เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:18:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 188 189 190 [191] 192 193 194 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3807948 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2850 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 08:48:31 PM »

คุณ123 dog-dog อยู่บางบ่อช่วงไหนครับ ผมอยู่ถนนเทพารักษ์ กม.21ครับ

ผมอยู่ช่วงบางบ่อกับเคหะบางพลีครับ ก.ม.25ครับ  แล้วทำไมสละสิทธิ์เจ้า AA ละครับ
ใจจริงอยากได้มากเลยครับเจ้า AA แต่เดือนนี้ห้องเช่าของผมว่างไป 30 กว่าห้องก็เลยนำเงินที่จะซื้อเจ้า AA ไปปรับปรุงทาสีห้องใหม่ ไม่รู้เดือนต่อๆไปจะเป็นอย่างไรบ้าง โรงงานปลดคนงานออกไปหลายคนเลยครับ ยังเสียดายเจ้า AA อยู่ครับ
โอ้โห..........หัวอกเดียวกัน  แถมมาอยู่ระแวกเดียวกันอีก  ผมอยู่บางพลีใหญ่  กม12  ครับ  ว่างๆคงได้ไปเยี่ยมกันละครับ
EFG
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2851 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 08:54:45 PM »

ผมสอบหน่อยครับว่าร้านที่ขายปืนอัดลมเดียน่าร้านใหนขายราคาเป็นมิตรหน่อยครับ
แบบง้างสปริงเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดหาถังอัดลมไม่ได้
และอีกข้อสอบข้อมูลของปืนอัดลมยี่ห้อ gamo ใครพอรู้จักบ้างครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2852 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 09:06:40 PM »

ดีใจจริงๆครับ  ที่มีเพื่อนที่แสนดี และ รู้ใจ  ต้องขอขอบคุณ ท่านเต้ยที่ลงชื่อจองปืนเพื่อไม่ให้ตกรถไฟขบวนนี้  และ ขอขอบคุณ ท่าน สิทธา ที่รู้ใจว่าผมชอบปืนรุ่นเดียวกับท่าน  ผมก็อยากได้เหมือนกัน (แต่ยังไม่มีเพื่อนที่รู้ใจที่จะออกเงินให้ก่อน 55555) แต่ตอนนี้ผมเริ่มมีปัญหาที่ว่า  ในปีหน้าลูกของผม 2 คนต้องเปลียนที่เรียน  คนที่ 2 จบ ม.6 ต้องต่อมหาวิทยาลัย  และคนที่ 3 จะจบ ป6 เข้าต่อ ม1 พรอมกัน ต้องใช้เงินจำนวนมาก  และประจวบกับตอนนี้เศรษกิจตกต่ำมา จนโรงงานต้องปลดคนงาน  มันรามมาถึงผมด้วยคือ  คนงานที่เช่าห้องพักของผมโดนปลดออกไปด้วย  10 กว่าห้อง  ทำให้รายได้ประจำของผม  หายไปเดือนละประมาณ  25000-30000  บาท  และถ้าเป็นอย่างนี้ไปอีก 6 เดือนข้างหน้า  ผมยังไม่เห็นว่าจะเอารายได้ที่ไหนมาเสริมส่วนที่หายไป  ผมจึงจำเป็นต้องหยุดความสุขส่วนตัวไว้ก่อน  เอาเงินกองนี้ไว้สำรองเป็นข้าใช้จ่ายในตอนที่เขาสอบเปลี่ยนโรงเรียนก่อนครับ  แต่ถ้าผมเอาตัวนี้ออกมา  ถึงเวลาใช้เงินขึ้นมา  ผมก็ต้องขายปืนออกไปอยู่ดี  และมันจะเป็นเรื่องที่ลำบากใจ ที่จะเลือกขายตัวไหนไป  เพราะจะรักพี่เสียดายน้อง  ผมต้องยอมเจ็บตอนนี้ดีกว่าครับที่จะไม่ได้มันมา  ดีกว่าที่จะเสียมันไป  ถ้าผมอยากที่จะยิงตัวนี้  ผมไปที่บางบ่อ  ท่าน 123 ก็คงให้ผมยืมยิง  หรือถ้าผมผ่านไปที่พุธมลฑล ท่านเต้ย ก็คงให้ยืม  หรือถ้าหลุดไปถึงโคราช  ไปขอท่าน สิทธายิงบ้างก็คงไม่มีปัญหา  ผมคิดว่าจะถอยไปเป็นเพื่อนท่านมนตรีไว้รอรอบที่ 2 ก็ยังได้ครับ  ผมขอให้สิทธิ์ท่านอื่นที่พร้อมครับ   ขอขขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เป็นห่วงผม  ไม่เป็นไรแล้วผมจะแวะเวียนไปรบกวนเพื่อนๆทุกคนให้ครบถ้วนครับ......................ขอบคุณครับ

