เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:15:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 252 253 254 [255] 256 257 258 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3807744 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3810 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 08:21:01 PM »

ตอนนี้มีผู้สนใจกล้องตัวนี้แล้วหลายท่าน ครับ
1. 123 dog-dog เอาแน่นอนตัดสินใจแล้ว
2. SITTA
3. konputhai
4. mk
5. suksun1
6.bee
7. C24 จำนวน 2 ชุด
8.ต๋อง_commander  / 085-330-1911
แล้วจะสั่งกระบอกยางต่อเลนส์ตา เลยหรือไม่ครับ ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว

ไม่รอดูผลปืนกันก่อนหรือคุณท่าน ถ้าใจร้อนกันอย่างนี้
ถ้าเกิดว่าไม่ได้ปืนแล้วตอนนั้นจะทำยังไงกัน

เพราะบางท่านหรือทุกท่าน อาจมีปืนอยู่แล้วหลายกระบอกเช่นคุณสิทธา, คุณ123,  คุณsuksun1, คุณ c24  พอมาเจอของดีราคาคุ้มค่าก็เลยอยากได้มาใช้ลองดูก่อน  ถึงไม่ได้ปืนก็เอาไปใช้กับปืนกระบอกอื่นแทนกล้องโคลนจากจีนแดงครับ และผมเองก็ไม่เคยมีกล้องที่ราคาแพงเท่านี้มาก่อน ซื้อจากคลองถมหรือร้านปืนก็ราคาไม่เกิน 2,000 บาทครับ

ถ้าคุณ TropyX บอกละก็  "ลุยเลย"
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #3811 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 08:25:26 PM »

หมดตูดโครงการ 6  ก็คงจะได้ปืนในราวๆ เดือนสิงหาคมเป็นอย่างช้า มีเวลาเก็บเงินกันอีก 10-12 เดือนก็ได้เงินครบค่าปืนพอดีครับ  ผมยังขอเสนอให้เป็น Air Arms อยู่เหมือนเดิม ส่วนใครจะเอา S200, S200T,  S200MKIII,  EV2, EV2MKIII, S400 MPR-FT,  S410,  ProSport, ProTarget หรือ TX 200 ก็ใส่รุ่นลงไปแต่ให้เป็นยี่ห้อเดียวกันครับ
อิอิอิ...ว่าแต่หมดตูดโครงการ 6 จะเริ่มลงชื่อเมื่อไหร่ดีครับ Huh
แบบว่าไม่อยากตกรถไฟเที่ยวหน้าครับ เยาะเย้ย
ส่วนเที่ยวนี้วาสนาน้อยบุญไม่ถึงต้องทาาามจาาาย หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3812 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 08:38:21 PM »

Huh เอ...ว่าแต่ในกรุงเทพ มีพี่ๆเพือนๆท่านไหนที่มีเจ้ากล้อง ZOS 10-40*60 นี้ในครอบครองบ้างครับ คือแบบว่าน้องอยากจะไปลองส่องกล้องจริงดูเลยหนะครับ อยากจะดูแบบละเอียดๆเองเลยหนะครับว่า ที่กำลังขยาย แต่ละขนาด ความคมชัด มากน้อย ภาพเบลอ และ พาราแลกซ์มากน้อยแค่ไหนหนะครับ ของแบบนี้ต้องลองส่องเองถึงจะรู้ได้ว่าเราชอบหรือไม่ครับ อิอิ  Grin

OSK119 (๓๙๗๘๒)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3813 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 09:08:34 PM »

โฮ่..โฮ่...โฮ่...   พอโผล่มา     ที่หน้านี้                       แสนตกใจ   สิ้นดี   พี่น้องขา
              ปืนก็จอง  กล้องก็สั่ง    ดังนั้นจ้า                       เอาอะไร    อีกดีหนา    มาดูกัน
จะสั่งลูก    ก็ไม่ได้     เสียดายนิด                         จะสั่งแม๊ก    ก็ต้องคิด    นิดนึงนั่น
ทางโรงงาน   จะส่งให้   ได้ไหมฉัน                     ต้องลุ้นกัน   จะกี่วัน   ฉันก็รอ
              ส่วนสำรอง   อีกห้าคน   อดทนนิด                 ไม่กี่วัน    คงสมจิต    ที่คิดหนอ
              เค้าล้อเล่น    แค่ขำขำ   คำเดียวพอ               ก็พี่หนอ   "น่าจะได้"   ไม่ต้องกลัว........   คิก..คิก...
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3814 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 09:13:21 PM »

