  ผมไปที่บางบ่อ  ท่าน 123 ก็คงให้ผมยืมยิง  หรือถ้าผมผ่านไปที่พุธมลฑล ท่านเต้ย ก็คงให้ยืม  หรือถ้าหลุดไปถึงโคราช  ไปขอท่าน สิทธายิงบ้างก็คงไม่มีปัญหา  ผมคิดว่าจะถอยไปเป็นเพื่อนท่านมนตรีไว้รอรอบที่ 2 ก็ยังได้ครับ  ผมขอให้สิทธิ์ท่านอื่นที่พร้อมครับ   ขอขขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เป็นห่วงผม  ไม่เป็นไรแล้วผมจะแวะเวียนไปรบกวนเพื่อนๆทุกคนให้ครบถ้วนครับ......................ขอบคุณครับ

เรื่องอยากยิงปืนได้เลยครับคุณ MAGNUM-60 ไม่มีปัญหาที่ยิงเยอะแยะ
จะแบ่งให้ยืมเอาไปยิงเป็นเดือนก็ได้ แต่มีข้อแม้ว่าต้องรักษาให้ดีและเมื่อถึงเวลาต้องเอามาคืนนะ
แล้วก็ตอนยืมก็ จุ๊ จุ๊ อย่าบอกใครละมันเป็นความลับ

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #2839 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 12:42:00 PM »

รับมาแล้วครับ   LG110 HP 4.5  สวยขาวเนียนดีครับ  เลยเอามาภาพมาฝากท่านสมาชิกที่ชอบอัดลม เพื่อติชมครับ.
 (ขออภัยในการถ่ายรูปด้วยนะครับ ไม่ค่อยจะชัดเลย) เปรียบเทียบกับ HW100T 4.5 ครับ

ปล. รบกวนท่าน ThophyX   ถ้ามีข้อมูล ของ LG110 รุ่นนี้ ช่วยโพสติชมและเป็นข้อมูล เพื่อท่านสมาชิกท่านอื่นอาจจะสนใจหามาเล่นกันบ้างครับ.
(ผมไม่สันทัดในการหาข้อมูล และการโพสเลยครับ) ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ.  รบกวนด้วยนะครับ   ไหว้

ปืนสวยครับ ขนาดลูก 4.5 หรือครับ บ้านเราเรียกลูกขนาดนี้เบอร์อะไรครับ สามารถหาลูกในบ้านเราได้หรือครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2840 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 01:10:30 PM »

รับมาแล้วครับ   LG110 HP 4.5  สวยขาวเนียนดีครับ  เลยเอามาภาพมาฝากท่านสมาชิกที่ชอบอัดลม เพื่อติชมครับ.
 (ขออภัยในการถ่ายรูปด้วยนะครับ ไม่ค่อยจะชัดเลย) เปรียบเทียบกับ HW100T 4.5 ครับ

ปล. รบกวนท่าน ThophyX   ถ้ามีข้อมูล ของ LG110 รุ่นนี้ ช่วยโพสติชมและเป็นข้อมูล เพื่อท่านสมาชิกท่านอื่นอาจจะสนใจหามาเล่นกันบ้างครับ.
(ผมไม่สันทัดในการหาข้อมูล และการโพสเลยครับ) ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ.  รบกวนด้วยนะครับ   ไหว้

ปืนสวยครับ ขนาดลูก 4.5 หรือครับ บ้านเราเรียกลูกขนาดนี้เบอร์อะไรครับ สามารถหาลูกในบ้านเราได้หรือครับ

บ้านเราเรียกกระสุนขนาดนี้ว่าเบอร์ 1 ครับบ้านเรามีขายมาตลอดอยู่แล้วครับเพราะเป็นลูกที่นักกีฬาแข่งยิงปืนสากลใช้ครับ

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #2841 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 01:38:01 PM »

บ้านเราเรียกกระสุนขนาดนี้ว่าเบอร์ 1 ครับบ้านเรามีขายมาตลอดอยู่แล้วครับเพราะเป็นลูกที่นักกีฬาแข่งยิงปืนสากลใช้ครับ
ขอบคุณครับ ผมเข้าใจผิดเองครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2842 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 01:59:38 PM »

เรื่องนกพิราบนี้ระวังตัวกันให้ดีนะครับ มันเป็นนกบินระยะไกลแข็งแรง อาจะนำเชื้อหวัดจาก
ต่างถิ่นหรือจากนกพิราบตัวอื่นแพร่มาสู่เราได้ หลายคนอาจจะประหยัดค่าปืนลม  แต่อาจต้อง
นำเงินจำนวนนั้นมาจ่ายค่าเป็นรักษาไข้หวัดนก ไขหวัดต่าง ๆ นานา ในภายหลังได้
ป้องกันไว้ดีกว่าแก้นะครับ  ขอให้ระมัดระวังตอนยิงเท่านั้นเอง ไม่ใช่พอเห็นก็ยิงดะไม่สนใจ
ด้านหลัง  อันที่จริงอยากจะลงรูปบาดแผลของนกพิราบที่ถูกสอยให้ดูด้วย แต่กลัวบางคน
จะอ่อนไหว รับไม่ด้าย รับไม่ด้าย  กลายเป็นทะเลาะกันพาลทำให้กระทู้นี้โดนปิด คราวนี้
อดได้ปืนกันหมดเลย...