เรื่องอยากยิงปืนได้เลยครับคุณ MAGNUM-60 ไม่มีปัญหาที่ยิงเยอะแยะ
จะแบ่งให้ยืมเอาไปยิงเป็นเดือนก็ได้ แต่มีข้อแม้ว่าต้องรักษาให้ดีและเมื่อถึงเวลาต้องเอามาคืนนะ
แล้วก็ตอนยืมก็ จุ๊ จุ๊ อย่าบอกใครละมันเป็นความลับ

ต้องขอขอบคุณท่านสิทธา  ที่มีน้ำใจที่จะไห้ยืมปืนไปนอนกอดได้  แต่คงไม่กล้าทำร้ายจิตใจกันขนาดนั้นครับ  เรื่องการรักษาปืนของผมคิดว่า  ร้านปืนยังสู้ผมไม่ได้เลยครับ  ปืนของผมลายนิ้วมือยังไม่มีติดเลยครับ  แต่ที่ว่าไม่กล้าทำร้ายจิตใจ  ก็เพราะว่า  ของ 3 สิ่งที่เขาไม่ให้ยืมกัน  ได้แก่  1 รถ  2 เมีย  3 ปืน  ถ้าได้จับ  ได้ลองยิง  ต่อหน้าต่อตา  แค่นี้ก็เป็นที่พอใจแล้วครับ  ไม่ถึงกับเอามากอดนอน  ให้เจ้าของปืนนอนหลับไม่เป็นสุขหรอกครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #2853 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 10:57:44 PM »

ผมสอบหน่อยครับว่าร้านที่ขายปืนอัดลมเดียน่าร้านใหนขายราคาเป็นมิตรหน่อยครับ
แบบง้างสปริงเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดหาถังอัดลมไม่ได้
และอีกข้อสอบข้อมูลของปืนอัดลมยี่ห้อ gamo ใครพอรู้จักบ้างครับ

แต่ละร้านขายเดียน่าพอๆกันครับ ทั้งพรมีลาภ  รัตนา  ส่วน  กาโม่  มีขายที่ร้านเอราวัณ  ทางร้านสั่งเข้ามาหลายรุ่นครับผลิตในประเทศ สเปน  ส่วนร้านที่ขายปืนลมมือ 2 ร้าน พีพีซี  ก็มีเดียน่า m 54 อยู่กระบอกนึง  ราคามือ 2   45,000 บาทครับและมี  อีก 3 ยี่ห้ออยู่ในตู้ครับ  มือ 2 ทั้งหมดครับ
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #2854 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 11:25:48 PM »

คุณ123 dog-dog อยู่บางบ่อช่วงไหนครับ ผมอยู่ถนนเทพารักษ์ กม.21ครับ

ผมอยู่ช่วงบางบ่อกับเคหะบางพลีครับ ก.ม.25ครับ  แล้วทำไมสละสิทธิ์เจ้า AA ละครับ
ใจจริงอยากได้มากเลยครับเจ้า AA แต่เดือนนี้ห้องเช่าของผมว่างไป 30 กว่าห้องก็เลยนำเงินที่จะซื้อเจ้า AA ไปปรับปรุงทาสีห้องใหม่ ไม่รู้เดือนต่อๆไปจะเป็นอย่างไรบ้าง โรงงานปลดคนงานออกไปหลายคนเลยครับ ยังเสียดายเจ้า AA อยู่ครับ

น่าเห็นใจครับ สู้ต่อไปครับ เอาใจช่วย
ทำงานให้เหงื่อออกทางขุมขน ดีกว่าจนแล้วไม่มีกิน ดีว่ามีปืนลมแล้วไม่มีกิน
อีกไม่กี่ปีน่าจะเข้าที่เข้าทางแล้วครับ
ก็เห็นข่าวประโคมว่ารัฐกู้เงินมาแปดแสนล้าน เอามาทำให้ประเทศไทยมีเศรษกิจดี
แล้วมันเป็นแบบนี้ได้ยังงัยหว่า

เอาเป็นว่าถ้าผมได้มาจะเอาผลการยิงมาลงให้ชม
ขอบคุณครับ ชีวิตต้องสู้ ตอนนี้ใช้ประหยัดๆหน่อย "พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว" แล้วจะรอชมผลการยิงครับ