โฮ่..โฮ่...โฮ่...   พอโผล่มา     ที่หน้านี้                       แสนตกใจ   สิ้นดี   พี่น้องขา
              ปืนก็จอง  กล้องก็สั่ง    ดังนั้นจ้า                       เอาอะไร    อีกดีหนา    มาดูกัน
จะสั่งลูก    ก็ไม่ได้     เสียดายนิด                         จะสั่งแม๊ก    ก็ต้องคิด    นิดนึงนั่น
ทางโรงงาน   จะส่งให้   ได้ไหมฉัน                     ต้องลุ้นกัน   จะกี่วัน   ฉันก็รอ
              ส่วนสำรอง   อีกห้าคน   อดทนนิด                 ไม่กี่วัน    คงสมจิต    ที่คิดหนอ
              เค้าล้อเล่น    แค่ขำขำ   คำเดียวพอ               ก็พี่หนอ   "น่าจะได้"   ไม่ต้องกลัว........   คิก..คิก...

ขำก๊าก กร้ากก!!! ฮาอินเทรนด์มากมายขอรับ พี่ตุ้ย ช่างเข้ากับบรรยากาศตอนนี้จริงๆเลยครับ +1 ให้แบบไม่ต้องยั้งเลยครับพี่ คิก คิก

Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3815 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 10:00:43 PM »

Grin วันนี้เป็นวันหยุด วันว่างของนายชลชาติก็เลยหาอะไรแปลกๆใหม่ๆมาลองทดสอบดูครับ ไปหาลูกกระสุนแบบใหม่ๆมาทดสอบจ้า

ได้ลูกแบบใหม่มา 2 แบบครับ แบบที่ 1 เป็นลูกสำหรับแข่งขัน FT เกรด Match ครับ Baracuda Match Extra Heavy หัวโดม

เป็นกล่องหนาครับ เปิดกล่องมาอย่างแรกเห็นถึงคุณภาพที่แตกต่างครับ มีฟองน้ำรองไว้อย่างดีเลยจ๊ะ กระสุนทุกลูกมีการเคลือบน้ำมันไว้บางๆอย่างดี จับลูกขึ้นมาจะรู้สึกสัมผัสได้ถึงความลื่นๆที่ปลายนิ้วเลยครับ เยี่ยม

สังเกตุด้านในกระสุน จะทำร่องเกลียวช่วยให้จับลมได้ดีขึ้น(มั้ง คิก คิก )

ลูกแบบที่2 เป็นรุ่น RABBIT MAGNUM ll ใช้สำหรับล่าสัตว์โดยเฉพาะเลยครับ เบอร์ 1 มีน้ำหนักถึง 15.74 เกรน ตกใจ หนักเกือบ 2 เท่าของลูกเบอร์ 1 ทั่วๆไปเลยครับ ลูกแบบนี้ กล่องนึงมี 200 นัด และ เคลือบผิวบางๆไว้ด้วยน้ำมันเหมือนลูกเกรดแข่งขันเช่นกันครับ ลูกแบบนี้นี่ถ้าไปอยู่ในมือของมือสังหารอย่างพี่สิทธา แถวนั้นคงมีศพเพิ่มขึ้นอีกเพียบแน่เลยครับ คริๆๆ คิก คิก

เอาลูก 3 ชนิดมาวางเทียบโชว์ตัวกันครับ ไล่จากซ้าย-ขวา ซ้ายสุดรู้จักกันดีอยู่แล้วครับ ลูก RWS Superdome 8.3 เกรน ถัดมาตรงกลางคือ Baracuda Match Extra Heavy และขวาสุด คือลูก Rabbit Magnum ll หนัก 15.74 เกรนครับ

ว่าแล้วก็เริ่มยิงทดสอบกันเลยครับ ว่าลูกหัวโดมแบบใหม่ จะทำกลุ่มได้ดีหรือแย่กว่าเจ้า Superdome คู่ใจเจ้าCZ200Sของเต้ยกันครับ

