เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:18:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 274 275 276 [277] 278 279 280 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3809904 ครั้ง)
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #4140 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 11:50:42 PM »

ผมไม่ได้อยู่ในวงการปืนอัดลมครับ ผ่านมาให้กำลังใจครับ  เยี่ยม เยี่ยม
แต่อยากให้พิจารณา
1.  ดูแล้วตอบคำถามตัวเองหรือกลุ่มสมาชิกว่า...ใช่เลย แบบนี้แหล่ะ
2.  โลโก้ มีจุดเด่นสุด ซัก 1 จุดใหญ่ๆ ก็เพียงพอ ส่วนประกอบที่เป็นองค์ประกอบ หากมากเกินอาจดูรก เวลาปักหรือสกรีนแล้วอาจดูไม่เข้าใจเพราะรายละเอียดมาก
3.  มีความหมายในแต่ละองค์ประกอบ เป็นสำคัญ

ผมคิดแบบนี้นะครับ เผื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยตามสมควรครับ  ไหว้
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #4141 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 12:12:15 AM »

ผมลองเอาของท่าน TrophyX มาเป็นแบบก่อนนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้เพราะเห็นว่าท่านทำได้ถูกใจผมมาก
ประมาณๆนี้ เดี๋ยวให้มีเวลาจะลองทำเต็มๆดูอีกครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 12:18:05 AM โดย Nok. » บันทึกการเข้า
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #4142 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 12:30:14 AM »

Nok., dangcolt, konputhai และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  Grin Grin Grin

ยังไม่นอนอีกเหรอพี่ Grin Grin Grin
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4143 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:32:56 AM »

กล้องมาถึงแล้วครับ  แต่ขากล้องส่งมาขนาด 11 มม. มี 8 ตัว ที่เหลือเป็นขนาด 20 มม.  จะต้องส่งกลับไปเปลี่ยน(เฉพาะขากล้อง) จึงสามารถส่งให้สมาชิกได้แค่ 8 ท่านก่อนครับ ที่เหลือต้องรอเปลี่ยนขากล้องก่อน และขอแจ้งให้ทราบว่า ZOS 10-40x60 มีขีดบอกระยะปรับโฟกัสที่ 1o หลา ZOS 6-24x50 มีขีดบอกระยะปรับโฟกัสที่ 15 หลา และทุกตัวปรับไฟได้ 10 ระดับสีแดง และไม่มีแบตเตอรี่อะไหล่แถมมาให้ครับ 

ใครจะรับอะไรเพิ่มแจ้งด่วนครับ จะได้สั่งไปพร้อมกับเปลี่ยนขากล้องครับ ไม่เกินพรุ่งนี้นะครับ

ตามลำดับหรือเปล่าครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย รวดเร็วทันใจจริงๆครับ PM บอกเลขบัญชีด้วย ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
bee3344
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4144 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:42:26 AM »

คุณ trophyX  PM บอกเลขบัญชีด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4145 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:53:09 AM »

ผมว่าแบบที่ 11 ลงตัวมากครับ สามารถนำไปพิมพ์บนเสื้อ บนสิ่งต่างๆได้ดี ไม่เลอะ ง่ายต่อการเข้าใจ เรียบร้อยดี ครับ รบกวนว่าถ้าหากลองเปลี่ยนเป็น สีธงชาติแทนประเทศไทย หรือเอาภาษาไทยตัวขนาดเล็กๆ เข้ารูปอีกสักหน่อยได้มั้ยครับ

ผมแนะนำสมาชิกว่า สีไม่ควรใช้เกิน 3 สีครับ จะเป็นแนวทางที่สามารถนำไปใช้ได้มากที่สุด

เดี๋ยวผมจะลองออกแบบมาเป็นทางเลือกร่วมคิดร่วมทำอีกแรงครับ...ขอเวลานิด
ผมลองเอาของท่าน TrophyX มาเป็นแบบก่อนนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้เพราะเห็นว่าท่านทำได้ถูกใจผมมาก
ประมาณๆนี้ เดี๋ยวให้มีเวลาจะลองทำเต็มๆดูอีกครั้ง

