เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:13:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 191 192 193 [194] 195 196 197 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3807713 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2895 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 03:20:24 PM »

รวมกันสั่งถังลมครับ

1. suchi
2. J_Verne
3. Mingmonkon
4. TROPHYX
5. rt56
6. Sirisak
7. chart1
8. bee

ให้ข้อแนะนำครับ ตอนผมซื้อถังอัดลมใหม่ จากครูสอนดำน้ำชื่อ ครูหมาย จำเบอร์ไม่ได้
แต่จำเบอร์น้องชายครูได้ ชื่อ หมาน เบอร์โทร 086-557-9839  ถ้าถามซื้อถังดำน้ำจาก
คุณหมาน คุณหมายจะโยนให้ให้พี่ชาย แต่ทำไมผมถึงแนะนำ 2 คนนี้ ก็เพราะว่า
คุณหมานเป็นช่างกลึงฝีมือดี  เผื่อวันหน้าวันหลังจะกลึงอุปกรณ์เกี่ยวกับถังดำน้ำ
เป็นอแดปเตอร์เติมลมก็คุณหมานนี้ละครับ ทำเสร็จเขาก็ส่งให้พี่ทดสอบว่าผ่านหรือเปล่า
สบายใจหายห่วงครับ
TONG 09
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #2896 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 03:30:41 PM »

1. suchi
          2. J_Verne
          4. TROPHYX
          5. rt56
          6. Sirisak
          7. chart1
          8. bee
          9. TONG 09

..............
sompon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #2897 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 05:13:54 PM »

1. suchi
          2. J_Verne
          4. TROPHYX
          5. rt56
          6. Sirisak
          7. chart1
          8. bee
          9. TONG 09
        10. สมพล
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #2898 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 06:14:59 PM »

1. suchi
2. J_Verne
4. TROPHYX
5. rt56
6. Sirisak
7. chart1
8. bee

ให้ข้อแนะนำครับ ตอนผมซื้อถังอัดลมใหม่ จากครูสอนดำน้ำชื่อ ครูหมาย จำเบอร์ไม่ได้
แต่จำเบอร์น้องชายครูได้ ชื่อ หมาน เบอร์โทร 086-557-9839  ถ้าถามซื้อถังดำน้ำจาก
คุณหมาน คุณหมายจะโยนให้ให้พี่ชาย แต่ทำไมผมถึงแนะนำ 2 คนนี้ ก็เพราะว่า
คุณหมานเป็นช่างกลึงฝีมือดี  เผื่อวันหน้าวันหลังจะกลึงอุปกรณ์เกี่ยวกับถังดำน้ำ
เป็นอแดปเตอร์เติมลมก็คุณหมานนี้ละครับ ทำเสร็จเขาก็ส่งให้พี่ทดสอบว่าผ่านหรือเปล่า

เบอร์โทรของคุณ หมายครับ  081-2867165  ร้านของคุณ หมายอยู่แถว สาธุประดิษฐ์ ครับรองรวมกัน สั่งหน้าจะได้ส่วนลดบ้างครับ  ส่วนอุปกรณ์สามารถสั่งได้ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2899 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 07:15:56 PM »

1. suchi
2. J_Verne
4. TROPHYX
5. rt56
6. Sirisak
7. chart1
8. bee

เบอร์โทรของคุณ หมายครับ  081-2867165  ร้านของคุณ หมายอยู่แถว สาธุประดิษฐ์ ครับรองรวมกัน สั่งหน้าจะได้ส่วนลดบ้างครับ  ส่วนอุปกรณ์สามารถสั่งได้ครับ

ขอบคุณมากครับคุณ coko ที่ผมรู้จักครูหมายและคุณหมาน ก็เพราะคนคนหนึ่ง
บางครั้งอยากจะโทรไปถามข่าวคราวเรื่องปืนลมกับคนผู้นี้บ้าง ก็จำเบอร์ไม่ได้
ด้วยไม่นานผมเปลี่ยนโทรศัพท์หมายเลขโทรศัพท์ก็เลยหายสาญสูญไปกับโทรศัพท์
หมายเลขที่อยู่ในโครงการ 4 ก็หายสาญสูญไปกับเว็บล่มในครั้งนั้น
ชื่อจองปืน คุ้น ๆ ว่าเป็นสุทาสินี อะไรทำนองนี้นะครับ  พอดีตอนนั้นเขา
ยกเลิกการจองและนำเข้าเอง รู้สึกว่าจะได้ HW100 รุ่มมีที่เติมลมเร็วด้วย
ถ้าผมเห็นเบอร์โทรเขาผมจำ 4 ตัวหลังได้  ว่าจะโทรชวนจองปืนด้วยกัน
แต่ไม่มีเบอร์ ถ้าเขารู้คงเข้ามาจองด้วยแล้ว  อ้อ ก่อนซื้อ HW100 ได้ซื้อ
ฮัทซานสปริงรุ่นแรงสุด เห็นว่ายิงไม่กี่นัดต้องส่งเคลมอะไหล่ที่ร้าน...
ใครรู้เบอร์โทรช่วยบอกด้วยครับ จะได้เมมลงเครื่องไว้

