เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:28:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 255 256 257 [258] 259 260 261 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3808185 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #3855 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 06:35:57 PM »

ได้ข้อมูลราคากล้อง ZOS จากคนขายที่ฮ่องกงแล้วครับ

ZOS 10-40x60ESF     ราคา  5,840 บาท
ZOS   6-24x50ESF     ราคา  5,360 บาท

ราคานี้รวมค่าส่งถึงประตูบ้าน

อุปกรณ์ที่มีได้แก่ Scpoe + Mounts +  Sunshade + SideWheel + Flip up covers + Battery + Screwdriver

ตามรูปไม่มั่นใจเรื่องขาจับกล้องว่าจะเหมือนของผมหรือไม่

ถ้าผมจะเอารุ่น ZOS   6-24x50ESF  ไปติด diana m34 ท่านพี่เห็นว่าไงบ้างครับ Huh
ส่วนขากล้องถ้าเป็นตามชุดที่ให้มา ไม่ทราบว่าจะเอาอยู่หรือเปล่าครับ Huh

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3856 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 07:39:10 PM »

ท่านสิทธาครับ  ตั้งสติไว้ครับ  นึกถึงลูกสาวไว้ครับ  ลูกเรายังเล็ก เมียเรายังสวยสมบัติยังมีให้ใช้ไปอีกนาน  อย่าไปเสี่ยงกับไอ้พวกที่จะไปเข้าเวรเลยครับ  มันจะรับไปตายนะ  ถ้าพบไอ้พวกนี้ มันจะแซงซ้าย หรือ แซงขวา  ผมไม่ค่อยตกใจแล้วครับ  ผมคิดเสียว่ามันรีบที่จะไปตายแทนเรานะ ผมจะให้ความสดวกทุกอย่าง  ลดความเร็วให้แซงไป  หลบให้ท่านปาดไปเลย  ผมกะเอาไว้ว่าจะรอดูตัวเองว่าถ้าผมขาวหมดหัวจะหล่อขนาดไหน  แต่ไม่รู้ว่าจะได้เห็นไหม  เพราะขนาดยังไม่ทันขาว มันก็ร่วงไปมากแล้ว  เผลอๆจะไม่ได้เห็นผมขาวเอาด้วยซิ

ขอขอบคุณคุณ MAGNUM-60 สำหรับคำแนะนำครับ  จริงด้วยเรารักษาตัวเพื่อเก็บเกี่ยวสิ่งที่เป็นสาระดีกว่า
ตื่นเช้ามาเห็นลูกสาวนอนหลับอยู่ใต้ผ้าห่มข้างแม่ของเขา มันก็เป็นเช้าที่สดใสแล้วครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3857 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 08:59:28 PM »

ปวดสบักหลังต้นคอชมัด ตื่นตีห้าครึ่งทุกวันจะต้องออกมาเดินหิ้วปืนอยู่กลางสนามสักชั่วโมง
พอสายหน่อยก็ขึ้นไปสระผมอาบน้ำ แต่วันนี้ผมตื่นแล้วเข้าห้องน้ำสระผมทันทีเพราะต้องรีบไป
ทำบุญที่วัด   ตอนสระไม่เป็นไร แต่ตอนค่อมตัวก้มหัวใต้ฝักบัวแล้วขยี้ผมล้างฟองแชมพู 
ทันใด้นั้นเสียวแปล๊บตรงสบักหลังต้นคนมันเหมือนตะคริวกิน ผมต้องหยุดนิ่งค้างเพราะมัน
ปวดมากคงเป็นเพราะกล้ามเนื้อหดรัดตัวอย่างแรง