เป้ากลาง ใช้ยิงปรับศูนย์กล้อง ที่ระยะ 25 เมตร ใช้ลูก RWS Superdome 8.3 เกรนครับ แถวบนสุดเป็นกลุ่มกระสุน RWS Superdome ที่ระยะ 25 เมตร ยิงเป้าละ 5 นัด / แถวล่างสุด เป็นกลุ่มกระสุน Baracuda Match เป้าซ้ายสุด 1 และ 2 ศูนย์กล้องปรับไว้สำหรับลูก Superdome ครับพอมาเจอกับลูกที่หนักกว่าอย่าง Baracuda กลุ่มกระสุนเลยกินต่ำลงมาหน่อย เลยปรับกล้องชดเชยขึ้นไป 2 คลิ๊ก กลุ่มกระสุนตั้งแต่เป้าที่ 3 เป็นต้นไปจึงอยู่ตรงกลางเป้าพอดีครับ

กลุ่มกระสุนเป้าละ 5 นัดของลูกRWS Superdome 8.3 เกรน 25 เมตร

กลุ่มกระสุนเป้าละ 5 นัดลูก Baracuda Match Extra Heavy 25 เมตร

เด่วมีต่อจ้า Grin

Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3816 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 10:22:08 PM »

มาชมกันต่อครับ คราวนี้เปลี่ยนเป้ามาเป็นขนาดปืนลมแข่งขัน ระยะ 10 เมตรกันบ้างครับ
ภาพนี้เป็นกลุ่มกระสุนเป้าละ 5 นัด ของลูก RWS Superdome ที่ระยะ 25 เมตร

นี่เป็นกลุ่มกระสุนเป้าละ 5 นัดของลูก Baracuda Match Extra Heavy ที่ระยะ 25 เมตร

กลุ่ม 5 นัดดีที่สุดของ Superdome ครับ เยี่ยม

กลุ่ม 5 นัดดีที่สุดของ Baracuda Match จ้า

กลุ่ม 5 นัดแย่สุดของ Superdome  เศร้า

กลุ่ม 5 นัดแย่สุดของ Baracuda Match  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สรุปผลการทดสอบ หลังจากทดสอบแล้ว ได้ความรู้สึกว่า ที่ระยะ 25 เมตรนี่ กระสุนหัวโดม 2 แบบนี้สามารถทำกลุ่มกระสุนออกมา ได้ใกล้เคียงกันทีเดียวครับ กินกันไม่ค่อยลงเท่าไหร่ แต่ราคา Baracuda Match แพงกว่า แต่เต้ยว่าผลต่างคงออกมาชัดเจนที่ระยะ 35 เมตรขึ้นไปแน่นอนเลยครับแต่ก็ยังไม่รู้ว่าผลจะออกมาหัวหรือก้อย ไว้วันหลังเต้ยจะไปลองทดสอบที่ระยะไกลๆมาให้ดูผลกันนะครับ ส่วนลูกฮันติ้งล่าสัตว์นั้นยังไม่ได้ลองใช้ดูเลยครับ ยังหาเป้าไม่ได้เลยครับ วันนี้เห็นนกพิราบบินไปบินมา แต่พ่อกับแม่นั่งดูอยู่ข้างหลังเลยไม่อยากยิง เด่วจะโดนบ่นแบบnon stopเรืองบาปกรรมครับ  คิก คิก วันหลังจะลองแอบๆหาเป้ามาทดสอบให้ชมกันนะครับพี่น้องคร้าบบบ  Grin

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3817 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 10:26:38 PM »

Huh เอ...ว่าแต่ในกรุงเทพ มีพี่ๆเพือนๆท่านไหนที่มีเจ้ากล้อง ZOS 10-40*60 นี้ในครอบครองบ้างครับ คือแบบว่าน้องอยากจะไปลองส่องกล้องจริงดูเลยหนะครับ อยากจะดูแบบละเอียดๆเองเลยหนะครับว่า ที่กำลังขยาย แต่ละขนาด ความคมชัด มากน้อย ภาพเบลอ และ พาราแลกซ์มากน้อยแค่ไหนหนะครับ ของแบบนี้ต้องลองส่องเองถึงจะรู้ได้ว่าเราชอบหรือไม่ครับ อิอิ  Grin
อย่างน้องเต้ยต้องใช้ กล้อง MTC Viper 8-32x60 IR SCB เท่านั้นจึงจะเหมาะสมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2009, 10:28:34 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3818 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 10:30:44 PM »