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #2900 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 08:07:02 PM »

ขอบคุณมากครับคุณ coko ที่ผมรู้จักครูหมายและคุณหมาน ก็เพราะคนคนหนึ่ง
บางครั้งอยากจะโทรไปถามข่าวคราวเรื่องปืนลมกับคนผู้นี้บ้าง ก็จำเบอร์ไม่ได้
ด้วยไม่นานผมเปลี่ยนโทรศัพท์หมายเลขโทรศัพท์ก็เลยหายสาญสูญไปกับโทรศัพท์
หมายเลขที่อยู่ในโครงการ 4 ก็หายสาญสูญไปกับเว็บล่มในครั้งนั้น
ชื่อจองปืน คุ้น ๆ ว่าเป็นสุทาสินี อะไรทำนองนี้นะครับ  พอดีตอนนั้นเขา
ยกเลิกการจองและนำเข้าเอง รู้สึกว่าจะได้ HW100 รุ่มมีที่เติมลมเร็วด้วย
ถ้าผมเห็นเบอร์โทรเขาผมจำ 4 ตัวหลังได้  ว่าจะโทรชวนจองปืนด้วยกัน
แต่ไม่มีเบอร์ ถ้าเขารู้คงเข้ามาจองด้วยแล้ว  อ้อ ก่อนซื้อ HW100 ได้ซื้อ
ฮัทซานสปริงรุ่นแรงสุด เห็นว่ายิงไม่กี่นัดต้องส่งเคลมอะไหล่ที่ร้าน...
ใครรู้เบอร์โทรช่วยบอกด้วยครับ จะได้เมมลงเครื่องไว้

ใช่คุณสุธา 081-xxx9195 หรือเปล่าครับ ผมก็เคยโทรไปสอบถามเรื่องขอใบ ป.2 ครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #2901 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 08:41:56 PM »

ไอ้กล้องดีราคาถูก ถ้าสั่งตัวเดียวมันราคา 6,000 กว่าบาท ครับ ตามที่ผมบอกไว้ถ้าไปเดินแถวชายแดนแล้วเจอก็รีบขว้าไว้เลย ในราคาไม่เกิน 4,500 บาท (ตีราคาไว้สูงสุด) และต้องเป็นรุ่นที่มีเส้นเล็งแบบ R 6, R 11 และ R 19 Mil-dot  recticle เท่านั้น แบบอื่นๆ ไม่เหมาะกับการยิงปั้มเอ็กซ์ หรือ Field Target อย่างแน่นอน เวลาซื้อเลือกดีๆ  ตาดีได้ ตายร้ายเสีย แต่ที่แน่ๆ ถ้าประทับยี่ห้อ XDoptics หรือ ZOS  ไม่น่าจะเป็นของเลียนแบบเพราะจากโรงงานเขาก็ระบุในชื่อยี่ห้อนี้และราคาก็ 3,000 บาทขึ้นไปโดยประมาณ เลนส์เคลือบมัลติโค้ตสีเขียวเท่านั้น สีอื่นเป็นเกรดรองหรือของปลอม แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจีนจะปลอมของจีนไปทำไมกัน  ในเมื่อมันก็ราคาถูกอยู่แล้ว

อยากทราบว่ากล้องที่แม่สายหรือตามชายแดนที่อื่นๆ เป็นกล้องผ่าน QC หรือเปล่าครับ คุณภาพเดียวกับที่คุณ TrophyX ลองสั่งจากเวปหรือเปล่าครับ พอดีจะลองให้คนรู้จักเดินดู คนจะไปดูให้ไม้รู้เรื่องกล้อง(ผมก็ไม่รู้ครับ) ว่าจะลองจดยี่ห้อ จดรุ่นให้เค้าลองดูราคาครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #2902 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 10:16:28 PM »

ใช่คุณสุธา 081-xxx9195 หรือเปล่าครับ ผมก็เคยโทรไปสอบถามเรื่องขอใบ ป.2 ครับ
ใช่คนเดียวกับคุณ sitta  หมายถึงครับ  คุณ สุธา  ครับ  วันนี้คุณ สุธา  ยังแวะมาที่บ้านผมเอาเจ้า  rws (diana) ปืนสั่นมาวัดความเร็วที่บ้านผมครับ ก็เลยทดสอบเจ้าตัวนี้  วัดความเร็วโดยใช้ลูก  กระรอกเหลือง  วัดได้  543 ฟุต/วิ  เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้เพราะเวลามีน้อยแถมฝนก็ตกหนัก  ส่วนเบอร์คุณ สุธา  เดียวผมส่งให้ทาง  พีเอ็มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2009, 10:25:44 PM โดย coko » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2903 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 12:28:13 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับที่ให้คำแนะนำเรื่อง ป3. ของผม  ผมใด้ไปสอบถามอำเภอแล้วครับ ท่านปลัดให้นำไปแก้ใหม่ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2904 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 07:10:51 AM »