อาการนี้เป็นเรื้อรังมาเกือบ 8 ปีแล้ว  เรื่องของเรื่องมันเริ่มจากเมื่อก่อนโน้นสมัยอยู่เชียงใหม่
ผมจะวิ่งทุกวันวันละประมาณ 7-12 กม. แล้วแต่ว่ามีเวลาหรือเปล่า พอมาอยู่โคราชผมก็นำ
นิสัยแบบนั้นติดตัวมาด้วย นอกจากวิ่งแล้วก็ยังทำกล้ามเนื้อส่วนอื่นทุกเช้าเย็นมี
ซิดอัพ อีกครั้งละ 150  วิดพื้นโดยใช้อุปกรณ์ราวอีก 30 ครั้ง  วิดพื้นมือเดียวข้างละ 5
โหนวงกบอีก 20 ครั้ง โหนมือเดียวอีกข้างละ 5  และสิ่งที่ละเลยไม่ได้คือต้องวอร์ม
กล้ามเนื้อก่อนทำและหลังทำกิจกรรมดังกล่าว

หลังจากลุกสาวคลอดผมก็ไม่มีเวลาทำอย่างนั้นอีกแล้ว เพราะต้องเสียเวลาวันละ 2 ชั่วโมง
ไอ้จะไปทำตอนตีหนึ่งก็ใช่ที่  เดิมทีผมจะออกกำลังกายเวลาหกโมงเช้า กับ ห้าโมงเย็น เป็นประจำ
ครั้งพอมีลูกสาว ช่วงเวลาดังกล่าวก็เป็นเวลาที่เราต้องให้กับครอบครัวซะด้วย ผมก็เลือกครอบครัว

อยู่มาวันหนึ่งผมตื่นเช้า เดินผ่านวงกบและคิดว่าเราเรื้อไปนานแล้วนะ ก็เลยโหนวงกบดึง
ตัวเองขึ้นไปโดยละเลยการวอร์มกล้ามเนื้อ  หนึ่ง สอง สาม สี่ ห้า แปล๊บ มันเสียวแปล๊บไป
ทั้งต้นคอ และกลายเป็นจุดอ่อนมา 8 ปี ถ้าหากผมมีการออกแรงกล้ามเนื้อส่วนนี้โดยวอร์ม
ไม่ดีก็ต้องเจ็บตัวไปหลายวัน

วันนี้ก็เช่นกัน พอตื่นก็สระผมออกแรงกล้ามเนื้อทันที ก็เลยมีอาการเรื้อรังปวดกล้ามเนื้อต้นคอด้านหลัง
ตอนนี้ที่พิมพ์อยู่ก็ปวดหนึบ ๆ เหลียวแรงก็ต้องแยกเขี้ยวด้วยความเจ็บปวด ผมเองก็รู้ดีว่าอาการแบบนี้
ทานยาคลายกล้ามเนื้อก็หาย พรุ่งนี้ค่อยทานก็แล้วกัน วันนี้ขอปวดแบบนี้สักคืนคิดว่าเป็นการฝีกสู้กับความ
เจ็บปวดก็แล้วกัน

ตอนบ่ายหลังจากกลับจากวัด ผมก็หอบปืนไปให้อาจารย์ที่สนใจอยากรู้จักปืนอัดลม  ไอ้ผมเองอด
หัวเราะไม่ได้ ด้วยเพราะอาจารย์หอบปืนก็ร้องโอย โอย บ่นปวดหลังปวดเอวปืนมันหนัก ไอ้ผมก็เดินแยกเขี้ยว
หอบปืนอีกกระบอกเพราะปวดต้นคอ 2 เฒ่าผู้แพ้สังขารช่วยกันหอบปืนไปวางบนโต๊ะ ฮ่า ฮ่า
คนเรานานไปต้องแพ้สังขารสักวันหนึ่ง มันจะมาถึงช้าหรือเร็วก็แล้วแต่การดูแลสุขภาพของเราเอง

ลูกชายอาจารย์เอาปืนสั้น BB อัดแก็สออกมายิงลังเบียร์ให้ดูแรงพอดูเพราะทะลุลัง 2 ด้าน
แถมมีกระสุนบางนัดกระเด็นสะท้อนให้ซะอีก ผมจึงบอกว่าปืน BB เอามายิงในบ้านอันตรายมากนะ