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
Marauder
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2855 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 11:28:35 PM »

ปูเสื่อรอชมด้วยคนครับ
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #2856 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 11:35:07 PM »

โอ้โห..........หัวอกเดียวกัน  แถมมาอยู่ระแวกเดียวกันอีก  ผมอยู่บางพลีใหญ่  กม12  ครับ  ว่างๆคงได้ไปเยี่ยมกันละครับ
ใช่เลยครับ หัวอกเดียวกัน ยินดีต้อนรับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2009, 11:41:26 PM โดย dnt » บันทึกการเข้า

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
sompon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #2857 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 08:26:43 AM »

ตอนเต้ยไปซื้อถังลมที่ร้านdive supplyเจ้าของร้านก็ได้พูดสอนและให้ข้อมูลเกี่ยวกับการรับประกันความปลอดภัยของถังลมมาตราฐานว่าทนแรงอัด แรงกระแทก และสามารถทนแรงดันได้ถึง2-2.5เท่าของแรงดันที่กำหนดไว้สำหรับถังนั้นๆครับ ประมาณว่าถังลม200บาร์สามารถทนแรงอัดได้ถึง400หรือ500บาร์ตัวถังถึงจะระเบิดครับ เจ้าของร้านยังบอกเลยว่ารับประกันว่าถังดำน้ำแบบนี้เอาปืน11ยิงยังไม่ทะลุผิวมันได้เลยครับ ไม่รู้ว่าจริงเปล่า แต่รับรองว่าถังพวกนี้ปลอดภัยมากครับ ถ้าเราใช้และดูแลอย่างถูกวิธี เราควรเอาถังไปตรวจสภาพทุกๆ2ปีครึ่งสำหรับคนที่ใช้ดำน้ำ แต่สำหรับพวกเราที่ใช้เติมลมยิงปืนลมนั้น5ปีค่อยเอาไปตรวจก็ได้ครับ

คุณเต้ยครับไม่ทราบว่าซื้อถังมาราครเท่าไหร่ สามารถเติมท่อลมได้กี่ครั้งต่อถัง และค่าเติมลมที่ร้านคิดเท่าไหร่ต่อครั้ง  และถ้าจะรวมกันซื้อทางร้านจะมีส่วนลดให้หรือเปล่าครับ ผมคิดว่ามี่หลายท่านยังไม่มี ผมก็คนหนึ่งครับที่กำลังหาถังอยู่แต่อยากได้ถังไม่ให้และสามารถใส่รถได้
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2858 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 10:02:34 AM »

ถังที่เต้ยใช้เป็นถังขนาดเล็ก40ปอนด์(ไม่ใช่น้ำหนักถังนะครับแต่ความจุ40ปอนด์) ถังดำน้ำปกติขนาด80ปอนด์ เต้ยใช้เติมลมได้นานพอสมควรเลยครับ ไม่ได้นับว่าได้กี่ครั้งแต่ตั้งแต่ผมได้เจ้าcz200sมาต้นเดือน พค. ผมเอาถังไปเติมลมครั้งเดียวเองครับแล้วก็ใช้ปืนยิงซ้อมที่บ้านหมดลูกกระสุนไปแล้ว4กล่องกว่าๆ หรือเกือบ2200นัดได้ครับ ก็คงประมาณได้ว่าลม1ถังสามารถใช้ยิงได้ประมาณ1200 นัดครับ เต้ยเอาถังไปเติมลมเมื่อเหลือลมในถังประมาณ130บาร์ครับ  ที่ร้านdive supplyไม่รับเติมลมครับขายอุปกรณ์อย่างเดียว ผมเอาถังไปเติมลมที่ดับเพลิงใกล้บ้านครับไม่เสียตัง เต้ยซื้อถังนี้มาทั้งหมดก็เกือบหมื่นบาทครับ ทางร้านเค้ามีส่วนลดให้ชาวปืนลมอยู่แล้ว15%ครับแต่ถ้ารวมกันซื้อเยอะๆคงได้ลดเพิ่มมั้งครับ ถังเล็กหรือใหญ่ก็ใส่ในรถได้เหมือนกันหมดแหละครับ แต่มันหนักกว่ากันเท่าตัวเลย ถังใหญ่แบกไปไหนไม่สะดวกครับ แล้วผมเพิ่งหลังหักมาได้ประมาณ9เดือนยังยกของหนักไม่ค่อยได้ เลยใช้ถังเล็กครับ

OSK119 (๓๙๗๘๒)
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2859 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 11:42:37 AM »