ขอถามคุณ Trophyx [ผู้เชี่ยวชาญข้อมูลและเทคนิค] ไอ้ตัว pellet  sizer นี่มันเป็นตัวขยายและตัวลดขนาดของปีกลูกปืน[daimeter]  ใช่หรือไม่ครับ
    และถ้าเรานำลูกปืนลมมาเจาะรูตรงกลางหัวให้รูโตประมาณ 2-3 มม.แล้วใช้ยิงจะมีผลเป็นอย่างไร!  เช่นลูกปืนไม่ต้านลม.....
    และถ้าเรานำตะกั่วมาหลอมแล้วหยอดเข้าไปตรงท้ายลูกปืนให้ใด้น้ำหนักเท่าๆกัน มันพอจะใช้แทนลูกปืนที่เราต้องการจะพอใด้ไหมครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2905 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 07:55:28 AM »

ใช่คนเดียวกับคุณ sitta  หมายถึงครับ  คุณ สุธา  ครับ  วันนี้คุณ สุธา  ยังแวะมาที่บ้านผมเอาเจ้า  rws (diana) ปืนสั่นมาวัดความเร็วที่บ้านผมครับ ก็เลยทดสอบเจ้าตัวนี้  วัดความเร็วโดยใช้ลูก  กระรอกเหลือง  วัดได้  543 ฟุต/วิ  เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้เพราะเวลามีน้อยแถมฝนก็ตกหนัก  ส่วนเบอร์คุณ สุธา  เดียวผมส่งให้ทาง  พีเอ็มครับ

ใช้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #2906 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 08:40:38 AM »

รบกวนผู้รู้ ไหว้ช่วยแนะนำ Huhหน่อยว่าอุปกรณ์ที่จำเป็นอยางน้อยต้องใช้มีอะไรบ้าง Huh
นอกจากตัวปืนและลูกกระสุน  เยี่ยม

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2907 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 09:03:20 AM »

ขอถามคุณ Trophyx [ผู้เชี่ยวชาญข้อมูลและเทคนิค] ไอ้ตัว pellet  sizer นี่มันเป็นตัวขยายและตัวลดขนาดของปีกลูกปืน[daimeter]  ใช่หรือไม่ครับ
    และถ้าเรานำลูกปืนลมมาเจาะรูตรงกลางหัวให้รูโตประมาณ 2-3 มม.แล้วใช้ยิงจะมีผลเป็นอย่างไร!  เช่นลูกปืนไม่ต้านลม.....
    และถ้าเรานำตะกั่วมาหลอมแล้วหยอดเข้าไปตรงท้ายลูกปืนให้ใด้น้ำหนักเท่าๆกัน มันพอจะใช้แทนลูกปืนที่เราต้องการจะพอใด้ไหมครับ

ผมเคยทำแล้วครับ คงเป็นเพราะตอนนั้นอายุยังไม่ครบ 17  ผลออกมาสรุปว่า
ซื้อใช้ดีกว่า แต่ก็ไม่แน่นะอายุปูนนี้แล้วผลน่าจะออกมาเหมือนตอนอายุ 17 คือ
ซื้อใช้ดีกว่า

เข้าใจว่าเจาะรูตรงหัว บริเวณที่กระทบเป้าใช้หรือเปล่า
ผมว่าการที่ทำแบบนี้แล้วกระสุนวิ่งเร็วขึ้นเป็นคงไม่ใช่เป็น
เพราะมันไม่ต้านลมหรอก แต่ตัวการสำคัญน่าจะเป็น
เพราะน้ำหนักกระสุนเบากว่าเดิม น้ำหนักกระสุนมีผล
ต่อความเร็วกระสุนมากกว่ารูปทรงครับ
แต่จะแม่นหรือเปล่าก็ไม่ทราบครับ

ถ้าหาวิธีเพิ่มน้ำหนักกระสุนได้ช่วยบอกด้วยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2908 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 10:54:28 AM »

เอามาดูใหม่ กันลืมสวยทั้ง 2 กระบอก

กระบอกนี้เป็นปืนลมเบอร์ 2 ที่แรงสุดขั้วหัวใจ เหมาะกับยิงในทุ่งหรือป่าที่ห่างไกลไร้ผู้คน

กระบอกนี้กระทัดรัดดี แรงน้อยกว่า เหมาะใช้ในย่านชุมชน

rt56
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #2909 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 11:12:50 AM »

ใช่กระบอกที่สั่งไปใหม่หรือเปล่าครับ

หน้า: 1 ... 191 192 193 [194] 195 196 197 ... 807
  พิมพ์