ต่อมาก็ให้ลองยิงปืน ทั้ง hw97k กับ hw100 ครานี้ทุกคนแปลกใจเพราะกระสุนมันบี้แบนติดรั้ว
ไม่กระดอน ก็เลยพากันเข้าใจว่าเออ แบบนี้ดีกว่าไม่อันตราย ผมต้องรีบอธิบายว่ามันอันตรายคน
ละอย่าง  ปืน BB มันอันตรายต่อลูกกะตาของเรา ถ้ายิงโดนตัวมันไม่เข้าหรอกแต่มันอันตรายตรงที่
เม็ดกระสุนมันสะท้อนไปไม่มีทิศทางนี้สิ อันตรายมาก  ส่วนปืนอัดลมมันอันตรายเฉพาะตอนยิง
พลาดไปโดนคน โดนตรงไหนก็เข้าเนื้อ โดนจุดสำคัญก็อาจตายได้นะ ถ้าเล็งเป้าอย่างเดียว
ไม่เป็นไร

ใช้เวลาไปเกือบ 2 ชั่วโมงกับการใช้ปืนอัดลมและแนะนำวิธีง้างใส่กระสุนให้มีความปลอดภัยสูงสุด
การระวังวิถีกระสุน แนะนำการใช้ตู้ดักกระสุน สรุปว่าลูกอาจารย์ช่วยกันเลือกว่าจะเอาปืนแบบ PCP ผม
ก็เห็นดีด้วยจึงแนะนำ cz200 ที่คุณจะเด็ดซื้อให้ลูกชาย (หรือซื้อให้ตัวเองก็ไม่รู้สิ) ให้ลองไปติดต่อ
ร้านมอฮะ  และก็จุดชนวนชวนซื้อ airarms400แล้วก็มีอักษรฝรั่งอะไรต่อท้ายอีกสองตามตัวนั้นหละ
ผมเน้นให้อาจารย์เลือกซื้อเบอร์ 1 

เห็นได้ชัดกับคนที่ไม่เคยยิงปืน พาดกับแท่นยิงชั่วคราวของผมแล้วยังบ่นกันว่ากล้องมันส่าย
เรื่องของเรื่องก็คือยังเซทตัวเองไม่ถูกท่า ถ้าได้ยิงบ่อย ๆ เดี๋ยวก็นิ่งไปเอง ร่างกายมันจะค่อย ๆ เรียนรู้
ไปทีละน้อยตามเวลาที่ผ่านไป  เราไม่สามารถโหมเอาได้ดีภายในวันเดียว ความจำกล้ามเนื้อมันยังไม่จำลึก
จนเป็นสัญชาติญานหรอก  วันนี้ก็มีเพียงคนเดียวที่ยิงเข้ากลางคะแนน 10.5 คือลูกสาวอาจารย์
นอกนั้นได้สูงสุดแค่ 10 ผมเองก็ยิงกากะบาทสั้นพั่บพั่บ ปวดคอ เหนื่อยเพราะเดินทางไกล
สังขารไม่เที่ยงจริง ๆ ตั้งแต่วันนี้ไปจะเริ่มฝึกร่างกายให้ดีกว่าเดิมสักหน่อย เผื่อได้มีโอการไปแข่งขัน
กับเขาบ้าง ไม่ใช่ไปแล้วต้องให้เขาวุ่นวายหามส่งโรงพยาบาล

และตัวผมเองในอนาคนก็จะซื้อเบอร์ 1 เหมือนกันแต่รอให้ได้ airarms410 มาก่อนครับ  ถ้าลูกสาว
เบื่อยิงปืนมันก็คงต้องมีกุศโลบายหลอกล่อให้ยิงปืนกันบ้าง วันนั้นผมจะตั้งรางวัลที่มันโดนใจตาม
ความต้องการตามวัยของลูกสาว ถ้าหากเธอยิงได้คะแนนตามที่กำหนด

ก่อนหน้านี้ผมคิดหลายตลบแล้วว่าถ้าหากผมจะตั้งเงื่อนไขว่า หากลูกรักษาคะแนน 4.00 ได้ผมจะให้ของ
ที่เธอต้องการ   วิธีนี้มันคงไม่ได้ผล เพราะมันไม่ได้สร้างพื้นฐานการเรียนดี แต่เป็นการล่อใจให้ตั้งใจเรียน
เท่านั้น หากไม่มีสมาธิต่อให้ตั้งใจเรียนก็ไม่ได้ผลดีเท่าที่ควร