เห็นด้วยกลับคุณ nokและคุณ atom 99 atom เพื่อพิจารณาครับคุณทศพล ขอบคุณทุกๆท่านแทนชมรมในอนาคตครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
        หลงรัก ผมก็ชอบครับแบบข้างบนนี้แต่ขอรูปประเทศไทยสีเหลืองตรงกลางนะครับ ดูแล้วเรียบๆเข้าใจง่าย จะได้เป็นเอกลักษณ์ดีครับ ช่วยพิจารณาด้วยครับคุณ ทศพล คุณ nok ผมทำไม่เป็นจ้า Huh
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4146 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:26:37 AM »

สุดยอดอลังการณ์งานสร้าง เลยครับ สำหรับชุดต่อไป
แบบที่ 16

* logo16.jpg (123.54 KB, 500x500 - ดู 642 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4147 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:27:44 AM »

แบบที่ 17 

* logo17.jpg (126.16 KB, 500x500 - ดู 623 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4148 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:29:27 AM »

แบบที่ 18  ครับ สวยๆ ทั้งนั้น จนต้องใส่ลายน้ำลงไป ฮ่า ฮ่า

* logo18.jpg (121.97 KB, 500x500 - ดู 608 ครั้ง.)
c24
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #4149 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:29:42 AM »

กล้องมาถึงแล้วครับ  แต่ขากล้องส่งมาขนาด 11 มม. มี 8 ตัว ที่เหลือเป็นขนาด 20 มม.  จะต้องส่งกลับไปเปลี่ยน(เฉพาะขากล้อง) จึงสามารถส่งให้สมาชิกได้แค่ 8 ท่านก่อนครับ ที่เหลือต้องรอเปลี่ยนขากล้องก่อน และขอแจ้งให้ทราบว่า ZOS 10-40x60 มีขีดบอกระยะปรับโฟกัสที่ 1o หลา ZOS 6-24x50 มีขีดบอกระยะปรับโฟกัสที่ 15 หลา และทุกตัวปรับไฟได้ 10 ระดับสีแดง และไม่มีแบตเตอรี่อะไหล่แถมมาให้ครับ 

ใครจะรับอะไรเพิ่มแจ้งด่วนครับ จะได้สั่งไปพร้อมกับเปลี่ยนขากล้องครับ ไม่เกินพรุ่งนี้นะครับ
ผมพร้อมรับครับ แต่ที่แรกผมเข้าใจว่า กล้องมาส่งที่ผู้รับแต่ละคนแล้วจ่ายเงินให้คนมาส่ง
ถ้าให้โอนเงินเข้าบัญชี ก็แจ้งมาเลยครับ แล้วกล้องจะรับอย่างไรครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #4150 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:41:58 AM »

ผมสั่งเฉพาะขายึดกล้องกับฮูดบังแสง ถ้าขากล้องไม่ครบผมรอรอบหลังจะได้ส่งทีเดียวครับ ค่าใช้จ่ายกับเลขที่บัญชีรบกวนทาง PM ด้วยนะครับขอบคุณมากครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #4151 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:45:01 AM »

พร้อมรับ 1 ชุดครับ Zos 10-40x60   ขอเลขบัญชีครับ เดียวรีบโอนให้เลยครับ  ไหว้ 
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4152 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:48:42 AM »

ว่าแต่โครงการ 6 ใครจะเป็นพ่องานเหรอครับ Huh
คือว่าผมอยากจะทราบแผนการดำเนินงานแบบคร่าวๆ เยาะเย้ย
เพื่อเตรียมความพร้อมให้กับตัวเอง เยี่ยม
จะได้ไม่พลาดเหมือนตอนโครงการ 3  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โดยเฉพาะเรื่อง ป3 ครั้งก่อน ป3 เกือบหมดอายุโครงการเพิ่งได้ข้อสรุป
ด้วยความไม่อยากยุ่งยากและเสียเวลา เนื่องจากกว่าจะได้ ป3 ใช้เวลาประมาณ 6 เดือน
ตอนผมไปรับยังจำได้ดีว่า ป3 มันเค็มมาก
ผมเลยต้องตัดใจคว้า m34 มาครองแทนที่จะเป็น HW97
มาคราวนี้จึงไม่อยากพลาดอีก

พ่องานโครงการ 6 ก็น่าจะเป็นน้องเต้ยครับ ขอความกรุณาเถอะคร๊าบ..บ...บ
บอกตามตรงว่าตอนนี้ผมอยากได้ S400 มากกว่า s410 ซะอีกนะ
ลำพังตัวผมยิงของเดิมก็ได้ครับ แต่กระบอกนี้อยากซื้อให้ลูกสาววัย 8 ขวบ