อย่างน้องเต้ยต้องใช้ กล้อง MTC Viper 8-32x60 IR SCB เท่านั้นจึงจะเหมาะสมครับ

Grin แหะๆเก็บตังเกือบได้แล้วครับพี่ แต่อยากจะลองส่องดูหลายๆรุ่นก่อนตัดสินใจซื้อจริงครับ เผื่อรุ่นนี้ถูกใจ คิดว่าพอแล้วจะได้เก็บเงินส่วนที่เหลือไว้เป็นทุน หมดตูดโครงการต่อๆไปครับ คริๆๆ คิก คิก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #3819 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 10:33:11 PM »

ขอบคุณครับน้องเต้ยที่เอาผลการทดสอบมาให้ดู เยี่ยม

rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #3820 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 10:59:47 PM »

คุณน้อง  toey(OSK119)  ครับ  ลูก RABBIT MAGNUM ll  ซื้อที่ร้านไหนครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #3821 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 11:02:33 PM »

โห....ฝีมือแบบนี้ขั้นเทพเลยนะครับ เยี่ยม เยี่ยมมีเทคนิคยังไงครับถึงยิงได้ขนาดนี้ Huh

Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3822 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 11:46:38 PM »

โห....ฝีมือแบบนี้ขั้นเทพเลยนะครับ เยี่ยม เยี่ยมมีเทคนิคยังไงครับถึงยิงได้ขนาดนี้ Huh

กินร้อน ช้อนกลาง ล้างมือบ่อย ใส่หน้ากากอนามัย เอ้ยไม่ช่ายย... เยาะเย้ย ไม่มีอะไรพิเศษครับพี่ เราแค่พยายามหาลูกกระสุนที่เป็นเนื้อคู่ของปืนเราให้เจอ ว่าเค้าชอบแบบไหนที่ได้กลุ่มดีที่สุด ที่เหลือก็ซ้อมเยอะๆครับเท่านี้จริงๆจ้า...  Grin

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3823 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 01:30:04 AM »

ตอนนี้ได้รับทราบข้อมูลเรื่องกล้องจากทางผู้นำเข้ากล้องตัวของผมแล้วครับ  กล้องตัวนี้ไดมาจากการประมูลในอีเบย์ เลยได้ราคาถูกกว่าซื้อจากห้างฯ และประมูลซื้อมาจากคนจีน  แต่ตอนนี้สินค้าขาดตลาดต้องรอประมาณ 1 เดือนและคนขายบอกว่า ไม่รู้ว่าบอสของเขาจะสามารถให้ราคาส่วนลดได้เท่าไหร่ในกรณีที่ซื้อมาก ยังไงก็อยากให้ติดต่อกับบอสดูก่อน จึงจะนำราคามาแจ้งได้ และเขาไม่มีรุ่น 6-24x50ESF ในสต็อค

ส่วนอีกคนในฮ่องกง มีรุ่น 6-24x50ESF เมื่อคิดราคารวมทุกอย่างแล้วจะประมาณ 6,500 บาท ซึ่งทางน้องเขาก็ไม่ได้บวกค่าอะไรเพิ่ม ผมเข้าไปดูก็เป็นแบบนั้นจริงๆ คือราคาเบ็ดเสร็จ ประมาณ 6,4xx บาทจริงๆ  เดี๋ยวจะคิดว่าพอคนสนใจมากก็ขึ้นราคาซึ่งไม่เป็นความจริงและขากล้องที่ได้มาจากคนฮ่องกงเป็นคนละแบบกับที่ผมเอาให้ดู  มันสามารถใช้ได้แต่บางท่านอาจไม่มั่นใจเหมือนตัวที่เอามาโชว์

ถ้าเป็นแบบนี้จะรออีก 1 เดือน แล้วได้รุ่นเดียวกันหมด แบบเดียวกันกับตัวที่เอามาให้ดู หรือจะสั่งจากฮ่องกง

ความผิดทั้งหมดทั้งปวง จึงตกอยู่ที่ตัวผมเองที่ไม่ได้สอบถามรายละเอียดก่อนมานำเสนอ  เลยต้องกราบขออภัยทุกๆ ท่านมา ณ โอกาสนี้ ไหว้   
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3824 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 06:22:29 AM »

มิเป็นไรครับท่าน  1เดือนก็รอได้ครับขอให้ได้เถอะได้พอมีเวลาเก็บสตางค์........5566  6655 จบเห่ เศร้า เศร้า งอน งอน
หน้า: 1 ... 252 253 254 [255] 256 257 258 ... 807
  พิมพ์