ผมจึงคิดว่าหลอกให้เธอสร้างสมาธิดีกว่า ถ้าเธอสร้างสมาธิได้ เธอก็จะเรียนดีไปเองตามธรรมชาติของมัน
ก็คิดว่าคงจะเป็นการให้พื้นฐานการเรียนที่ดีที่สุดสำหรับลูกสาวของผมแล้วนะ 

แล้วตัวคุณละครับ วันนี้คุณฝึกสมาธิแล้วหรือยัง
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #3858 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:22:09 PM »

ผมจะวิ่งทุกวันวันละประมาณ 7-12 กม. แล้วแต่ว่ามีเวลาหรือเปล่า พอมาอยู่โคราชผมก็นำ
นิสัยแบบนั้นติดตัวมาด้วย นอกจากวิ่งแล้วก็ยังทำกล้ามเนื้อส่วนอื่นทุกเช้าเย็นมี
ซิดอัพ อีกครั้งละ 150  วิดพื้นโดยใช้อุปกรณ์ราวอีก 30 ครั้ง  วิดพื้นมือเดียวข้างละ 5
โหนวงกบอีก 20 ครั้ง โหนมือเดียวอีกข้างละ 5  และสิ่งที่ละเลยไม่ได้คือต้องวอร์ม
กล้ามเนื้อก่อนทำและหลังทำกิจกรรมดังกล่าว

สุดยอดเลยครับพี่

ก่อนหน้านี้ผมคิดหลายตลบแล้วว่าถ้าหากผมจะตั้งเงื่อนไขว่า หากลูกรักษาคะแนน 4.00 ได้ผมจะให้ของ
ที่เธอต้องการ   วิธีนี้มันคงไม่ได้ผล เพราะมันไม่ได้สร้างพื้นฐานการเรียนดี แต่เป็นการล่อใจให้ตั้งใจเรียน
เท่านั้น หากไม่มีสมาธิต่อให้ตั้งใจเรียนก็ไม่ได้ผลดีเท่าที่ควร

ผมจึงคิดว่าหลอกให้เธอสร้างสมาธิดีกว่า ถ้าเธอสร้างสมาธิได้ เธอก็จะเรียนดีไปเองตามธรรมชาติของมัน
ก็คิดว่าคงจะเป็นการให้พื้นฐานการเรียนที่ดีที่สุดสำหรับลูกสาวของผมแล้วนะ 

แล้วตัวคุณละครับ วันนี้คุณฝึกสมาธิแล้วหรือยัง

ขอถามหน่อยครับ การฝึกให้เด็กเริ่มหัดยิงปืนสามารถเริ่มได้เมื่ออายุเท่าไหร่ครับ แล้วระหว่างปืนยาวอัดลมพาดแท่นกับปืนสั้นอัดลมควรเริ่มจากแบบไหนครับ จะได้เอาไว้อ้างกับภรรยาได้ถูกครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #3859 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:24:20 PM »

คุณsittaครับ  ลองแหงนคอไปด้านหลังหรือด้านข้างดูหน่อยนะครับ ถ้ามีอาการเสียวแปล็บ หรือชา บริเวณใดบริเวณหนึ่ง ไม่ว่าหลังหรือคอ

แขน นั่นเป็นสัญญาณบอกให้รู้ว่าท่านอาจจะเป็นหมอนรองกระดูกต้นคอเสื่อมและทับเส้นประสาท  รีบไปพบแพทย์ด่วน

ตอนนี้ผมเป็นอยู่อาการประมาณนี้เลยครับ  ถ้าแหงนคอแล้วไม่มีอาการใดๆ ท่านโชคดีมาก แต่ยังไงก็รีบรักษาให้หายอย่าปล่อยไว้เรื้อรังนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #3860 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:39:13 PM »