ผมมีเหตุผลว่า หากโครงการ 5 ผ่านไปด้วยดี ผมก็คิดว่า
น่าจะมีประธานชมรมคนรักปืนอัดลมได้แล้ว และผมก็เสนอน้องเต้ยครับ
ก็มีเหตุผลอีกว่า

1. น้องเต้ยก็จะเป็นผู้มีเครคิตมากกว่าใครอื่นเพราะเป็นผู้ประสานงานติดต่อร้านมาโดยตลอด
2. ความคล่องตัวของน้องเต้ยมีมากพอที่จะดำเนินเรื่องประสานงานต่าง ๆ ให้พวกเรา
3. ผมว่าน้องเต้ยน่าจะเป็นคนรุ่นใหม่ไฟแรง อายุยังน้อย เหมาะที่จะเป็นประธานชมรม
    ไม่เหมือนเราหากเป็นวันนี้วันพรุ่งอาจเป็นโรคเก้าท์ทำหน้าที่ไม่ได้
    ดูตัวอย่างท่านนายกคนปัจจุบันอายุยังน้อยกว่าสมาชิกพรรคหลายสิบท่านมากนัก
    ก็ยังเป็นนายกได้
4. น้องเต้ยนับว่าเป็นผู้ดำริเรื่องทำโลโก้ รวมตัวกันเป็นชมรม จึงน่าจะเป็นผู้มีแรงบันดาลใจ
    ที่จะพยุงชมรมให้อยู่ต่อไปได้ดีว่าเรา ๆ ท่าน ๆ
5. จะได้เป็นผลงาน และ ประสบการณ์ นำไปใช้ในการทำงานประกอบอาชีพด้านใดด้านหนึ่งของน้องเต้ย
6. ที่สำคัญที่สุดที่เราไม่อาจขึ้นไปยืนตำแหน่งประธานชมรมได้คือความหล่อของเรามีไม่พอ
    แต่น้องเต้ยมีคุณสมบัติตรงนี้ เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง

หรือถ้าไม่มีใครรับ ผมก็เสนออีกท่าน คือเจ้าของร้านปืนเอกภัทร ที่ขายปืนลมให้พวกเราก็ได้ครับ
และคิดว่าน่าจะดีที่สุดด้วยความพร้อมทุกด้าน ไม่ว่าจะเป็น ความรู้ อาชีพ เวลาว่าง ศักยภาพส่วนตัว
การบริหารจัดการเวลาตัวเองได้คล่องตัวที่สุด
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4153 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:26:57 AM »

พร้อมรับ 1 ชุดครับ Zos 10-40x60   ขอเลขบัญชีครับ เดียวรีบโอนให้เลยครับ  ไหว้ 

"ใจเย็นๆ ใจเย็นๆ ได้ทุกคน"   ผมนึกถึงคำพูดประโยคนี้เพราะเห็นคุณต๋องจะรีบโอนเงิน
ผมนึกย้อนไปเมื่อปี พ.ศ. 2526 สมัยตอนที่ผมยังเป็นนักเรียนช่างยนต์ ปวส ปี1  ในห้องเรียน
มีผมกับเพื่อนอีก 5 คน ที่ต้องเรียนกับรุ่นน้องที่ไต่ตามทันด้วยเมื่อปีก่อนผมเกเรเที่ยวรอบประเทศไทย
เสียเวลาเรียน 1 ปี

วันหนึ่งตอนเลิกเรียนราว 2 ทุ่ม 30 นาที ผมกับพวกรุ่นน้องก็ไปเที่ยวโรงพยาบาลแถวบ้านนอกอยู่ถึงก่อน
แม่ริม ตอนนั้นแถวนั้นเปลี่ยวมาก  หลังโรงพยาบาลมีหอพักสำหรับพยาบาล  ในตอนนั้นรู้สึกว่ามีใครคน
หนึ่งที่มีแฟนเป็นพยาบาลอยู่แล้ว อ้อ พี่ชายของเพื่อนรุ่นน้องผม  เราก็ไม่กันมอเตอร์ไซค์ 6 คัน ผู้ชาย 12 คน
พอไปถึงที่พี่ชายเพื่อนก็กดสปีกโฟนเรียกแฟนลงมาเพื่อนัดแนะอะไรสักอย่าง
"แต๋ว พี่มาแล้วนะ ลงมาหาด่วนเลย อ้ายจะรีบไปเชียงดาวกัน" พี่ชายเพื่อนพูดกรอกสปิกโฟน
เสียงใส ๆ พูดสวนมา "รอกำเดียวเน้อ น้องกำลังอาบน้ำอยู่เจ้า.." ผมฟังแล้วก็ขนลุก
เพราะเป็นน้ำเสียงที่ไพเพราะอ่อนหวานที่สุดที่เคยได้ยินมา ต้องสวยแน่นอนผมคิดในใจ