ตอนเต้ยไปซื้อถังลมที่ร้านdive supplyเจ้าของร้านก็ได้พูดสอนและให้ข้อมูลเกี่ยวกับการรับประกันความปลอดภัยของถังลมมาตราฐานว่าทนแรงอัด แรงกระแทก และสามารถทนแรงดันได้ถึง2-2.5เท่าของแรงดันที่กำหนดไว้สำหรับถังนั้นๆครับ ประมาณว่าถังลม200บาร์สามารถทนแรงอัดได้ถึง400หรือ500บาร์ตัวถังถึงจะระเบิดครับ เจ้าของร้านยังบอกเลยว่ารับประกันว่าถังดำน้ำแบบนี้เอาปืน11ยิงยังไม่ทะลุผิวมันได้เลยครับ ไม่รู้ว่าจริงเปล่า แต่รับรองว่าถังพวกนี้ปลอดภัยมากครับ ถ้าเราใช้และดูแลอย่างถูกวิธี เราควรเอาถังไปตรวจสภาพทุกๆ2ปีครึ่งสำหรับคนที่ใช้ดำน้ำ แต่สำหรับพวกเราที่ใช้เติมลมยิงปืนลมนั้น5ปีค่อยเอาไปตรวจก็ได้ครับ

คุณเต้ยครับไม่ทราบว่าซื้อถังมาราครเท่าไหร่ สามารถเติมท่อลมได้กี่ครั้งต่อถัง และค่าเติมลมที่ร้านคิดเท่าไหร่ต่อครั้ง  และถ้าจะรวมกันซื้อทางร้านจะมีส่วนลดให้หรือเปล่าครับ ผมคิดว่ามี่หลายท่านยังไม่มี ผมก็คนหนึ่งครับที่กำลังหาถังอยู่แต่อยากได้ถังไม่ให้และสามารถใส่รถได้
ผมเพิ่งไปซื้อมา ขนาดS80 +หัววาลว์   บอกใช้กับปืนลม  ลดแล้วราคา 9855.75บาทครับ
mingmongkon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 70

« ตอบ #2860 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 12:21:16 PM »

ผมเพิ่งไปซื้อมา ขนาดS80 +หัววาลว์   บอกใช้กับปืนลม  ลดแล้วราคา 9855.75บาทครับ

ขอแผนที่ไปร้านDrive Supply หน่อยครับและเบอร์โทรด้วย     หลงรักขอบคุณครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2861 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 12:23:26 PM »

รับทราบครับ ราคาประมาณ 10,000 บาท ก็ถือว่า O.K.  
แถมเป็นถังขนาด 80 cu.ft แบบนี้ใช้เติมในปืนเบอร์ 2 อย่าง AirArms S410  ที่ยิงได้ครั้งละ 100 นัดต่อการเติมลม 1 ครั้ง ผมว่าคงยิงได้นานเป็นปีเหมาะกับคนที่อยู่ห่างไกลอย่างผมเพราะไม่มีร้านเติมลม คงอาศัยเติมไนโตรเจนที่ 150 บาร์ แล้วซื้อแฮนด์ปั้มอีก 6,000 กว่าบาทมาสูบลมเพิ่มก็คงจะโอเคครับ ต่อไปก็แค่สูบลมเข้าถังเมื่อแรงดันลดลง
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2862 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 01:40:21 PM »

ทำไมไปซื้อกันเองทีละคน2คนละครับ เต้ยว่าพี่ๆท่านไหนยังไม่มีถังลมก็รวมตัวกันทีเดียวหลายๆคนแล้วติดต่อเค้าทีเดียวเลยคงได้ส่วนลดเยอะขึ้นนะครับ

OSK119 (๓๙๗๘๒)
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #2863 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 02:05:37 PM »

ทำไมไปซื้อกันเองทีละคน2คนละครับ เต้ยว่าพี่ๆท่านไหนยังไม่มีถังลมก็รวมตัวกันทีเดียวหลายๆคนแล้วติดต่อเค้าทีเดียวเลยคงได้ส่วนลดเยอะขึ้นนะครับ
เห็นด้วยครับ ผมก็ยังไม่มีครับ น่าจะได้ราคาพิเศษกว่านี้นะครับถ้าไปซื้อพร้อมๆกัน

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2864 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 02:31:42 PM »

ยังไม่มีเหมือนกันครับ และคิดว่าจะไปซื้อทีเดียวตอนลงไปรับปืนที่กรุงเทพฯ เลยครับ แต่ก็อยากรวมตัวกันซื้อเหมือนกันจะได้ราคาถูกลงครับ
หน้า: 1 ... 188 189 190 [191] 192 193 194 ... 807
  พิมพ์