ประกาศ

เรื่องการจัดแข่งขันปืนยาวอัดลมติดกล้องพาดแท่น  เป้าUSBR   25 เมตร

ด้วยทางสนามยิงปืนราชนาวีบางนาอยู่ในระหว่างปรับปรุงสนาม 25 เมตร โดยมีกำหนดจะเปิดใช้สนามได้ในวันที่ 4 สิงหา นี้
แต่ในเวลาเดียวกันก็จะปิดสนาม 15 เมตร เพื่อทำการปรับปรุงแนวยิงใหม่  จึงไม่พร้อมที่จะให้ใช้สนาม 25 เมตรในระยะนี้ได้   จนกว่าการ
ปรับปรุงสนาม 15 เมตรจะแล้วเสร็จ  จึงจะให้ใช้สนามได้
                   เท่ากับยังต้องรอไปอีกสักระยะหนึ่ง  คาดว่าน่าจะจัดแข่งได้ภายในเดือนกันยายนนี้แน่นอน  หากมีการเปลี่ยนแปลงใดๆผมจะรีบ
แจ้งให้สมาชิกทุกท่านทราบโดยเร็ว
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2009, 09:40:52 PM โดย สมศักดิ์ P » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #3861 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:41:41 PM »

ว่าแต่หมอนรองกระดูกต้นคอเสื่อมเกิดจากอะไรครับ Huh
เกิดจากเราสะบัดหัวแล้วเกิดมีเสียงดังแถมคอหรือเปล่า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #3862 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:53:01 PM »

หมอนรองกระดูกเสื่อมสาเหตุหลักๆ น่าจะเกิดจาก (เกิดกับผมเอง)
 -ยกของหนัก   ยกผิดท่า
-นอนหนุนหมอนสูงและแข็ง
-นอนหลับในรถ  โดยนอนในลักษณะที่เรียกว่านอนคอพับคออ่อน
-และที่แน่ๆคือกล้ามเนื้อรอบๆคออ่อนกำลัง ไม่แข็งแรงไม่สามารถรับศรีษะซึ่งหนักประมาณ ๖ - ๗ กิโล ได้ ศรีษะจึงกดทับกระดูกและหมอนรอง
กระดูกตลอดเวลาที่ยืนหรือนั่ง  ทำให้เสื่อม
-และอีกมากแต่ต้องถามหมอกระดูกโดยตรงครับ
ขอบคุณครับ ไหว้
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3863 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:55:59 PM »

คุณsittaครับ  ลองแหงนคอไปด้านหลังหรือด้านข้างดูหน่อยนะครับ ถ้ามีอาการเสียวแปล็บ หรือชา บริเวณใดบริเวณหนึ่ง ไม่ว่าหลังหรือคอ

แขน นั่นเป็นสัญญาณบอกให้รู้ว่าท่านอาจจะเป็นหมอนรองกระดูกต้นคอเสื่อมและทับเส้นประสาท  รีบไปพบแพทย์ด่วน

ตอนนี้ผมเป็นอยู่อาการประมาณนี้เลยครับ  ถ้าแหงนคอแล้วไม่มีอาการใดๆ ท่านโชคดีมาก แต่ยังไงก็รีบรักษาให้หายอย่าปล่อยไว้เรื้อรังนะครับ