ระหว่างรอแฟนพี่ชายเพื่อนลงมา เราก็ยืนคุยกัน บางคนก็สูบบุหรี่  ตลอดเวลาก็มีพยาบาล
สาว ๆ เดินผ่านเข้าออกหอพักตลอดเวลา ผมก็คิดนะว่าทำไมเขาต้องแต่งตัวชุดพยาบาลรัดรูป
ขนาดนั้น ดูแล้วมันอดคิดอะไรไม่ได้ตามประสาหนุ่ม ๆ คึกคะนอง ก็มีการส่งเสียงแซวสาวพยาบาล
กันบ้างนิดหน่อย ซึ่งดูพวกเธอก็ไม่ได้ถือสาหาความพวกผม คงเห็นเป็นน้อง ๆ ยังไม่ได้ทำงานละมั๊ง

ในที่สุดเวลาก็มาถึง พี่แต๋วก็ลงมาพร้อมกับหอบกระเป๋าสะพายลงมาส่งให้พี่ชายเพื่อนผม
ซึ่งผมมารู้ตอนหลังจากกลับจากเชียงดาวว่าในกระเป๋าสะพายมีปืนสั้น 11 มม. 2 กระบอก
และอีโบ๊ะลูกซองสั้นอีก 1 กระบอก  แต่เวลานั้นยังไม่มีใครรู้รวมทั้งผมด้วย

แล้วพี่แต๋วก็ทนเสียงออดอ้อนของพวกเราไม่ได้ จึงเรียกเพื่อนและน้องในหอพักออกมาแนะนำ
ให้พวกเรารู้จัก ตอนนั้นพวกเรารีบทำความรู้จักกันอย่างโกลาหล ก็คุณพยาบาลแต่ละคนออก
เล่นออกมาในชุดนอนหอมกลิ่มสบู แชมพู ฟุ้งไปหมด บรรยากาศตอนนั้นมันโกลาหลก็ว่าได้
ไหนจะเสียงพวกเรา 12 คน และเสียงคนพยาบาลอีกร่วมสิบคน

ทันใดนั้น เพื่อนรุ่นน้องของผมก็กระโดดขึ้นไปยืนบนโต๊ะหินอ่อน แล้วตะโกนว่า "ใจเย็นๆ ใจเย็นๆ ได้ทุกคน"
ก็ประโยคนี้หละครับที่ผมเขียนไว้ตอนต้นเรื่อง  "ใจเย็นๆ ใจเย็นๆ ได้ทุกคน" มันตะโกนแล้ว
ทำมือกางคว่ำมือลงแบบขอให้เพลา ๆ เสียงลง

หลังจากนั้นสองอาทิตย์เต็มๆ ทุกครั้งที่เราเลิกเรียนจะบึ่งมอเตอร์ไซค์ไปโรงพยาบาล แม้ว่าจะหนาว
เราก็จะไป เพราะเรามีนัดกับพยาบาลสาว ๆ หากเธออยู่หวอดเราก็ไปหาที่หวอด หากเธอออกเวร
เราก็ไปหาที่ใต้หอพัก

สุดท้ายนักเรียนช่างยนต์ 12 คนก็ได้แฟนเป็นพยาบาลทุกคน  ก็เลยอยากจะบอกคุณต๋องว่า
 "ใจเย็นๆ ใจเย็นๆ ได้ทุกคน"
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4154 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:28:58 AM »

ขอท่ายืนยิงด้วครับพี่ sitta

โธ่คุณ komatsu ผมทำแค่นี้ก็รีดสมองจนจะฝ่ออยู่แร็ว ยังจะเอาท่ายืนอีกเหรอ
เดี๋ยวว่างจะทำให้ครับ ตอนนี้ไม่ว่างเลย เพราะเปิดเว็บปืนลมอยู่
หน้า: 1 ... 274 275 276 [277] 278 279 280 ... 807
  พิมพ์