เรื่อง นกพิราบ ผมเห็นมีแต่คนบ่นอยากจะปราบมันให้ราบคราบ หรือให้มันไปอยู่ที่อื่นไกลๆ  มีคนโทรมาปรึกษาเรื่องการขับไล่นกพิราบอยู่บ่อยๆ  และผมเองก็ถูกไหว้วานให้ไปจัดการนกพิราบอยู่เรื่อยๆ  มันเป็นนกที่นำเชื้อไข้หวัดต่างๆ โรดหืดหอบ และโรคที่ติดต่อทางระบบทางเดินหายใจ ไปอยู่ในวัดก็ถ่ายอุจจาระใส่หลังคาโบสถ์ ศาลา วิหาร กุฏิ ทำให้เกิดเชื้อราเป็จุดด่างดำและเสียหายในที่สุด เจ้าอาวาสวัดหลายวัดก็บ่นให้ผมฟังว่า โบสถ์มูลค่าหลายสิบล้านต้องมาเสียหายเพราะนกพิราบมาอาศัย ขับไล่อย่างไรก็ไม่ยอมไปไม่รู้มาจากไหนทางวัดก็ไม่ได้เลี้ยงไว้หรือไม่ได้ให้อาหารแต่อย่างไร  จัดการมันเลยครับนกพิราบอย่างไปสงสารหรือประหยัดค่าปืนลมเลย ป้องกันไว้ก่อนดีกว่าแก้อย่างที่ท่าน sitta บอกไว้นั่นแหละครับ ผมสนับสนุนอีก 1 เสียง แต่เวลายิงนกพิราบผมยิงเฉพาะมุมสูงครับจะได้ไม่ทะลุตัวนกแล้วไปทำลายคน สัตว์ สิ่งของอย่างอื่น
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2843 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 02:17:35 PM »

เรื่องกล้องติดปืนลม ผมก็ลองสั่งไปทางเวปเพื่อให้ทราบรายละเอียดเท่านั้นครับ คงยังไม่มีการยืนยันเรื่องการจ่ายเงิน พอทราบเรื่องก็จะได้ตัดสินใจอีกครั้ง ถ้าไม่เข้าท่าก็สามารถยกเลิกได้อยู่แล้วครับ แต่ผมคิดว่าทางโรงงานคงจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบก่อนแล้วจึงจะให้ยืนยันการสั่งซื้อและชำระเงินครับ

ขากล้องที่ติดมาก็เป็นขนาดมาตรฐานที่ใส่กับรางขนาด 11 มม.หรือ 3/8 นิ้วนั่นแหละครับ ซึ่งเป็นมาตรฐานปืนจริงทั้งหลาย ส่วนปืนแอร์ซอฟต์กันหรือบีบีกันมักจะใช้ขากล้องขนาด 7/8 นิ้ว ไอ้ตัวนี้แหละครับที่ทำให้ต้องใช้ฐานรองเพื่อแปลงรางติดขากล้องอีกที ในกรณีที่ขากล้องไม่ตรงกับรางที่ตัวปืน และเพื่อเพิ่มความสูงไม่ให้หน้ากล้องมันติดขัดกับตัวปืน

* P5230099.jpg (101.64 KB, 640x480 - ดู 1544 ครั้ง.)
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #2844 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 02:24:36 PM »

คุณ123 dog-dog อยู่บางบ่อช่วงไหนครับ ผมอยู่ถนนเทพารักษ์ กม.21ครับ

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2845 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 03:28:50 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2011, 11:10:53 PM โดย suksun1 » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2846 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 05:49:35 PM »

คุณ123 dog-dog อยู่บางบ่อช่วงไหนครับ ผมอยู่ถนนเทพารักษ์ กม.21ครับ

ผมอยู่ช่วงบางบ่อกับเคหะบางพลีครับ ก.ม.25ครับ  แล้วทำไมสละสิทธิ์เจ้า AA ละครับ
capa
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2847 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 05:56:23 PM »

โครงการนี้มีเวลาเก็บตังกี่เดือนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #2848 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 07:27:27 PM »

ผมอยู่ช่วงบางบ่อกับเคหะบางพลีครับ ก.ม.25ครับ  แล้วทำไมสละสิทธิ์เจ้า AA ละครับ
ใจจริงอยากได้มากเลยครับเจ้า AA แต่เดือนนี้ห้องเช่าของผมว่างไป 30 กว่าห้องก็เลยนำเงินที่จะซื้อเจ้า AA ไปปรับปรุงทาสีห้องใหม่ ไม่รู้เดือนต่อๆไปจะเป็นอย่างไรบ้าง โรงงานปลดคนงานออกไปหลายคนเลยครับ ยังเสียดายเจ้า AA อยู่ครับ

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2849 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 08:46:32 PM »

ใจจริงอยากได้มากเลยครับเจ้า AA แต่เดือนนี้ห้องเช่าของผมว่างไป 30 กว่าห้องก็เลยนำเงินที่จะซื้อเจ้า AA ไปปรับปรุงทาสีห้องใหม่ ไม่รู้เดือนต่อๆไปจะเป็นอย่างไรบ้าง โรงงานปลดคนงานออกไปหลายคนเลยครับ ยังเสียดายเจ้า AA อยู่ครับ

น่าเห็นใจครับ สู้ต่อไปครับ เอาใจช่วย
ทำงานให้เหงื่อออกทางขุมขน ดีกว่าจนแล้วไม่มีกิน ดีว่ามีปืนลมแล้วไม่มีกิน
อีกไม่กี่ปีน่าจะเข้าที่เข้าทางแล้วครับ
ก็เห็นข่าวประโคมว่ารัฐกู้เงินมาแปดแสนล้าน เอามาทำให้ประเทศไทยมีเศรษกิจดี
แล้วมันเป็นแบบนี้ได้ยังงัยหว่า

เอาเป็นว่าถ้าผมได้มาจะเอาผลการยิงมาลงให้ชม
หน้า: 1 ... 187 188 189 [190] 191 192 193 ... 807
  พิมพ์