ใช่เลยครับพี่สมศักดิ์ เต้ยอ่านตามอาการที่พี่สิทธาเขียนไว้แล้วก็แอบเป็นห่วงไม่ได้ครับ เรื่องหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทนี่มันทรมาน+เรื้อรังจริงๆนะครับ อันนี้โดนมากับตัวเองเลยครับ เมื่อปีที่แล้วเดือนสิงหาคม น้องทำงานอยู่บนเครื่องและเกิดอุบัติเหตูรถที่ใช้เสริฟน้ำบนเครื่องดันล้ม (ไอ้รถที่แอร์เค้าเข็นมาเสริฟอาหารบนเครื่องนั่นแหละครับ) มันหนักมากๆๆๆเพราะมีเครื่องดื่มทุกอย่างอยู่ในนั้น ทั้งกระป๋องน้ำอัดลม ขวดน้ำเปล่าแบบลิตร เบียร์ เหล้า ขวดไวน์ ไอ้เราเห็นมันเอียงกำลังจะล้ม ลืมคิดว่ามันหนักมาก ไปคว้ามันไว้สุดท้ายล้มครืนไปทั้งคนทั้งรถน้ำ สิ่งที่ได้แถมมาคือหมอนรองกระดูกสันหลังข้อที่4 และ5 แตกทับเส้นประสาทขาซ้าย ปวดทรมานมากครับทั้งปวดหลังและอาการปวดราวกับฟ้าผ่าลงมาที่ขาซ้ายทั้งหมด เต้ยต้องผ่าตัดถึง2รอบและหยุดบินไป9เดือนเต็มๆเมื่อเดือนที่แล้วถึงเพิ่งกลับไปบินได้เหมือนเดิมเองครับ และอาการแบบนี้ก็ไม่หายขาดมันจะเรื้อรังไปเรื่อยๆนะครับ นี่ขนาดเต้ยเพิ่งจะ26 หมอบอกยังต้องพักนานเกือบปีถ้าอายุเยอะๆนี่คงใช้เวลาฟื้นตัวหลายปีมากแน่นอนครับ น้องว่าพี่สิทธาควรรีบไปปรึกษาและให้หมอตรวจดูนะครับ อย่าปล่อยทิ้งไว้เลยครับพี่เด่วจากเรื่องเล็กๆ เราปล่อยไว้มันจะเป็นงานใหญ่เอานะจ๊ะ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3864 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 10:12:56 PM »

Grinเอ้อมัวแต่พูดเรื่องอื่นลืมเรื่องที่จะพูดไปเลยแหะๆ พี่ๆทุกท่านครับเนื่องจากเดือนนี้ข้าน้อยมีตารางบินไปนอนค้างที่เชียงใหม่เยอะมาก วันที่3-5,13-15และ24สิงหานี้ น้องอยากจะไปบุกถ้ำเสือทั้งหลายที่เชียงใหม่ถึงที่เลยขอรับ ไม่ทราบพี่ๆท่านใดสนใจอยากจะพบปะสังสรรค์กันบ้างมั้ยขอรับ น้องจะได้มีโอกาสไปแนะนำตัว และสวัสดีทักทายอย่างเป็นทางการ และทีื่สำคัญขอโอกาสลองร่วมยิงปืนเปลี่ยนบรรยากาศกับพี่ๆด้วยครับ คิก คิก ติดใจมากครับคราวที่แล้วที่ได้ไปเยือนถิ่นบ้านพี่สำราญครับสนุกมากและได้ทำความรู้จักกับพี่ๆด้วยครับ ถ้าสิงห์เชียงใหม่ทุกท่านว่างตามวันเวลาดังกล่าวโทรมาเรียกข้าน้อยไปได้เลยครับพี่ เต้ยจะรีบวิ่งแจ้นไปเยือนทันทีเลยจ้า นี่เบอร์ติดต่อน้องครับ 0818895633 ถ้าโทรไม่ติดแสดงว่าบินอยู่นะครับพี่ หวังว่าน้องคงได้มีโอกาสได้ไปสวัสดีพี่ๆบ้างนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #3865 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 10:34:07 PM »

Grinเอ้อมัวแต่พูดเรื่องอื่นลืมเรื่องที่จะพูดไปเลยแหะๆ พี่ๆทุกท่านครับเนื่องจากเดือนนี้ข้าน้อยมีตารางบินไปนอนค้างที่เชียงใหม่เยอะมาก วันที่3-5,13-15และ24สิงหานี้ น้องอยากจะไปบุกถ้ำเสือทั้งหลายที่เชียงใหม่ถึงที่เลยขอรับ ไม่ทราบพี่ๆท่านใดสนใจอยากจะพบปะสังสรรค์กันบ้างมั้ยขอรับ น้องจะได้มีโอกาสไปแนะนำตัว และสวัสดีทักทายอย่างเป็นทางการ และทีื่สำคัญขอโอกาสลองร่วมยิงปืนเปลี่ยนบรรยากาศกับพี่ๆด้วยครับ คิก คิก ติดใจมากครับคราวที่แล้วที่ได้ไปเยือนถิ่นบ้านพี่สำราญครับสนุกมากและได้ทำความรู้จักกับพี่ๆด้วยครับ ถ้าสิงห์เชียงใหม่ทุกท่านว่างตามวันเวลาดังกล่าวโทรมาเรียกข้าน้อยไปได้เลยครับพี่ เต้ยจะรีบวิ่งแจ้นไปเยือนทันทีเลยจ้า นี่เบอร์ติดต่อน้องครับ 0818895633 ถ้าโทรไม่ติดแสดงว่าบินอยู่นะครับพี่ หวังว่าน้องคงได้มีโอกาสได้ไปสวัสดีพี่ๆบ้างนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้
คุณเต้ยจะบุกถ้ำเสือต้องเตรียมกำลังให้พร้อมนะครับ น้ำลายหก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3866 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 07:05:18 AM »

แบบนี้ผมมองเห็นหุ่นคุณ สิทธา เลยครับกล้ามเหยี่วๆ เอ้ย!กล้ามเป็นมัดๆเลย  ผมก็ออกกำลังกายแบบคุณพี่แหละครับแต่ได้แค่ 1ส่วน10ของพี่ที่ออกกำลังต่อวัน  หรือที่พี่บอกสถิติมามันต่อเดือนครับ  5566 แซวเล่นครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

ขอเสริมหน่อยครับพี่สมศักดิ์ ผมก็เป็นครับพึ่งไปหาหมอมาเมื่อวานนี้เองครับ  เป็นๆหายๆครับ  เป็นมา5ปีแล้วครับ สาเหตุของผมก็คือ  การทำอะไรก็ตามที่ใช้คอนานๆจะทำให้คออักเสบ เช่นทำงานหน้าคอมนานๆครับ  ส่วนคุณสิทธาสงสัยเล็งแต่นกพิราบมั้งครับ!! ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3867 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 07:15:40 AM »

หมอนรองกระดูกเสื่อมสาเหตุหลักๆ น่าจะเกิดจาก (เกิดกับผมเอง)
 -ยกของหนัก   ยกผิดท่า
-นอนหนุนหมอนสูงและแข็ง
-นอนหลับในรถ  โดยนอนในลักษณะที่เรียกว่านอนคอพับคออ่อน
-และที่แน่ๆคือกล้ามเนื้อรอบๆคออ่อนกำลัง ไม่แข็งแรงไม่สามารถรับศรีษะซึ่งหนักประมาณ ๖ - ๗ กิโล ได้ ศรีษะจึงกดทับกระดูกและหมอนรอง
กระดูกตลอดเวลาที่ยืนหรือนั่ง  ทำให้เสื่อม
-และอีกมากแต่ต้องถามหมอกระดูกโดยตรงครับ
ขอบคุณครับ ไหว้
  ข้อมูลถูกต้องครับพี่สมศักดิ์   ไหว้ อายุมากขึ้นอะไรๆมันเริ่มเสื่อมครับต้องออกกำลังกายครับ พี่สิทธา ผมตั้งแต่เริ่มออกกำลังกายมาอาการปวดต้นคอก็เริ่มดีขึ้นครับ  เวลาตื่นตอนเช้าก็ออกกำลังด้วยซิครับไม่ใช่ตาจองแต่นกพิราบ5566  6655 ขำก๊าก ขำก๊าก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3868 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 08:42:58 AM »

ขอบคุณคร๊าบ ที่แนะนำ วันนี้จะไปขอยาคลายเส้นจากหมอ

อ่านคำแนะนำมา มันมีเค้าเหมือนกันนะ ชาแถวมือขวาเหมือนเลือดไม่เดิน ต้องเหยียดแขนยืดเส้นจึงจะหาย
อาการนี้เคยเป็นตั้งแต่อายุ 25 ปี ตอนขี่มอเตอร์รอบประเทศ ระยะเกือบ 5000 กม. มือขวาชาไปหาหมอ
หมอบอกว่าถ้ากำแฮนด์แน่นเป็นเวลานานทำให้มือขาดเลือดอาจเป็นผลเสียในระยะยาวได้

พอได้ยินว่าอาจเป็นโรคหมอนรองกระดูกเสื่อมทับเส้นประสาท ก็รู้สึกกลัวขึ้นมาทันที คงเป็นเพราะกล้ามเนื้อ
ไม่แข็งแรงนั้นเอง  คงต้องให้หมอตรวจละเอียดซะแล้ว แต่ผมคิดว่าผมไม่น่าเป็นนะ (กลัวหมอ)

เมื่อคืนตอนนอนเวลาจะพลิกตัวแต่ละทีโครตทรมานเลย หันตัวก่อนก็ไม่ได้ หันหัวก่อนก็ไม่ได้ ต้องหันไปพร้อม ๆ กัน
เมื่อเช้าตอนลุกจากเตียงผมก็สร้างเสียงหัวเราะให้กับภรรยาที่นั่งดูผมพยายามโงหัวลุกเอง โดยนอนตะแคง
แล้วใช้มือขวาจิกผมตัวเองดึงขึ้นพร้อม ๆ กับเอียงตัวขึ้นมา และก็ร้อง อะล้า อะล้า (ภาษาเชียงใหม่) ไปด้วย
บอกภรรยาว่าไม่ต้องช่วย ไม่ต้องช่วย ภรรยาผมหัวเราะตรง อะล้า อะล้า นะครับ เธอบอกว่ามันตลกดี
เดินไปไหนมาไหนคอตรงยังกับนักเรียนนายร้อยหน้าแก่

ผมไม่ชอบเล่นยกน้ำหนักนะครับ กล้ามเนื้อมันเทอะทะ ผมชอบออกกำลังกล้ามเนื้อสไตล์ปีนเขาครับ
มีกล้ามแต่ไม่โต น้ำหนักกล้ามไม่มากจนเป็นภาระกับตัวเอง  ลองคิดเปรียบกล้ามนักมวยกับกล้ามนักกล้าม

ตอนนี้กำลังเพาะพุงแข่งกับคนท้องไปไหนเขาก็เรียก อ้วน อ้วน หน้ากลมยังกะพระจันทร์
เห็นภรรยาบอกว่า ผมเป็นคนอ้วนแบบพร้อมกันทั้งตัวรวมทั้งหน้าด้วย
ก็แบบว่าสั่งอาหารมาทานลูกทานไม่หมดพ่อซัดต่อ แม่ทานไม่หมดพ่อซัดต่อ

ถ้าได้ออกกำลังกายแบบเมื่อก่อนมันไม่ค่อยหิวนะ หลักออกกำลังกายทานได้น้อยด้วย
10 ปีก่อนผมเปลี่ยนรองเท้าวิ่งทุก 6 เดือน สภาพรองเท้ายังใหม่แต่ดอกหมด 
เดี๋ยวนี้ถ้าออกกำลังกายแบบเดิมมันไม่อยากตื่นเช้า ถ้าตื่นเช้าก็ต้องได้นอนตอนสาย ๆ
ไม่งั้นโทรม

ว่าแต่ปืน airarm รุ่นนี้เมื่อไหร่จะลงชื่อกันครับ ผมพร้อมแล้ว รวมชื่อเลยดีไหม
สั่งไม่สั่งยังไม่เป็นไร  จะยกเลิกภายหลังก็ไม่เป็นไร คิดเสียว่าโยนหินถามทาง
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #3869 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 08:56:37 AM »

โถ   สังขารไม่เที่ยง  ก็เมื่อก่อนตัวเลขอายุ  25  นี่ครับแต่ตอนนี้ตัวเลขอายุมันไม่เหมือนเดิมแล้วครับตัวเลขมันคล้ายกัน  แต่ไม่เหมือนกัน ก็เลยตัวนี้ไง  52  เห็นไหมครับ  ตัวเลยยังเหมือนกัน  แต่กลับที่อยู่แค่นั้น  อะไรอะไรมันก็เปลี่ยนไปเหมือนกันคับ  อย่าคิดมากครับ
หน้า: 1 ... 255 256 257 [258] 259 260 261 ... 807
  พิมพ์